เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 07:28:42 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าไม่ได้ออกไปยิงปืน..มาวาดรูปสีน้ำเล่นกันมั้ย..สบายกระเป๋าดี  (อ่าน 26625 ครั้ง)
AI.MAKER
สู้เพื่อลูก!!!!ปืน
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 65

อัตตนา โจทยัตตานัง

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2008, 01:58:57 PM »

สี ภู่กัน กระดาษ ต้องใช้ของดีหน่อยจะเห็นความแตกต่างเยอะครับ

R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 366

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2008, 03:56:38 PM »

สี ภู่กัน กระดาษ ต้องใช้ของดีหน่อยจะเห็นความแตกต่างเยอะครับ
อ.แนะนำให้ใช้กระดาษ 100 ปอนด์หยาบยี่ห้อ เรเนซซอง (เขียนภาษาอังกฤษไม่ถูก)
แผ่นใหญ่ราคา 12 บาท เอามาตัดวาดได้ 2 รูป มีกระดานรองวาด ขึงกระดาษบนกระดาน
จานสีก็ต้องใช้จานขนาดใหญ่ 65.-บาท บีบสีทีเดียวเกือบหมดหลอด จะยืนวาดก็ได้เพราะที่จาน
ทำช่องไว้ให้สำหรับนิ้วหัวแม่มือ เวลาวาดต้องวาดจากหุ่นวัตถุจริง ๆ เหมือนนักเรียนศิลปะเลย
ยากกว่าวาดจากรูปที่มีผู้วาดไว้แล้วหรือภาพถ่าย เวลา อ.สาธิตให้ดูแกทำอะไรเหมือนง่ายไปหมด
ภาพออกมาสวยสมจริง ตอนนี้อย่าเพิ่งขอดูผลงานของผมคับ อาย..อายจริง ๆ   
NatthaphoN_
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

https://lh5.googleusercontent.com/-3fxkffwgtBc/AAA

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2008, 05:05:18 PM »

เคยสอนทั้งสีน้ำ สีน้ำมัน  ค่ะ
มาสมัครเป็นลูกศิษย์ครับครู Grin
จังแมนเพินไว แมนสิไปเรียนนำครูหรือไปจีบครู คิก คิก คิก คิก คิก คิก
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2008, 05:16:56 PM »

ชอบครับ Grin Grin Grin  ขอดูรูปบ้างสิครับ

ผมเคยเอามามั่ว เละเทะดีแท้ ไว้เมื่อไรมีเวลาจะไปเรียนบ้าง

พี่คาร์เนี่ยนะ จับภู่กัน

ทำไมยะ แต่ก่อนฉันนะวาดภาพนู๊ดแบบมีนางแบบจริงๆนะยะ Grin Grin Grin อ้าววว เข้าเรื่องนี้อีกและ

แต่จริงนะ 

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
AI.MAKER
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 65

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2008, 05:25:38 PM »

สีผมใช้ของแวนโก๊ะ มานานจนเปลี่ยนยี่ห้อแล้วไม่คุ้นเคย แต่ยี่ห้ออื่นก็มีดีถึงดีกว่าเยอะนะครับ เพียงแต่ผมแค่คุ้นเคยเท่านั้น ภู่กันสำหรับสี่น้ำก็มีผลมากครับเบอร์เล็กต้องเลือกที่มีเส้นละเอียดไม่แตก นุ่ม และมีปริงในตัวเพื่อใช้เก็ยรายละเอียด ภู่กันใหญ่ไม่ต้องเน้นมาก แต่เน้นต้องนุ่ม  บางที่ผมก็ใช้สำลีชุบสีป้ายเอาก็มีครับ กระดาษที่ว่าดีแล้วครับ เพราะงานจะออกมาดีกว่ากระดาษร้อยปอนด์ธรรมดาที่โดนน้ำมากๆจะเป็นขุยครับ

ทิ้งมานานอ่านแล้วคันไม้คันมือครับ

R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 366

« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2008, 06:24:07 PM »

