เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 12:23:40 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องแว่น RUDY PROJECT ครับ  (อ่าน 16502 ครั้ง)
Tomcat
Full Member

คะแนน 3

« เมื่อ: สิงหาคม 06, 2005, 07:54:13 PM »

รบกวนถามพี่ๆเพื่อนๆหน่อยครับว่าโครงแว่นรุ่นใดเหมาะกับใบหน้าคนไทย ทางร้านและนำรุ่น RYDON ร้านบอกว่ามีคนที่ยิงปืนมาซื้อกันหลายคน แต่ผมคิดว่า RYDON SX เหมาะกว่า (เพราะใบหน้าผมเล็ก ดูจากเวปนะครับ) แบบว่าคน ตจว.ก็ลำบากอย่างนี้ละครับ ไม่ได้ขึ้นไปดูด้วยตนเอง ตั้งใจจะสั่งทางไปรษณีย์ เลนส์ควรจะใช้แบบใด สีใด ความเห็นเท่าที่ดูจากการเปรียบเทียบ ผมว่า Golf 100 มองเห็นชัดดี รบกวนพี่ๆ เพื่อนๆ ช่วยแนะนำด้วยครับโดยเฉพาะคุณต้น Tony วันก่อนมีโอกาศเจอตัวเป็นๆ เอ๊ยไม่ใช่ตัวจริงดูหนุ่มกว่าในภาพที่โพสต์มากเลยนะครับ

ทำวันนี้ให้ดีที่สุด
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2005, 08:00:32 PM »

เรื่องแว่น.....เรื่องของ Rudy Project นี่....ท่านถามถูก web แล้วครับ

ต้องท่านจาเล็ง....กาโบวววว์.....ครับ
ขานี้....เค้าเชี่ยว....เลยล่ะครับ....ไม่นับแต่เฉพาะ Rudy เท่านั้นนะครับ....

ไม่ว่า...จะเป็นแว่น เฉย ๆ หรืออะไร ๆ เกี่ยวกะ แว่น....ท่านจาเล็ง...บอก...ลูกไก่ในกำมือเรยยย์......ล่ะครับ

เคี๊ยก....เมื่อไหร่หนอ...ท่านจาเล็ง...จะเชี่ยว...เรื่องกู้ภัยบ้างน๊า......   เคี๊ยก...(สามที เหมือนพี่สมชายบ้าง)

ผมทราบแต่ว่า...ตัวแทนจำหน่าย Rudy ในประเทศไทยอยู่ที่ชั้น 2  โรงแรมเอเซีย...ถนนราชเทวี...ครับ

จากนิ้ว...ที่จิ้มแป้น....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 06, 2005, 08:21:47 PM โดย 51 » บันทึกการเข้า
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2005, 08:46:10 PM »

สารวัตร เตรียมใว้ยิง IPSC เหรอครับ  ท่าทางจะเอาจริง อิอิ
Tonyman
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

Best Wishes and Many Fast "A's" to You.

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2005, 08:46:57 PM »

รบกวนถามพี่ๆเพื่อนๆหน่อยครับว่าโครงแว่นรุ่นใดเหมาะกับใบหน้าคนไทย ทางร้านและนำรุ่น RYDON ร้านบอกว่ามีคนที่ยิงปืนมาซื้อกันหลายคน แต่ผมคิดว่า RYDON SX เหมาะกว่า (เพราะใบหน้าผมเล็ก ดูจากเวปนะครับ) แบบว่าคน ตจว.ก็ลำบากอย่างนี้ละครับ ไม่ได้ขึ้นไปดูด้วยตนเอง ตั้งใจจะสั่งทางไปรษณีย์ เลนส์ควรจะใช้แบบใด สีใด ความเห็นเท่าที่ดูจากการเปรียบเทียบ ผมว่า Golf 100 มองเห็นชัดดี รบกวนพี่ๆ เพื่อนๆ ช่วยแนะนำด้วยครับโดยเฉพาะคุณต้น Tony วันก่อนมีโอกาศเจอตัวเป็นๆ เอ๊ยไม่ใช่ตัวจริงดูหนุ่มกว่าในภาพที่โพสต์มากเลยนะครับ

คือ รุ่น Rydon SX เนี่ย ผมก็ชอบนะครับเหมาะสำหรับคนหน้าเล็ก  โดนชก โดนชก Grin Grin อย่างผม
และ ผมว่าแว่นยี่ห้อนี่เนี่ย ใช้ได้ทุกรุ่นนะครับ เรื่องการเข้ารับกับหน้าเพราะว่าสามารถดัดได้ทุกชิ้น ให้รับกับหน้าเราได้มากที่สุดครับ
ถ้าถูกใจรูปทรงก็ใช้ได้เลยครับ แต่ถ้าต้องการใช้สำหรับยิงปืนเนี่ย ต้องดูสีเลนส์อีกนิดนึงครับ
เพราะว่าเลนส์แต่ละสีเนี่ย มีคุณสมบัติไม่เหมือนกัน (ดูตารางสีเลนส์ประกอบนะครับ)

คือ เวลามองศูนย์ปืนเนี่ย คือ เหมือนดูรอยต่อระหว่างสีสองสีครับ เช่น สีขาวกับดำ, แดงกับดำ อะไรประมาณนี้น่ะครับ ดังนั้นต้องเลือกเลนส์ที่ให้การมองชัดเจนครับ ซึ่งเลนส์ที่ดีที่สุดเนี่ย (และแพงที่สุด) คือ Polar 3 FX ครับ คือ ได้ทั้ง ตัดแสงจ้า และช่วยให้การมองชัดขึ้นครับ แต่ถ้าเอาให้ดี และราคาเหมาะสม ผมคิดว่าต้องใช้เลนส์ Racing Red ครับ เพราะว่า ช่วยทำให้มองสีต่างๆ ชัดครับ แต่จุดอ่อนมีอย่างเดียวคือ ตัดแสงจ้า ได้น้อยกว่าสีอื่นครับ คือ 28% ตามชาร์ตนะครับ และอีกอันก็ Golf 100 ครับ แต่ว่าสีที่มองจะเพี้ยนไปนิดนึงคับ  Grin

