เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 13, 2024, 11:18:30 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปลาดิบทำอย่างไรครับ  (อ่าน 12052 ครั้ง)
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #60 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2008, 01:01:16 PM »

ที่ลำปางไม่มีร้านอาหารญี่ปุ่นครับ ฟูจิมีที่เชียงใหม่ ค่าน้ำมันไปกลับ 1000+-  ZEN นี่อยู่ที่ไหนครับ ถ้าลงกรุงเทพจะไปหากินครับ  มาตรฐานเทียบกับฟูจิเป็นอย่างไรครับ   ขอบคุณในข้อมูลครับ เจ้โอ

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #61 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2008, 01:04:52 PM »

อ้อ....เมื่อวานกระแดะอีกอย่างค่ะ ทำเป็นกินแบบคนญี่ปุ่น คือเอาวาซาบิป้ายที่เนื้อปลา แล้วค่อยเอาไปจิ้มที่โชยุ โอ๊ย....ขึ้นจมูก น้ำตาเล็ดเลยอ่ะค่ะ คิก คิก

โชยุดีๆ แพงนะครับผมก็ทำแบบเจ้โอแหละ  เหลือโชยุสะอาดๆเก็บไว้ใช้มื้อหน้าได้ครับ  แต่ก๊วนผมนี่เอาวาซาบิละลายลงไปเลย

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #62 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2008, 01:09:33 PM »

ที่ลำปางไม่มีร้านอาหารญี่ปุ่นครับ ฟูจิมีที่เชียงใหม่ ค่าน้ำมันไปกลับ 1000+-  ZEN นี่อยู่ที่ไหนครับ ถ้าลงกรุงเทพจะไปหากินครับ  มาตรฐานเทียบกับฟูจิเป็นอย่างไรครับ   ขอบคุณในข้อมูลครับ เจ้โอ

ฟูจิมีสาขาเยอะอ่ะค่ะ ส่วนzenโอมักจะเห็นในห้างเซ็นทรัล หากให้เปรียบเทียบโอว่าพอๆกันค่ะ โอให้zenมากกว่านิดนึง Wink
หากสู้ราคาไหว โอแนะนำนิปปอนเต้ค่ะ แพงพอควร อยู่ชั้นใต้ดินตึกโอบายาชิ ถ.ราชดำริ แต่โอไม่ได้ไปนานแล้วนะคะ Grin

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #63 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2008, 01:19:22 PM »

แต่ก๊วนผมนี่เอาวาซาบิละลายลงไปเลย

เคยลองมันไม่เหมือนกันเลยนะครับ Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #64 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2008, 07:00:49 PM »

แต่ก๊วนผมนี่เอาวาซาบิละลายลงไปเลย

เคยลองมันไม่เหมือนกันเลยนะครับ Grin Grin Grin

แบบไหนพี่ปอร์เช่  คาร์เรร่าว่าจะอร่อยกว่ากันครับ  วาซาบิของผมเป็นหลอดแบบยาสีฟันครับบีบใส่เนื้อปลาแล้วค่อยชุบโชยุ  แซ่บกว่าและประหยัดของครับ  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #65 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2008, 07:11:30 PM »

ทำเป็นเล่นไปขนาดผมไม่ทานปลาน้ำจืดดิบ   ผมก็เป็นพยาธิใบไม้ในตับ  ถามหมอก็ว่าอาจมีไข่พยาธิติดมากับปลาร้าไม่ไหวกินยาถ่ายพยาธิใบไม้ในตับนี่    อาการเหมือนกินยาเลิกบุหรี่เลยอึดอัดเวียนหัว   หรือติดจากคนหั่นปลาแซลม่อนมีแต่ไทอีสาน

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
ป้อมทอง พรานชุมไพร
ดับบาป ด้วยบุญปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

นรชาติวางวาย สถิตย์ไว้ แต่ความดีประดับไว้โลกา

« ตอบ #66 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2008, 07:19:53 PM »

น้าเล็ก   ตรวจที่ไหน   ตรวจยังงัย   

รักกันไว้เถอะ  เราเกิดร่วมแดนไทย   จะเกิดภาคไหนๆ    ก็ไทยด้วยกัน      
เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดคั่น        เกิดเป็นไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #67 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2008, 08:33:06 PM »

