เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 21, 2024, 12:30:28 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Glock ไม่ทนหรือครับ  (อ่าน 11822 ครั้ง)
fink
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 351

« เมื่อ: มิถุนายน 13, 2008, 11:40:47 PM »

ขอบ่นหน่อยครับ

วันก่อนคุยกับเพื่อนครับ คุยว่าจะซื้อ g19 เค้าก็บอกว่า ซื้อทำไมไม่ทนนะ
เป็นพลาสติก ถ้าอยากให้อยู่ถึงลูกถึงหลานต้องเป็นปืนเหล็กสิ
ผมก็บอกว่าทนสิเค้าเอามาทดสอบตั้งเยอะตั้งแยะ ไม่เชื่อไปดูในบอร์ดดิมีให้ดูเพียบ
เค้าก็บอกว่าก็เข้ามาดูในบอร์ดนั่นแหละ เห็นมั้ยเวลาใครเข้ามาถามหาปืนที่จะให้อยู่ถึงลูกถึงหลาน
มีแต่คนแนะนำปืนเหล็กทั้งนั้นไม่เห็นมีใครแนะนำ glock เลย
ขี้เกียจเถียงกับมันเลยเปลี่ยนเรื่องคุย ตอนจะกลับยังเจือกย้ำอีก อย่านะ ถ้าฉลาดซื้อปืนเหล็กดีกว่า

อยากจะบอกมันจริงๆว่าพลาสติกกว่าจะย่อยสลาย 400 ปีนะเฟ้ย แบร่ แบร่ แบร่
เบื่อจริงไอ้พวกชอบเอาปืนตัวเองมาข่มปืนคนอื่น ไม่ไปสนามยิงปืนยังเจออีก งอน

Twitter 125
Hero Member

คะแนน 155

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2008, 11:53:36 PM »

ไม่ใช่พลาสติก  แต่เป็นโพลิเมอร์ครับ เพราะฉะนั้นทนแน่นอน .
เพราะมันไม่ใช่พลาสติก. อย่างที่เขาบอก .
โครงโพลิเมอร์ของกล็อก ฝรั่งมีการทดสอบเอารถแทรกเตอร์ วิ่งทับมาแล้วนะครับ
เคยเห็นภาพจากเวปต่างประเทศ .  ยังเอามายิงได้เลย .
อย่างงี้ไม่เรียกว่าทนก็ไม่รู้จะเรียกว่าอะไร.แล้ว. เยี่ยม Cheesy Wink

ถ้าอยากดัง.    ก็อย่าหวังความสงบ..
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2008, 12:45:32 AM »

พลาสติกไม่ย่อยสลายครับ อย่าว่าแต่ ๔๐๐ ปีเลย ผมต่อให้ ๔ล้านปีเลย .... ก็ไม่มีอะไรกินพลาสติกเป็นอาหารนี่ ... แบคทีเรียตัวไหนจะไปย่อยมันได้  ยิ้มีเลศนัย

แต่เรื่องเสื่อมสภาพมันก็อีกเรื่องหนึ่ง .... ความเสื่อมมันเป็นเรื่องธรรมชาติครับ .... ใครที่คิดว่าอันนั้นอันนี้จะอยู่ถึงลูกหลาน น่าจะคิดใหม่ .... เพราะบางที แค่ลูกจะเข้าโรงเรียน ก็ต้องเอาไปแปลงเป็นเงินแล้ว Grin Grin Grin Grin

I Love My King (AkNaRiN~*)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2008, 01:36:44 AM »

วันนี้ครู(สอนยิงปืน)ปืนมาซื้อของที่บ้าน

เลยได้ปรึกษาท่านเรื่องปืน

รู้ว่าผมได้ กลอค๒๖มา คำแรกที่ท่านบอกคือ....