แต่ของที่ผมใช้อยู่เนี่ย ใช้ Laser Gray ครับ พอดีแว่นที่ผมสั่งเนี่ย มีแค่สองสีครับ น้ำตาลกับเทาครับ  Grin

ขอให้ได้แว่นถูกใจนะครับผม  Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 20, 2006, 08:53:32 PM โดย Tonyman » บันทึกการเข้า

We can either find the way or make one.
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2005, 09:44:51 PM »

เลนส์ของ Rudy แปลกครับ ไม่ว่าสีอะไร  ศูนย์หน้าเหล็กแจ่มชัดทุกตัว
ในขณะที่ยี่ห้อโอ  เจ๋งเฉพาะตัวตัด Polarize
ลอง Golf100 ก็ได้  ค่อนข้างใช้ได้กับทุกโอกาส

เอ็ม
Hero Member

คะแนน 14

Good Guy Goes to Heaven, BAD Guy Goes Everywhere.

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2005, 09:53:53 PM »

Rudy นี่อันละเท่าไหร่เหรอครับ

อย่าใช้อารมณ์........... จงใช้อาวุธ
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2005, 10:00:23 PM »

สามพันกว่าบาท ถึงหมื่นห้า
แต่รุ่นที่นิยมกันมาประมาณห้าหกพันครับ

เอ็ม
Hero Member

คะแนน 14

Good Guy Goes to Heaven, BAD Guy Goes Everywhere.

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2005, 10:06:24 PM »

ขอบคุณครับ.............. ตอนนี้จอง ESS กับคุณ Wooddy ไปแล้ว................ คงต้องรออีกสักพักใหญ่ง่ะ

อย่าใช้อารมณ์........... จงใช้อาวุธ
Tomcat
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2005, 10:27:18 PM »

สารวัตร เตรียมใว้ยิง IPSC เหรอครับ  ท่าทางจะเอาจริง อิอิ
ไว้ป้องกันดวงตาครับ Wink Wink Wink
Rudy นี่อันละเท่าไหร่เหรอครับ
สอบถามรุ่นRydon ลดเหลือ6600ครับ
ขอบคุณคุณต้นและคุณอ๋องมาครับ อ้อ ลืมคุณ 51 อีกคนครับที่ให้ข้อมูล

ทำวันนี้ให้ดีที่สุด
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2005, 10:54:09 PM »

ไม่เป็นไรครับ  เพราะผมชอบเรื่องแว่นเหมือนกัน
ผมไม่ค่อยลงทุนและค่อนข้างประหยัดกับของแต่งปืน 
แต่เรื่องแว่นผมซื้อที่ดี ๆ ใส่  และไม่เคยเสียใจครับ

boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2005, 12:23:23 AM »

ไม่เป็นไรครับ เพราะผมชอบเรื่องแว่นเหมือนกัน
ผมไม่ค่อยลงทุนและค่อนข้างประหยัดกับของแต่งปืน
แต่เรื่องแว่นผมซื้อที่ดี ๆ ใส่ และไม่เคยเสียใจครับ

เวลาเก็บใส่กล่องต้องหาโบว์มาผูกด้วยสิครับคุณอ๋อง มีแว่นหลายๆอันจะได้จำได้
ผมพยายามเก็บตังกัดฟันซื้อมาใช้สักอันเหมือนกัน ตอนนี้ใข้Wiley X รู้ได้ถึงความแตกต่างกับแว่นราคาถูกๆที่เคยใช้มา  คิดว่าRudy คงใช้ได้ดีมากขึ้นไปอีก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 07, 2005, 12:34:49 AM โดย boon » บันทึกการเข้า
Tonyman
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

Best Wishes and Many Fast "A's" to You.

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2005, 04:56:42 PM »

แวะเอาของผมมาให้ดูครับ  Grin

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 08, 2005, 04:58:28 PM โดย Tonyman » บันทึกการเข้า

We can either find the way or make one.
Tonyman
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2005, 04:59:08 PM »

Grin

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 08, 2005, 05:02:50 PM โดย Tonyman » บันทึกการเข้า

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2005, 05:05:29 PM »

แพ็คลงกล่อง Grin Grin Grin Grin  ส่งมาอย่างดี Grin Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2005, 05:24:04 PM »

เวลาเก็บใส่กล่องต้องหาโบว์มาผูกด้วยสิครับคุณอ๋อง มีแว่นหลายๆอันจะได้จำได้
ผมพยายามเก็บตังกัดฟันซื้อมาใช้สักอันเหมือนกัน ตอนนี้ใข้Wiley X รู้ได้ถึงความแตกต่างกับแว่นราคาถูกๆที่เคยใช้มา  คิดว่าRudy คงใช้ได้ดีมากขึ้นไปอีก

แว่นแต่ละอันผมใช้จุดประสงค์แตกต่างกันครับ จึงไม่ต้องทำเครื่องหมาย
ก่อนใช้ Oakley ผมก็เคยใช้ Willey X มาก่อนครับ  ซื้อตรงจากร้านใน CA   รวมค่าส่งเบ็ดเสร็จประมาณร้อยเหรียญ
เหมือนกันครับ ตอนนั้นเพิ่งรู้ว่าแว่นดี ๆ มันเป็นยังไง

หน้า: [1] 2 3 4 5
  พิมพ์