เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 18, 2024, 04:56:54 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้วัดระดับความคึกคัก (ถ้ากระทู้ตกแสดงว่า........)  (อ่าน 12762 ครั้ง)
3.0 V6
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 27

love and share

« เมื่อ: มิถุนายน 13, 2008, 10:31:34 PM »

ประมาณเดือนผ่านมาแล้ว ผมสังเกตุทำไม่บอร์ดมันไม่คึกคักเหมือนก่อนเลยนิ่งๆ พิกล

ยิ่งหน้าขายด้วยแล้วแทบไม่กระดิกเลย     Grin Grin   สมาชิกที่เข้ามาก็น้อยๆ ยังไงไม่รู้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 17, 2008, 08:59:32 AM โดย Natthawet » บันทึกการเข้า
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2008, 11:16:52 PM »

คึกคักออกครับ... มีสมาชิกใหม่ปลอมตัวเข้ามาเล่าเรื่องดุเดือดเลือดพล่านหลอกให้สมาชิกตอบก็มี, ถูกจับไต๋ได้ก็เปลี่ยนชื่อก็มี, มีคนเข้ามาถามเรื่องปืนเถื่อนให้เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆเตือนกันก็มี, มีสมาชิกหน้าใหม่ใช้ชื่อประหลาดๆ เช่นชื่อที่แปลแล้วเป็นมาเฟียเชียร์แขกก็มี, มีสมาชิกใหม่เข้ามาใช้ชื่อล็อกอินภาษาอังกฤษแปลได้เป็นเยื่อฯแสดงความบริสุทธิ์ของสตรีก็มี(จนป่านนี้ยังไม่รู้ตัว), มีกระทู้การเมืองโต้ตอบดุเดือดเลือดพล่านก็มี, มีกระทู้คนบ่นติดดอยก็มี(อันนี้นายสมชายก็ด้วย)...

คึกคักออกครับ... ฮา
Ramsjai
^ป้าแรมส์ใจดี^
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1075

"ชีวิตมีคนที่เกลียดไม่กี่คน ที่เหลือรำคาญ"

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2008, 11:21:46 PM »

คึกคักออกครับ... มีสมาชิกใหม่ปลอมตัวเข้ามาเล่าเรื่องดุเดือดเลือดพล่านหลอกให้สมาชิกตอบก็มี, ถูกจับไต๋ได้ก็เปลี่ยนชื่อก็มี, มีคนเข้ามาถามเรื่องปืนเถื่อนให้เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆเตือนกันก็มี, มีสมาชิกหน้าใหม่ใช้ชื่อประหลาดๆ เช่นชื่อที่แปลแล้วเป็นมาเฟียเชียร์แขกก็มี, มีสมาชิกใหม่เข้ามาใช้ชื่อล็อกอินภาษาอังกฤษแปลได้เป็นเยื่อฯแสดงความบริสุทธิ์ของสตรีก็มี(จนป่านนี้ยังไม่รู้ตัว), มีกระทู้การเมืองโต้ตอบดุเดือดเลือดพล่านก็มี, มีกระทู้คนบ่นติดดอยก็มี(อันนี้นายสมชายก็ด้วย)...

คึกคักออกครับ... ฮา

ใช่ค่ะ  คิก คิก คิก คิก

ถ้าเป็นความทรงจำที่มีค่าล่ะก็..ห้ามลืมเด็ดขาด เพราะคนตายจะมีชีวิตอยู่ในความทรงจำของเราเท่านั้น..
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2008, 11:30:11 PM »

ผมว่าเวปนี้ก็คึกคักตามประสาของเวปนี้นะครับ...

ตอนนี้ก็ออนไลน์อยู่ 174 ท่าน...

หน้าซื้อขายอาจดูเนื่อยๆ หากแต่การซื้อขายนั้นทำตามกฏระเบียบที่เหมาะสมเพราะประโยชน์ของสมาชิกครับ...

ท่าน จขกท.อยากเสนอแนะอะไรเป็นพิเศษหรือเปล่าครับ...Cheesy
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2008, 11:34:54 PM »

ประมาณเดือนผ่านมาแล้ว ผมสังเกตุทำไม่บอร์ดมันไม่คึกคักเหมือนก่อนเลยนิ่งๆ พิกล

ยิ่งหน้าขายด้วยแล้วแทบไม่กระดิกเลย     Grin Grin   สมาชิกที่เข้ามาก็น้อยๆ ยังไงไม่รู้

กระทู้ซื้อ-ขาย เดี๋ยวผมว่าปืนเก่าหรือปืนมือสอง  ตั้งราคาแพงมากไปครับ

โอ.เค.ปืนใหม่แพง  แต่บางกระบอกมาลงขายมือ๒ แพงกว่ามือ๑ ออกจากร้านอีก คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 13, 2008, 11:43:24 PM โดย Tiger wut » บันทึกการเข้า

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
นายบอย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 71

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2008, 11:35:26 PM »

