เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 18, 2024, 09:30:52 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ความรู้เกี่ยวกับกรุ๊ปเลือด  (อ่าน 10757 ครั้ง)
ซูฮก
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #30 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2008, 04:48:39 PM »

พ่อ A แม่ B ลูก O ทำไมมันกลายพันธุ์ ง่ะ หัวเราะร่าน้ำตาริน
sopon7
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 139

« ตอบ #31 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2008, 06:04:24 PM »

พ่อ A แม่ B ลูก O ทำไมมันกลายพันธุ์ ง่ะ หัวเราะร่าน้ำตาริน
แล้วกรณี พ่อ O และแม่ก็ O  แล้วลูกเป็น AB  ตกใจ
ป้อมทอง พรานชุมไพร
ดับบาป ด้วยบุญปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

นรชาติวางวาย สถิตย์ไว้ แต่ความดีประดับไว้โลกา

« ตอบ #32 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2008, 07:48:31 PM »

กรุ๊ปนี้อันตราย   Aids

รักกันไว้เถอะ  เราเกิดร่วมแดนไทย   จะเกิดภาคไหนๆ    ก็ไทยด้วยกัน      
เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดคั่น        เกิดเป็นไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
barbq
คนเราใช่งามที่ใบหน้าแต่งามที่จิตใจ
Sr. Member

คะแนน 63

« ตอบ #33 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2008, 10:20:34 AM »

เยี่ยมถูกต้องเลยค่ะน้าป้อมทองกรุ๊ปเลือดนี้น่ากลัวจริงๆค่ะแต่หาไม่ยากนะค่ะ เยี่ยม คิก คิก

คุณเป็นคนดีจริงๆหรือคุณไม่มีโอกาส
kon tung kru 91
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #34 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2008, 10:53:05 AM »

ผมกรุ๊ป A ครับ สมัยเรียนมัธยมเคยบริจาคเลือด โดยทางโรงเรียนได้นำหน่วยแพทย์มาบริการ นับว่าสะดวกมากครับ  เยี่ยม

พอหลังจากนั้นประมาณ 1 สัปดาห์ ผลกรุ๊ปเลือดก็ออกมา ติดประกาศที่บอร์ดผมก็ยังไม่แน่ใจว่าเป็น RH+หรือ RH- เลยไปดูซึ่งปรากฎว่า มีเครื่องหมายลบหน้าตัว A เลยทำให้ผมคิดว่าเป็น A Rh- แต่ก็ยังไม่ปักใจเชื่อ  งอน

และเมื่อปีที่ผ่านมา ผมพาคุณแม่ไปทำฟัน ที่โรงพยาบาลแห่งหนึ่งย่านพระราม 2 ผมก็เลยถือโอกาสตรวจเลือดอีกครั้ง แต่ผลสรุปหมอบอกว่า ของผมเป็น A Rh+ ก็รู้สึกโล่งอก ที่เป็นกรุ๊ปหาง่ายหน่อย  ยิ้มีเลศนัย เลยไม่ทราบว่าทางโรงเรียนพิมพ์ผิดหรือเปล่า  ไหว้

barbq
คนเราใช่งามที่ใบหน้าแต่งามที่จิตใจ
Sr. Member

คะแนน 63

« ตอบ #35 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2008, 11:07:27 AM »

ผมกรุ๊ป A ครับ สมัยเรียนมัธยมเคยบริจาคเลือด โดยทางโรงเรียนได้นำหน่วยแพทย์มาบริการ นับว่าสะดวกมากครับ  เยี่ยม

พอหลังจากนั้นประมาณ 1 สัปดาห์ ผลกรุ๊ปเลือดก็ออกมา ติดประกาศที่บอร์ดผมก็ยังไม่แน่ใจว่าเป็น RH+หรือ RH- เลยไปดูซึ่งปรากฎว่า มีเครื่องหมายลบหน้าตัว A เลยทำให้ผมคิดว่าเป็น A Rh- แต่ก็ยังไม่ปักใจเชื่อ  งอน

และเมื่อปีที่ผ่านมา ผมพาคุณแม่ไปทำฟัน ที่โรงพยาบาลแห่งหนึ่งย่านพระราม 2 ผมก็เลยถือโอกาสตรวจเลือดอีกครั้ง แต่ผลสรุปหมอบอกว่า ของผมเป็น A Rh+ ก็รู้สึกโล่งอก ที่เป็นกรุ๊ปหาง่ายหน่อย  ยิ้มีเลศนัย เลยไม่ทราบว่าทางโรงเรียนพิมพ์ผิดหรือเปล่า  ไหว้

