เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 05:25:41 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าไม่ได้ออกไปยิงปืน..มาวาดรูปสีน้ำเล่นกันมั้ย..สบายกระเป๋าดี  (อ่าน 26602 ครั้ง)
AI.MAKER
สู้เพื่อลูก!!!!ปืน
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 65

อัตตนา โจทยัตตานัง

« ตอบ #45 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2008, 06:59:02 PM »

งานที่ออกแนวศิลป์พวกภาพวิวของผมอยู่ข้างฝาครับ และมีขนาดใหญ่เกินสแกนเนอร์ ส่วนที่อยู่ในคอมจะเป็นรูปนกที่ใช้ในงาน วาดด้วยสีน้ำทั้งหมดครับ (ใช้เป็นแต่สีน้ำกับสีไม้)

งานจะไม่เป็นแนวสีน้ำเท่าไรเพราะเน้นความเหมือนจริงมากกว่า ดังนั้นผมจึงยังต้องใช้สีขาวและดำอยู่ไงครับ  กิ๊วก๊าว

หมายเหตุ ผมไม่ได้เรียนทางด้านศิลปะมาเลยนะครับ ดังนั้นในแง่ความถูกต้องและฝีมือมีข้อผิดพลาดเยอะ ขออภัยครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 19, 2008, 07:09:58 PM โดย AI.MAKER » บันทึกการเข้า

AI.MAKER
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 65

« ตอบ #46 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2008, 07:04:36 PM »

อีกภาพ เพราะแปะรูปเพิ่งเป็นครับ  ยิ้มีเลศนัย ภาพจะไม่มีแบล็คกราวด์ ไม่มีเงา เพราะต้องตัดภาพไปใช้ในงานทำหนังสือครับ

[/

บ้านชายหาด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #47 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2008, 07:07:08 PM »

สวยงามมากครับ.. เยี่ยม
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #48 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2008, 07:08:35 PM »

งานที่ออกแนวศิลป์พวกภาพวิวอยู้ข้างฝาครับ ส่วนที่อยู่ในคอมจะเป็นรูปนกที่ใช้ในงาน วาดด้วยสีน้ำทั้งหมดครับ (ใช้เป็นแต่สีน้ำกับสีไม้)

งานจะไม่เป็นแนวสีน้ำเท่าไรเพราะเน้นความเหมือนจริงมากกว่า ดังนั้นผมจึงยังต้องใช้สีขาวและดำอยู่ไงครับ  กิ๊วก๊าว

หมายเหตุ ผมไม่ได้เรียนทางด้านศิลปมาเลยนะครับ ดังนั้นในแง่ความถูกต้องและฝีมือมีข้อผิดพลาดเยอะ ขออภัยครับ

Grin สวยครับ Grin
 Grin เสียดายไม่ได้เก็บรูปที่เคยวาดไว้เลย ทั้งสีน้ำ สีน้ำมัน มีเหลือแต่วาดแรเงาด้วยดินสอที่เพิ่งวาดไว้เมื่อไม่นานนี้ แต่เอามาโชว์ไม่ได้ Grin

Charoon รักในหลวงครับ
ลิขิตฟ้า หรือจะสู้มานะตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1044

เจ็บแล้วจำคือคน เจ็บแล้วทนคือคนรักกัน

« ตอบ #49 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2008, 07:15:13 PM »

สนใจครับ สมัครเป็นลูกศิษย์ด้วยคนครับ ท่านอาจารย์ตักม้อทั้งหลาย

"สิ่งที่ควรทำคือความดี สิ่งที่ควรมีคื่อคุณธรรม สิ่งที่ควรจำคือผู้มีrระคุณ"
R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 366

« ตอบ #50 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2008, 10:10:45 AM »

เรียนมาได้ 4 วันแล้ว
-วันที่ 1 วาดภาพหุ่นนิ่งด้วยดินสอดำ EE เพื่อให้รู้จักสังเกตแสงและเงา
-วันที่ 2 ลงสีน้ำหุ่นนิ่ง ลูกแอปเปิล ส้ม ขวด มะเขือยาวสีม่วง อ.สาธิตขั้นตอนการลงสี
-วันที่ 3 ลงสีน้ำหุ่นนิ่ง มะเขือเทศ หัวไช้เท้า แตงโม ฯลฯ อ.สาธิตขั้นตอนการลงสีสำหรับหุ่นบางชิ้น
-วันที่ 4 ลงสีน้ำหุ่นนิ่ง แจกันใส่ดอกเบญจมาศ แตงโมเสี้ยว ลูกฝรั่ง อ.ให้คิดหาวิธีลงสีเอง วาดยากมากเพราะดอกเบญจมาศมีรายละเอียดเยอะ และช่อดอกมองดูเหลืองติดกันเป็นแพ ถ้าวาดทีละกลีบ ๆ มันก็ไม่ใช่สีน้ำนะ..ผมว่า พอไม่มีคนสอนทำเองไม่เป็นเลยคับ
-อ.4 คน ที่สอนจบมาจาก ม.บูรพา 1 คน,คณะจิตรกรรมศิลปากร 2 คน ,คณะสถาปัตย์ เจ้าคุณทหารลาดกระบัง 1 คน แกบอกว่าการวาดสีน้ำเป็นศิลปที่ไม่มีวันจบสิ้นยิ่งกว่าการเล่นเครื่องเสียงและถ่ายรูปเสียอีก ..โฮ (สำหรับการยิงปืนผมว่ามีจุดสิ้นสุดนะ เช่น ลูกกรดยาวพาดยิง 50 ม.ได้รูเดียวทุกชุด, ปืนสั้นยิง 25 ม.เข้าวงดำหมด..จะเอายังไงอีก) 
-วันเสาร์หน้า 29 มิย.51 เริ่มออก field แล้วเริ่มจากวาด land scape ที่น้ำตกพรหมโลก..
-ที่ รพ.มหาราชนคร ฯ ก็มีสอนคับ เห็นว่าเข้าไปข้างในบริเวณเรือนเพาะชำ หรือถามพยาบาลชื่อพี่แก้วก็ได้ เขาเชิญเกจิสีน้ำระดับหัวแถวของเมืองไทย เช่น อ.โกศล พิณกุล, อ.แนบ ฯ บินมาสอนทุกเย็นวันอังคาร-พุธ ..ผมว่าจะไปเหมือนกัน
@เดียร์
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #51 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2008, 04:12:11 PM »

