เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 12:26:56 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มือใหม่ จองปืน  (อ่าน 1536 ครั้ง)
Geoman
Jr. Member
**

คะแนน 3

« เมื่อ: มิถุนายน 18, 2008, 08:29:21 AM »

Smiley สวัสดีครับ ผมของฝากเนื้อฝากตัวเป็นสมาชิกใหม่ด้วยคนนะครับ ผมอยากจะสอบถามพี่ที่เคยจองปืนกันหน่อยครับ เมื่อวานผมไปจองปืน Glock 19 ที่ร้านแถวๆหลังวังครับ ทางร้านบอกว่า Lot ที่จะมาเป็นโควต้าต่างจังหวัด ผมอยากจะทราบว่าถ้าใบ ป4 ออกที่ กทม แล้วเลขทะเบียนปืนที่ระบุลงใน ป4 จะเป็นเลขต่างจังหวัดด้วยรึเปล่าครับ พี่ๆคงไม่งงกับคำถามผมนะครับ ขอขอบคุณครับ
tonyja
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2008, 08:32:29 AM »

ถ้ายืนยันเอาปืนกับร้านนั้น ป4 คงเป็นต่างจังหวัดตามนั้นครับผม   glockผมก็ไม่ใช่ทะเบียน กทม 
ฺฅนเมืองชล*รักในหลวงมาก
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2008, 09:00:06 AM »

ถ้าผมจำไม่ผิดนะ  ร้านปืนแต่ละร้าน ใน1ปีจะมีโควต้าให้สั่ง ปืนสั้น 30 กระบอก ปืนยาว 50 กระบอก
ปืนมันถึงแพงไง  ฉนันร้านปืนในกรุงเทพ จึงไปซื้อปืนโควต้า ร้านต่างจังหวัดมา
พอเราไปจอง ทางร้านก็จะบอกให้เราขอ ป3 ระบุจังหวัดที่ทางร้านไปซื้อโคต้ามา  พอป4 ออกก็ตามจังหวัดนั้น
 Grin
NewKLF
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2008, 09:11:01 AM »

Smiley สวัสดีครับ ผมของฝากเนื้อฝากตัวเป็นสมาชิกใหม่ด้วยคนนะครับ ผมอยากจะสอบถามพี่ที่เคยจองปืนกันหน่อยครับ เมื่อวานผมไปจองปืน Glock 19 ที่ร้านแถวๆหลังวังครับ ทางร้านบอกว่า Lot ที่จะมาเป็นโควต้าต่างจังหวัด ผมอยากจะทราบว่าถ้าใบ ป4 ออกที่ กทม แล้วเลขทะเบียนปืนที่ระบุลงใน ป4 จะเป็นเลขต่างจังหวัดด้วยรึเปล่าครับ พี่ๆคงไม่งงกับคำถามผมนะครับ ขอขอบคุณครับ

เลขทะเบียนปืนต้องเป็นเลขของต่างจังหวัดครับ ร้านปืน กทม. จะดำเนินการส่ง ป.3 ของเราไปให้ร้านปืนใน ตจว. ที่ได้โควต้าดำเนินการแล้วส่งใบคู่มือปืนกลับมาให้เรา เพื่อไปขอออกใบ ป.4 ใน กทม. ครับ
kai850
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 38

เรารักในหลวงครับ

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2008, 09:17:02 AM »

เลขทะเบียนปืนต้องเป็นเลขของต่างจังหวัดครับ ร้านปืน กทม. จะดำเนินการส่ง ป.3 ของเราไปให้ร้านปืนใน ตจว. ที่ได้โควต้าดำเนินการแล้วส่งใบคู่มือปืนกลับมาให้เรา เพื่อไปขอออกใบ ป.4 ใน กทม. ครับ
  ตามนั้นครับ หลงรัก หลงรัก

<a href="http://graphics-comment.blogspot.com" target="_blank">Goodnight comments" title="Goodnight comments[/url]<p><a href="http://graphics-comment.blogspot.com" target="_blank">comments hi5 ฮิต![/url]
MR.LONELY
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2008, 09:26:46 AM »

ไม่ทราบจองที่ร้านไหนครับ สนใจ GLOCK 19 เหมือนกัน pm มาก็ได้นะครับ
paisan2
ไม่มีคำว่าหมดหวังตราบใดที่ยังมีลมหายใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 73

เรารักในหลวง

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2008, 09:32:44 AM »

ไม่ต้องกังวลครับทางร้านเขาจะจัดการให้อยู่แล้ว.....พอเสร็จสิ้นขั้นตอนทุกอย่างปืนกระบอกนั้นก็จะถูกตัดโอนมา
อยู่ใน กทม.เรียบร้อย ...ใบ ป.4 ก็ออกที่วังไชยา กทม. ......มีอย่างเดียวที่เป็นต่างจังหวัดคือเลขทะเบียนที่ตอกบนตัวปืน
ผมเองก็ซื้อปืนต่างจังหวัดหลายกระบอกชอบด้วยเพราะตอกเลขได้สวยงามประทับใจ

ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน
Kuma
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 5

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2008, 09:47:56 AM »

ผมก้อมีป.4 ซื้อจากร้านต่างจังหวัดครับ
Geoman
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2008, 10:44:07 AM »

Smileyขอบพระคุณพี่ๆที่ให้ข้อมูลทุกท่านครับ ผมจะได้กระจ่างสักที  Smiley
หน้า: [1]
  พิมพ์