เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 26, 2024, 01:35:35 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หลังยิงเสร็จ ที่สนามใช้น้ำมันดีเซลล้างปืนให้เพียงพอไม้ครับ  (อ่าน 4986 ครั้ง)
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #30 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2008, 08:57:22 PM »

ผมเห็นว่า ... น้ำยา Arm3 กับ Breakfree ก็เป็นน้ำยาประเภทเดียวกันครับ

นอกจากนี้ การพ่นใส่ในลำกล้องปืน .. ก่อนยิงควรเช็ดให้สะอาด ... ดังนั้น ถ้าเป็นปืนที่ต้องพร้อมใช้งาน ก็ควรเช็ดให้แห้งด้วยครับ

ปกติผมล้างปืน ผมไม่ได้นำลงอาบครับ ผมใช้แปรงสีฟัน แตะน้ำยา แล้วละเลงตรงที่เห็นว่ามีเขม่า และเช็ดออกด้วยเสื้อยืดครับ

เวลาจะเคลือบ ก็ใช้แปรงสีฟันอีกอันละเลงครับ ....

♀♣♥♠Jack Label♠♥♣♀ We Love King
♥ข้าจะจงรักภักดีต่อชาติ♥
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 32

« ตอบ #31 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2008, 10:42:44 PM »

ผมว่าใช้น้ำมันโซล่าล้างมันก็ไม่ถูกวัตถุประสงค์100%หรอกครับไหนๆจะล้านให้ดีแล้วก็ควรใช้น้ำยาล้างปืนให้ถูกต้องเลยดีกว่ามั้ยครับ

อย่า อยู่ อย่างเป็ด
เพราะเป็ด
บินได้...ไม่เท่านก
ว่ายน้ำได้...ไม่เท่าปลา
ขันได้...ไม่เหมือนไก่
เดินได้...ไม่เหมือนคน
Colt.45 (ทีมโพนพิสัย)
ชาว อวป.
Newbie

คะแนน 0

« ตอบ #32 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2008, 04:44:26 PM »

กลุ่มผมใช้โซล่าเหมือนกัน  ปืนเอี่ยมเหมือนเดิม ขั้นตอนคล้ายคุณ KAWIN  ระบบปฏิบัติการ
ไม่มีปัญหาใด ๆ ใช้มา 5 ปีแล้วครับ
crit
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #33 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2008, 02:19:04 PM »

ขอแสดงความเห็นด้วยครับ ผมใช้อยู่ล้างได้ครับ ดีด้วยสะอาด ปืนมันก็เป็นเหล็กน่ะครับ เหล็กดีด้วย ไม่ละลายไปกับโซล่าหรอกครับ ผมก็ใช้ เพียงแต่เราไปปรุงแต่งจิตใจกันมากกว่า เห็นว่ามันเป็นปืน เครื่องยนต์ ของรถยนต์เวลาถอดออกมา ผมยังล้างด้วยโซล่าเหมือนกัน ทั้งๆที่มันสร้างยากกว่า เทคนิคมากกว่า ปืนหลายเท่า เพียงแต่ว่าปืนมันเสียภาษีเยอะ ร้านกำไรเยอะ เราก็คิดว่ามันคงต้องเป็นเหล็กจากดาวอังคาร ทำให้เราปรุงแต่งจิตกันเองต่างหาก คืออยากให้ไม่ซีเรียสกับมันมากน่ะครับ ใช้ให้ดี รักษาชโลมน้ำมันให้ดีไม่คิดมากก็ชั่วฟ้าดินสลายแล้วครับ เพราะเหล็กมันสมบุกสมบันทนกว่าเหล็กดัดหน้าต่างบ้านเป็นหลายๆเท่าอยู่แล้ว ทำใจให้สบาย ตอนแรกๆผมก็คิดมาก หลังๆคิดไปคิดมา เทียบกับเครื่องยนต์, ห้องเผาไหม้ ,วาวล์ ,ห้องเกียร์รถยนต์ ละเอียดอ่อนกว่าทำงานหนักกว่าปืนเยอะวิ่งตลอดเวลาเป็นแสนกิโลยังวิ่งเป็นปกติ ก็เลยไม่คิดมาก ขอแสดงความเห็นน่ะครับ Tongue Tongue Tongue ไหว้
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์