เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 25, 2024, 12:32:14 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จะซื้อ Remington 1100 ต่อจากเพื่อนต้องดูอะไรบ้างครับ  (อ่าน 4984 ครั้ง)
Van01-รักในหลวง
Full Member

คะแนน 61

« เมื่อ: มิถุนายน 16, 2008, 08:50:18 PM »

คือเพื่อนมีปืน Remington 1100 เป็นของบริษัทฯเมื่อก่อนซื้อให้ยามใช้เฝ้าโรงงาน ต่อมาจ้างบริษัทรักษาความปลอดภัยเลยไม่ได้ใช้ปืนอีกเลย ผมก็เลยจะซื้อต่อมาเฝ้าบ้านแทน   อายุปืนก็น่าจะเกิน 15ปีขึ้นไป ไม่ทราบว่ารุ่นนี้น่าใช้หรือปล่าวและต้องดูอะไรบ้างครับ ผมไม่เคยใช้ลูกซองมาก่อน ไหว้
STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2008, 09:03:23 PM »

ดูก่อนว่าเป็นทรัพย์สินของบริษัท หรือของเพื่อนคุณ.....โอนกันได้หรือไม่ ?

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2008, 11:07:55 AM »

ดูว่าจะลดได้เท่าไหร่

ส่วนเทคนิคอย่างอื่นรอคนถัดจากผมนะครับคงตอบได้ดีกว่าผม  ฮิ ฮิ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Lek Sti
Jr. Member
**

คะแนน 2

กระบี่อยู่ที่ใจ ขอ STI อยู่ที่เอวครับ

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2008, 01:04:06 PM »

ภายนอกดูดี ภายในสดใส(ลำกล้อง) ไม่มีน้องหนิม

คนดี ที่ไม่มีปืน เหลือน้อยเต็มที เพราะคนไม่ดี มีปืน พกปืน ยิงปืน ยิงคนดี
araki-รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน -561

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2008, 01:53:57 PM »

ขอลองยิงด้วยจะดีมากเนื่องจากเป็นลูกซองออโต ระบบแก็ส  เพื่อทดสอบระบบต่าง ๆ เช่นการคัดปลอก ป้อนลูก (หลังจากตรวจสอบภายในแล้ว  ดูโอริงด้วยว่าหมดสภาพหรือยัง ตัวนี้หาซื้อได้)เนื่องจากอายุ 18 ปีแล้ว ถอดชุดลั่นไก และ สปริงรับแรงถอยในพานท้าย ดูด้วยครับว่าสภาพเป็นยังไงเนื่องจากผมเป็นห่วงเรื่องการดูแลรักษาเนื่องจากให้ รปภ. ใช้งานครับ 
                                                                         araki

"อำนาจ"
 มันเป็นเช่นนี้เอง
NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2008, 05:05:52 PM »

ตัวนี้ก่อนเลยครับสำหรับ 1100 หรือ 11-87 ชุดลั่นไก ยิ่งถ้าคนที่ใช่ไม่เป็นเวลาถอดชุดลั่นไกออกมาทำความสะอาดแล้วง้างนกยิงเล่น......ทางที่ดีลองยิงดูดีกว่าครับ.....

แต่ตอนนี้ของผมเป็นแบบนี้แล้วครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 17, 2008, 05:49:30 PM โดย NOOM 19 » บันทึกการเข้า

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
Van01-รักในหลวง
Full Member

คะแนน 61

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2008, 06:07:29 PM »

ตัวนี้ก่อนเลยครับสำหรับ 1100 หรือ 11-87 ชุดลั่นไก ยิ่งถ้าคนที่ใช่ไม่เป็นเวลาถอดชุดลั่นไกออกมาทำความสะอาดแล้วง้างนกยิงเล่น......ทางที่ดีลองยิงดูดีกว่าครับ.....

แต่ตอนนี้ของผมเป็นแบบนี้แล้วครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

ตัวนี้คือ 1100 หรือปล่าวครับ แล้วชุดแต่งซื้อที่ไหนครับ ราคาประมาณเท่าไร

ขอบคุณครับ
size s
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2008, 11:16:33 PM »

ดูตังส์ในกระเป๋าซื้อแล้วเหลือตังส์ซื้อลูกหรือปล่าว ดูว่าใจถึงหรือเปล่า
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2008, 11:31:02 PM »

ปืนของบริษัท ลำกล้องน่า จะ ๒๔ นิ้ว. ถือว่าเหมาะมาก .. M ๑๑๐๐ เป็นปืนไม่เืืรื่องมาก
เพียงดูว่า รองลำกล้องที่เป็นไม้มีรอยแตกหรือเปล่า เพื่อใช้ต่อลองราคา ..

ปืนรุนนี้เป็นระบบแก๊ส ที่มีน้ำหนักมากพอควร การยิง auto ไม่เหมือนรุ่นใหม่อาการ ว่องไว
เหมือนยิง .๔๕  ที่มีจังหวะ .. ซื้อมาแล้วตรวจดูแหวน นำไปเทียบซื้อจากร้าน
อะไหล่รถยนต์ก็ได้ครับ เส้นละ ๒๐.บาท +/- และแหวนโลหะหลายอัน จะมีร่อง
เวลาประกอบ อย่าให้ร่องตรงกัน ..

ผมเคยมีอยู่ ลำกล้อง ๒๘ นิ้ว ขายทิ้งไป เพราะเบื่อ ที่หนักเวลาเที่ยวไม่สนุก  ครับ.   Smiley

AI.MAKER
สู้เพื่อลูก!!!!ปืน
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 65

อัตตนา โจทยัตตานัง

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2008, 12:54:24 AM »

สมัยพี่ชายผมซื้อประมาณปี ๒๕ เขาให้มาทั้งสองลำกล้องเลย คือลำกล้องสั้นมาตรฐานและให้ลำกล้องยาว ๓๐ นิ้วฟูลโชคมาด้วย จำได้ว่ามีลายแกะสลักและตัวบริหารไสลด์สามารถถอดออกได้เหมือนกุญแจเลยครับ ถอดออกปืนจะบริหารสไลด์ไม่ได้ ทำไมสมัยนี้เห็นในภาพแล้วไม่ค่อยเหมือนปืนพี่ชายผมเลย เลยออกจะงงๆแล้วครับ

supon
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2008, 07:16:23 PM »

ผมก็ได้มาโดยไม่ตั้งใจ เมื่อต้นปี ขอบวกซื้อ จากผู้ใหญ่ท่านหนึ่ง สงสัยท่านถูกใจ เลยปล่อย15k ผมดูเอกสารที่ท่าเก็บไว้ เห็นบอกว่า ชาตะปี 2519
ให้มาพร้อมลูกเรียบร้อย   เห็นบอกว่าเป็นลูกก็มาพร้อมปืนจากร้านเลย ( ใบเสร็จตอนนั้นซื้อมา 8.5k) ลองยิงไปไม่ถึง 10 นัด แล้วไม่นำออกมาใช้เลย
 อย่างมากแค่เช็ด ถู ผมลองยิงดู นิ่มมากครับ ไม่มีรวนกวนใจไปตามอายุขัยเลย 
หน้า: [1]
  พิมพ์