ครู                   "ทำไมถึงเล่น กลอค๒๖ ล่ะ รู้มั๊ยมันไม่ดี"

ผมก็... ตกใจ ตกใจหน้าซีด "อ้าว...ว่าหาข้อมูลมาดีแล้วเชียว ทำไงดีเนี่ย" เศร้า หัวเราะร่าน้ำตาริน

"ซวยแล้วตู"

ครู                   "ไม่ใช่ยังงั้น....กลอคเป็นปืนดี แต่น่าจะเล่นตัว๑๙ มันยิงง่ายกว่า
                         ตัวเล็กๆ จับก็ไม่เต็มมือ คุมยาก"

ผม                   "ชอบเล็กๆอ่ะครับ ถ้าใหญ่ๆเนี่ยต้องเป็นสาวๆมันเต็มไม้เต็มมือดี" น้ำลายหก

ครู                    "แหม่!!! ใหญ่กว่ากันนิดเดียว"

ปล. ใจความประมาณนี้แหละครับ แต่ใส่สีตีไข่ให้น่าตกใจ แค่นั้นแหละครับ ไหว้

เข้าเรื่องทน...ลองเอาเหล็ก กับพลาสติก(ไม่ต้องโพลีเมอร์หายาก)ไปฝังดินดูสิครับว่าซัก๖เดือนอะไรจะกร่อนก่อนกัน
ผมว่าวัตถุแต่ละชนิดมีข้อดี เสีย แตกต่างกัน จะทนหรือไม่ทน(กว่า)อยู่ที่เราเอาไปเก็บใช้ในสภาพไหนมากกว่าครับ

ลองคิดเล่นๆดีไหมครับว่ามีสถานการณ์ สภาพอะไร ที่ควรนำมาเปรียบเทียบ ช่วยๆกันคิดนะครับ(ดี=๑ ไม่ดี=๐ ไม่รู้=ไม่รู้ Huh)
                                                                    ปืนโพลีเมอร์                     ปืนเหล็ก       (เอาแค่๒ก่อนละกันเริ่มก็งงแล้ว)
แสงแดด                                                               ไม่รู้                                 ๑           
ความร้อน(เก็บไว้ในเก๊ะรถ)                                       ไมรู้                                 ๑           
น้ำ(เผื่อน้ำท่วม)                                                      ๑                                   ๐           
ไฟ(ไหม้)                                                                ๐                                   ๑           
หมา(ได้ข่าวว่ากลอคใช้แทนกระดูกเทียมได้)               ๐                                   ๑
หล่น(หลุดมือ)                                                         ๑                                   ๐(เป็นรอยเหมือนกันแต่เสียดายกว่า)
รถทับ                                                                     ไม่รู้                                ไม่รู้
ไถไปกับพื้น(มอเตอร์ไซด์ล้ม)                                    ๑                                   ๐(เป็นรอยเหมือนกันแต่เสียดายกว่า)
ตำรวจจับแล้วเอาไปทดสอบ หัวเราะร่าน้ำตาริน                                ๑                                   ๐
อื่นๆ                                                                                                               
รวม                                                                        XX                                  YY

ปัญญาอย่างผมคิดได้แค่นี้แหละครับ ใครคิดได้มากกว่านี้ช่วยด้วย...ไม่คิดต่อแล้วเพราะมีทั้งสองอย่างชอบหมดแหละ Grin

นอกจากนี้การเลือกปืนยังต้องพิจารณาปัจจัยอืนเพิ่มเติมอาทิ...ราคา รูปแบบ สมรรถนะการยิง น้ำหนัก ขนาด ยี่ห้อ อื่นๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 14, 2008, 01:48:03 AM โดย AkNaRiN~* » บันทึกการเข้า
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2008, 02:14:13 AM »

วันนี้ครู(สอนยิงปืน)ปืนมาซื้อของที่บ้าน

เลยได้ปรึกษาท่านเรื่องปืน

รู้ว่าผมได้ กลอค๒๖มา คำแรกที่ท่านบอกคือ....

