เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 21, 2024, 04:58:48 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เกิดเหตุอีกแล้ว  (อ่าน 8286 ครั้ง)
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2008, 10:49:17 PM »

...... อยากรู้จริง ๆ เน๊าะ  ว่าเหตุผลของเขาคิด และต้องการอะไร .....

Angry
ไม่ยืน      ไม่ใช่     อาชญากร
คิดต่าง    ไม่ใช่     อาชญากรรม
และคุณ (พวกมันทั้งหลายนั่นแหละ)   ไม่ใช่    คนไทย
 Angry

ChipMunk รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2008, 10:57:43 PM »

พวกนี้ไม่น่าเกิดมาบนผืนแผ่นดินไทยเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 15, 2008, 11:00:27 PM โดย ChipMunk » บันทึกการเข้า
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2008, 11:15:11 PM »

ผมว่าเลียนแบบดาราครับ...

เห็นคนอื่นทำแล้วดัง...

แถมอาจได้มีที่อยู่ที่กินฟรี...

เลยเลียนแบบ...คิก คิก
นายต้นงิ้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 479

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2008, 11:16:02 PM »

เกิดเหตุหญิงสาวไม่ยืนเคารพเพลงสรรเสริญพระมาบารมีในโรงภาพยนต์จนเกิดเหตุกระทบกระทั้งกัน รายละเอียดยังไม่ทราบแน่นัด มีท่านใดทราบไหมครับ กระทู้ซ้ำท่านใดลบได้เลยครับ

พอจะมีรายละเอียดหรือแหล่งที่มาไหมครับ ขอบคุณครับ

รายละเอียดครับพบอีกไม่ยืนถวายความเคารพเพลงสรรเสริญพระบารมี แถบย้ายที่นั่งยกเท้าพาดเก้าอี้ ตร.เรียกสอบปากคำยังต่อรองขอดูหนังจบก่อน

วันนี้ (15 มิ.ย.) เมื่อเวลา 17.30 น. พ.ต.อ.อาคม จันทนลาช ผกก.สน.พหลโยธิน รับแจ้งว่ามีผู้ไม่ยืนถวายความเคารพเพลงสรรเสริญพระบารมี ภายในโรงภาพยนตร์เมเจอร์ซีนีเพลกซ์ ถนนพหลโยธิน แขวงจอมพล เขตจตุจักร จึงไปตรวจสอบพร้อมเจ้าหน้าที่ฝ่ายสืบสวน สน.พหลโยธิน ก็พบหญิงสาว 1 รายกำลังยืนโวยวายอยู่ท่ามกลางวงล้อมของผู้ที่เข้าไปชมภาพยนตร์จำนวนหนึ่งด้วยความไม่พอใจ เจ้าหน้าที่ตำรวจจึงเข้าไประงับเหตุ ก่อนจะพยายามเกลี้ยกล่อมและเชิญตัวหญิงคนดังกล่าวมาสอบปากคำที่ สน.พหลโยธิน ทราบชื่อต่อมาคือ น.ส.รัชพิณ จันทร์เจริญ อายุ 28 ปี อยู่บ้านเลขที่ 49 ถนนบางรัก ต.ทับเที่ยง อ.เมือง จ.ตรัง

ผู้สื่อข่าวรายงานว่า จากการสอบสวนผู้ที่อยู่ในเหตุการณ์ เบื้องต้นให้การว่า ก่อนภาพยนตร์เรื่องที่เข้าไปชมจะเริ่มฉาย ในโรงภาพยนตร์ได้มีการเปิดเพลงสรรเสริญพระบารมีขึ้นตามปกติ โดยทุกคนในโรงก็ยืนกันถวายความเคารพกันหมด มีเพียง น.ส.รัชพิณ เท่านั้นที่ยังนั่งอยู่ ซึ่งหลังจากเพลงบรรเลงไปได้จนถึงท่อนที่สอง น.ส.รัชพิณ ก็ย้ายที่นั่งจากแถวอีไปนั่งด้านหน้าคนเดียว พร้อมทั้งยกเท้าขึ้นมาพาดบนเก้าอี้ ซึ่งบรรดาผู้ที่อยู่ในโรงภาพยนตร์ก็เห็นเหตุการณ์อยู่ตลอดเวลา จึงปรึกษากันว่าควรเชิญตัว น.ส.รัชพิณ ออกไปจากโรงภาพยนตร์ โดยหลังจากนั้นก็มีพนักงานของโรงภาพยนตร์เข้ามาพูดคุยเพื่อให้ น.ส.รัชพิณ ยืนถวายความเคารพ และเอาเท้าลงจากเก้าอี้ แต่ น.ส.รัชพิณ ก็ไม่สนใจ พนักงานของโรงภาพยนตร์จึงเดินออกไป

