เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 20, 2024, 06:38:21 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 10
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปลย. 88  (อ่าน 36566 ครั้ง)
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2005, 07:35:28 PM »

ชอบครับ ตอนเรียน รด. แบกเจ้านี่หนักมาก ชอบเสียงขึ้นลำดังน่าฟัง แต่ไม่เคยได้ลองยิงซักนัด ได้ยิงจริงๆก็ HK33 ตอนสอบไม่กี่นัดครับ

โหวดด้วย 1 เสียงครับ
Pex Shotgun-รักในหลวงครับ
เป็ก ครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 70

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2005, 07:40:08 PM »

มี ปลยบ.88 รุ่นพิเศษ สต๊อคเป็นไม้เชอรี่ อยู่ในพิพิธภัณฑ์ของหน่วยทหารหน่วยหนึ่ง ผมยืมมายิงได้
ถ้าใครอยากให้เอามาลงหนังสือ ก็บอกมา ถ้ามีความต้องการมากพอ จะเสนอ ผอ.สุวิทย์ ให้

เยาะเย้ย ยกมือคนแรกกกกกกกกกกกกกก เยาะเย้ย

ยกด้วย Cheesy Cheesy ตกใจ

ปืนที่เรามีเปรียบดังเช่นเครื่องดับเพลิง พวกเราภาวนาว่าไม่ต้องใช้มันในสถานะการณ์จริง

แต่ถ้าเราจำเป็นต้องใช้ ต้องใช้อย่างมีประสิทธิภาพสูงสุด
COBAL
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2005, 07:42:37 PM »

Grin สนับสนุน 1 เสียงครับท่านผู้การ...ทดสอบที่สนามราชนาวี บางนานะครับ ผมจะได้ขอชมการทดสอบจริง.. Grin
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2005, 08:23:45 PM »

หนึ่งเสียงครับพี่..............

ถ้า OK ยิงที่ไหนดีครับ?

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2005, 08:30:56 PM »

เรื่องปืนไม่มีปัญหา  เอามาบางนาก็ได้ครับ
แต่ต้องปรึกษากับ ผอ.สุวิทย์ ก่อน  ตัวปืนมันไม่ค่อยเข้ากับแนวของหนังสือเท่าไหร่   แต่ถ้าเสียงเรียกร้องมาก ๆ ก็แสดงว่ามีผู้บริโภคสนใจ
Padet
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2005, 08:37:27 PM »

Grin ขอสนับสนุนด้วยหนึ่งเสียงครับ  Grin

Have guns  will  travel
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2005, 08:38:42 PM »

เรื่องปืนไม่มีปัญหา เอามาบางนาก็ได้ครับ
แต่ต้องปรึกษากับ ผอ.สุวิทย์ ก่อน ตัวปืนมันไม่ค่อยเข้ากับแนวของหนังสือเท่าไหร่ แต่ถ้าเสียงเรียกร้องมาก ๆ ก็แสดงว่ามีผู้บริโภคสนใจ

ปืนดังในอดีตไงครับ... ทหารถือเข้าสงครามโลกฯ...

ว่าแต่เรียนถามผู้การว่ารุ่นพิเศษฯ พอจะแย้มๆ ให้น้ำลายหกได้ไหมครับว่าพิเศษเพิ่มเติมอย่างไร... นายสมชายว่าน่าจะมีมากกว่าสต๊อกไม้เชอรี่ฯ ม่ายงั้นไม่ได้เข้าไปอยู่ในพิพิธภัณฑ์หรอกครับ...
ป้อมทอง พรานชุมไพร
ดับบาป ด้วยบุญปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

นรชาติวางวาย สถิตย์ไว้ แต่ความดีประดับไว้โลกา

« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2005, 08:52:47 PM »

หลงรัก สนับสนุนครับ

รักกันไว้เถอะ  เราเกิดร่วมแดนไทย   จะเกิดภาคไหนๆ    ก็ไทยด้วยกัน      
เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดคั่น        เกิดเป็นไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
ไม่ค่อยแม่น รักในหลวง
ฉายเดี่ยวหมื่นลี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

นิสัยน่ารัก แต่ปากหมามุ่ย

« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2005, 08:55:31 PM »

ด้วยครับ อยากรู้จักมากกว่านี้ Grin Grin

"อยากไปไหน ไปทุกที่  ถ้ามีตังค์"

ถึงจะไม่ได้รวยล้นฟ้า  แต่ข้าก็มีแผ่นดินจะอาศัย

ถึงจะไม่ได้มีอำนาจมากมาย  แต่ก็ได้ตายในแผ่นดินเกิด.....ล่ะวะ
SDH2th
Hero Member

คะแนน 37

การให้สบายใจกว่าการรับ

« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2005, 10:36:11 AM »

สนับสนุนครับ  1  เสียง

และผมเห็น  สปริงฟิลล์ 1903  ลูกเลื่อน  จุ  5 นัด  เจ้าของเอามาเปลี่ยนพานท้ายใหม่ เป็นไม้ประดู่ครั่ง แบบ

มอนติคาโล    มีทะเบียนถูกต้องตาม.......กฏหมาย  ดูสวยคลาสสิก ครับ เห็น ป. 4 ด้วยครับ    ยิงดี และแม่นมาก ครับ......

เห็นเขาว่าอยากขายไม่รู้ว่ามีท่านใดสนใจใหมครับ  จะติดต่อให้.....ราคา น่า จะอยู่ที่  2 หมื่นต้นๆ มั้งครับ

ทะเบียน สกลนคร ครับ
Shocked หลงรัก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 08, 2005, 12:01:23 PM โดย SDH2th » บันทึกการเข้า

เข้าเถื่อนอย่าหมิ่นพร้า  มีไป
เข้าศึกอย่านอนใจ       เฉื่อยช้า
อาวุธอย่าวางไกล        ขุกค่ำ  คืนแฮ
นอนแต่ยามหนึ่งอ้า      อาจป้องภัยพาล
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #25 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2005, 10:47:23 AM »

พูดถึงไรเฟิลชนวนกลาง ชาว กทม. เศร้าเลย.. : (

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
สีอำพัน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #26 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2005, 10:57:48 AM »

สนับสนุนอีกหนึ่งเสียงครับ

เห็นปืนนี้ทีไหร รู้สึก หนักแขนหนักไหล่ทุกที

อันวันใดไม่สำคัญเท่าวันนี้ เป็นวันที่สำคัญกว่าวันไหน
อันวันนี้สำคัญกว่าวันใด  วันไหนไหนไม่สำคัญเท่าวันนี้
Dhong
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2005, 11:33:08 AM »

อีก 1 เสียงครับ เห็นแล้วนึกถึงตอนสวนสนามตอนเรียนร.ด.จริงๆ Smiley
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #28 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2005, 11:46:33 AM »

ผมหามาอีกกระบอก สภาพเก่าๆ มียิงเปรียบเทียบดีไหมครับ?

เดี๋ยวจะลองไปติดต่อหน่วยดูก่อน

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #29 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2005, 11:55:42 AM »

มี ปลยบ.88 รุ่นพิเศษ  สต๊อคเป็นไม้เชอรี่  อยู่ในพิพิธภัณฑ์ของหน่วยทหารหน่วยหนึ่ง  ผมยืมมายิงได้
ถ้าใครอยากให้เอามาลงหนังสือ  ก็บอกมา  ถ้ามีความต้องการมากพอ จะเสนอ ผอ.สุวิทย์ ให้ 
น้ำลายหกสนับสนุนอีก 1 เสียงครับ น้ำลายหก

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 10
  พิมพ์