เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 17, 2024, 08:17:42 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรามาร่วมกันดัดหลังผู้ค้าน้ำมันกันดีไหม  (อ่าน 3030 ครั้ง)
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #30 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2008, 10:46:27 AM »

ใช้วิธีผมก็ได้ครับ ผมจะเติมน้ำมันเต็มถังไว้เสมอก่อน

และหลังจากใช้รถแล้วถึงจะเติม โดยก่อนออกจากบ้านจะจับไมล์ทุกครั้งว่าใช้รถไปกี่กิโล แล้วก็เติมตามนั้น เช่น รถผมปกติจะใช้น้ำมันประมาณ 14 กิโลลิตร ใช้ไป 140 กิโล ก็เติม แค่สิบลิตร บอกเด็กปั๊มเป็นลิตรก็ได้ครับ เขาสามารถตั้งหัวจ่ายได้ อย่าบอกว่าเต็มถัง เพราะน้ำมันจะค้างสายเติมจากหัวจ่ายเยอะ ซึ่งเป็นน้ำมันที่เราจ่ายเงินแล้วแต่ไม่ได้ใช้ครับ

แวะเติมก่อนเข้าบ้านแวะหาขนมกินด้วย ไม่ลำบากเท่าไรครับ

น้องผมบอกว่า ที่ปั๊มมันจะวัดน้ำมันที่จ่ายออกไปที่หัวจ่ายครับ ไม่ได้วัดที่เครื่อง ... ดังนั้นที่ยังค้างอยู่ในสาย จึงยังไม่ได้นับครับ

เวลามีรถจะโกง ไม่ยอมจ่ายค่าน้ำมัน เติมเสร็จก็ออกตัวไปเลย ... เห็นว่า ค่าน้ำมันไม่เสียดาย แต่บางทีมันดึงหัวจ่ายน้ำมันติดรถไปด้วย ... ตัวนี้แพงครับ Grin Grin

INTERCEPTER - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 155

ไปช้าๆ.... มองโลกได้เยอะขึ้น

« ตอบ #31 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2008, 11:26:59 AM »

เราก็ไม่ต้องส่งออกข้าวมั่งครับ.....ผลิตออกมาแค่พอกินพอใช้ในประเทศ....แล้วก็มาปลูกพืชพลังงานกันเยอะๆ   ......คราวนี้แหละ ทั้งแขก ทั้งฝรั่งได้อดตายกันมั่ง   ......ถ้ามาว่าเรา  ก็อ้างว่าน้ำมันแพง  ซึ่งเป็นต้นทุนการผลิตที่สำคัญที่สุด..
....
....
....
ที่เมื่อก่อน ....มาออกข่าวว่าประเทศเรา  ปลูกข้าวเยอะการหมักหมในนาข้าว  ทำให้เกิดก๊าชภาวะเรือนกระจก ....เป็นสาเหตุให้โลกร้อน....แต่ไม่คิดถึงว่าฟาร์มวัวของมันตดออกมาที  เกิดก๊าชเยอะแค่ไหน
AI.MAKER
สู้เพื่อลูก!!!!ปืน
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 65

อัตตนา โจทยัตตานัง

« ตอบ #32 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2008, 12:18:10 PM »

ใช้วิธีผมก็ได้ครับ ผมจะเติมน้ำมันเต็มถังไว้เสมอก่อน

และหลังจากใช้รถแล้วถึงจะเติม โดยก่อนออกจากบ้านจะจับไมล์ทุกครั้งว่าใช้รถไปกี่กิโล แล้วก็เติมตามนั้น เช่น รถผมปกติจะใช้น้ำมันประมาณ 14 กิโลลิตร ใช้ไป 140 กิโล ก็เติม แค่สิบลิตร บอกเด็กปั๊มเป็นลิตรก็ได้ครับ เขาสามารถตั้งหัวจ่ายได้ อย่าบอกว่าเต็มถัง เพราะน้ำมันจะค้างสายเติมจากหัวจ่ายเยอะ ซึ่งเป็นน้ำมันที่เราจ่ายเงินแล้วแต่ไม่ได้ใช้ครับ

แวะเติมก่อนเข้าบ้านแวะหาขนมกินด้วย ไม่ลำบากเท่าไรครับ

น้องผมบอกว่า ที่ปั๊มมันจะวัดน้ำมันที่จ่ายออกไปที่หัวจ่ายครับ ไม่ได้วัดที่เครื่อง ... ดังนั้นที่ยังค้างอยู่ในสาย จึงยังไม่ได้นับครับ

เวลามีรถจะโกง ไม่ยอมจ่ายค่าน้ำมัน เติมเสร็จก็ออกตัวไปเลย ... เห็นว่า ค่าน้ำมันไม่เสียดาย แต่บางทีมันดึงหัวจ่ายน้ำมันติดรถไปด้วย ... ตัวนี้แพงครับ Grin Grin

ขอบคุณครับ คราวหน้าจะได้เติมแบบเต็มถังครับ

C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #33 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2008, 01:03:52 PM »

หันไปติด LPG ให้หมด....ปั้มเจ้ง....ปตทก็ขาดทุน....

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
Major
ก็แค่.....?
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 255

ดวงชีวัน นั้นเรายอม พร้อมจะพลี

« ตอบ #34 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2008, 04:19:38 PM »

ผม ก็ กำลังทำอยู่ครับ เนื่องจากรถผมเป็นรถ ๒ ระบบ กล่าวคือใช้แก๊ส (LPG) กับน้ำมัน

ผมก็จะใช้เติมน้ำมัน ๕๐๐ บาท จะอยู่ได้ประมาณ ๒ - ๓ เดือน ครับ (ใช้เฉพาะตอนสตาร์ท รถก่อนขับออกไปใช้ในชีวิตประจำวัน

จากนั้น ก็เปลี่ยนระบบ เป็น แก๊สแทน เป็นเช่นนี้ มา เกือบ ๒ ปีแล้วครับ สรุปแล้ว ต่อปี ผมใช้ น้ำมันประมาณ ๓,๐๐๐ - ๕,๐๐๐ บาทเท่านั้นเองครับ

ด้วยความเคารพ

ผิดหวังแล้วหวังใหม่ไม่ลดละ            หวังเพื่อจะผิดหวังในครั้งใหม่
แล้วเราก็ผิดหวังสมดังใจ                 เราจึงไม่ผิดหวังสักครั้งเดียว
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์