เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 21, 2024, 12:31:02 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Glock ไม่ทนหรือครับ  (อ่าน 11824 ครั้ง)
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #45 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2008, 10:58:12 AM »

ก่อนยิงผมยังต้องไหว้อีกครับ ไหว้

แม่นๆหน่อยนะลูก 
 คิก คิก

ขนาดบริกรรมคาถาเลยรึเปล่าครับ Grin Grin Grin บทไหนดีช่วยบอกด้วย need ครับ

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
sopon870
อินทรีสนามจันทร์
Hero Member

คะแนน 277

« ตอบ #46 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2008, 11:36:36 AM »

ใช้มาสองกระบอกแล้วครับ ตอนแรกเป็น  GLOCK 19  ตอนหลังยิ่งใช้ยิ่งสั้น เลยใช้ GLOCK26 พกพาสะดวกดีครับยิงแม่นเหมือนกันครับ

ระยะ 15 เมตร ยิงพอกันหมดครับ 26-19-17 Grin Grin Grin เดี๋ยวนี้ผมก็พอ G26 เหมือนกันครับ  แต่ 19 ไม่มี
บอกเคล็ดลับผมบ้างได้ไหมครับครับน้าคาร์ฯ ไหว้

หัวโขนคนสวมหัวเต้น  หมายเป็นลิงยักษ์สักครู่
ถอดหัวโขนคนเดิมดู   ใช่ผู้ยักษ์ลิง สิ่งลวง  

พระนิพนธ์ใน สมเด็จพระอริยวงศาคตญาณ (วาสนมหาเถร)
สมเด็จพระสังฆราชพระองค์ที่ 18 แห่งกรุงรัตนโกสินทร์
ฝุ่น-รักในหลวง
.45 8+1
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 456

« ตอบ #47 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2008, 12:04:41 PM »

ก่อนยิงผมยังต้องไหว้อีกครับ ไหว้

แม่นๆหน่อยนะลูก 
 คิก คิก

ขนาดบริกรรมคาถาเลยรึเปล่าครับ Grin Grin Grin บทไหนดีช่วยบอกด้วย need ครับ

ไม่ได้ด้วยเล่ห์ ก็ต้องด้วยกลครับ

สุดท้าย ยังไม่แม่นอีก ก็ต้อง ด้วยมนต์คาถาครับพี่คาร์

ยังไม่ไปสนามบบท   นวดไหล่ ด้วยพานท้ายลูกซองหรือครับพี่

พกไปก็โดนจับ ไม่พกก็โดนจี้

http://www.glock-club.com
boon8868
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #48 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2008, 12:39:30 PM »

Glock นี่ ไม่ดีจริงๆ ขอยืนยัน ทำให้เปลืองเงิน เมื่อวานฟาดไปสองกล่อง เรียบไม่มีติดขัด เบากระเป๋าอีกวัน เฮ้อ.....
Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #49 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2008, 01:58:12 PM »

Glock นี่ ไม่ดีจริงๆ ขอยืนยัน ทำให้เปลืองเงิน เมื่อวานฟาดไปสองกล่อง เรียบไม่มีติดขัด เบากระเป๋าอีกวัน เฮ้อ.....

สบายกระเป๋าไปครับ อิอิ

ปืนป้าดติกไม่เห็นต้องมี run in เลย ยิงไม่เคยติด ล้างง่ายสะดวก  เบา  . ............. ชอบ เอางั้นเถอะ

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
maisuperman
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #50 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2008, 03:55:23 PM »

พออายุครบ 20 ผมขออนุญาติซื้อปืนเลยกระบอกแรก GLOCK ตอนนี้ 32 แล้ว ยิงมา 12 ปี จนตอนนี้ผมเริ่มหงอกแล้วขอบอกเลยว่าใครคิดจะตัดสินใจซื้อให้ซื้อซะ อย่ารอถึง เลข 6หลักเลย ตอนนั้นซื้อข้อมูลยังไม่เท่านี้ก็ยังกล้าตัดสินใจซื้อ เรื่อง GLOCK แตก ไปสนามเห็นใช้กันเพียบมากกว่ายี่ห้ออื่นด้วยยังไม่เคยเห็นกระบอกไหนแตกซะที แต่ถ้าเรื่องความปราณีตโดยรวมของชิ้นงานอาจด้วยกว่ายี่ห้ออื่นจากสายตาผมนะครับ
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #51 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2008, 04:13:19 PM »

เรื่องเหล้าต้องถามท่านซับครับ คนนี้รู้ดีมาก

ครับพี่ Grin Grin Grin คนนั้นเขาคอแป๊บ(เดียว)

