เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 27, 2024, 08:16:59 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ดุลยพินิจสนามยิงปืน  (อ่าน 3505 ครั้ง)
ahu
กฎหมายทำให้เสมอภาค ปืนทำให้เท่าเทียม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 162

« เมื่อ: มิถุนายน 14, 2008, 10:20:52 PM »

ผมได้สมัครสมาชิกสนามยิงปืนแห่งหนึ่งในจังหวัด ( จริง ๆ แล้วก็มีแห่งเดียวแหละครับ ) เป็นสนามภายในค่ายทหาร  ตั้งแต่ก่อนเขียน ป.1 จนขณะนี้  ป.4  ออกมาหลายเดือนแล้ว  เทียวไปเทียวมาอยู่หลายรอบบัตรสมาชิกก็ยังไม่ออกสักที  จนผมหนีไปสมัครสนาม จ.ป.ร. นครนายกเลย...........มารู้ทีหลัง  ผู้มีอำนาจเซ็นต์ให้เหตุผลว่า  ชื่อผมในทะเบียนบ้านไม่ได้อยู่จังหวัดนี้ ?!?! ........งงครับ 
        ไม่เซ็นต์ก็ไม่เซ็นต์  จากนั้นเมื่อไม่กี่เดือนมานี้  มีบัตรการกุศลรู้สึกจะให้ไปดูตลก  โย่ง  เชิญยิ้ม  หรืออะไรสักอย่าง  มาขายใบล่ะ 1,000  มีเอกสารชี้แจงแนบมาเรียบร้อย..........ว่าไม่ได้เป็นการบังคับแต่อย่างใด  ฯลฯ  แต่คนขายนี่นะ.........อึม พอนึกออกนะครับ 
                  ผม  ;  ขอบคุณที่แวะมาบอกนะครับ  แต่ยังก่อนดีกว่า
            คนขาย  ;  ทำไมล่ะค่ะ  น่าจะช่วยสักใบ 2 ใบ ก็ได้ค่ะ
                  ผม  ;  ซื้อก็ไม่ได้ไปดูหรอกครับ  อีกอย่างราคาสูงไปนะครับ  Undecided
            คนขาย  ;  ไม่ได้ไปดูก็ซื้อได้ค่ะ ช่วยทางค่ายสักใบ
                  ผม  ;  ร้านค้าจะช่วยหรือไม่ช่วยต้องดูราคาด้วยนะครับ  200 - 300  อาจจะช่วยแต่ใบล่ะ 1,000 
                           แบบนี้คงหาร้านช่วยยาก  เพราะเหมือนเสียเงินเปล่าอยู่แล้ว  Tongue
            คนขาย  ;  แนะนำหน่อยสิค่ะ ไปขายที่ไหนดี...........( คนขายชวนคุยไปเรื่อย คงนั่งรับแอร์ )
                  ผม  ;  ว่าแต่มาจากในค่ายไหนเหรอครับ  Cheesy
            คนขาย  ;  ค่าย...........ค่ะ  Wink
                  ผม  ;  อ๋อ  เหรอครับ.........เงียบ  ผมทำบัตรสมาชิกสนามยิงปืนไว้จะเป็นปีแล้ว  ท่านไม่เซ็นต์ให้สักที
            คนขาย  ;  ซื้อบัตรสักใบสิค่ะ  Grin  เดี๋ยวโทรหนูไปขอให้เซ็นต์ให้เดี๋ยวนี้เลยค่ะ  Grin  Grin

ผมน่าจะบอก  300  ค่าสมัครที่ฝากไว้ถือว่าช่วยเลยแล้วกัน  ส่วนบัตรไม่ต้องแล้วครับ.....( ทีเราจะทำบัตรบอกทะเบียนบ้านชื่อไม่อยู่  ทีงี้มาขายบัตรการกุศล......ไม่ขอดูทะเบียนบ้านก่อนล่ะ  ตลกดี )  งอน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 14, 2008, 10:37:34 PM โดย ahu » บันทึกการเข้า

"เศรษฐกิจพอเพียง"     หนึ่งตำบล.......หนึ่งภรรยา  Grin  Grin

มีไว้    หน้าใหญ่....ใจร้อน    นอนวัด
มีไว้    ปลอดภัย....อุ่นใจ    ไกลคุก
ต้นหนาว
CE KKU
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1397

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2008, 10:31:33 PM »

เศร้า เศร้า เศร้า

rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2008, 10:35:50 PM »

โดนชก โดนชก โดนชก โดนชก โดนชกมีงี้ด้วย อ๋อย อ๋อย อ๋อย อ๋อย
ahu
กฎหมายทำให้เสมอภาค ปืนทำให้เท่าเทียม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 162

