เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 14, 2024, 11:28:17 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พิษไข้กำเริบ  (อ่าน 2165 ครั้ง)
Steel90
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 153

« เมื่อ: มิถุนายน 13, 2008, 10:49:18 AM »

เมื่อช่วงสัปดาห์ที่ผ่านมา ไข้หวัดใหญ่เล่นงานผมซะงอมเลย จนถึงตอนนี้ก็ยังไม่หายดีนัก ทุกเย็นมีไข้ เมื่อคืนก็เช่นกัน (12-6-51) ไม่รู้เพราะพิษไข้หรือข่าวที่ได้รับทราบมันฝังใจ เลยทำให้คิดเรื่อยเปื่อย ไปถึงสารคดีที่ได้ดู ทางช่องไทยทีวี  เป็นสารคดีชีวิตสัตว์ เราจะเห็นได้อย่างหนึ่งก็คือ สัตว์ทุกประเภททุกชนิด บนโลกกลม ๆ ใบนี้ ต่างใช้การฆ่า ด้วย 2 เหตุผลใหญ่ ๆ คือ
1. ป้องกันตัว
2. หาอาหารเพื่อการยังชีพ

แต่สิ่งที่สมองผมได้นึกคิด นึกออกเวลานั้นคือ
ตำรวจท่านหนึ่ง ที่เข้าระงับเหตุ ยิงกัน ณ ร้านอาหารแห่งหนึ่ง อะไรทำให้คนร้าย ยิงปืนเข้าใส่ตำรวจท่านนั้น  เศร้า
ผมขออนุญาตถามได้ไหมว่า อะไรที่ทำให้คนและสัตว์ต่างกัน  Huh

"เมื่อยอารมณ์"

ขอไว้อาลัยแด่ คุณฝน ด้วยนะครับ
   ถึงผมกับคุณจะไม่รู้จักกันเป็นการส่วนตัว
        ถึงผมจะไม่ค่อยถูกใจกับสีชุดทำงานของคุณเท่าไหร่
              แต่ขอให้คุณรู้ไว้ว่าผม รู้สึกเสียใจ กับการจากไปของคุณอย่างยิ่ง 
                   ขอท่านจงสู่สุขคติ  ไหว้

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริง นะจ๊ะจุ๊บๆ
kon tung kru 91
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2008, 11:05:37 AM »

ผมว่าควรรักษาสุขภาพไว้ก่อนนะครับ พักผ่อนให้มากๆ  อย่าไปคิดอะไรที่ส่งผลให้จิตใจกระทบกระเทือนมากเกินไปครับ  แล้วตอนนี้หายไข้หรือยัง  ยิ้มีเลศนัย

ดูแลรักษาสุขภาพ และจิตใจของเราเอง ดีที่สุดครับผม  ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 13, 2008, 12:34:56 PM โดย kon tung kru 91 » บันทึกการเข้า
บางแก้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 259

หมูยอ..น่ากินป่ะ

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2008, 11:19:50 AM »

ขอให้หายไวๆครับ...น้าเหล็ก หลงรัก
rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2008, 01:19:11 PM »

น้าเหล็กยังไม่หายไข้หรือไงครับ  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

คิดยากครับแบบเหตุการณ์  คุณฝน  ไม่เห็นต่อหน้า มีสูญเสียจนท. ผู้ยิงก็ทำให้คนตายด้วยปืนแล้ว ว่าตามกฎหมายแล้วกันครับ

แต่เหตุการณ์นี้คิดว่ามีไว้อวดเบ่งในสถานที่อโคจร เมาเหล้าแล้วพกปืนใจเลยไม่กลัวใคร ขวางหูขวางตา หมาเห่าก็ยิง

โทษที่สันดานเฉพาะคนครับ ยี๊ ยี๊ ยี๊ ยี๊
sopon870
อินทรีสนามจันทร์
Hero Member

คะแนน 277

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2008, 01:42:50 PM »

ทุกวันนี้มีแต่คนที่เอาเปรียบสัตว์ครับน้าเหล็ก สัตว์ล่าเพื่อความอยู่รอด ฆ่าเพราะความจำเป็น คนหลายๆคนล่าเพื่อความสนุกสนาน ฆ่าเพราะความสะใจ  อย่าคิดมากเลยครับ  Grin Grin Grin ผมทำบาปกับสัตว์พวกนี้มาเยอะ แต่นั่นก็เพราะความจนและความจำเป็นในการเลี้ยงชีวิต  ตอนนี้ชีวิตดีขึ้นผมก็เลิกเด็ดขาดครับ หมาไล่กัดผมยังวิ่งหนีเลยครับ Grin Grin Grin แต่ถ้ากับคนด้วยกันยังไงก็ได้ครับ Grin Grin Grin

