เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 18, 2024, 05:00:49 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้วัดระดับความคึกคัก (ถ้ากระทู้ตกแสดงว่า........)  (อ่าน 12766 ครั้ง)
ต้นหนาว
CE KKU
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1397

« ตอบ #60 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2008, 10:35:25 PM »

เคยเห็นหลายครั้งแล้ว เพื่อนสมาชิก พูดว่าไม่อบอุ่นเช่นแต่ก่อน

ใอ้ผมก็ถือว่าเข้ามารุ่นหลังๆ อยางไรก็ขอโทษรุ่นพี่ๆแล้วกันที่บังอาจ

ผมว่า ความอบอุ่นสร้างจากตัวเราเองน๊ะครับ ต้องการแบบใหน เราก็ทำแบบนั้น แล้วมันก็คงจะได้สิ่งที่เราต้องการ แน่นอน

ปล.คิดเอาเองน๊ะครับ อ้างอิงไม่ได้ คริๆ เพราะตัวผมเองนั้นมีเพื่อนในที่นี้หลายๆคน ที่ถูกใจคุยกันรู้เรื่อง คุยภาษาเดียวกัน บางคนก็ได้เจอตัวเป็นๆ บางคนก็ได้ยินแต่เสียง บางคนก็เห็นแค่ตัวอักษร แต่ผมได้สิ่งดีๆ ตามใจปราถนาเยอะครับ ผมก็ถือว่า อบอุ่นพอประมาณ

ตัวอย่างเช่น กลุ่มซึมเศร้า ขอประทานอภัยที่ต้องเอ่ยนาม คริๆ ผมรู้จักตัวตนจริงๆ ก็แค่พี่บุญคนเดียว แต่อีกหลายๆคน ก็ให้การต้อนรับ พูดคุยด้วยดี หลายท่าน หากเอ่ยนาม ที่พอจะจำได้ ก็เช่น เจ้โอ ก่อนผมเรียกแกว่าตั้วเฮีย แกก็สนุกสนาน คุณบ้านชายหาด ท่านนิ้มจิ้มแป้นงี้ ท่านซับงี้ ลุงต้อยงี้ สารวัตรป้อมงี้ และอื่นๆอีก อย่างเพื่อนกลุ่มภาคเหนือ ไม่เคยเจอคุยกันนิดหน่อย ไปหาถึงถิ่นเขายินดีต้อนรับแบบอบอุ่นมากๆถึงมากที่สุด ก็ว่าได้ ดาบต้อยพูดว่า "ให้เพื่อนกินอิ่ม นอนอุ่น" แค่นี้ก็เข้าใจแล้ว

หรือกลุ่มบ้าๆ (ผมกล้าพูดอย่างนี้ เพราะผมพูดกับเขาอย่างนี้)พวก"กะติ๊ก คลับ" อันนั้นผมรู้จักส่วนตัวก็หลายคน ไม่เคยเจอก็เยอะ ก็คุยกันได้ดี

ปล.แต่ที่ผมยกตัวอย่างมา อาจไม่เป็นไปตามใจนึกของบางท่าน ก็อ่านผ่านๆไปน๊ะครับ ขออภัยด้วยแล้วกัน

ด้วยความเคารพ
แล้วกลุ่ม..ด้ามขวาน..ล่ะครับพี่ งอน งอน งอน

โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #61 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2008, 10:38:38 PM »

^
^
^
^

กำลังจะจิ้ม........เลยครับ^^

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #62 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2008, 10:42:49 PM »

เคยเห็นหลายครั้งแล้ว เพื่อนสมาชิก พูดว่าไม่อบอุ่นเช่นแต่ก่อน

ใอ้ผมก็ถือว่าเข้ามารุ่นหลังๆ อยางไรก็ขอโทษรุ่นพี่ๆแล้วกันที่บังอาจ

ผมว่า ความอบอุ่นสร้างจากตัวเราเองน๊ะครับ ต้องการแบบใหน เราก็ทำแบบนั้น แล้วมันก็คงจะได้สิ่งที่เราต้องการ แน่นอน

ปล.คิดเอาเองน๊ะครับ อ้างอิงไม่ได้ คริๆ เพราะตัวผมเองนั้นมีเพื่อนในที่นี้หลายๆคน ที่ถูกใจคุยกันรู้เรื่อง คุยภาษาเดียวกัน บางคนก็ได้เจอตัวเป็นๆ บางคนก็ได้ยินแต่เสียง บางคนก็เห็นแค่ตัวอักษร แต่ผมได้สิ่งดีๆ ตามใจปราถนาเยอะครับ ผมก็ถือว่า อบอุ่นพอประมาณ