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2008, 10:40:46 PM »

แก้ชื่อกระทู้นิดนึง พิมพ์ตกหล่นครับ  Grin

"เศรษฐกิจพอเพียง"     หนึ่งตำบล.......หนึ่งภรรยา  Grin  Grin

มีไว้    หน้าใหญ่....ใจร้อน    นอนวัด
มีไว้    ปลอดภัย....อุ่นใจ    ไกลคุก
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2008, 11:55:09 PM »

น่าสนใจครับ Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2008, 01:39:40 AM »

น่าสนใจครับ Grin Grin Grin

ท่านคาร์สนใจอะไรครับ...คิก คิก
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2008, 07:32:30 AM »

...มาที่สนามยิงปืนอุดรสิครับ.....ง่าย........ Grin..... Grin

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2008, 07:50:08 AM »

แย่มากครับ... มีการใช้ดุลยพินิจด้วย... ยังกับขอ ป.๓ ในบางท้องที่....

มาที่สนามใน จ.ชัยภูมิสิครับ... แป๊บเดียวได้... แถมถ้าเห็นไม่ไปเอาหลายวัน... มีการโทรมาถามว่า... อยู่แถวไหน... หากผ่านไปจะถือไปให้ด้วย... Grin Grin Grin
BSW
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2008, 08:49:19 AM »

เป็นสิทธิของสนามฯที่จะรับหรือไม่รับบุคคลใดๆก็ได้       แต่เมื่อไม่รับแล้ว  ก็ไม่ควรที่จะมาขอความร่วมมือ  มาขายบัตรการกุศลให้เช่นนี้ อ๋อย

จริงๆแล้ว  ในทางปฏิบัติ   ผู้ที่มาขายบัตรการกุศลนั้น   จะเดินขายแบบปูพรมมากกว่า  เศร้า
ตูมตาม - รักในหลวง -
Hero Member

คะแนน 100

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2008, 09:00:37 AM »

...มาที่สนามยิงปืนอุดรสิครับ.....ง่าย........ Grin..... Grin

ง่าย....แต่ต้อง...ถูกระเบียบครับ...ในการสมัครสมาชิกต้องมีผู้รับรองด้วยครับ.....

ใดๆในโลก  ล้วนมีข้อยกเว้น
ahu
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 162

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2008, 01:16:00 PM »

Grin ไปสนาม จปร. ก็ดีครับขับรถ 28 กิโล

คราวก่อนไปยิง .22  นำลูก .45 ที่เหลืออยู่ครึ่งกล่องไปขอยิงเค๊าก็ ok  Smiley

fink
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 351

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2008, 12:20:22 PM »

จปร.สนามดีครับ.........ส่วนสนามนี้ แลบลิ้น

Major
ก็แค่.....?
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 255

ดวงชีวัน นั้นเรายอม พร้อมจะพลี

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2008, 12:02:00 PM »

ผมเข้าเป็นสมาชิกของ สนามยิงปืนใน ค่ายทหารที่จังหวัดลพบุรี ก็ไม่เห็นมีปัญหาอะไรเลยนี่ครับ

ด้วยความเคารพ

ผิดหวังแล้วหวังใหม่ไม่ลดละ            หวังเพื่อจะผิดหวังในครั้งใหม่
แล้วเราก็ผิดหวังสมดังใจ                 เราจึงไม่ผิดหวังสักครั้งเดียว
ฮิวโก้
Hero Member

คะแนน 118

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2008, 01:34:18 PM »

ยูซือๆ Grin

อย่าคิดว่าตัวเองเก่ง...ยังมีคนที่เก่งกว่าเรานักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริงนะ อึ๊บๆ
ahu
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 162

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2008, 01:36:46 PM »

ผมเข้าเป็นสมาชิกของ สนามยิงปืนใน ค่ายทหารที่จังหวัดลพบุรี ก็ไม่เห็นมีปัญหาอะไรเลยนี่ครับ

ด้วยความเคารพ
จริงแล้วไม่น่าเป็นปัญหาครับ  สมัครที่อื่นผมก็ใช้ทะเบียนบ้าน+บัตรประชาชน+รูป
เค๊าจะให้เอาทะบียนการค้ามาแสดง  ว่าอยู่ที่นี่มานานแล้วจริง............ผมมีครับแต่ไม่เอา ไม่ทำแล้ว

ถ้าแจ้งผมตามที่อยู่เบอร์ที่ให้ไว้  คงไม่ต้องรอนานขนาดนี้...........แถมด้วยเหตุผลจากระเบียบแปลก ๆ อีก  Cheesy

หน้า: [1] 2
  พิมพ์