ครู                   "ทำไมถึงเล่น กลอค๒๖ ล่ะ รู้มั๊ยมันไม่ดี"

ผมก็... ตกใจ ตกใจหน้าซีด "อ้าว...ว่าหาข้อมูลมาดีแล้วเชียว ทำไงดีเนี่ย" เศร้า หัวเราะร่าน้ำตาริน

"ซวยแล้วตู"

ครู                   "ไม่ใช่ยังงั้น....กลอคเป็นปืนดี แต่น่าจะเล่นตัว๑๙ มันยิงง่ายกว่า
                         ตัวเล็กๆ จับก็ไม่เต็มมือ คุมยาก"

ผม                   "ชอบเล็กๆอ่ะครับ ถ้าใหญ่ๆเนี่ยต้องเป็นสาวๆมันเต็มไม้เต็มมือดี" น้ำลายหก

ครู                    "แหม่!!! ใหญ่กว่ากันนิดเดียว"

ปล. ใจความประมาณนี้แหละครับ แต่ใส่สีตีไข่ให้น่าตกใจ แค่นั้นแหละครับ ไหว้

เข้าเรื่องทน...ลองเอาเหล็ก กับพลาสติก(ไม่ต้องโพลีเมอร์หายาก)ไปฝังดินดูสิครับว่าซัก๖เดือนอะไรจะกร่อนก่อนกัน
ผมว่าวัตถุแต่ละชนิดมีข้อดี เสีย แตกต่างกัน จะทนหรือไม่ทน(กว่า)อยู่ที่เราเอาไปเก็บใช้ในสภาพไหนมากกว่าครับ

ลองคิดเล่นๆดีไหมครับว่ามีสถานการณ์ สภาพอะไร ที่ควรนำมาเปรียบเทียบ ช่วยๆกันคิดนะครับ(ดี=๑ ไม่ดี=๐ ไม่รู้=ไม่รู้ Huh)
                                                                    ปืนโพลีเมอร์                     ปืนเหล็ก       (เอาแค่๒ก่อนละกันเริ่มก็งงแล้ว)
แสงแดด                                                               ไม่รู้                                 ๑           
ความร้อน(เก็บไว้ในเก๊ะรถ)                                       ไมรู้                                 ๑           
น้ำ(เผื่อน้ำท่วม)                                                      ๑                                   ๐           
ไฟ(ไหม้)                                                                ๐                                   ๑           
หมา(ได้ข่าวว่ากลอคใช้แทนกระดูกเทียมได้)               ๐                                   ๑
หล่น(หลุดมือ)                                                         ๑                                   ๐(เป็นรอยเหมือนกันแต่เสียดายกว่า)
รถทับ                                                                     ไม่รู้                                ไม่รู้
ไถไปกับพื้น(มอเตอร์ไซด์ล้ม)                                    ๑                                   ๐(เป็นรอยเหมือนกันแต่เสียดายกว่า)
ตำรวจจับแล้วเอาไปทดสอบ หัวเราะร่าน้ำตาริน                                ๑                                   ๐
อื่นๆ                                                                                                               
รวม                                                                        XX                                  YY

ปัญญาอย่างผมคิดได้แค่นี้แหละครับ ใครคิดได้มากกว่านี้ช่วยด้วย...ไม่คิดต่อแล้วเพราะมีทั้งสองอย่างชอบหมดแหละ Grin

นอกจากนี้การเลือกปืนยังต้องพิจารณาปัจจัยอืนเพิ่มเติมอาทิ...ราคา รูปแบบ สมรรถนะการยิง น้ำหนัก ขนาด ยี่ห้อ อื่นๆ

มีเหตุผลดีครับ  เยี่ยม

ตอบจขกท. ก็แล้วแต่ความชอบ บังคับกันไม่ได้ ถ้าไม่ดีจริง คงไม่ขายดีแบบนี้    555

ใครชอบพกปืนเหล็ก ก็ตามใจเค้าเถอะครับ เค้าพกหนักๆ เราไม่ได้หนักด้วย  Cheesy

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2008, 02:36:06 AM »