บรรดาผู้ที่อยู่ในเหตุการณ์ กล่าวต่อว่า หลังจากนั้นเมื่อเพลงสรรเสริญจบลง น.ส.รัชพิน ก็ร้องตะโกนเป็นคำหยาบ ทั้งภาษาไทยและภาษาอังกฤษ จนกระทั่งมีเจ้าหน้าที่ตำรวจเข้ามาภายในโรงภาพยนตร์ พร้อมกับเจรจากับ น.ส.รัชพิณ ก่อนเชิญตัวไปสอบปากคำที่ สน.พหลโยธิน แต่ น.ส.รัชพิณ ต่อรองกับเจ้าหน้าที่ว่า ขอดูภาพยนตร์จนจบก่อนที่จะไปโรงพักด้วย เจ้าหน้าที่ตำรวจจึงรอจนภาพยนตร์จบก่อนเชิญตัว น.ส.รัชพิณ มาสอบปากคำที่โรงพัก ซึ่งเหตุการณ์ดังกล่าว ทุกคนเห็นว่าเป็นการเป็นการแสดงความไม่เคารพต่อพระมหากษัตริย์และดูหมิ่นสถาบันเป็นอย่างมาก จึงรวมตัวกันมาให้ปากคำที่ สน.พหลโยธิน

ต่อมาเวลา 20.30 น. พ.ต.อ.เจริญ ศรีศศลักษณ์ รอง ผบก.น.2 ได้เดินทางมาสอบปากคำ น.ส.รัชพิณ ด้วยตนเองก่อนเปิดเผยว่า ขณะนี้ น.ส.รัชพิณ ยังคงไม่ให้การใดๆ บอกแต่เพียงว่า อยากทำเท่านั้น แต่เท่าที่สอบปากคำแล้ว ลักษณะของ น.ส.รัชพิณ คล้ายกับคนมีอาการทางประสาทและพูดจาหยาบคาย ซึ่งหลังจากนี้จะได้นำตัว น.ส.รัชพิณ ส่งให้แพทย์ตรวจว่า มีอาการทางประสาท หรือเคยเข้ารับการรักษาอาการทางประสาทที่ไหนบ้างหรือไม่ อย่างไรก็ตาม ได้แจ้งข้อหาหมิ่นประมาท ดูหมิ่น และแสดงความอาฆาตมาดร้ายต่อพระมหากษัตริย์

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 16, 2008, 02:17:46 AM โดย นายต้นงิ้ว » บันทึกการเข้า

พิทักษ์ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2008, 02:58:01 AM »

Grin หุหุ "แต่เท่าที่สอบปากคำแล้ว ลักษณะของ น.ส.รัชพิณ คล้ายกับคนมีอาการทางประสาทและพูดจาหยาบคาย" พวกนี้สงสัยบ้ากันหมด Grin

Narin CZ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2008, 03:19:28 AM »

คนติ๊งต๊องน่ะเอง.... Grin
โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

รวมเวลาที่อยู่ในระบบ: 555 วัน 5 ชั่วโมง 55 นาที

« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2008, 08:12:49 AM »

เอาไฟฉายไปด้วยครับ เจอคนไม่ยืน ส่องมันในโรงหนังนั่นล่ะ ให้คนทั้งโรงเห็นกันชัดๆ อิอิ