หัวโขนคนสวมหัวเต้น  หมายเป็นลิงยักษ์สักครู่
ถอดหัวโขนคนเดิมดู   ใช่ผู้ยักษ์ลิง สิ่งลวง  

พระนิพนธ์ใน สมเด็จพระอริยวงศาคตญาณ (วาสนมหาเถร)
สมเด็จพระสังฆราชพระองค์ที่ 18 แห่งกรุงรัตนโกสินทร์
รัตตรา
"อร่อย..อารมณ์"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 506

08-21491911 08-59591911

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2008, 02:02:52 PM »

น้าเหล็กครับ เอาใจช่วยให้หายไวๆนะครับ แข็งแรงๆๆๆๆ   เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

"จงคิดว่า มีใคร ได้มองอยู่...เฝ้ามองดู ตัวเรา อย่างเฝ้าจ้อง
ทำสิ่งใด รู้ได้ สายตามอง...อย่างน้อยต้อง รู้ละอาย ในหมายทำ"
ฮิวโก้
Hero Member

คะแนน 118

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2008, 02:08:09 PM »

ขอให้หายไวๆครับท่าน Grin

อย่าคิดว่าตัวเองเก่ง...ยังมีคนที่เก่งกว่าเรานักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริงนะ อึ๊บๆ
wasanami
Hero Member

คะแนน 272

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2008, 02:50:53 PM »

รักษาสุขภาพ..นะน้าเหล็ก... Grin Grin Grin

มาใช้ dropbox กันเถอะ
https://www.dropbox.com/link/39.XpsLIhKCKt?lk=564ddba31492c671
ม่อนซัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 269

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2008, 04:38:26 PM »

หายไวๆ ครับน้าเหล็ก  ไหว้

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริง นะจ๊ะจุ๊บๆ
อั๋น
ยอมแพ้ในวันนี้ เพื่อชนะในวันพรุ่งนี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 139

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2008, 04:45:01 PM »

ขอให้หายไวๆ นะครับ

มาด้วยใจ ไปด้วยกัน
xiehua dun
เรารักในหลวง
Hero Member

คะแนน 134

ปัจจุบันวัดความดีของคนที่ กม.

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2008, 04:49:09 PM »

หายไวๆนะครับ อย่าหายยำยำ

เพราะฉันจะไป ด้วยหัวใจดวงนี้ สองขาที่มีจะปีนสู่ภูผา
เพราะฉันจะไป ให้เห็นความสุขแท้มันด้วยตา
เมื่อได้มองลงมาเห็นโลกในมุมอีกมุม     มันคงช่างงดงาม
sopon870
อินทรีสนามจันทร์
Hero Member

คะแนน 277

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2008, 05:12:59 PM »

หายไวๆนะครับ อย่าหายยำยำ
โห   พี่ อ๋อย

หัวโขนคนสวมหัวเต้น  หมายเป็นลิงยักษ์สักครู่
ถอดหัวโขนคนเดิมดู   ใช่ผู้ยักษ์ลิง สิ่งลวง  

พระนิพนธ์ใน สมเด็จพระอริยวงศาคตญาณ (วาสนมหาเถร)
สมเด็จพระสังฆราชพระองค์ที่ 18 แห่งกรุงรัตนโกสินทร์
peedta - รักในหลวง
ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 124

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2008, 08:34:50 PM »

.... ขอให้คุณอนุชาติ หายป่วยโดยเร็วครับ  พักผ่อนให้มากๆๆ ครับ  Cheesy.

อยู่เพื่อตัว        อยู่แค่สิ้นลม  
     อยู่เพื่อสังคม    อยู่คู่ฟ้าดิน
      www.gingamegun.com
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2008, 08:40:00 PM »

ขอให้หายเร็วๆครับ ผมก็โดนไข้เล่นงานไปเมื่อ2เดือนก่อน เดี๋ยวนี้ไข้มันแรงไม่เบาครับ เล่นเอานอนซมเลย

ขอให้เชื่อเรื่องกรรมครับ คนเราหนีอะไรก็ได้ แต่หนีกรรมที่ก่อไม่ได้แน่นอน ไม่เกิดกับตัวเอง ก็โดนกับครอบครัวตน ไม่ช้าก็เร็วครับ   Wink

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
หน้า: [1]
  พิมพ์