เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 21, 2024, 10:42:37 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Glock ไม่ทนหรือครับ  (อ่าน 11781 ครั้ง)
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #90 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2008, 05:55:03 PM »

ขอถามในนี้หน่อยละกันคับ

ถ้าไฟไหม้แล้วเอากล็อกออกไม่ทัน แล้วมันละลายไปกับไฟ เหลือแต่ส่วนที่เป็นเหล็ก

1. เหล็กที่เหลือจะเสียสภาพความเป็นเหล็กเดิมรึเปล่า(คิดว่าไม่)
2. เหล็กนั้นบิดเบี้ยวเสียรูปไปรึเปล่า
3. ที่อยากทราบที่สุดคือ ส่วนที่เป็นโพลีเมอร์นั้น เป็นอะไหล่สำคัญรึเปล่า หากซื้อต้องขอใบอะไรรึเปล่า

1,2 เหล็กกล๊อคทนมากนะครับ คงไม่เสียหาย

3.  ยังไม่เคยเห็นกล๊อกโดนไฟไหม้นะครับ ปกติเรารักปืนขนาดไหน จะปล่อยให้ไฟไหม้เชียวหรือ ?

กล๊อคไม่ใช่ปืนวิเศษอะไรหรอกครับ แต่มันดีตรงที่ใช้ง่าย ไม่เลือกลูกและทน แค่นั้นเองครับ

นี่งัยครับ  กล็อก  เจอความร้อน   พองเลย...

\

บ้านเราผมยังไม่เคยเห็นนะครับ  ยิ้มีเลศนัย

ถ้าอยู่อเมริกา ซื้อกระบอกละ500เหรียญ  คงไม่เสียดายล่ะครับ  Cheesy

บางคนซื้อทุกเดือนก็มีครับ  ผู้อาวุโสในเวปเรานี่แหละ  คิก คิก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
cybernop -รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 39

« ตอบ #91 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2008, 07:01:06 PM »