ดีนะค่ะที่คุณไปตรวจอีกครั้งเพื่อความแน่ใจอ่ะค่ะ

คุณเป็นคนดีจริงๆหรือคุณไม่มีโอกาส
barbq
Sr. Member

คะแนน 63

« ตอบ #36 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2008, 01:11:21 PM »

เยี่ยมยังไงก็เชิญชวนชาวกรุ๊ปเลือดหายากไปร่วมกันบริจาคโลหิตนะค่ะ เยี่ยมหนุเคยไปบริจาคมาแล้วแต่ไม่สามารถบริจาคได้อยากจะทำบุญช่วยเหลือเพื่อนมนุษย์ด้วยกันแต่ไม่สามารถบริจาคได้ Cryพูดไปแล้วมันเศร้า Cry

BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #37 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2008, 02:31:46 PM »

ab..ครับ

....ผมก็ เหมือนกันครับพี่... ชนกลุ่มน้อย...หายาก....ก  Grin
rerng
จงมีสติและให้อภัยผู้อื่นเสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 50

วัดธาตุน้อย(พ่อท่านคล้าย)จันดี อ.ฉวาง นศ.

« ตอบ #38 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2008, 08:35:04 PM »

เยี่ยมยังไงก็เชิญชวนชาวกรุ๊ปเลือดหายากไปร่วมกันบริจาคโลหิตนะค่ะ เยี่ยมหนุเคยไปบริจาคมาแล้วแต่ไม่สามารถบริจาคได้อยากจะทำบุญช่วยเหลือเพื่อนมนุษย์ด้วยกันแต่ไม่สามารถบริจาคได้ Cryพูดไปแล้วมันเศร้า Cry
คิก คิกสงสัยน้ำหนักไม่ถึงเกณฑ์ Smiley   ครอบครัวผม 4 คน A ทั้งหมด  Grin Grin Grin   เรียนเก่ง Cheesy

ปางไข้ปางขาดเข้า     แพงเกวียน ละชั่งแฮ
วิบัติบรจองเจียน                     จักม้วย
ปางต้องปรับไหมเตียน             ตนมอด ก็ดี
ปางมิตรใดทุกข์ด้วย                 มิตรนั้น ไหนเสมอ
             จาก โคลงโลกนิติ บทที่ ๓๘๙
barbq
Sr. Member

คะแนน 63

« ตอบ #39 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2008, 10:29:01 AM »

คิก คิกไม่ใช่น้ำหนักไม่ถึงเกณฑ์แต่เคยผ่านการผ่าตัดใหญ่มาไม่ถึงปีแล้วก็ความดันสูงนิกหน่อยอ่ะค่ะ คิก คิก

soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #40 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2008, 10:31:24 AM »

กรุ๊ป   โอ..................ล่ะนอออออออออออออออออออ    เยาะเย้ย

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #41 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2008, 11:16:33 AM »

จนป่านนี้ผมก็ยังไม่รู้ว่าตัวเองกรุ๊ปอะไร ไปทำบัตรประชาชนครั้งแรกเมื่อปี 49 ก็กรอกๆมันไปงั้นแหละ
พอมารู้ทีหลังว่าเขาเผื่อไว้หากเราประสบอุบัติเหตุ หรือเป็นอะไรไปถึงขนาดเข้าโรง'บาลหล่ะก็  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
กรุ๊ปเลือดผิด ให้เลือดผิด ซี๊แหงแก๋ อ๋อย อ๋อย อ๋อย

ผมกะจะไปเปลี่ยนหลายทีแล้วเหมือนกันครับ Grin Grin Grin คราวนี้ต้องจำให้ได้เสียที

พี่ต้องไปตรวจเลือดก่อนครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #42 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2008, 11:18:34 AM »

ab..ครับ

....ผมก็ เหมือนกันครับพี่... ชนกลุ่มน้อย...หายาก....ก  Grin

ยากที่ไหน ผมก็ เอบี

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #43 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2008, 12:18:53 PM »

ab..ครับ

ยากที่ไหน ผมก็ เอบี

ก็นั่นแหละที่ยากน่ะพี่ซับ  หลงไปอยู่ในชนกลุ่มน้อยยังไม่รู้ตัวอีก    Grin Grin Grin

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
barbq
Sr. Member

คะแนน 63

« ตอบ #44 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2008, 12:21:22 PM »

คิก คิก คิก คิก คิก คิก

หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์