เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 17, 2024, 10:22:24 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรามาร่วมกันดัดหลังผู้ค้าน้ำมันกันดีไหม  (อ่าน 3039 ครั้ง)
ป๊อกแมน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2008, 10:22:13 AM »

ปั่นจักรยานครับ ตอนนี้ผมเริ่มปั่นจักรยานครับได้ผลที่สุด

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2008, 10:45:29 AM »

แต่รถเรามันไม่กินไข่นี่สิครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

Grin Grin Grin นึกว่ากินไก่ได้

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2008, 10:46:18 AM »

ตามข้อเสนอของท่าน เจ้าของกระทู้ สามารถทำได้ และผมก็ทำอยู่ทุกวันนี้ และทำมานานแล้ว  เยี่ยม

รถยนต์ผม ใช้หลัก ๆ  เฉพาะวันเสาร์ อาทิตย์ มาในเมืองทีหนึ่ง ก็เติมทีหนึ่ง เติมครั้งหนึ่ง ตอนนี้ ประมาณ 500 บ. เพราะวิ่งแค่ 100 กว่าโล (ไปและกลับ) แต่ทั้งนี้ ทั้งนั้น ผมจะไม่ยอมให้น้ำมัน ตกเกจ์วัด เกินครึ่งถัง .เสมอครับ...

เวลาขับ ก็ออกบ้านแต่เช้าหน่อย เผื่อเวลา        วิ่งไปซัก 60-80 กม./ชม. อัตราสิ้นเปลืองเฉลี่ยอยู่ที่ 20 กม./ลิตร  (เปิดแอร์ตลอด)  ออกเช้าๆ  รถไม่เยอะ แทบจะไม่ได้เปลี่ยนความเร็ว นอกจากเข้าโค้ง หรือทางแยก .  เหยีบคันเร่ง แบบค่อย ๆ เร่ง ไม่กระโชกโฮกฮาก ..น้ำมันเลยประหยัด

อยู่บ้านนอก ก็ได้เปรียบแบบนี้แหละครับ...ถึงนิดหน่อยก็ยังถือว่าได้เปรียบ... ยิ้มีเลศนัย
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2008, 10:46:45 AM »

ไข่สดเมื่อเก็บไว้นานมันมีโอกาศเน่าเสียได้

Grin Grin Grin ยิ่งนานยิ่งไม่ดี

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2008, 10:47:34 AM »

ปั่นจักรยานครับ ตอนนี้ผมเริ่มปั่นจักรยานครับได้ผลที่สุด

แน่นอนสุดครับ Grin Grin Grin

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2008, 10:48:27 AM »

ตามข้อเสนอของท่าน เจ้าของกระทู้ สามารถทำได้ และผมก็ทำอยู่ทุกวันนี้ และทำมานานแล้ว  เยี่ยม

รถยนต์ผม ใช้หลัก ๆ  เฉพาะวันเสาร์ อาทิตย์ มาในเมืองทีหนึ่ง ก็เติมทีหนึ่ง เติมครั้งหนึ่ง ตอนนี้ ประมาณ 500 บ. เพราะวิ่งแค่ 100 กว่าโล (ไปและกลับ) แต่ทั้งนี้ ทั้งนั้น ผมจะไม่ยอมให้น้ำมัน ตกเกจ์วัด เกินครึ่งถัง .เสมอครับ...

เวลาขับ ก็ออกบ้านแต่เช้าหน่อย เผื่อเวลา        วิ่งไปซัก 60-80 กม./ชม. อัตราสิ้นเปลืองเฉลี่ยอยู่ที่ 20 กม./ลิตร  (เปิดแอร์ตลอด)  ออกเช้าๆ  รถไม่เยอะ แทบจะไม่ได้เปลี่ยนความเร็ว นอกจากเข้าโค้ง หรือทางแยก .  เหยีบคันเร่ง แบบค่อย ๆ เร่ง ไม่กระโชกโฮกฮาก ..น้ำมันเลยประหยัด

อยู่บ้านนอก ก็ได้เปรียบแบบนี้แหละครับ...ถึงนิดหน่อยก็ยังถือว่าได้เปรียบ... ยิ้มีเลศนัย

ดีจังครับ ถ้าทำได้บ้างคงดี Grin Grin Grin  แต่ในเมืองติดเหลือเกิน

BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2008, 10:53:22 AM »

...เห็นใจคนอยู่ในเมืองนะครับ ...อยากประหยัดใจจะขาด แต่สภาพ ความเป็นอยู่ แทบไม่เอื้อให้เลย เศร้า
I Love My King (AkNaRiN~*)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2008, 12:27:13 PM »

ผมก็อยู่บ้านนอกครับ(พุทธมณฑลสาย๕) แต่พรรคพวก เพื่อนฝูง หน้าที่การงาน รวมถึงแฟน

ยังต้องทำให้เข้ากรุง อยู่เรื่อยๆ

จะนั่งรถเมล์ไปก็...กว่าจะถึง...(2ชม.เป็นอย่างเร็ว)

จะไปมอเตอร์ไซค์...ก็จะไม่รอด10ล้อ (จว.นี้เค้าว่ารถ10ล้อเยอะที่สุดในประเทศ)

จะรอรถไฟฟ้า อีก50ปีจะมีมามั๊ยเนี่ย....