Wink Cheesy
R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 366

« ตอบ #52 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2008, 04:42:48 PM »

เคยได้ยินว่ากระดาษวาดสีน้ำยี่ห้อ Arches (อาร์-เช่) ยอดเยี่ยมมาก เหมาะสำหรับมืออาชีพ ไม่ทราบใครเคยใช้บ้าง แผ่นละเท่าไหร่คับ
Boatski
Sr. Member

คะแนน 83

« ตอบ #53 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2008, 06:20:17 PM »

ผมก็เคยใช้สีน้ำวาดรูปเหมือนกันครับ เละเทะเลย ไม่ได้เรื่องอีกต่างหาก
แค่ถ้าใช้สีน้ำระบายปูนพลาสเตอร์ก็ว่าไปอย่างครับ เคยทำไดโอราม่าด้วย(ไม่มีเงินซื้อแอร์บรัช) เอาโมเดลทหารขนาด 1:35 มาวางประกอบกับรถถัง อิอิ คิก คิก
AI.MAKER
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 65

« ตอบ #54 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2008, 06:24:43 PM »

D Arches กระดาษทำมือจากฝรั่งเศลครับ เป็นใยฝ้าย 100% เหมาะกับงานสีน้ำที่สุด ผมซื้อ 5 แผ่น 900 บาทครับ(1 เล่ม)

Ramsjai
^ป้าแรมส์ใจดี^
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1075

"ชีวิตมีคนที่เกลียดไม่กี่คน ที่เหลือรำคาญ"

« ตอบ #55 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2008, 05:07:39 AM »

งานที่ออกแนวศิลป์พวกภาพวิวของผมอยู่ข้างฝาครับ และมีขนาดใหญ่เกินสแกนเนอร์ ส่วนที่อยู่ในคอมจะเป็นรูปนกที่ใช้ในงาน วาดด้วยสีน้ำทั้งหมดครับ (ใช้เป็นแต่สีน้ำกับสีไม้)

หมายเหตุ ผมไม่ได้เรียนทางด้านศิลปะมาเลยนะครับ ดังนั้นในแง่ความถูกต้องและฝีมือมีข้อผิดพลาดเยอะ ขออภัยครับ

สวยมากเลยค่ะ  เยี่ยม

เคยวาดตอนเป็นเด็กๆ ฝีมือไม่ได้เรื่องเลย

ถ้าเป็นความทรงจำที่มีค่าล่ะก็..ห้ามลืมเด็ดขาด เพราะคนตายจะมีชีวิตอยู่ในความทรงจำของเราเท่านั้น..
AI.MAKER
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 65

« ตอบ #56 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2008, 06:28:26 AM »

[สวยมากเลยค่ะ  เยี่ยม

เคยวาดตอนเป็นเด็กๆ ฝีมือไม่ได้เรื่องเลย

ไหว้ ไหว้ ไหว้ขอบคุณครับ

R2D2
Hero Member

คะแนน 366

« ตอบ #57 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2008, 04:37:55 PM »

ถ้าใส่อารมณ์สีน้ำเข้าไปด้วย ผมว่าจะเจ๋งยิ่งขึ้นคับ
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #58 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2008, 12:58:01 AM »

Grin ไม่มีใครโชว์ภาพแรเงาบ้างเลยหรอครับ แบบว่าผมชอบภาพขาวดำ (แท้จริงแล้วไม่ถนัดลงสี หัวเราะร่าน้ำตาริน) Grin
 Grin ผลงานท้ายสุดครับ เหลืออยู่ภาพเดียว เก่า ๆ หายหมดแล้ว หัวเราะร่าน้ำตาริน

***** พี่ ๆ ท่านใดที่รู้จักห้ามแซว มิฉะนั้นผมจะงอน Angry

AI.MAKER
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 65

« ตอบ #59 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2008, 02:12:39 AM »

Grin ไม่มีใครโชว์ภาพแรเงาบ้างเลยหรอครับ แบบว่าผมชอบภาพขาวดำ (แท้จริงแล้วไม่ถนัดลงสี หัวเราะร่าน้ำตาริน) Grin
 Grin ผลงานท้ายสุดครับ เหลืออยู่ภาพเดียว เก่า ๆ หายหมดแล้ว หัวเราะร่าน้ำตาริน

***** พี่ ๆ ท่านใดที่รู้จักห้ามแซว มิฉะนั้นผมจะงอน Angry

สวยทั้งนางแบบและภาพวาดครับ เยี่ยม เยี่ยม

หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์