น้าเล็ก   ตรวจที่ไหน   ตรวจยังงัย  
แล๊บเล็กๆก็ตรวจได้   เก็บอุจาระตอนเช้านิดนึงใส่ขวดหรือถุงส่งแล็บ   โซนอีสานนี่เคยเจอในบทความว่า    เขื่อนอุบลรัตน์และแถวแก่งละว้าอ.บ้านไผ่   เป็นแหล่งพยาธิใบไม้ในตับใหญ่ที่สุดในโลก     ปัญหาก็คือ80%ของคนเป็นมะเร็งตับ    หรือมะเร็งถุงน้ำดีตับเคยเป็นพยาธิใบไม้ในตับมาก่อน    ท้องอืดบ่อยๆแล้วเสียวครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 12, 2008, 08:40:33 PM โดย lek. » บันทึกการเข้า

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
Enruoblem
Hero Member

คะแนน 84

« ตอบ #68 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2008, 12:21:19 AM »

แพทย์ในเมืองไทยนั้นทำให้ ชวนวิตกกับนักกินปลาดิบชาวไทยยิ่งนักเพราะอาการกับภาพ ถ่ายที่ปรากฎนี้ไม่ได้ต่าง กับที่เคยพบจากคนไข้จำนวนมาก

ในเขตภาคอิสานซึ่งมักนิยม รัประทานปลาดิบ ปลาร้า หรืออาหารดิบ อื่นๆซึ่งมีผลที่ไม่แตกต่างกัน ก็ยิ่งน่าวิตกหนักขึ้นไปอีก แค่อยากบอกอาการ

กับเรื่องราวที่เกิดขึ้นส่วน รายละเอียดกับทางแก้ไข ไว้ว่ากันต่อไปในอนาคต

เคยเห็นครับ น่ากลัวมาก Grin Grin Grin ปลาน้ำจืด ตัวจี๊ด น่ากลัวเหมือนกัน
ผมว่าไม่ใช่ของจริงนะครับ เพราะดูเหมือนตัวหนอนของแมลง ไม่ใช่พยาธิ
เดี๋ยวนี้ไม่อ่านอีกเลย เมล์พวกนั้น ไม่มีสามารถยืนยันแหล่งที่มาและพิสูจน์ได้ว่าจริงครับ

S76C+,C++
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #69 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2008, 03:38:35 AM »

แบบไหนพี่ปอร์เช่  คาร์เรร่าว่าจะอร่อยกว่ากันครับ  วาซาบิของผมเป็นหลอดแบบยาสีฟันครับบีบใส่เนื้อปลาแล้วค่อยชุบโชยุ  แซ่บกว่าและประหยัดของครับ  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

แบบหลอดยาสีฟัน ผมลองแล้วมันมีเกล็ดๆ ไม่เนียนนะครับ Grin Grin Grin ถ้าได้แบบฝนสดๆจะยิ่งเด็ดได้ใจครับ ชอบสุด

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #70 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2008, 03:41:13 AM »

ผมว่าไม่ใช่ของจริงนะครับ เพราะดูเหมือนตัวหนอนของแมลง ไม่ใช่พยาธิ
เดี๋ยวนี้ไม่อ่านอีกเลย เมล์พวกนั้น ไม่มีสามารถยืนยันแหล่งที่มาและพิสูจน์ได้ว่าจริงครับ

ผมไม่พิสูจน์แล้วครับ แค่คิดก็ขนลุก Grin Grin Grin ไม่อยากดูแล้ว

ว่าแล้วก็กินอาหารดิบน้อยหน่อยดีกว่า หอยแครงก็ไม่เอาแล้วววววว

andaman
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #71 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2008, 08:13:15 AM »

กินไปเถอะ ของดิบๆ  เคียวให้ละเอียดหน่อย พยาธิก็ขาดไปหลายท่อนแล้ว ถึงกระเพาะก็โดนบดละเอียด เจอน้ำย่อยมันก็ตายแล้ว..... 55555
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #72 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2008, 08:43:17 AM »

ดูไม่ดี....
กลายเป็นไข่ของแมลงวัน ที่มาหยอดแคปซูล
อา-หร่อยกันล่ะ
เดี๋ยวนี้ มีทั้งแบบแคปซูล และแบบตัวหนอนเลย
แบบแคปซูลเรียงแบบสวยงาม
แบบตัวหนอน คลานกระดู๊บกระดิ๊บ........

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
หน้า: 1 2 3 4 [5]
  พิมพ์