เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 20, 2024, 04:40:52 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9 10
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปลย. 88  (อ่าน 36543 ครั้ง)
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #75 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2006, 10:42:35 AM »

ดูแล้วงงครับ...

กระทู้เริ่มที่ : สิงหาคม 08, 2005, 12:24:44 PM
วันนี้วันที่ 10  สิงหาคม  2006  ห่ากันเกือบปี...
เรียนท่านเว็มมาสเตอร์...เกิดอะไรขึ้นครับ... เป็นกระทู้ถูกขุดหรือว่าเกิดความผิดพลาดที่ Web Server ครับ... แต่เท่าที่อ่านดูข้อความ ไม่น่าจะเป็นกระทู้ถูกขุดนะครับ... แล้วเรื่องทดสอบ ปลยบ.88, ปสบ. 87 กับปืนกลมือ ทอมสัน .45  นั้น ผมขอสนับสนุนอีกเสียงครับ
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #76 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2006, 11:00:44 AM »

ขุดไม่ขุด ผมไม่สนใจล่ะครับ....ตอนนี้อยากได้ความรู้เพิ่มครับ.....เลยเข้ามาเชียร์...........

jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #77 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2006, 11:16:42 AM »

ขอเสนอคอลัมน์ "ปืนกู้ชาติ" ตามกระแสปัจจุบัน ฝาก วมต. นำเรียน ผอ.อวป. ด้วยครับ .... ตอนนี้น่าจะมีเข้าคิว ๓ กระบอกแล้ว เดี๋ยวกระบอกอื่น ๆ น่าจะตามมา Grin Grin

BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #78 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2006, 04:40:56 PM »

ขอเสนอคอลัมน์ "ปืนกู้ชาติ" ตามกระแสปัจจุบัน ฝาก วมต. นำเรียน ผอ.อวป. ด้วยครับ .... ตอนนี้น่าจะมีเข้าคิว ๓ กระบอกแล้ว เดี๋ยวกระบอกอื่น ๆ น่าจะตามมา Grin Grin

Grinจริงด้วยครับ...ชื่อนี้  เข้าท่าดีครับ.....ฝากคณะผู้จัดทำด้วยนะครับ....ได้โปรดเถอะคร้าบ..............
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #79 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2006, 04:57:01 PM »

ใจเย็นๆครับ..........

Thomson ยังหาไม่ได้ครับ...........ทราบแต่ว่าเข้าคลังใหญ่ไปหมดแล้ว

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #80 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2006, 05:04:40 PM »

Thomson ยังหาไม่ได้ครับ...........ทราบแต่ว่าเข้าคลังใหญ่ไปหมดแล้ว

เคยเห็นในหนังเรื่อง วินทอล์กเกอร์ ที่พระเอกใช้แหม....ยิงได้สะใจดีแท้... Shocked
joonjan
Hero Member

คะแนน 3

ธรรมย่อมคุ้มครองผู้ประพฤติธรรม

« ตอบ #81 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2006, 06:31:49 PM »

หากได้ปืน FN ปลก.05 นาโต้ มาประกบคู่กับ ปลยบ.88 น่าจะเป็นมวยที่ถูกคู่กันมาก รุ่นเฮฟวี่เวทด้วยกันครับ. 

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด               จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง      จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
นายต้นงิ้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 479

« ตอบ #82 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2006, 06:51:20 PM »

กระทู้เก่าก็ขอหนับหนุนด้วย กินนอนมาด้วยกันครึ่งปีห่างตัวเมื่อไหร่อ๊วกแตก(โดนครูฝึกซ่อม)ไม่เคยได้ยิงสักนัด ท่านผู้การครับที่หน่วยผมยังพอมีอยู่ทั้ง m1และคาร์บิ้น(ภาษาชาวบ้าน)อยู่หลายกระบอกเท่าที่จับดูสภาพยังดีพร้อมกระสุนไม่แน่ใจว่าจำหน่ายหมดหรือยัง(ทดสอบเมื่อไหร่ขอลองสักนัดครับ)

พิทักษ์ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
at75
Hero Member

คะแนน 99

« ตอบ #83 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2006, 07:51:24 PM »

มะขิ่น
ชาว อวป.
Hero Member

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

Re: ปลย. 88
« ตอบ #79 เมื่อ: วันนี้ เวลา 04:56:39 PM »   

--------------------------------------------------------------------------------
อ้างจาก: jakrit ที่ วันนี้ เวลา 11:16:20 AM
ขอเสนอคอลัมน์ "ปืนกู้ชาติ" ตามกระแสปัจจุบัน ฝาก วมต. นำเรียน ผอ.อวป. ด้วยครับ .... ตอนนี้น่าจะมีเข้าคิว ๓ กระบอกแล้ว เดี๋ยวกระบอกอื่น ๆ น่าจะตามมา 

--------------------------------------------------------------------------------

หวังว่ายัง คงเหลือ อยุ่บ้างนะครับ คงไม่ขายรับทานหมดเหมือน สำนักงาน....แห่งหนึ่ง ที่ส่งขายสมบัติชาติออกนอกขาย รับประทานกันพุงกางไปแล้ว หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
COMBAT 85
ทำความดีเป็นศรีแก่ตน.
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 1

จงทำแต่ความดี เพื่อเป็นมงคลชีวิต.

« ตอบ #84 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2006, 07:54:29 PM »

หากได้ปืน FN ปลก.05 นาโต้ มาประกบคู่กับ ปลยบ.88 น่าจะเป็นมวยที่ถูกคู่กันมาก รุ่นเฮฟวี่เวทด้วยกันครับ.

