เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 13, 2024, 09:20:36 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากบินได้แบบนี้บ้างครับ  (อ่าน 2508 ครั้ง)
ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2008, 03:23:11 PM »

อย่าลืมทำประกันนะครับ เป็นห่วง  Grin
...ประกันมีอยู่แล้วครับพี่...เมียทำไว้ให้ทั้งน้าน........... หัวเราะร่าน้ำตาริน

นอกเหนือการจ่ายของประกัน นะครับ  สมัครใจเล่นกีฬาที่มีความเสี่ยง  Grin

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2008, 03:40:42 PM »

เคยอ่านหนังสือเก่าๆสมัยยี่สิบปีที่แล้ว เลยได้รู้ว่า
พารามอเตอร์นี่ แต่ก่อนตำรวจไฮเวย์ของอเมริกา เอาไว้ตรวจการณ์นะครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2008, 03:45:26 PM »

นอกเหนือการจ่ายของประกัน นะครับ  สมัครใจเล่นกีฬาที่มีความเสี่ยง  Grin

อันนี้...ไม่ห่วงครับพี่.....เอ็ม ๑๕๐ อยู่แล้ว.... Grin

เคยอ่านหนังสือเก่าๆสมัยยี่สิบปีที่แล้ว เลยได้รู้ว่า
พารามอเตอร์นี่ แต่ก่อนตำรวจไฮเวย์ของอเมริกา เอาไว้ตรวจการณ์นะครับ

อิอิ..ผมกะว่าจะเอาไว้ใช้....เวลาหนีเมียเที่ยว..ไม่ต้องเอารถออก..จับพารา..บินหนีเลย..... ยิ้มีเลศนัย
สตางค์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 134

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2008, 04:34:27 PM »

ผมก็อยากเล่น แต่เมื่อไม่นานมานี้เองเพิ่มมีข่าวว่าล่วงลงมาคนขับดับสนิดเลยน่ากลัวครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

" มือปืนพ่อลูกอ่อน "
U505
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2008, 05:41:52 PM »

สิบกว่าปีก่อน ผมก็เริ่มหัดเล่นที่เชียงรายนะ
เดี๋ยวนี้ไม่รู้ว่ายังเล่นกันอยู่หรือเปล่า

แต่ที่เจียงใหม่ เห็นหลายที่ครับ
แถวดอยสะเก็ดที่นึง  จากเชียงใหม่อยู่ซ้ายมือ มีอัลตร้าไลท์ด้วย
ทางลำพูนอีกครับ

เริ่มต้นที่ประมาณสามแสนครับอ้าย
ที่สำคัญคือตัวร่มครับ
เครื่องไม่เท่าไหร่ บ้านเราดัดแปลงได้ดี
แต่ร่มนี่  เอาชัวร์หน่อยครับ
ผมเคยโดนลมพัดด้านข้างแรงๆ ร่มพับไปเกือบครึ่ง
ใจหายไปไหนไม่รู้ เกือบตก ก็เลยเลิกเล่นครับ

โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

รวมเวลาที่อยู่ในระบบ: 555 วัน 5 ชั่วโมง 55 นาที

« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2008, 05:58:27 PM »

เพิ่งมีข่าวเสียชีวิตจากกีฬาชนิดนี้เมื่อเดือนก่อน จะเล่นอะไรก็เสียชีวิตได้เหมือนกันครับ คิดอยากเล่น มีทุนก็เล่นเลย ชีวิตคนเราสั้นนัก

บางโพ 5
ซูฮก
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2008, 07:47:51 PM »

...ประกันมีอยู่แล้วครับพี่...เมียทำไว้ให้ทั้งน้าน........... หัวเราะร่าน้ำตาริน

ถ้าเช่นนั้นยิ่งต้องระวัง ถ้าเกิดเมียพี่อยากได้เครื่องเพชรขึ้นมา ห้ามขึ้นไปเล่นเด็ดขาด   ขำก๊าก ขำก๊าก คิก คิก
rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2008, 12:07:29 AM »

อันนี้...ไม่ห่วงครับพี่.....เอ็ม ๑๕๐ อยู่แล้ว.... Grin

อิอิ..ผมกะว่าจะเอาไว้ใช้....เวลาหนีเมียเที่ยว..ไม่ต้องเอารถออก..จับพารา..บินหนีเลย..... ยิ้มีเลศนัย

หนีไม่ทันสากบินแน่ น้าเหน่ง ร่มพันคอ ตอนสากลอย ปั่นเสือภูเขาเถอะเงียบดี ไม่มีเสียง ระวังตอนเมาหน่อยก็แล้วกันจอดแล้วล้มทับตัวเอง ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

มีเล่นกันที่สนามบินบางพระ ถ้าผ่านไปทางถนนสายชลบุรี -กระทิงลาย  แถวๆศรีราชาจะพบบ่อยครับ
dmax_boy
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2008, 12:48:17 AM »