ตัวอย่างเช่น กลุ่มซึมเศร้า ขอประทานอภัยที่ต้องเอ่ยนาม คริๆ ผมรู้จักตัวตนจริงๆ ก็แค่พี่บุญคนเดียว แต่อีกหลายๆคน ก็ให้การต้อนรับ พูดคุยด้วยดี หลายท่าน หากเอ่ยนาม ที่พอจะจำได้ ก็เช่น เจ้โอ ก่อนผมเรียกแกว่าตั้วเฮีย แกก็สนุกสนาน คุณบ้านชายหาด ท่านนิ้มจิ้มแป้นงี้ ท่านซับงี้ ลุงต้อยงี้ สารวัตรป้อมงี้ และอื่นๆอีก อย่างเพื่อนกลุ่มภาคเหนือ ไม่เคยเจอคุยกันนิดหน่อย ไปหาถึงถิ่นเขายินดีต้อนรับแบบอบอุ่นมากๆถึงมากที่สุด ก็ว่าได้ ดาบต้อยพูดว่า "ให้เพื่อนกินอิ่ม นอนอุ่น" แค่นี้ก็เข้าใจแล้ว

หรือกลุ่มบ้าๆ (ผมกล้าพูดอย่างนี้ เพราะผมพูดกับเขาอย่างนี้)พวก"กะติ๊ก คลับ" อันนั้นผมรู้จักส่วนตัวก็หลายคน ไม่เคยเจอก็เยอะ ก็คุยกันได้ดี

ปล.แต่ที่ผมยกตัวอย่างมา อาจไม่เป็นไปตามใจนึกของบางท่าน ก็อ่านผ่านๆไปน๊ะครับ ขออภัยด้วยแล้วกัน

แล้วกลุ่ม..ด้ามขวาน..ล่ะครับพี่ งอน งอน งอน

หากผมจะขอคืน วิชา อะไรจากท่านยอดดีน๊ะท่านจะโกรธผมใหม ใอ้ด้ามขวานน๊ะ มันละใว้ในฐานที่เข้าใจ...โด่

นี่แหละคิดแบบนี้เดี๋ยวเจอตัวจะต้องซ่อมความคิดกันหน่อย เป็นอันว่าท่านติดผม 100ท่อแล้วน๊ะ คริๆๆๆๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
ต้นหนาว
CE KKU
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1397

« ตอบ #63 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2008, 10:52:33 PM »

หากผมจะขอคืน วิชา อะไรจากท่านยอดดีน๊ะท่านจะโกรธผมใหม ใอ้ด้ามขวานน๊ะ มันละใว้ในฐานที่เข้าใจ...โด่

นี่แหละคิดแบบนี้เดี๋ยวเจอตัวจะต้องซ่อมความคิดกันหน่อย เป็นอันว่าท่านติดผม 100ท่อแล้วน๊ะ คริๆๆๆๆ
โถๆๆๆๆ พี่เข้มก็....น้องล้อเล่นนิดเดียว  ทำเป็นเครียด เศร้า เศร้า เศร้า คิก คิก คิก คิก คิก คิก

3.0 V6
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 27

love and share

« ตอบ #64 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2008, 11:58:59 PM »

โอ้โห้.....ไม่ได้เข้ามาดูไม่กี่ชั่วโมงไปห้าหน้าแล้ว ครั้งแรกในชีวิตของการตั้งกระทู้เลย

ในที่สุดผมก็ทำให้มันคึกคักได้......ฮ่า ฮ่า ฮ่า
kay09
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 22

« ตอบ #65 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2008, 12:23:03 AM »

ผมว่าส่วนหนึ่งสำหรับคนที่อยากรู้อะไรเกี่ยวกับ อวป.ที่เขาไม่รู้   ไม่ค่อยตั้งกระทู้หรือไม่กล้าตั้งเพราะเขาคงรู้ว่าจะมีคนที่ตอบกะทู้ของเขามาทันทีเลยว่า  "ลองไปค้นในกระทู้เก่าดูสิครับ" เพราะส่วนใหญ่ก็จะเจอคำถามเดิมๆ  ผมว่าช่วยๆกันตอบคำถามเดิมๆให้เป็นวิทยาทานแก่ผู้ไม่รู้ก็น่าจะดีนะครับ  หรือไม่ก็ช่วยหา LINK กระทู้เก่าๆ ให้เขาไว้ดูได้ง่ายขึ้นก็ได้ สมาชิกทั้งเก่าและใหม่จะได้มีการตอบกระทู้กันมาขึ้นหรืออย่างน้อยก็แซวกันเล่นก็ยังดี เพราะถ้าเขารู้แล้วหรือเขาหาเจอเองแล้วเขาคงไม่เข้ามาถามหรอกครับ  และถ้าที่นี่ให้ความรู้กับเขาไม่ได้  เขาก็คงไปหาที่อื่นแหละครับ
      ดูอย่างเวปเพื่อนบ้านสิครับรู้สึกว่าจะครึกครื้นกว่านะครับ...