ผมก้อเล่นอะไร ๆ มาหลายอย่างเลยได้อยู่มาหลายกลุ่ม หลายวงการเหมือนกัน  ก็มักพบเห็นผู้ชื่นชมสิ่งที่ได้มา เช่น เคยเห็นคนที่เข้าวงการใหม่  ๆก็จะหัวปักหัวปำชื่นชม กับสิ่งที่ตนเองมี บางคนชื่นชมยังกับว่ามันวิเศษที่สุดในโลก บรรยายอย่างหาสิ่งใดเทียบได้ ประมาณว่า ฟ้าประทานมาจากสวรรค์ หรือว่าเกิดมาเพื่อสิ่งนี้จริง  ๆ อะไรประมาณนั้น มีอยู่ทุกวงการครับ เบ็ดตกปลา อาวุธปืน เครื่องบินบังคับ เครื่องบินเล็กส่วนบุลคล   พารามอเตอร์ ร่มร่อน แล้วก็ ถ้าแนวเดียวกันโคจรมาเจอ กันสองคน รับรองได้ว่า ถึงเที่ยง ก้อไม่พักทานข้าวกันแล้ว จะคุยยกเหตุผลประกอบสนับสนุนอุปกรณ์ของตนเอง ...พบเห็นแรก  ๆ ก็ อะไร ๆก็ที่สุดในชีวิต...หลังจากนั้นนาน ๆเข้าได้เห็นข้อแตกต่าง จากอุปกรณ์หลาย  ๆชิ้นหลายๆ อย่างเข้า ก็ ...กลับลำอีกแระ  ว่า...อย่าไปยิดติดมันเลย  ประมาณว่าไม่มีอะไรเลยที่ดีสุด...  ประมาณนั้น  ในเวลานั้นถ้าบังเอิญไปเจอมือใหม่ เข้าวงการเข้าให้อีก ก้อเลย มีการอ้างเหตุผลกันแบบครึ่งวันไม่จบซะอีกแล้ว  ผมเอง อยู่ตรงกลางมาก็นาน ก็เลยได้สัจธรรมอันนี้มา...นึกในใจจะเข้าข้างไหนดี  อิ อิ ไม่รู้จะเข้าข้างฝ่ายไหนดี  ก็เลยต้องแอบ  ๆ ก็คงมีหลาย ๆท่านที่ มีความรู้สึกอย่างนี้ ผมติดตามผู้รู้ จริง ๆในเวป ส่วนมากจะสังเกตุอาการท่านได้ว่า จะใจกว้างยอมรับว่ามีทั้งข้อดีและข้อเสียแล้ววิจารย์ อย่างตรงไปตรงมา  แต่...ว่าก็ว่าเถอะครับ การที่เราจะเปลี่ยนความคิดตามเหตุผลบ้างก็ไม่น่าเสียหายนี่ครับ  อย่าง ท่านผู้ทรงคุณวุติในเวปนี้ แรก ๆตอนปืนโพลิเมอร์ออกมาใหม่ ๆท่านก้อเคยบ่นไม่ชอบใจ  มาตอนหลัง เห็นท่านชื่นชมก็ไม่แปลกครับ เพราะว่าตอนที่ท่านไม่ชื่นชมแรก  ๆท่านไม่ออกอาการรังเกียจให้ดูจนไม่สวย ท่านแค่บอกว่าไม่ค่อยชอบโดยส่วนตัว  เท่านั้น  พอมาตอนหลังนี้ไม่นาน อ่านพบท่านเขียนในหนังสือว่า ข้อดีของโพลิเมอร์ก็คือ ในเวลาฉุกเฉินจวนตัว การโยนปืนเข้ากองไฟเพื่อไม่ให้อาวุธตกไปอยู่ในมือข้าศึก สามารถทำได่อย่ารวดเร็ว  นี่คือข้อดีของโครงปืนโพลิเมอร์  ผมอ่านก็อดยิ้มไม่ได้...   อะไรที่เค้าทำมาแล้ว มันก็มีเหตุผลตามสภาพนั้นแหละครับ ขนาดว่ากระดานเขียง ตอนนี้ทำจากพลาสติค  ผมเห็นคนขายนั่งขายติด  ๆกันกับการดานเขียงไม้มะขาม  เค้าก้อไม่เห็นจะต้องหาเหตุผลมาถกเถียงกัน  สากกระเบือไม้ กับสากกระเบือหิน   ก้อไม่เถียงกัน จะขึ้นอยู่กับว่าใครจะชอบแนวใหม่หรือแนวเก่า ครับ   แค่เล่าให้ฟังอย่าคิดมากไปน๊ะครับ   ทำใจให้เบิกบานครับ ที่ผมเล่า  ๆบ่น  ๆมานี้ก้อเพราะเข้าสนาม ก้อเจอการคุยที่มักมีอารมย์ เสียงดัง กันแถมบางครั้งก็มักจะอ้างอิงค์มาที่เวปนี้อยู่บ่อย  ๆ ก็หวังว่าท่านเหล่านั้นคงจะมาอ่านที่ผมบ่น  ๆบ้างน๊ะครับ
                                              ----------   ด้วยความเคารพ  ครับ  -----------

ถูกใจเช่นกันครับ ขออนุญาต +1

บุคคลมีกรรมเป็นของตนเอง มีกรรมเป็นผู้ให้ผล
มีกรรมเป็นแดนเกิด มีกรรมเป็นเผ่าพันธุ์ มีกรรมเป็นที่พึ่งอาศัย

บุคคลทำกรรมไว้ ชั่วก็ตาม ดีก็ตาม ย่อมเป็นผู้รับผลของกรรมนั้นๆสืบไป
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #92 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2008, 09:58:07 PM »

