เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 21, 2024, 12:23:55 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Glock ไม่ทนหรือครับ  (อ่าน 11797 ครั้ง)
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2008, 05:33:16 AM »

หายไปนานเลยนะท่านใหม่

Grin สวัสดีครับพี่ พักใจนิดหน่อยครับ Grin

lim4,
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 49

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2008, 08:41:33 AM »

Grin บอกไปด้วยสิพี่คาร์ ว่ากล๊อก 17 ของพี่ยิงไปกี่หมื่นนัดแล้ว Grin

ไม่กี่หมื่นครับ Grin Grin Grin

มีเยอะขนาดนี้จะยิงหมดเหรอพี่....แบ่งนัองๆใช้มั่งก็ได้นะ ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2008, 08:43:19 AM »

..ใครบอกไม่ทน....ขายดีออก.... Grin

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
birdwhistle...รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2008, 08:54:12 AM »

โพลิเมอร์จะทนแค่ไหนไม่รู้ รู้แต่แค่ไม่เอาไปเผาไฟ ไม่เอาสารทำละลายไปโดนมัน แค่นี้ก็อยู่ได้นานเกินกว่าปืนใหญ่หน้ากระทรวงกลาโหมแล้ว ไม่ว่าจะเป็นสไตเออร์ กล็อก  PX4 ฯลฯ ที่เป็นโพลิเมอร์ ยกเว้นบางรุ่นที่ออกแบบฉีดโพลิเมอร์บางเกินไปจนมีโอกาสเสียรูปเมื่อรับแรงจากการยิงบ่อย ๆ เช่นปืนจากสาธารณรัฐเช็ค รุ่นหนึ่ง

เมื่อมั่งมี มิตรมากมาย มาหมายมอง  
เมื่อมัวหมอง มิตรมอง เหมือนหมูหมา
ไม่มั่งมี มิตรมากมาย ไม่มีมา
แม้มอดม้วย มิตรหมูหมา ไม่มามอง
vvv_v
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2008, 09:09:53 AM »

กว่าจะผลิตโครงโพลิเมอร์ออกมาใช้กับปืนได้  ผมว่าเขาต้องทดสอบกันมาเป็นอย่างดีแล้ว  โดยเฉพาะเรื่องความทนทาน  เพราะไม่ใช่เหล็ก ดังนั้นหากไม่ทนทานจริง เขาคงไม่เอาออกมาขายแน่ๆครับ
I Love My King (AkNaRiN~*)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2008, 10:10:39 AM »

Grin บอกไปด้วยสิพี่คาร์ ว่ากล๊อก 17 ของพี่ยิงไปกี่หมื่นนัดแล้ว Grin

ไม่กี่หมื่นครับ Grin Grin Grin

พี่ครับ ถ้าเป็นปืนกลอค=เมีย พี่คาร์น่าจะเปรียบเป็นพระยาเทครัวเลยนะครับ
เมีย..พี่เมีย..น้องเมีย...ยายเมีย...และสำคัญที่สุด พ่อเมีย... ขำก๊าก
ขำขำครับพี่

โดนชก โดนชก โดนชก  (ล้อเมียที่เคารพ คบไม่ได้)  ไหว้ ไหว้ ไหว้

โพลิเมอร์จะทนแค่ไหนไม่รู้ รู้แต่แค่ไม่เอาไปเผาไฟ ไม่เอาสารทำละลายไปโดนมัน แค่นี้ก็อยู่ได้นานเกินกว่าปืนใหญ่หน้ากระทรวงกลาโหมแล้ว ไม่ว่าจะเป็นสไตเออร์ กล็อก  PX4 ฯลฯ ที่เป็นโพลิเมอร์ ยกเว้นบางรุ่นที่ออกแบบฉีดโพลิเมอร์บางเกินไปจนมีโอกาสเสียรูปเมื่อรับแรงจากการยิงบ่อย ๆ เช่นปืนจากสาธารณรัฐเช็ค รุ่นหนึ่ง

รุ่นไหนไม่ทราบครับ จะได้ระวังเอาไว้ Huh
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2008, 10:23:45 AM »

ใช้มาสองกระบอกแล้วครับ ตอนแรกเป็น  GLOCK 19  ตอนหลังยิ่งใช้ยิ่งสั้น เลยใช้ GLOCK26 พกพาสะดวกดีครับยิงแม่นเหมือนกันครับ

