เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 23, 2024, 05:27:47 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความคิดเห็นครับ อยู่บ้านไร่ใช่ปืนอะไร  (อ่าน 3940 ครั้ง)
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2008, 02:12:36 PM »

แนะนำลูกซองครับ... หรือถ้ากลัวแรงรีคอยส์... ก็ ๑๐/๒๒ ใส่แม็ก ๒๕ นัดครับ...
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2008, 02:23:32 PM »

คิดจะลุยแบบลูกทุ่่ง เพื่อจะไว้รับมือ.. จัดการกับคนเลว คนร้าย  ลูกซองปั้ม ๘๗๐  ๕ นัด
สั้นเลือก  auto  ๙  พารา หรือ .๔๕  ไว้ครับ.

เมื่อผ่านเหตุการณ์ ท่านจะนึกถึงคำแนะนำนี้ แหละครับ.   เยี่ยม

อยู่ในป่า ที่เปลี่ยวปลอดคน .. ถ้าคนร้าย หมายตาท่านเป็นเ่หยื่อ.. โปรดเลิกคิด ว่า ปัก ๒ ปัง
แล้วมันจะเผ่นนะครับ..   เลือกปืนเฝ้าไร่ จะต้องเอา่ี่เหนือ เข้าไว้ครับ
และปืนหลักจะต้องเป็นลูกซอง . ปืนสั้น ไม่อาจจะต่อกรกับปืนยาว จำไว้ให้ขึ้นใจครับ.   Cool
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 17, 2008, 02:32:44 PM โดย Ro@d » บันทึกการเข้า

waterfall
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2008, 02:24:55 PM »

ลูกโม่ 2 นิ้ว กระทัดรัดพกพาสะดวกใช้งานง่ายซับซ้อน(ใช้พกติดตัวเวลาอยู่ในไร่)  + ด้วยลูกซอง 5 นัด ใช้เวลาอยู่ที่พักในไร่หรือติดตัวก็ได้(เดินไปมาในไร่เราเอง)
rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2008, 02:27:24 PM »

ลูกซอง 5 นัด ไม่ต้องคำนึงว่าเห็นเป้าหรือเปล่า แล้วเลี้ยงหมาด้วยเพื่อเป็นยามเตือนให้เรารู้ล่วงหน้าด้วยครับ  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
makarms
เมื่อเป้าเคลื่อนไหว สับไกทันที
Hero Member

คะแนน 286

อัพเดททุกลมหายใจ

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2008, 08:04:52 PM »

เลือกลูกซองครับ เอาลำยาวๆสัก 26-28 นิ้ว น่าจะดีสำหรับการเฝ้าไร่เฝ้าสวน........

มิตรภาพนั้นเกิดขึ้นง่าย แต่การรักษาไว้กลับยากยิ่ง......
(จงอย่าแสวงหาความสุข บนความทุกข์ของผู้อื่น
จงเติมน้ำใจสักนิดเพื่อเป็นมิตรที่ถาวร..........)
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2008, 08:09:10 PM »

เลือกลูกซองครับ เอาลำยาวๆสัก 26-28 นิ้ว น่าจะดีสำหรับการเฝ้าไร่เฝ้าสวน........

ผมมาเพิื่มเติมให้ ปั้ม๘๗๐ ที่จะใช้ป้องกันตัว ลำกล้องไม่ควรเกิน ๒๐ นิ้ว
ยาวกว่านี้ ไม่ได้ความครับ หนักเกะกะ  . การยิงเพื่อป้องกันตัว ระยะ ๒๐ เมตร  ถือว่ามากแล้วครับ. Wink

โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2008, 08:21:13 PM »

ปืนไม่ต้องซื้อ แนะนำทำแบ็คสต็อปดีๆนะครับ แล้วเชิญเพื่อนสมาชิกไปยิงที่ไร่   รับรองขโมยได้ยินเสียงปืนจนไม่กล้ามากวนแน่  Grin

....ตามล่า...อีตอแหล
vinchy
มโนธรรม คือ มิตรแท้เตือนใจ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 125

« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2008, 08:23:57 PM »

ถ้ามีกำลังทรัพย์แบบถึงไหนถึงกัน แนะนำ ลูกซองระบบออโตฯ ครับ
จะเป็นแบบบรรจุ 5 หรือ 8 นัด ก็น่าใช้ครับ ส่วนปืนสั้นแนะนำ ออโต 9 ม.ม.

ชนิดยิงดับเบิ้ลได้ มีเซฟลดนกได้ หรือมีคันลดนก (สะดวกสำหรับท่านสุภาพสตรีด้วยครับ)
ถ้าสามารถมีได้กระบอกเดียวแนะนำ ปืนพก ออโต 9 ม.ม.หรือ 11 ม.ม.ตามที่ชอบครับ

อย่าลืมหาแม็กฯสำรองไว้หลายๆอันหน่อยนะครับ  เยี่ยม
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2008, 08:49:08 PM »

เชียร์ลูกซองเรงมินตัน 870 แล้วก็เอา 9 หรือ .45 เป็นอาวุธรองครับ

ปืนไม่ต้องซื้อ แนะนำทำแบ็คสต็อปดีๆนะครับ แล้วเชิญเพื่อนสมาชิกไปยิงที่ไร่   รับรองขโมยได้ยินเสียงปืนจนไม่กล้ามากวนแน่  Grin

ความคิดนี้เยี่ยมที่สุดครับ อิอิอิ

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2008, 09:24:43 PM »

เจอขนาดนี้ล่ะนรกถามหา Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #25 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2008, 09:26:18 PM »

ปืนไม่ต้องซื้อ แนะนำทำแบ็คสต็อปดีๆนะครับ แล้วเชิญเพื่อนสมาชิกไปยิงที่ไร่   รับรองขโมยได้ยินเสียงปืนจนไม่กล้ามากวนแน่  Grin

เพื่อนผมใช้แผนนี้อยู่ครับ Grin Grin Grin

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #26 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2008, 09:26:49 PM »

20 ไร่ สนับสนุนลูกซองครับ Grin Grin Grin

C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #27 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2008, 09:32:40 PM »

ฝากเจ้าของกระทู้ไว้นิดหนึ่ง....ครับ

"คนไม่ตื่น....ปืนก็ไม่ตื่น"

เลี้ยงหมาเห่าดีๆไว้สักสองตัวครับ... เยี่ยม

หากรู้ตัวก่อน...อีเดี่ยว...ก็กินขาดแล้ว... ขำก๊าก

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #28 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2008, 11:05:00 PM »

เห็นด้วยกับเพื่อนๆครับ...

ลูกซองเวิร์คกว่าเพื่อนครับ...Cheesy
telltee
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #29 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2008, 08:27:04 AM »

ต้องขอบคุณเพื่อนๆพี่ๆอย่างมาครับ ได้ข้อคิดมากเลย สงสัยจะลงตัวที่ 870 18"ครับ
แล้วถ้าทำแบคสตอบแล้วจะเชิญไปยิงกันครับ
อีกนิดนะครับ ไม่มีความรู้เรื่องลูกซองเลยครับ เช่น ขนาด12, ชนิดกระสุน ลูกโดด ลูกปลาย.....
เคยยิงของเพื่อนแค่นัดเดียวเอง
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์