ผมว่ามันก็ปรกติดีนี่ครับ  เหมือนที่พี่สมชาย(ฮา)บอก
Twitter 125
Hero Member

คะแนน 155

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2008, 11:39:23 PM »

ยิ่งดึกยิ่งคึกครับ . จขกท.เข้ามาดึกๆสิครับ  Cheesy

ถ้าอยากดัง.    ก็อย่าหวังความสงบ..
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2008, 01:19:26 AM »

ยิ่งหน้าขายด้วยแล้วแทบไม่กระดิกเลย     Grin Grin   สมาชิกที่เข้ามาก็น้อยๆ ยังไงไม่รู้

กระทู้ซื้อ-ขาย เดี๋ยวผมว่าปืนเก่าหรือปืนมือสอง  ตั้งราคาแพงมากไปครับ

โอ.เค.ปืนใหม่แพง  แต่บางกระบอกมาลงขายมือ๒ แพงกว่ามือ๑ ออกจากร้านอีก คิก คิก
แบบนี้เมื่อก่อนผมเคยเจอบ่อยๆ คือเข้าโรงรับจำนำ ดูปืนที่หลุด ปืนบางกระบอก ตั้งราคาแพงกว่าปืนรุ่นเดียวกัน
ใหม่ๆจากร้านปืนอีก ทั้งๆที่สภาพก็ไม่ได้ใหม่เอี่ยม คนซื้อปืนมือสองต้องเช็คราคาดีๆครับ

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2008, 01:24:24 AM »

พิษน้ำมันมั้งครับ เศรษฐกิจชะลอตัว ซึมเซาไปหมด  โดนชก

อยากรู้ว่ายอดขายปืนตกบ้างรึเปล่า  Cheesy

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2008, 08:11:55 AM »

Grin.... Grin....... Cheesy

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2008, 08:16:25 AM »

อาจ...จะเพราะมีชื่อทีม "ซึมเศร้า"อยู่มั้งครับ ฮา...........

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2008, 08:58:59 AM »

...... การตำหนิกัน และ ขัดแย้งกันในด้านความคิด  โดยเฉพาะด้านความเข้าใจ  ของเว็บเราก็มีส่วน .....

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2008, 09:06:52 AM »

อาจ...จะเพราะมีชื่อทีม "ซึมเศร้า"อยู่มั้งครับ ฮา...........

เราซึม...เราเศร้า....บางครั้งเราก็เหงา.....
ก็เพราะ...ความร๊ากกกกกกกกกกกก ครับ ท่านยูดมเคดี คริ คริ

จากนิ้ว...ที่จิ้มแป้น....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 14, 2008, 09:17:42 AM โดย น้อง ห้า-หนึ่ง » บันทึกการเข้า
ต้นหนาว
CE KKU
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1397

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2008, 09:29:23 AM »

ผมว่าส่วนหนึ่งสำหรับคนที่อยากรู้อะไรเกี่ยวกับ อวป.ที่เขาไม่รู้   ไม่ค่อยตั้งกระทู้หรือไม่กล้าตั้งเพราะเขาคงรู้ว่าจะมีคนที่ตอบกะทู้ของเขามาทันทีเลยว่า  "ลองไปค้นในกระทู้เก่าดูสิครับ" เพราะส่วนใหญ่ก็จะเจอคำถามเดิมๆ  ผมว่าช่วยๆกันตอบคำถามเดิมๆให้เป็นวิทยาทานแก่ผู้ไม่รู้ก็น่าจะดีนะครับ  หรือไม่ก็ช่วยหา LINK กระทู้เก่าๆ ให้เขาไว้ดูได้ง่ายขึ้นก็ได้ สมาชิกทั้งเก่าและใหม่จะได้มีการตอบกระทู้กันมาขึ้นหรืออย่างน้อยก็แซวกันเล่นก็ยังดี เพราะถ้าเขารู้แล้วหรือเขาหาเจอเองแล้วเขาคงไม่เข้ามาถามหรอกครับ  และถ้าที่นี่ให้ความรู้กับเขาไม่ได้  เขาก็คงไปหาที่อื่นแหละครับ
      ดูอย่างเวปเพื่อนบ้านสิครับรู้สึกว่าจะครึกครื้นกว่านะครับ...

ความเห็นส่วนตัวนะครับ...ใครจะมาว่าผม  ก็เชิญนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 14, 2008, 10:18:06 AM โดย ToNNaW » บันทึกการเข้า

นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2008, 09:44:32 AM »

เว็บฯ ไม่ใช่ตลาดสดจะให้คึกคักทุกวันได้ไงครับ
ใครใคร่อ่าน..อ่าน
ใครใคร่ตอบ..ตอบ
ใครใคร่ขาย..ขาย
ใครใคร่ซื้อ..ซื้อ

เอาอะไรมาเป็นเกณฑ์วัดครับ ว่าคึกคัก..ไม่คึกคัก  Huh

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
หน้า: [1] 2 3 4 ... 6
  พิมพ์