เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 23, 2024, 06:34:06 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: "มีปืนดีเป็นศรีแก่ตัว . มีปืนไม่ดี ........."  (อ่าน 11647 ครั้ง)
นายขม รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 99

ที่ว่างปลายปากกระบอกปืน

« ตอบ #60 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2008, 12:54:59 PM »

เสียดายปืนดีๆหลายตัวที่ร้านนี้เป็นตัวแทนอยู่

Brawning Buckmark ปืนติดเป้เข้าป่า
Browning 12 Gauge Auto shotgun ลูกซองปราบไอ้กุด
Marlin .22 Lever Action ปืนสอยเม่นของดาริน
Weatherby .300 Mag ปืนสวยปราบไอ้แหว่ง  

เศร้า เศร้า

ผมจ่ายภาษีให้มาดูแลรักษาบ้านเมือง ไม่ใช่ให้มายืนดูคนเผาบ้านเผาเมือง
INTERCEPTER - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 155

ไปช้าๆ.... มองโลกได้เยอะขึ้น

« ตอบ #61 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2008, 01:40:38 PM »

เมื่อช่วงปี 47 ผมไปราชการภาคใต้ .............

ยืนคุยเรื่องงานอยู่ที่ใต้ถุนกองร้อย ในค่ายแห่งหนึ่ง ............. เสียงตูมดังข้างบน กระสุนขนาด 9 มม. พาราฯ ทะลุพื้นไม้ชั้นบนลงมาที่โต๊ะเสมียนข้างล่าง............เผ่นแน่บกันขึ้นไปดู

ปืนของรุ่นน้องคนหนึ่ง.........เป็น UZI Eagle ขนาด 9 มม. พาราฯ (ซื้อมา 9หมื่นกว่า)..........เจ้าตัวเตรียมออกทำงาน ก็ขึ้นลำ แล้วลดนก โดยชี้ปืนลงพื้นห้อง..........พอลดนกโดยการปาดเซฟข้างสไลด็ลง ปืนก็ลั่นเลย เฉียดเท้าไปนิดเดียว .........สไลด์เฉียนมือไปหน่อย พอได้เลือด..............

ถอดปืนออกมาดู .............พบว่า สมอล๊อคเข็มแทงชนวนได้ถูกถอดออก..........

ถามเจ้าตัวบอกว่า ซื้อมา ก็มาแบบนี้ Huh.............

ปืนดีหรือเปล่า

เดี๋ยวจะไปขอลองขึ้นลำ...แล้วลดนกในร้านดูครับ  (หันปากกระบอกปืนไปทางไหนไม่ต้องบอก หึหึหึ)
Tanate(รักในหลวง)
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #62 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2008, 01:48:05 PM »

เสียดายปืนดีๆหลายตัวที่ร้านนี้เป็นตัวแทนอยู่

Brawning Buckmark ปืนติดเป้เข้าป่า
Browning 12 Gauge Auto shotgun ลูกซองปราบไอ้กุด
Marlin .22 Lever Action ปืนสอยเม่นของดาริน
Weatherby .300 Mag ปืนสวยปราบไอ้แหว่ง  

เศร้า เศร้า

Marlin .357 Lever Action ด้วยครับ ปืนที่พ่อผมอยากได้แต่ราคาไม่น่าคบ  เศร้า

โดนแล้วครับ นายอำเภอใจกับปลัดขิก เบื่อระบบข้าราชการไทย ของดเล่นปืนไปก่อนนะครับ
officerLudlow
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #63 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2008, 02:23:11 PM »

เมื่อช่วงปี 47 ผมไปราชการภาคใต้ .............

ยืนคุยเรื่องงานอยู่ที่ใต้ถุนกองร้อย ในค่ายแห่งหนึ่ง ............. เสียงตูมดังข้างบน กระสุนขนาด 9 มม. พาราฯ ทะลุพื้นไม้ชั้นบนลงมาที่โต๊ะเสมียนข้างล่าง............เผ่นแน่บกันขึ้นไปดู

ปืนของรุ่นน้องคนหนึ่ง.........เป็น UZI Eagle ขนาด 9 มม. พาราฯ (ซื้อมา 9หมื่นกว่า)..........เจ้าตัวเตรียมออกทำงาน ก็ขึ้นลำ แล้วลดนก โดยชี้ปืนลงพื้นห้อง..........พอลดนกโดยการปาดเซฟข้างสไลด็ลง ปืนก็ลั่นเลย เฉียดเท้าไปนิดเดียว .........สไลด์เฉียนมือไปหน่อย พอได้เลือด..............

ถอดปืนออกมาดู .............พบว่า สมอล๊อคเข็มแทงชนวนได้ถูกถอดออก..........

ถามเจ้าตัวบอกว่า ซื้อมา ก็มาแบบนี้ Huh.............

