เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 18, 2024, 09:28:45 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คดีเตือนใจผู้ปกครอง! พี่ชายเล่นซน ทำปืนลั่นน้องดับ  (อ่าน 2731 ครั้ง)
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2008, 09:08:56 AM »

เศร้า...เฮ้อ........ เศร้า

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

รวมเวลาที่อยู่ในระบบ: 555 วัน 5 ชั่วโมง 55 นาที

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2008, 09:17:54 AM »

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

บางโพ 5
ฮิวโก้
Hero Member

คะแนน 118

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2008, 10:01:01 AM »

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวผู้สูญเสียด้วยครับ ไหว้

อย่าคิดว่าตัวเองเก่ง...ยังมีคนที่เก่งกว่าเรานักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริงนะ อึ๊บๆ
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2008, 10:02:12 AM »

น่าสงสารมากๆครับ

BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2008, 10:08:43 AM »

ถ้าเก็บแบบ คนที่เล่นปืน จริง ๆ เก็บ ผมว่า มันมีโอกาสเกิดได้น้อยถึงน้อยที่สุด เลยครับ ...นี่เล่นเอาปืนไปซ่อนในกองฟืน ...โอ้ย.....ทำไปได้ยังไง....สงสารเด็ก ครับ...

ของผมเก็บปืนแยกลูก แยกแม่ ครับ ...โดยคัดลูกออกแม็กซ์ แยกเก็บอีกต่างหาก ...และอีกอย่าง ผมก็สอนให้ลูกและคนในครอบครัว ให้มีความรู้เรื่องปืน ...เพราะฉะนั้น ..จึงไม่เคยมีใครยุ่งกับปืนผม นอกจากผมจะอนุญาตเท่านั้นครับ
Major
ก็แค่.....?
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 255

ดวงชีวัน นั้นเรายอม พร้อมจะพลี

« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2008, 10:18:30 AM »

ก่อนอื่นต้องขอแสดงความเสียใจกับผู้สูญเสียด้วยครับ ๖ ขวบ กำลังน่ารักเลย

ถ้าเก็บแบบ คนที่เล่นปืน จริง ๆ เก็บ ผมว่า มันมีโอกาสเกิดได้น้อยถึงน้อยที่สุด เลยครับ ...นี่เล่นเอาปืนไปซ่อนในกองฟืน ...โอ้ย.....ทำไปได้ยังไง....สงสารเด็ก ครับ...
 ของผมเก็บปืนแยกลูก แยกแม่ ครับ ...โดยคัดลูกออกแม็กซ์ แยกเก็บอีกต่างหาก ...และอีกอย่าง ผมก็สอนให้ลูกและคนในครอบครัว ให้มีความรู้เรื่องปืน ...เพราะฉะนั้น ..จึงไม่เคยมีใครยุ่งกับปืนผม นอกจากผมจะอนุญาตเท่านั้นครับ

ถ้าเอาความตามความเข้าใจ เก็บในกองไม้ ก็น่าจะเป็นอาวุธผิดกฎหมาย กระมังครับ ถ้าตามต่างจังหวัด มักจะเก็บกันแบบนี้เท่าที่ทราบ

บางทีก็ใช้วิธีฝังดินกันก็มี  ยังไง เสีย ก็น่าที่จะเป็นอุธาหรณ์ได้เป็นอย่างดีที่เดียวครับผม

ด้วยความเคารพ

ผิดหวังแล้วหวังใหม่ไม่ลดละ            หวังเพื่อจะผิดหวังในครั้งใหม่
แล้วเราก็ผิดหวังสมดังใจ                 เราจึงไม่ผิดหวังสักครั้งเดียว
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์