โอ๊ยคิดแล้ว.... หัวเราะร่าน้ำตาริน  ตกใจ  โดนชก  ตกใจหน้าซีด  แลบลิ้น  เศร้า  ขำก๊าก  ยิ้มีเลศนัย  แบร่  ยี๊  อ๋อย  บู่ เยาะเย้ย (แปลว่าบ้าไปแล้วครับ)

เพราะฉะนั้น...ก็คงต้องทนๆไปละครับ...

แต่จะออกไปไหนทีก็คิดให้คุ้ม ออกทีเดียว ทำธุระให้ได้หลายๆอย่าง

อะไรไม่จำเป็นก็งดซะบ้าง

ตอนหัดขับรถ เต็มถังประมาณ 350 ตอนนี้2500ยังไม่เต็มดีเลย  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2008, 12:51:06 PM »

ตอนนี้น้ำมันแพงเราๆท่านๆ ก็แย่พอแรงอยู่แล้ว และต่อไปถ้าเกิดพวกแขกอาหรับหันไปเป็นเจ้าของนาข้าว  งานเข้าแน่นอนครับไม่อยากจะคิด

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
ahu
กฎหมายทำให้เสมอภาค ปืนทำให้เท่าเทียม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 162

« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2008, 01:46:38 PM »

รถเติมแก๊สพวกตุ๊ก ๆ แท็กซี่ มีกันมานานแล้ว   ถ้าน้ำมันราคาไม่ถีบตัวสูงขึ้น  คงไม่ขวนขวายนำมาใช้กันทั้งที่มันอยู่ในอ่าวไทยบ้านเรานี่เอง

"เศรษฐกิจพอเพียง"     หนึ่งตำบล.......หนึ่งภรรยา  Grin  Grin

มีไว้    หน้าใหญ่....ใจร้อน    นอนวัด
มีไว้    ปลอดภัย....อุ่นใจ    ไกลคุก
kithkin
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #25 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2008, 07:35:06 PM »

เป็นความคิดที่ดีครับ เดิมทีผมต็มถังตลอด(ถังจุ80ลิตร) นำมันต่ำกว่าครึ่งก็เติมเต็มแต่หลังจากราคานำมันขึ้มมากว่า35฿/ลิตร
ผมเปลี่ยนมาเติมที่ละ800(ได้ลด3%จากshbc) ใช้3วันเติมที่
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #26 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2008, 07:52:14 PM »

เยี่ยม  การประหยัดพลังงานและหาพลังงานทดแทนเป็นทางออกที่ดีที่สุดครับ

คิก คิก  ผมหล่ะอยากให้หลายๆคนขี่ม้าเป็นพาหนะ (ไม่รู้ว่าใน กทม. เขาให้ขี่ได้หรือเปล่า ขัด พรบ.จราจรหรือเปล่า)

ขึ้นทะเบียนสัตว์ต่าง ต้องเอาไปวังไชยาด้วยหรือเปล่าครับ   Grin   เดี๋ยวได้มีการสอนมวยเจ้าหน้าที่กันอีก   Grin

....ตามล่า...อีตอแหล
B.O.W.
อยู่กับสิ่งที่มี ไม่ใช่สิ่งที่ฝัน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 103

กำลังใจ ที่แรงกล้า คือ ศรัทธาอันสูงส่ง

« ตอบ #27 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2008, 01:16:32 AM »

ข่าวขึ้นราคา พรุ่งนี้เช้าทราบผล
ข่าวราคาน้ำมันลง   เจ้าหน้าที่ตรวจไม่เจอก็แล้วไป

" รักษาความไม่ประมาทเสมอชีวิต "
fink
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 351

« ตอบ #28 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2008, 02:36:04 AM »

แต่รถเรามันไม่กินไข่นี่สิครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

Grin Grin Grin นึกว่ากินไก่ได้

ถ้าเป็นปูในรูปของพี่ไม่แน่ครับ น่ากินดีจังครับ น้ำลายหก

AI.MAKER
สู้เพื่อลูก!!!!ปืน
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 65

อัตตนา โจทยัตตานัง

« ตอบ #29 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2008, 04:51:43 AM »

ใช้วิธีผมก็ได้ครับ ผมจะเติมน้ำมันเต็มถังไว้เสมอก่อน

และหลังจากใช้รถแล้วถึงจะเติม โดยก่อนออกจากบ้านจะจับไมล์ทุกครั้งว่าใช้รถไปกี่กิโล แล้วก็เติมตามนั้น เช่น รถผมปกติจะใช้น้ำมันประมาณ 14 กิโลลิตร ใช้ไป 140 กิโล ก็เติม แค่สิบลิตร บอกเด็กปั๊มเป็นลิตรก็ได้ครับ เขาสามารถตั้งหัวจ่ายได้ อย่าบอกว่าเต็มถัง เพราะน้ำมันจะค้างสายเติมจากหัวจ่ายเยอะ ซึ่งเป็นน้ำมันที่เราจ่ายเงินแล้วแต่ไม่ได้ใช้ครับ

แวะเติมก่อนเข้าบ้านแวะหาขนมกินด้วย ไม่ลำบากเท่าไรครับ

หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์