05 นาโต้  ....น่าสนครับ...คุณพ่อเคยเล่าให้ฟังสมัยเป็นตำรวจท่านเคยใช้ครับ...เอ...ท่านใดพอมีข้อมูล  ช่วย....เสริมด้วยนะครับ...ขอบคุณครับ... Smiley

รู้รัก สามัคคี ทำความดีเพื่อประเทศไทย.
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

« ตอบ #85 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2006, 07:57:55 PM »

มะขิ่น
ชาว อวป.
Hero Member

Re: ปลย. 88
« ตอบ #79 เมื่อ: วันนี้ เวลา 04:56:39 PM »   

อ้างจาก: jakrit ที่ วันนี้ เวลา 11:16:20 AM
ขอเสนอคอลัมน์ "ปืนกู้ชาติ" ตามกระแสปัจจุบัน ฝาก วมต. นำเรียน ผอ.อวป. ด้วยครับ .... ตอนนี้น่าจะมีเข้าคิว ๓ กระบอกแล้ว เดี๋ยวกระบอกอื่น ๆ น่าจะตามมา 

หวังว่ายัง คงเหลือ อยุ่บ้างนะครับ คงไม่ขายรับทานหมดเหมือน สำนักงาน....แห่งหนึ่ง ที่ส่งขายสมบัติชาติออกนอกขาย รับประทานกันพุงกางไปแล้ว หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

คุณat75 คลิก ช่องอ้างถึงแบบผมสิครับ

การจัดวางคอลัมน์ที่โพส จะน่าอ่านมากกว่าที่ทำอยู่

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
peedta - รักในหลวง
ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 124

« ตอบ #86 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2006, 08:38:11 PM »

สนับสนุนต็มที่เลยครับ อ่านกระทู้นี้แล้วนึกถึงบรรยากาศเก่าๆสมัยเป็นนักเรียน  หลงรัก

อยู่เพื่อตัว        อยู่แค่สิ้นลม  
     อยู่เพื่อสังคม    อยู่คู่ฟ้าดิน
      www.gingamegun.com
at75
Hero Member

คะแนน 99

« ตอบ #87 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2006, 08:43:36 PM »

ÁТÔè¹
ªÒÇ ÍÇ».

ÍÍ¿äŹì

à¾È:
¡ÃзÙé: 7909

"·ËÒÃá¡èäÁèÁÕÇѹµÒ áµè¨Ð¤èÍÂæàÅ×͹ËÒÂä»"

Re: »ÅÂ. 88
« µÍº #79 àÁ×èÍ: Çѹ¹Õé àÇÅÒ 04:56:39 PM »

ÍéÒ§¨Ò¡: jakrit ·Õè Çѹ¹Õé àÇÅÒ 11:16:20 AM
¢ÍàʹͤÍÅÑÁ¹ì "»×¹¡ÙéªÒµÔ" µÒÁ¡ÃÐáʻѨ¨ØºÑ¹ ½Ò¡ ÇÁµ. ¹ÓàÃÕ¹ ¼Í.ÍÇ». ´éǤÃѺ .... µÍ¹¹Õé¹èÒ¨ÐÁÕà¢éÒ¤ÔÇ ó ¡Ãк͡áÅéÇ à´ÕëÂÇ¡Ãк͡Í×è¹ æ ¹èҨеÒÁÁÒ

ã¨àÂç¹æ¤ÃѺ..........

Thomson ÂѧËÒäÁèä´é¤ÃѺ...........·ÃÒºáµèÇèÒà¢éÒ¤ÅѧãË­èä»ËÁ´áÅéÇ

ËÇѧÇèÒÂѧ ¤§àËÅ×Í ÍÂØèºéÒ§¹Ð¤ÃѺ ¤§äÁè¢ÒÂÃѺ·Ò¹ËÁ´àËÁ×͹ Êӹѡ§Ò¹....áËè§Ë¹Öè§ ·ÕèÊ觢ÒÂÊÁºÑµÔªÒµÔÍÍ¡¹Í¡¢Ò ÃѺ»Ãзҹ¡Ñ¹¾Ø§¡Ò§ä»áÅéÇ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

¤Ø³at75 ¤ÅÔ¡ ªèͧÍéÒ§¶Ö§áºº¼ÁÊÔ¤ÃѺ

¡ÒèѴÇÒ§¤ÍÅÑÁ¹ì·Õèâ¾Ê ¨Ð¹èÒÍèÒ¹ÁÒ¡¡ÇèÒ·Õè·ÓÍÂÙè

เรียนท่าน มะขิ่นครับ เวลาคลิกแล้ว ตัวที่อ้างถึงกลายเป็นภาษาต่าดาวเลยครับ  อย่างที่เห็นครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
Hero Member
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

« ตอบ #88 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2006, 08:47:36 PM »

อ้าวเป็นงั้นไป..........

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #89 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2006, 08:58:57 PM »

05 นาโต้  ....น่าสนครับ...คุณพ่อเคยเล่าให้ฟังสมัยเป็นตำรวจท่านเคยใช้ครับ...เอ...ท่านใดพอมีข้อมูล  ช่วย....เสริมด้วยนะครับ...ขอบคุณครับ... Smiley
ไม่มีข้อมูล 05นาโต้ครับ มีแต่ ข้อมูล M101A1 ครับ
ขนาด กระสุน 105 มม.
ระยะยิงไกลสุด 11 กม.
รัศมีฉกาจ 50 ม.
รัศมีอันตราย 100 ม.
ใช้คนยิง 7 คนต่อหนึ่งกระบอก (ถ้าจำไม่ผิด)
หุๆ อย่าโมโห น๊ะครับ ที่พาไปซ๊ะไกลเลย

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9 10
  พิมพ์