ถามท่านผู้มีประสบการณ์ : อ.บอกว่าสีน้ำเขาไม่ใช้สีขาวและสีดำให้ทิ้งไปได้เลย ผมเลยเอาสี 2 หลอดนี้ไปเปลี่ยนเป็นสีส้มและสีเขียว สีขาวนี่พอเข้าใจว่าเขาให้เว้นกระดาษไว้ (ยังไม่เข้าใจว่าถ้าภาพมีรายละเอียดสีขาวเยอะ ๆ แล้วก็เล็กมาก ๆ เป็นลายพร้อยนี่จะทำยังไง ) ส่วนสีดำยังไม่เข้าใจคับ ครือว่าผมสเก็ตภาพแมวที่บ้านไว้แล้ว ไม่รู้จะลงสียังไง..มันเป็นแมวดำ..!!!! สเก็ตอีกตัวก็ครือกัน..แมวขาวดำ ..โฮ
อาร์ พี จี.
(อาวุธพื้นๆ)
Hero Member

คะแนน 739

ถีบรถถีบกันเต๊อะ

« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2008, 06:56:35 PM »

ชอบวาดรูปเหมือนกันครับ....แต่ไม่ได้เรียนมาทางนี้

(จะไปเพาะช่างแท้ๆ แต่ดันไปเรียนช่างยนต์) นึกเสียดายอยู่จนถึงทุกวันนี้

เคยเห็นเขาเปิดสอน ใกล้ถึงหลักสี่แล้ว คิก คิก ถ้าจะเริ่มยังพอไหวไม๊ครับ  Grin

เวบบอร์ดมีไว้คลายเครียด อย่าซีเรียส..เดี๋ยว "บ้า"
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2008, 07:08:06 PM »

ชอบวาดรูปเหมือนกันครับ....แต่ไม่ได้เรียนมาทางนี้

(จะไปเพาะช่างแท้ๆ แต่ดันไปเรียนช่างยนต์) นึกเสียดายอยู่จนถึงทุกวันนี้

เคยเห็นเขาเปิดสอน ใกล้ถึงหลักสี่แล้ว คิก คิก ถ้าจะเริ่มยังพอไหวไม๊ครับ  Grin

วิลสันเอ๊ย ใส่ร้ายป้ายสี ยังพอไหวนะ ... Cool Cool Cool

เอาผลงานของรุ่นพี่มหาลัย เรียนเสดสาดด้วยกัน เป็นรุ่นพี่ผมปีนึง

แต่ชอบทางศิลป์ มาฝึกตอนแก่ ตอนนี้เป็น  ผจก. ธ.กรุงเทพ สาขาแห่งหนึ่ง ในกทม. ครับ ...

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
อาร์ พี จี.
(อาวุธพื้นๆ)
Hero Member

คะแนน 739

ถีบรถถีบกันเต๊อะ

« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2008, 07:22:02 PM »

วิลสันเอ๊ย ใส่ร้ายป้ายสี ยังพอไหวนะ ... Cool Cool Cool

คนจารักดีสักหน่อย....ไม่'หนับหนุนกานเล๊ยยยยยยยย บู่ บู่

เวบบอร์ดมีไว้คลายเครียด อย่าซีเรียส..เดี๋ยว "บ้า"
KAi19 รักในหลวง
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2008, 07:26:40 PM »

เอาผลงานของรุ่นพี่มหาลัย เรียนเสดสาดด้วยกัน เป็นรุ่นพี่ผมปีนึง

แต่ชอบทางศิลป์ มาฝึกตอนแก่ ตอนนี้เป็น  ผจก. ธ.กรุงเทพ สาขาแห่งหนึ่ง ในกทม. ครับ ...

รูปสวยจังเลยครับ 
ผมเรียนมา แถมทำงานด้านนี้ยังวาดไม่ได้แบบนี้เลย

คิดดี ทำดี พูดดี
AI.MAKER
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 65

« ตอบ #25 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2008, 07:36:30 PM »

ถามท่านผู้มีประสบการณ์ : อ.บอกว่าสีน้ำเขาไม่ใช้สีขาวและสีดำให้ทิ้งไปได้เลย ผมเลยเอาสี 2 หลอดนี้ไปเปลี่ยนเป็นสีส้มและสีเขียว สีขาวนี่พอเข้าใจว่าเขาให้เว้นกระดาษไว้ (ยังไม่เข้าใจว่าถ้าภาพมีรายละเอียดสีขาวเยอะ ๆ แล้วก็เล็กมาก ๆ เป็นลายพร้อยนี่จะทำยังไง ) ส่วนสีดำยังไม่เข้าใจคับ ครือว่าผมสเก็ตภาพแมวที่บ้านไว้แล้ว ไม่รู้จะลงสียังไง..มันเป็นแมวดำ..!!!! สเก็ตอีกตัวก็ครือกัน..แมวขาวดำ ..โฮ