อ้าว....เผลอแป๊บเดียว

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #52 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2008, 04:32:38 PM »

เรื่องเหล้าต้องถามท่านซับครับ คนนี้รู้ดีมาก

ครับพี่ Grin Grin Grin คนนั้นเขาคอแป๊บ(เดียว)

อ้าว....เผลอแป๊บเดียว

แป๊บน้าซับฯเนี่ยไม่ค่อยน่ากลัวครับ ตีเกลียวใส่ข้อต่อเสริมได้เรื่อยๆครับ คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #53 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2008, 05:08:05 PM »

คือยังไงผมก็ซื้อ g19 อยู่แล้วครับ ไม่ได้ลังเลแต่อย่างใด
เพราะผ่านการประกวดในหัวผมแล้วด้วยความต้องการหลายๆข้อแล้ว g19 สอบผ่านมากที่สุดครับ เยี่ยม
อาจจะแพ้รุ่นอื่นในแง่หน้าตาไปบ้างครับ คือบางครั้งก็ดูสวยเรียบแบบโมเดิร์นดีครับแต่บางครั้งมันก็ดูเกลี้ยงๆ ยิ้มีเลศนัย
แต่นึกถึงการใช้งานแล้วชนะขาดครับ

ผมแค่เบื่อเฉยๆกับพวกที่ตั้งตัวเป็นขาใหญ่อย่างไอ้เพื่อนผมคนนี้
ปกติต้องไปเจอพวกนี้ตามสนามยิงปืนแต่ไอ่คนนี้ดันเจอถึงที่เลยครับ แบร่

ผมไม่ได้ซีเรียสว่าเป็นพลาสติก(โพลิเมอร์)หรือเหล็กแต่อย่างใดครับ ปืนเหล็กก็มีแล้วคอยแต่วันที่ผู้ใหญ่จะโอนให้เท่านั้น ทุกวันนี้ก็เป็นคนทำความสะอาดเอามายิงแห้งอยู่แล้วไม่ได้รังเกียจปืนเหล็กแต่อย่างใดครับ
แต่g19นี่จะซื้อมาสมบุกสมบันครับ คือผมมันเป็นพวกไม่ค่อยระวัง อยากมีปืนที่เป็นทาสเราไม่ใช่เราเป็นทาสปืนครับ Grin

ข่มแบบเดลิเวอร์รี่ครับ... Grin Grin Grin
Bird_2006
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #54 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2008, 05:16:13 PM »

พออายุครบ 20 ผมขออนุญาติซื้อปืนเลยกระบอกแรก GLOCK ตอนนี้ 32 แล้ว ยิงมา 12 ปี จนตอนนี้ผมเริ่มหงอกแล้วขอบอกเลยว่าใครคิดจะตัดสินใจซื้อให้ซื้อซะ อย่ารอถึง เลข 6หลักเลย ตอนนั้นซื้อข้อมูลยังไม่เท่านี้ก็ยังกล้าตัดสินใจซื้อ เรื่อง GLOCK แตก ไปสนามเห็นใช้กันเพียบมากกว่ายี่ห้ออื่นด้วยยังไม่เคยเห็นกระบอกไหนแตกซะที แต่ถ้าเรื่องความปราณีตโดยรวมของชิ้นงานอาจด้วยกว่ายี่ห้ออื่นจากสายตาผมนะครับ

มีโอกาสถึง 6 หลักด้วยเหรอครับ อีกประมาณกี่ปีครับ
fink
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 351

« ตอบ #55 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2008, 12:49:12 AM »

คือยังไงผมก็ซื้อ g19 อยู่แล้วครับ ไม่ได้ลังเลแต่อย่างใด
เพราะผ่านการประกวดในหัวผมแล้วด้วยความต้องการหลายๆข้อแล้ว g19 สอบผ่านมากที่สุดครับ เยี่ยม
อาจจะแพ้รุ่นอื่นในแง่หน้าตาไปบ้างครับ คือบางครั้งก็ดูสวยเรียบแบบโมเดิร์นดีครับแต่บางครั้งมันก็ดูเกลี้ยงๆ ยิ้มีเลศนัย
แต่นึกถึงการใช้งานแล้วชนะขาดครับ

ผมแค่เบื่อเฉยๆกับพวกที่ตั้งตัวเป็นขาใหญ่อย่างไอ้เพื่อนผมคนนี้
ปกติต้องไปเจอพวกนี้ตามสนามยิงปืนแต่ไอ่คนนี้ดันเจอถึงที่เลยครับ แบร่

