เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 26, 2024, 10:17:36 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รับใบป.3+ต่อบัตรประชาชนที่วังไชยา  (อ่าน 2105 ครั้ง)
นาย ช้างยิ้ม
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 118

« เมื่อ: มิถุนายน 18, 2008, 09:42:36 AM »

จะไปรับใบป.3ที่วังไชยา คุ้นๆว่าฝ่ายทะเบียนราษฎรก้ออยู่ที่วังไชยาด้วย  เลยกะว่ารับใบป.3เสร็จจะต่อบัตรประชาชนไปทีเดียวเลย ท่านใดมีข้อมูลเรื่องนี้บ้างครับ ไหว้
rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2008, 03:01:43 PM »

บัตรประชาชนต่ออายุหรือเปลี่ยนบัตรได้ทั่วประเทศแล้วครับ
นาย ช้างยิ้ม
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 118

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2008, 10:10:31 PM »

ขอบคุณมากครับ Wink
 รู้สึกดีมากๆเลยครับ ที่เพื่อนสามชิกให้ความช่วยเหลือทุกครั้งเลย ไหว้
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2008, 10:12:34 PM »

ขออนุญาตถามว่า ถ้าบัตรประชาชนหายไปนานแล้ว   จะขอใหม่ต้องทำอย่างไรบ้าง  และจะยุ่งยากไหมครับ
นายขม รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 99

ที่ว่างปลายปากกระบอกปืน

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2008, 10:39:58 PM »

ขออนุญาตถามว่า ถ้าบัตรประชาชนหายไปนานแล้ว   จะขอใหม่ต้องทำอย่างไรบ้าง  และจะยุ่งยากไหมครับ

ไม่ต้องทำแล้วมั้งพี่   Grin Grin Grin ไหว้

ผมจ่ายภาษีให้มาดูแลรักษาบ้านเมือง ไม่ใช่ให้มายืนดูคนเผาบ้านเผาเมือง
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2008, 11:14:17 PM »

ขออนุญาตถามว่า ถ้าบัตรประชาชนหายไปนานแล้ว   จะขอใหม่ต้องทำอย่างไรบ้าง  และจะยุ่งยากไหมครับ

ไม่ต้องทำแล้วมั้งพี่   Grin Grin Grin ไหว้

ผมว่าน่าจะต้องไปแจ้งความก่อนนะครับ  แล้วถึงค่อยไปทำใหม่ อ๋อย

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2008, 11:41:15 PM »

เดี๊ยวนี้รู้สึกว่าจะไม่ต้องไปแจ้งความแล้วครับพี่ ไปอำเภอ(ตามที่อยู่ทะเบียนบ้าน)แจ้งหายขอทำใหม่ได้เลยครับ

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2008, 11:45:36 PM »

ต้องบินกลับมาเมืองไทยก่อนครับ แจ้งความหายในเมืองไทยแล้ว ค่าปรับ 20 บาทที่เขตเลย เดี๋ยวนี้ ONE STOP ครับที่เขตเร็วมาก แต่ต้องนั่งเครื่องมาซิครับ ครึ่งโลกเชียวนะครับ ค่าเครื่องบินแพงหลายเท่าของค่าปรับ สงสัยว่าได้โอกาสพักผ่อนเมืองไทยแล้วครับ Grin Grin Grin Grin
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2008, 12:16:53 AM »

ขอบคุณหลายๆทุกคำตอบครับ   ไปคราวหน้า ( วีซ่าออกยาก) จะไปทำครับ
เดี๋ยวแจ้งความทางอินเทอร์เน็ตกับ รองฯป้อมไว้ก่อนเลย  อิอิ
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2008, 12:32:40 AM »

ต้องบินกลับมาเมืองไทยก่อนครับ แจ้งความหายในเมืองไทยแล้ว ค่าปรับ 20 บาทที่เขตเลย เดี๋ยวนี้ ONE STOP ครับที่เขตเร็วมาก แต่ต้องนั่งเครื่องมาซิครับ ครึ่งโลกเชียวนะครับ ค่าเครื่องบินแพงหลายเท่าของค่าปรับ สงสัยว่าได้โอกาสพักผ่อนเมืองไทยแล้วครับ Grin Grin Grin Grin

ผมเสีย 50 บาทครับ...Cheesy
rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2008, 12:35:11 AM »

ขอบคุณหลายๆทุกคำตอบครับ   ไปคราวหน้า ( วีซ่าออกยาก) จะไปทำครับ
เดี๋ยวแจ้งความทางอินเทอร์เน็ตกับ รองฯป้อมไว้ก่อนเลย  อิอิ

สงสัยวีซ่ามาดามออกยากหรือครับ ชวนมาด้วยเลยครับ น้ารองป้อมแกใช้เวลารับแจ้งความนานข้ามคืนแน่ครับ  Grin Grin Grin Grin
rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2008, 12:36:30 AM »

หมอรุต เสียเกินราคาคนเดียวครับ คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2008, 12:40:22 AM »

หมอรุต ให้สินบนเจ้าหน้าที่คร้าบ  อิอิ
ขอบคุณหลายๆทุกคำตอบครับ   ไปคราวหน้า ( วีซ่าออกยาก) จะไปทำครับ

สงสัยวีซ่ามาดามออกยากหรือครับ ชวนมาด้วยเลยครับ น้ารองป้อมแกใช้เวลารับแจ้งความนานข้ามคืนแน่ครับ  Grin Grin Grin Grin
งดออกวีซ่า  ไม่มีกำหนด เลยอดซ่าเลย เศร้า Cry Undecided Embarrassed   คิดถึงน้องโอใจจะขาดรอนๆ  น้องโออย่าลืมพี่นะจ๊ะ  อย่าหลงคารมหมอรุตนะจ๊ะ
rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2008, 12:59:49 AM »

[/quote]
งดออกวีซ่า  ไม่มีกำหนด เลยอดซ่าเลย เศร้า Cry Undecided Embarrassed   คิดถึงน้องโอใจจะขาดรอนๆ  น้องโออย่าลืมพี่นะจ๊ะ  อย่าหลงคารมหมอรุตนะจ๊ะ
[/quote]

ว้า....แต่ไม่เป็นไรได้ของขวัญเป็นสิ่งที่ชอบแล้วนี่ครับ  คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก
หน้า: [1]
  พิมพ์