แล้วแต่เทคนิคมั้งครับ ผมเห็นเขายังผลิตออกมาทั้งสีขาวและดำแสดงว่ายังมีการใช้กันอยู่ สีขาวผมใช้เพื่อผสมกับสีอื่นๆเพื่อให้ได้โทนสีที่ต้องการในกรณีวาดแบบเสมือนจริง สีดำก็เช่นกัน เช่นภาพแมวดำของพี่เป็นต้น บางเทคนิคอาจใช้สีอื่นในโทนเข้มแทนสีดำหรือเอาสีหลายๆสีมาผสมกันก็จะออกมาเป็นสีดำครับ ส่วนผมขี้เกียจผสม ในเมื่อเขามีขายอยู่แล้ว ถ้าแบบนั้นผมว่าเราซื้อแค่แม่สีแล้วทิ้งสีที่เหลือไปดีกว่า กิ๊วก๊าว(ความเห็นส่วนตัวของผู้ที่ขี้เกียจอย่างผมเป็นต้น)

R2D2
Hero Member

คะแนน 366

« ตอบ #26 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2008, 12:14:14 PM »

แล้วแต่เทคนิคมั้งครับ ผมเห็นเขายังผลิตออกมาทั้งสีขาวและดำแสดงว่ายังมีการใช้กันอยู่ สีขาวผมใช้เพื่อผสมกับสีอื่นๆเพื่อให้ได้โทนสีที่ต้องการในกรณีวาดแบบเสมือนจริง สีดำก็เช่นกัน เช่นภาพแมวดำของพี่เป็นต้น บางเทคนิคอาจใช้สีอื่นในโทนเข้มแทนสีดำหรือเอาสีหลายๆสีมาผสมกันก็จะออกมาเป็นสีดำครับ ส่วนผมขี้เกียจผสม ในเมื่อเขามีขายอยู่แล้ว ถ้าแบบนั้นผมว่าเราซื้อแค่แม่สีแล้วทิ้งสีที่เหลือไปดีกว่า ::011:ความเห็นส่วนตัวของผู้ที่ขี้เกียจอย่างผมเป็นต้น)
ขรอบครุณคับ เรื่องจะเก็บสีขาวเอาไว้ผสมสีอื่น ผมถาม อ.แล้วเหมือนกัน เช่นจะเอาไว้ผสมสีแดงเพื่อทำสีชมพู แกบอกว่าให้เอาสีแดง + น้ำก็ชมพูแล้ว อ.ท่านนี้จบมาจาก ม.บูรพา คับ อีก 2 ท่านคนหนึ่งเป็น รอง ผอ.อีกคนเป็น อ.ผู้สอนธรรมดา ยังไม่ทราบจบมาจากไหน แต่ดูแล้วเก่งมาก ๆ เลย [/b] 
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #27 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2008, 12:23:59 PM »

ชอบครับ Grin Grin Grin  ขอดูรูปบ้างสิครับ

ผมเคยเอามามั่ว เละเทะดีแท้ ไว้เมื่อไรมีเวลาจะไปเรียนบ้าง

พี่คาร์เนี่ยนะ จับภู่กัน

ทำไมยะ แต่ก่อนฉันนะวาดภาพนู๊ดแบบมีนางแบบจริงๆนะยะ Grin Grin Grin อ้าววว เข้าเรื่องนี้อีกและ

แต่จริงนะ 

ขอดูหน่อยครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #28 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2008, 12:31:51 PM »

ขอดูหน่อยครับ

เดี๋ยวไปค้นก่อนนะ Grin Grin Grin มันนานแล้ว

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #29 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2008, 02:27:00 PM »

ชอบครับ......เคยเรียนแต่ฝีมือไม่ดีและไม่มีพรสวรรค์เลย.....ใจรักแต่ขีเกียจ Grin    ตอนนั้นใช้สีวินเซอร์ เป็นสีที่ดีมากๆ เยี่ยม

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์