ผมไม่ได้ซีเรียสว่าเป็นพลาสติก(โพลิเมอร์)หรือเหล็กแต่อย่างใดครับ ปืนเหล็กก็มีแล้วคอยแต่วันที่ผู้ใหญ่จะโอนให้เท่านั้น ทุกวันนี้ก็เป็นคนทำความสะอาดเอามายิงแห้งอยู่แล้วไม่ได้รังเกียจปืนเหล็กแต่อย่างใดครับ
แต่g19นี่จะซื้อมาสมบุกสมบันครับ คือผมมันเป็นพวกไม่ค่อยระวัง อยากมีปืนที่เป็นทาสเราไม่ใช่เราเป็นทาสปืนครับ Grin

ข่มแบบเดลิเวอร์รี่ครับ... Grin Grin Grin

ไม่รู้จะทิปมันเท่าไหร่เลยครับพี่ ไม่ได้สั่งยังมาอีก แลบลิ้น

vichai01++รักในหลวง++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 110

« ตอบ #56 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2008, 09:23:31 AM »

Grin Grinใครว่าไม่ทนไม่รู้ ผมรู้แต่ว่ามันทนมากๆครับ Grin Grin

คาถาป้องกันภัยพิบัติทั้งปวง
ปะโตเมตัง ปะระชิวินัง สุขะโต จุติ
จิตะเมตะ นิพพานัง สุขะโตจุติ
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #57 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2008, 11:28:37 AM »

ขอบ่นหน่อยครับ

วันก่อนคุยกับเพื่อนครับ คุยว่าจะซื้อ g19 เค้าก็บอกว่า ซื้อทำไมไม่ทนนะ
เป็นพลาสติก ถ้าอยากให้อยู่ถึงลูกถึงหลานต้องเป็นปืนเหล็กสิ
ผมก็บอกว่าทนสิเค้าเอามาทดสอบตั้งเยอะตั้งแยะ ไม่เชื่อไปดูในบอร์ดดิมีให้ดูเพียบ
เค้าก็บอกว่าก็เข้ามาดูในบอร์ดนั่นแหละ เห็นมั้ยเวลาใครเข้ามาถามหาปืนที่จะให้อยู่ถึงลูกถึงหลาน
มีแต่คนแนะนำปืนเหล็กทั้งนั้นไม่เห็นมีใครแนะนำ glock เลย
ขี้เกียจเถียงกับมันเลยเปลี่ยนเรื่องคุย ตอนจะกลับยังเจือกย้ำอีก อย่านะ ถ้าฉลาดซื้อปืนเหล็กดีกว่า

อยากจะบอกมันจริงๆว่าพลาสติกกว่าจะย่อยสลาย 400 ปีนะเฟ้ย แบร่ แบร่ แบร่
เบื่อจริงไอ้พวกชอบเอาปืนตัวเองมาข่มปืนคนอื่น ไม่ไปสนามยิงปืนยังเจออีก งอน
ขอบ่นด้วยคน.......และมีที่เสียใจ ช้ำใจหนักกว่าท่านอีกนะครับจะเล่าให้ฟัง
ท่านบอกว่า ท่านเบื่อจริง ไอ้พวกชอบเอาปืนตัวเองมาข่มปืนคนอื่น   ครับ ผมก็เบื่อ

แต่ไอ้ที่ไม่ชอบปืนกล็อคแล้ว   ด่าปืนกล็อค โดยที่คนอื่นที่เขารักกล็อคอยู่ในหัวใจ แล้วได้ยินเสียงด่าเต็มสองหู ต่อหน้าธารกำนัลนี่ซีครับ มันเสียใจขนาดไหน คิดดู เพราะผมเคยโดนมาเต็ม 2 หู แล้วมันไม่ทะลุหูซ้าย หูขวาเสียด้วย มันจำครับ
fink
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 351

« ตอบ #58 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2008, 11:46:02 AM »

ถ้ามีซักพันล้านจะท้าไอ้พวกนี้เอาglockกับปืนมันฝังดินไว้ข้างกันแล้วซักปีนึงขุดขึ้นมาดูครับ ว่าของใครจะไปก่อนกัน งอน
 (ตอนนี้ก็พูดได้ ถึงเวลาจริงก็ทำไม่ลงอยู่ดีครับ ฝังไม่ลงครับน้อง G ที่รัก หลงรัก)

kon tung kru 91
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #59 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2008, 01:00:17 PM »

สำหรับผม GLOCK เฉยๆครับ  งอน ยังธรรมดาไป

ต้อง 1911 สิ มีหลายอย่างที่ ไม่ธรรมดา  ยิ้มีเลศนัย
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7
  พิมพ์