ความเห็นส่วนตัวนะครับ...ใครจะมาว่าผม  ก็เชิญนะครับ
คิดแบบนี้เหมือนกันครับ เลยกล้าๆกลัวๆที่จะถาม ที่จะตอบบ้างคำถาม
แต่ถึงไม่ใด้พูดคุยหรือรู้จักกับสมาชิกเป็นการส่วนตัวก็ยังเขามมาอ่านเกือบทุกวันครับ
Ramsjai
^ป้าแรมส์ใจดี^
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1075

"ชีวิตมีคนที่เกลียดไม่กี่คน ที่เหลือรำคาญ"

« ตอบ #66 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2008, 01:15:08 AM »

โอ้โห้.....ไม่ได้เข้ามาดูไม่กี่ชั่วโมงไปห้าหน้าแล้ว ครั้งแรกในชีวิตของการตั้งกระทู้เลย

ในที่สุดผมก็ทำให้มันคึกคักได้......ฮ่า ฮ่า ฮ่า

คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ถ้าเป็นความทรงจำที่มีค่าล่ะก็..ห้ามลืมเด็ดขาด เพราะคนตายจะมีชีวิตอยู่ในความทรงจำของเราเท่านั้น..
tip1976 - รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 35

« ตอบ #67 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2008, 06:23:15 AM »

คึกคักกันรึยังครับ Grin
sopon870
อินทรีสนามจันทร์
Hero Member

คะแนน 277

« ตอบ #68 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2008, 07:29:26 AM »

สวัสดี...พี่  ๆ  ทุกท่านครับ.... ไหว้

ไหว้ขอบคุณพี่รูเก้อร์ มากครับ...ที่ช่วยทำลิ้งค์ กระทู้คนปืนเวียงเจียงฮาย.ฯ..... สำหรับกระทู้ผม.ยินดีต้อนรับ ทุกท่านนะครับ.... เยี่ยม

คึกหรือไม่คึก อยู่ที่บ้านนี้ ผมสบายใจที่สุดแล้วครับ  เยี่ยม
ผมเห็นพี่ไปคึกแถวๆร้านเบียร์ในเมืองบ่อยๆนี่ครับ คิก คิก

หัวโขนคนสวมหัวเต้น  หมายเป็นลิงยักษ์สักครู่
ถอดหัวโขนคนเดิมดู   ใช่ผู้ยักษ์ลิง สิ่งลวง  

พระนิพนธ์ใน สมเด็จพระอริยวงศาคตญาณ (วาสนมหาเถร)
สมเด็จพระสังฆราชพระองค์ที่ 18 แห่งกรุงรัตนโกสินทร์
sopon870
Hero Member

คะแนน 277

« ตอบ #69 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2008, 07:32:10 AM »

ขออนุญาติใช้สิทธิพาดพิงครับ บ้าๆนี่หมายถึงสมาชิกคนไหนครับน้าเข้ม ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัวโขนคนสวมหัวเต้น  หมายเป็นลิงยักษ์สักครู่
ถอดหัวโขนคนเดิมดู   ใช่ผู้ยักษ์ลิง สิ่งลวง  

พระนิพนธ์ใน สมเด็จพระอริยวงศาคตญาณ (วาสนมหาเถร)
สมเด็จพระสังฆราชพระองค์ที่ 18 แห่งกรุงรัตนโกสินทร์
wasanami
Hero Member

คะแนน 272

« ตอบ #70 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2008, 10:30:02 AM »

ขออนุญาติใช้สิทธิพาดพิงครับ บ้าๆนี่หมายถึงสมาชิกคนไหนครับน้าเข้ม ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

สงสัยคนนี้... Grin Grin Grin

มาใช้ dropbox กันเถอะ
https://www.dropbox.com/link/39.XpsLIhKCKt?lk=564ddba31492c671
sopon870
Hero Member

คะแนน 277

« ตอบ #71 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2008, 10:35:15 AM »

ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีดใครล่ะนั่น..

Audy452 ♥ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #72 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2008, 06:30:54 PM »

จริงๆแล้วก็คึกคักแบบนี้อยู่ตลอดครับพี่น้อง

Prathet
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 56

« ตอบ #73 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2008, 08:21:55 AM »

-งั้นผมขอคึกคักด้วยคนครับ คิก คิก

A well regulated Militia, being necessary to the security of a free State, the right of the people to keep and bear Arms, shall not be infringed.(Second Amendment to the United States Constitution Article 2)
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #74 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2008, 08:37:06 AM »

สงสัยคนนี้... Grin Grin Grin

ภาพนี้คลับคลา ว่าเคยเห็นที่ไหนหนอ............อ้ออ....นึกออกแล้ว... Huh

"รายการวงเวียนชีวิต".. ขำก๊าก
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6
  พิมพ์