ใครจะว่าอย่างไรผมไม่รู้ ผมซื้อกล๊อก ซื้อสปริงฟิลXD ซื้อHKuspมาใช้ในช่วงชีวิตผม
ช่วงชีวิตนี้ผมใช้คุ้มค่า ผมมีความสุข สนุกที่ได้ใช้ แค่นี้ผมพอใจแล้ว เมื่อถึงยุคหลาน เหลน
ปืนอาจจะเปลี่ยนไปแล้ว อาจใช้แสงเรเซอร์แทนกระสุนปืนก็ได้

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2008, 04:03:39 AM »

ใครจะว่าอย่างไรผมไม่รู้ ผมซื้อกล๊อก ซื้อสปริงฟิลXD ซื้อHKuspมาใช้ในช่วงชีวิตผม
ช่วงชีวิตนี้ผมใช้คุ้มค่า ผมมีความสุข สนุกที่ได้ใช้ แค่นี้ผมพอใจแล้ว เมื่อถึงยุคหลาน เหลน
ปืนอาจจะเปลี่ยนไปแล้ว อาจใช้แสงเรเซอร์แทนกระสุนปืนก็ได้

ใช้ไม่ได้ยี่ห้ออื่นๆไม่ทำมาขายกันหรอกจ๊ะ Grin Grin Grin นี่ก็ทำกันออกมาแข่งกันจะตาย

RAMI ยังมีโครงโพลิเมอร์เลย ยอดดดดด

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2008, 04:04:35 AM »

มีแต่คนแนะนำปืนเหล็กทั้งนั้นไม่เห็นมีใครแนะนำ glock เลย

ผมแนะนำ Glock ครับ Grin Grin Grin

NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2008, 04:12:49 AM »

ผมแนะนำ Glock ครับ Grin Grin Grin

Grin บอกไปด้วยสิพี่คาร์ ว่ากล๊อก 17 ของพี่ยิงไปกี่หมื่นนัดแล้ว Grin

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2008, 04:20:11 AM »

Grin บอกไปด้วยสิพี่คาร์ ว่ากล๊อก 17 ของพี่ยิงไปกี่หมื่นนัดแล้ว Grin

ไม่กี่หมื่นครับ Grin Grin Grin

ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2008, 04:26:01 AM »

ไม่กี่หมื่นครับ Grin Grin Grin

Grin กระบอกกลางเหมือนปาดลำเลื่อนใส่ศูนย์หลังหรือเปล่าครับพี่ Huh แบบว่านึกว่าไม่ต้องปาด Grin

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2008, 04:31:42 AM »

Grin กระบอกกลางเหมือนปาดลำเลื่อนใส่ศูนย์หลังหรือเปล่าครับพี่ Huh แบบว่านึกว่าไม่ต้องปาด Grin

เดี๋ยวนี้ทำออกมาสำเร็จ ไม่ต้องปาดครับ ดรอปอิน ใส่ได้เลย Grin Grin Grin  มีหลายยี่ห้อครับ

Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2008, 04:46:02 AM »

เดี๋ยวนี้ทำออกมาสำเร็จ ไม่ต้องปาดครับ ดรอปอิน ใส่ได้เลย Grin Grin Grin  มีหลายยี่ห้อครับ

Grin ขอบคุณครับพี่ Grin

aniki
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 232

สังคมดีไม่มีขาย...ถ้าอยากได้ต้องร่วมสร้าง

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2008, 05:21:05 AM »

หายไปนานเลยนะท่านใหม่

ขอคืนคุณสู่แผ่นดิน  รักในหลวง
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2008, 05:32:10 AM »

ใช้มาสองกระบอกแล้วครับ ตอนแรกเป็น  GLOCK 19  ตอนหลังยิ่งใช้ยิ่งสั้น เลยใช้ GLOCK26 พกพาสะดวกดีครับยิงแม่นเหมือนกันครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 14, 2008, 10:04:26 AM โดย ART » บันทึกการเข้า

หน้า: [1] 2 3 4 ... 7
  พิมพ์