บางโพ 5
คีนูแป๊ะ-รักในหลวงครับ
Full Member

คะแนน 104

« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2008, 08:14:56 AM »

ผมเห็นว่าไม่น่าไปด่าเค้านะครับ

อย่างงี้ต้องเอาไม้หวดให้ขาเสียไปเลยจะได้ไม่ต้องยืนอีก  Huh

SaSa
Hero Member

คะแนน 60

“โกธํ ปญฺญาย อุจฺฉิ” ระงับโกรธด้วยปัญญา

« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2008, 08:29:49 AM »

....คนดีๆเขาไม่ทำกันหรอกแบบนี้......พวกที่ทำแบบนี้มีแต่พวกบ้า มีอาการผิดปกติทางจิต.......

ประสบการณ์ (Experience)คือการเรียนรู้จากความผิดพลาดของตนเอง
ความรู้ (Knowledge)คือการเรียนรู้จากความผิดพลาดของคนอื่น
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2008, 08:58:17 AM »

Coolโรคจิต  อยากเป็นข่าว...อยากดัง...ยิ่งมีข่าว ...มีรูปออกทีวี นสพ. สื่อต่างๆ ก็เข้าทางพวกมัน

Coolเมื่อตะกี้ น้องใน สนง.ผม คุยกัน บอก... ถ้าเจอ คนพวกนี้ ไม่ต้องสนใจพูดพร่ามทำเพลง...เตะแมร่งเลย....ไม่มีค่าปรับ ไม่เป็นไร...โดนขัง ก็ไม่ใช่เรื่องที่น่าอับอาย....หรือเผลอๆอาจมีคนใจดีมาช่วยจ่ายค่าปรับให้
ถ้าลองมีข่าว ไม่ยืนทำความเคารพในโรงหนัง แล้ว มีเท้าลึกลับเตะก้านคอ หรือโดนกำปั้นของผู้ไม่ประสงค์ออกนาม เข้าปลายคางอย่างแรง สลบเหมือด ...ซัก 2- 3 ครั้ง ดูซิว่า จะมีอีกมั้ย

Coolผมก็ดันเห็นดีเห็นงามกับน้องมันด้วย...

โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

รวมเวลาที่อยู่ในระบบ: 555 วัน 5 ชั่วโมง 55 นาที

« ตอบ #25 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2008, 09:01:07 AM »

เห็นด้วยครับพี่เป้า สหบาทา คิดว่าพฤติกรรมบ้าๆแบบนี้คงหายไป

บางโพ 5
big single
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 321

« ตอบ #26 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2008, 09:20:35 AM »

ผมขอยืมคำพูดของท่าน ชัย บึงกาฬ มานะครับ
"ความจงรักภักดีของไอ้พวกนี้มันหายไปไหนหมด ถ้ามันไม่อยากยืน ก็ให้แม่งนอนไปเลย "

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริงนะจ๊ะจุ๊บๆ
ชัยบึงกาฬ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1991

ต้องรู้ให้ถึงแก่น...

« ตอบ #27 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2008, 09:52:09 AM »

น้องเขามีบริการใหม่ที่น่าไปอุดหนุนครับ.....น้องเขาบริการนวดฝ่าเท้าดวยใบหหน้าของน้องเขาเองครับ...ผมว่าจะรีบไช้บริการคนแรกเลยครับ.....
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #28 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2008, 10:04:04 AM »

นายสมชายนึกถึง"หนังกะติ๊กคลับ"ครับ...

ไปดับปุ๊บ... มีเสียงดัง"ผับ"ตามด้วยเสียง"โอ๊ย"...

ถามใครก็บอกไม่รู้ไม่เห็นไม่รู้ไม่ชี้... ฮา
big single
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 321

« ตอบ #29 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2008, 10:06:38 AM »

เข้าท่าเนอะพี่สมฯ ฮา..ด้วยคน Shocked Grin Grin

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริงนะจ๊ะจุ๊บๆ
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6
  พิมพ์