เห่อๆๆ ผมมาจะก๊อปลิงค์นี่ใส่แผ่น ซีดี แล้วก็ไปเที่ยวเชียงราย ไปหาตาเปิ้ล แล้วก็บังคับให้พี่เหน่งเลี้ยง....... จนหนำใจผม แล้วก็กลับกำแพงเพชร เห่อๆๆ
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2008, 08:42:01 AM »

ผมลองเปิด ๆ ไปเวปฯ ของพารา..บ้างแล้ว..เห็นว่า ควรศึกษาอีกเยอะครับ...เหมือนกับเล่นปืนเหมือนกัน แต่นี่ เสี่ยงกับชีวิต มากกว่า เท่านั้นเอง...แต่ดูต้นทุนแล้ว โหดไปนิด ....แบบนี้..คงขอบายก่อน...จะขายปืนไปเล่น ..ก็กะไรอยู่....เสียดาย...ครับ  กิ๊วก๊าว
รัตตรา
"อร่อย..อารมณ์"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 506

08-21491911 08-59591911

« ตอบ #25 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2008, 08:59:52 AM »

น้า Jarr แห่งเว้ปมีด เขาเล่นอยู่นะจ๊ะเหน่ง... เยี่ยม

"จงคิดว่า มีใคร ได้มองอยู่...เฝ้ามองดู ตัวเรา อย่างเฝ้าจ้อง
ทำสิ่งใด รู้ได้ สายตามอง...อย่างน้อยต้อง รู้ละอาย ในหมายทำ"
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2008, 09:03:18 AM »

ขอบคุณครับ..พี่รัตน์ Grin
dig5712
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 119

« ตอบ #27 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2008, 09:37:05 AM »

น่าสนใจครับพี่สิงห์ พารามอเตอร์เป็นกีฬาและงานอดิเรกที่น่าสนใจสำหรับผมอีกประเภทหนึ่งครับ (เพราะไม่ต้องนั่งเครื่องบินไปกระโดดลงมา ยิ่งถ้าขึ้นเครื่องคนเดียวเพื่อดิ่งฯ ประเภทนี้ผมเรียกว่าท่านมหาเศรษฐี ขำก๊าก ) แต่ก็เป็นรองกีฬาดิ่งพสุธาที่ผมชอบ

กีฬา adventure ทุกชนิดนอกจากเรียนรู้วิธีการปฏิบัติ ที่สำคัญคือเรื่องภาคทฤษฎีครับ เพราะเป็นกีฬาที่เสี่ยงชีวิตพอสมควร พลาดแล้วขอโทษกันไม่ได้เหมือนปืนนี่แหละ ต้องเรียนรู้เรื่องคุณสมบัติกระแสลม และอื่นๆ ควรศึกษาและเรียนจากครูผู้มีประสบการณ์ทั้งภาคทฤษฎีและปฏิบัติ เพื่อป้องกันอุบัติเหตุที่อาจเกิดขึ้นกับตัวเราครับ

เคยช่วยเหลือผู้ประสบเหตุ สมัย 6-7 ปีมาแล้ว เป็นงานกระโดดร่มในจังหวัดภาคตะวันออก และมีพารามอเตอร์มาร่วมงานด้วย ช่วงจังหวะนั้นเจ้าพารามอเตอร์บินอยู่บริเวณสนาม และเจ้าซีนุค รับนักดิ่งยกตัวขึ้นฟ้าใกล้กันพอดี ประจวบเหมาะกับที่สนามเป็นช่องเขาและมีลมกรรโชกแรง ผลคือตัวร่มเปิดและพันเกิดอาการ cigarette roll  ตกใจ ร่วงลงมา ผลคือเครื่องกระแทกพื้น ใบพัดหัก ผู้เล่นเจ็บไม่มากนัก ถือว่าโชคดีอยู่ครับ  Wink
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #28 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2008, 09:45:28 AM »

ตาเหม่งเอ้ยเหน่ง Grin เล่น แฮงค์ไกลเดอร์ ดีกว่า ลงทุนน้อย แค่ปีนขึ้นภูชี้ฟ้าแล้วดิ่งเอ้ยร่อนลงมา เยี่ยม

BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #29 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2008, 03:51:58 PM »

ตาเหม่งเอ้ยเหน่ง Grin เล่น แฮงค์ไกลเดอร์ ดีกว่า ลงทุนน้อย แค่ปีนขึ้นภูชี้ฟ้าแล้วดิ่งเอ้ยร่อนลงมา เยี่ยม

อา..........อันนี้ ก็น่าสนครับ...เคยเห็นในหนังอะไรจำไม่ได้แล้วครับ ที่ สรพงษ์ แสดง....บ้านเรามีใครเล่นบ้างมั๊ยครับพี่จอย...แต่ถ้าไปขึ้นภูชี้ฟ้า คงบินข้ามไปฝั่งลาว...เดี๋ยวทหารลาว คงสอยเอา....แน่ ๆครับพี่  Tongue
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์