ระยะ 15 เมตร ยิงพอกันหมดครับ 26-19-17 Grin Grin Grin เดี๋ยวนี้ผมก็พอ G26 เหมือนกันครับ  แต่ 19 ไม่มี

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2008, 10:26:55 AM »

มีเยอะขนาดนี้จะยิงหมดเหรอพี่....แบ่งนัองๆใช้มั่งก็ได้นะ ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

ได้เวลาแข่งใช้ปืนเดียวกันมาเลย Grin Grin Grin รออยู่

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2008, 10:29:22 AM »

พี่ครับ ถ้าเป็นปืนกลอค=เมีย พี่คาร์น่าจะเปรียบเป็นพระยาเทครัวเลยนะครับ
เมีย..พี่เมีย..น้องเมีย...ยายเมีย...และสำคัญที่สุด พ่อเมีย... ขำก๊าก
ขำขำครับพี่

โดนชก โดนชก โดนชก  (ล้อเมียที่เคารพ คบไม่ได้)  ไหว้ ไหว้ ไหว้

บร๊า............. มีพ่อเมียด้วยเหรอ แล้วพี่ชายล่ะ หล่อล่ำบึ๊ก ไม่ชอบเหรออออ Grin Grin Grin

ถ้าเมียใจกว้างก็จะออกอาการอย่างนี้แหละครับ

CCZZ
Jr. Member
**

คะแนน 2

ไม่ค่อยแม่น

« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2008, 10:33:25 AM »

Smiley ถ้าไม่ให้เกิดความกังวลใจ และ รวมทุกสาเหตุ เล่นเหล็กหรือโลหะดีกว่า   ของผมสมิธลูกโม่  เหล็ก  30 ปี ยังใหม่เอี่ยมอยู่เลยครับ   เยี่ยม
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #25 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2008, 10:42:18 AM »

Smiley ถ้าไม่ให้เกิดความกังวลใจ และ รวมทุกสาเหตุ เล่นเหล็กหรือโลหะดีกว่า   ของผมสมิธลูกโม่  เหล็ก  30 ปี ยังใหม่เอี่ยมอยู่เลยครับ   เยี่ยม

ไม่อยากซื้อก็ไม่ต้องซื้อ ถูกต้องเลยครับ Grin Grin Grin บางครั้งอยู่ที่ว่าอยากเล่นรึเปล่าเท่านั้น

Sympho
Sr. Member

คะแนน 16

« ตอบ #26 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2008, 11:45:38 AM »

อย่าทำไฟไหม้เป็นใช้ได้ครับ
saksri1
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #27 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2008, 12:52:37 PM »

อย่างน้อยโพลิเมอร์ก็ไม่เป็นสนิม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #28 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2008, 01:36:16 PM »

ไม่อยากซื้อก็ไม่ต้องซื้อ ถูกต้องเลยครับ Grin Grin Grin บางครั้งอยู่ที่ว่าอยากเล่นรึเปล่าเท่านั้น
ตอนกล๊อกออกมาใหม่ๆผมก็ตั้งหน้าตั้งตาแอนตี้ไม่เอากล๊อกเป็น10ปี พอได้ใช้ ได้ยิง ความรู้สึกเรื่องปืนโครงโพลิเมือร์ก็เปลี่ยนไป
บางครั้งเรื่องมุมมองและทัศนคติก็สำคัญครับ อย่างคุยกันทางเน็ต บางคนก็ว่าไม่ดีมีแต่นำพาไปในทางเสีย อีกจุดหนึ่งที่เรารู้จักกันได้ทุกวันนี้ก็เพราะเน็ต

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #29 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2008, 01:40:03 PM »

บางครั้งเรื่องมุมมองและทัศนคติก็สำคัญครับ อย่างคุยกันทางเน็ต บางคนก็ว่าไม่ดีมีแต่นำพาไปในทางเสีย อีกจุดหนึ่งที่เรารู้จักกันได้ทุกวันนี้ก็เพราะเน็ต

อินเตอร์เน็ทมีคุณโทษอยู่ในตัวเดียวกัน เหมือนปืน เหมือนเหล้า Grin Grin Grin  แล้วแต่คนเสพจริงๆ

เหล้าบางคนกินแล้วเมา บางคนกินแล้วไม่เมา

หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 7
  พิมพ์