ปืนอะไรก็ดีทั้งนั้นหละครับ แค่มีปืนเป็นของตัวเองได้กระบอกนึงผมก็ดีใจแทบตายแล้วครับ
ป๊าดติกก็ดีเหล็กก็ดี ถ้าใช้ไม่เป็นก็หมดความหมาย  Wink

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
ปาล์มๆ...ซุ่มโป่ง
Hero Member

คะแนน 57

ทำความดีเพื่อชาติ

« ตอบ #93 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2008, 11:22:41 PM »

ปืนผมว่ามันดีทุกกระบอกครับ  แต่มันอยู่ที่คนใช้ปืนมากกว่าครับว่าจะใช้มันได้ดีขนาดไหน
SigPro-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #94 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2008, 11:44:55 PM »

นี่ก็อีกกระทู้นึง.... Angry   ไม่ได้เชียร์กล๊อค  แต่เป็นอะไรที่พูดซ้ำแล้วซ้ำเล่า  Glock ไม่ทน ถามว่า คุณล่ะ จะทนglockได้หรือเปล่า ?

แจกโคมใส ใว้ให้ครอบแทนกะลา
เบื่อเสียงหมา หาว่ากูไม่ใช่ไทย
Dr.ohm
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #95 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2008, 11:52:03 PM »

ขอโทษครับ

ถ้าด้าม Glock โดนความร้อน และเสียรูปทรง เราสามารถสั่งด้าม ที่มีขาย
http://www.brownells.com/aspx/NS/store/ProductDetail.aspx?p=24303&title=ALL%20METAL%20FRAMES%20for%20GLOCK~

แบบนี้มาได้หรือเปล่าครับ โดยระบุเป็นอะไหล่
fink
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 351

« ตอบ #96 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2008, 01:49:27 AM »

นี่ก็อีกกระทู้นึง.... Angry   ไม่ได้เชียร์กล๊อค  แต่เป็นอะไรที่พูดซ้ำแล้วซ้ำเล่า  Glock ไม่ทน ถามว่า คุณล่ะ จะทนglockได้หรือเปล่า ?
คือยังไงผมก็ซื้อ g19 อยู่แล้วครับ ไม่ได้ลังเลแต่อย่างใด
เพราะผ่านการประกวดในหัวผมแล้วด้วยความต้องการหลายๆข้อแล้ว g19 สอบผ่านมากที่สุดครับ เยี่ยม
อาจจะแพ้รุ่นอื่นในแง่หน้าตาไปบ้างครับ คือบางครั้งก็ดูสวยเรียบแบบโมเดิร์นดีครับแต่บางครั้งมันก็ดูเกลี้ยงๆ ยิ้มีเลศนัย
แต่นึกถึงการใช้งานแล้วชนะขาดครับ

ผมแค่เบื่อเฉยๆกับพวกที่ตั้งตัวเป็นขาใหญ่อย่างไอ้เพื่อนผมคนนี้
ปกติต้องไปเจอพวกนี้ตามสนามยิงปืนแต่ไอ่คนนี้ดันเจอถึงที่เลยครับ แบร่

ขอชี้แจงครับพี่ คือผมไม่ได้ตั้งใจจะถามจริงๆตามนั้น ผมอาจจะจั่วหัวเรื่องไม่ชัดเจนเองครับ
คนที่เข้ามาเลยอาจจะเข้าใจผิด ต้องขออภัยด้วยครับ ไหว้ จริงๆแล้วผมจะตั้งใจบ่นเฉยๆครับหัวข้อเลยอาจจะออกไปในทางประชดหน่อยๆ Grin
แต่จริงๆแล้วก็ตามที่ผมเคยตอบกระทู้ไว้ครับ ผมไม่ได้ลังเลและผมมั่นใจว่าทนGlock ได้แน่นอน แล้วก็อยากได้มากด้วยครับ

หน้า: 1 ... 4 5 6 [7]
  พิมพ์