ปืนดีหรือเปล่า

ท่านครับ เพื่อนผม อยู่ยะลา ซื้อมา ยิงได้2แม๊ก กลายเป็นปืนกลเลยครับ เซียร์ ล้ม ดีที่ลั่นในป่า ไม่โดนใครครับ:~)

ก็เขาโฆษณาว่าร้านเขาขายอาวุธปืนสงครามไงครับ  เขาเลยเเต่งให้ปืนยิงรัวๆได้   เเม้ไ
ม่ได้เหนี่ยวไก อิ อิ  ขำก๊าก คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 18, 2008, 02:24:42 PM โดย officerLudlow » บันทึกการเข้า

เชื่อว่าทุกคนเคยแพ้ เชื่อว่าทุกคนเคยล้มเหลว
           แต่คนแพ้ไม่ใช่คนที่ล้มเหลว

คนล้มเหลวคือ...คนที่ล้มเลิกต่างหาก

ความสำเร็จเป็นของทุกคน...ขอแค่อย่ายอมแพ้
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #64 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2008, 02:43:01 PM »

เศร้า เศร้า

แงซายมาแล้วครับ... Grin Grin Grin

...ส่วนผม... ขอเป็นตาบุญคำ... Grin Grin Grin
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #65 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2008, 02:54:37 PM »

ปืนไม่ดี หมูไม่กิน Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
sira
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #66 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2008, 02:56:49 PM »

มีปืนไม่ดี แต่มีสติ ซื้อปืน

ปล.แขกดีๆ ก็มีนะครับนายจ้า

คิดบวก ชีวิตบวก
Prathet
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 56

« ตอบ #67 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2008, 03:05:12 PM »

ปืนไม่ดี หมูไม่กิน Grin Grin Grin
แขกพวกนี้กินหมูครับ ขอให้ทำความเข้าใจด้วย  นับถือศาสนาซิกข์ ไม่ใช่อิสลาม

A well regulated Militia, being necessary to the security of a free State, the right of the people to keep and bear Arms, shall not be infringed.(Second Amendment to the United States Constitution Article 2)
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #68 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2008, 03:15:26 PM »

แขกพวกนี้กินหมูครับ ขอให้ทำความเข้าใจด้วย  นับถือศาสนาซิกข์ ไม่ใช่อิสลาม

ผมไม่อยากเฉพาะเจาะจงขนาดนั้นครับ Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
.Nok.
.........
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #69 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2008, 03:28:25 PM »

ผมเคยเข้าไปถาม Colt combat แต่เจอเสนอขายกึ่งยัดเยียด Uzi ให้ ผมเลยได้นั่งฟังซะนานเสียเวลาไปมากแต่ก็ไม่ได้ซื้ออะไร

ที่จริงเขาก็นำเสนอตามที่เขาอยากขาย แรไม่ซื้อก็เท่านั้นครับ

ร้านจะเข้ามาอ่านมั้ยเนี่ย จะได้รู้ว่า ชาวปืนคิดอย่างไร เยี่ยม เยี่ยม
.Nok.
.........
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #70 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2008, 03:32:04 PM »

ปืนไม่ดี หมูไม่กิน   

แขกพวกนี้กินหมูครับ ขอให้ทำความเข้าใจด้วย  นับถือศาสนาซิกข์ ไม่ใช่อิสลาม^
^
^
^
ผมคิดว่าคำเหล่านี้ไม่ค่อยเหมาะเลยนะครับ เราไม่น่าพูดถึงศาสนาวัฒนธรรม
หากผมแสดงความคิดเห็นไม่ดี ขออภัยด้วย
ด้วยความเคารพ ไหว้ ไหว้
Prathet
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 56

« ตอบ #71 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2008, 04:54:25 PM »

ปืนไม่ดี หมูไม่กิน   

แขกพวกนี้กินหมูครับ ขอให้ทำความเข้าใจด้วย  นับถือศาสนาซิกข์ ไม่ใช่อิสลาม^
^
^
^
ผมคิดว่าคำเหล่านี้ไม่ค่อยเหมาะเลยนะครับ เราไม่น่าพูดถึงศาสนาวัฒนธรรม
หากผมแสดงความคิดเห็นไม่ดี ขออภัยด้วย
ด้วยความเคารพ ไหว้ ไหว้
เห็นด้วยครับ

A well regulated Militia, being necessary to the security of a free State, the right of the people to keep and bear Arms, shall not be infringed.(Second Amendment to the United States Constitution Article 2)
KingFisher
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

จริต ๖ ประการ . .

« ตอบ #72 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2008, 05:56:26 PM »

ปืนน่ะดีทุกยีห้อครับ  กว่าจะคิดทำกันมาได้ ไม่รู้ลงทุนไปมากมายมหาศาลขนาดไหน
แต่คนขายบางคนมันไม่ดี มันชั่ว มันมั่ว มันเห็นแก่ตัว มันหน้าเลือด มัน . . .
. . . เราจึงมีความรู้สึกที่ไม่ตรงกัน
ให้เค้าเก็บไว้ขายญาติ ๆ เค้าเถอะครับ . .
มีคนพวกนี้  สังคมจึงมีสีสรร เก็บไว้ดูเล่นเถอะครับ . .

เป็นหนี้แผ่นดิน..(ประเทศไทย) !
naiyoksot-รักในหลวง
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #73 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2008, 07:05:25 PM »

สมาคมค้าอาวธปืนต้องช่วกันดแลครับถ้ามีพวกอีแอบมาหากินกับประชาชนควรมีมาตรการป้องกันหรือประณามให้สังคมรับร้ครับ มันหากินกับชาวบ้านไม่ร้อีโหน่อีเหน่ บวกกำไรเกินควร เลวมาก
NO NAME*_*รักในหลวง
Jr. Member
**

คะแนน 4

ปืนมีไว้ป้องกันตัว ...ความดีมีไว้ปกป้องชีวิต

« ตอบ #74 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2008, 07:13:21 PM »

ยี๊
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7
  พิมพ์