เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 25, 2024, 08:17:12 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านผู้รู้โปรดชี้แนะ บราวนิ่ง A5 ????  (อ่าน 5526 ครั้ง)
bermrote
Jr. Member
**

คะแนน 2

« เมื่อ: มิถุนายน 18, 2008, 02:10:28 PM »

ไหว้ ขอความอนุเคราะห์  ช่วยพิจารณาประกอบคำชี้แนะครับ   ไหว้
                       ปืนบราวนิ่ง A5 (เป็นรุ่นลำกล้อง 29 นิ้ว ไม่มีหลังสะพาน ไม่มีการแกะสลักลาย )หากซื้อโอนมาในราคา 18.5K สภาพปืนค่อนข้างเก่าเก็บ ซัก 60-70%(รุ่นผลิต ปี 1929 เทียบจากหมายเลขติดมากับปืน 8XXXX ) และหากจะทำการเปลี่ยนพานท้าย กระโจมมือใหม่ รมดำใหม่ เปลี่ยน/ซ่อมอะไหล่บางชิ้น ช่างประเมินค่าใช้จ่ายประมาณ 15K -17 K รวมค่าใช้จ่ายประมาณ 33Kขึ้น  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน   เรียนสอบถามท่านผู้รู้ครับว่า  ราคาในการดูแลมีความเหมาะสมมั้ยครับ กับราคาที่มีการซื้อขายกันในท้องตลาดปืนมือ 2 ครับ  เห็นควรประการใด รบกวนผู้รู้ทุกท่านชี้แนะความกระจ่างด้วยครับ  เพื่อที่จะได้ตัดสินใจซื้อ และดำเนินการซ่อมบำรุงครับ                                   ขอบคุณครับ
bermrote
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2008, 02:14:38 PM »

ขอเพิ่มรูปเพื่อข้อมูลที่ชัดเจนครับ  ไหว้
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2008, 02:22:05 PM »

ถ้ารูปนี้เป็นตัวจริง  ไม่ต้องทำไรนอกจากทำความสะอาดครับ
รุ่น A-5 ธรรมดาหรือ Magnum ครับ คิดว่ธรรมดา 
STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2008, 02:23:54 PM »

ราคามือสองสภาพดี ตอนนี้อยู่ราว 30-40k ถ้าซ่อมแล้วสภาพสวย แต่จ่ายไปไม่เกิน 35k ผมว่าคุ้มพอสมควร...........

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
☆ *~PLOY~* ☆
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2008, 02:34:58 PM »

กระบอกนี้ผมซ่อมเเล้วครับเพราะสนิทจากน้ำทะเลกินลึกมากหมดไปไม่เกิน5000ยังงงอยู่ว่าทำไมถูกจังเเต่รอนานมากครับ.............. ไหว้ ไหว้ ไหว้

[URL=h
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2008, 02:50:11 PM »

ปืนที่ดี  อยากลองยิงนะครับ.....  เยี่ยม

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2008, 03:06:53 PM »

จากรูปสภาพยังสวยอยู่เลยครับ อย่าไปทำอะไรเลยครับ ทำความสะอาดบริหารกลไกก็เพียงพอแล้ว
ยินดีด้วยครับได้มาราคาดี  หลงรัก

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
bermrote
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2008, 03:16:52 PM »

ไหว้ ( รูปที่แนบมา เป็นปืนรุ่นนี้ครับ )ตัวจริงสภาพเก่าเก็บเลยครับ  ตรวจดูแล้ว เจอปัญหาเวลาดึงลูกเลื่อนแล้ว ลูกเลื่อนไม่ค้างครับ  สงสัยว่าคงจะมีสลักตัวใดหักครับ  พานท้าย กับกะโจมมือมีรอยแตก  ควรจะเก็บสภาพเดิม หรือว่าจะทำใหม่ดีครับ   Huh Huh Huh
  ขอขอบคุณข้อมูลที่ดีๆ ครับ ไหว้
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2008, 03:24:50 PM »

ถ้าจะยิง ควรจะบูรณะครับ

ไม้แตก ๆ เดี๋ยวได้เลือด

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2008, 03:39:11 PM »

ปืนยาวลูกซอง รมดำทั้งกระบอกประมาณ 3500 ทำพานท้ายกับกระโจม ไม่เกิน 700 ครับ..............ร้านซ่อมแถวหลังวัง ราคาประมาณนี้

ผมเคยทำมา ราคาไม่รวมการซ่อมหรืออะไหล่อื่นๆนะครับ

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2008, 03:50:21 PM »

ทำพานท้ายกับกระโจม ไม่เกิน 700 ครับ----
ทำพานท้ายกับกระโจม ไม่เกิน 700 ครับ

ของ A-5 นี่ผมซื้อกระโจมมือกับพานท้ายรุ่น Magnum มา ชุดละ 10 เท่าของที่เสธทำเลยครับ  แหงะ Sad
bermrote
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2008, 04:01:25 PM »

ไหว้  ผมสอบถามข้อมูลของพานท้ายและกระโจมมือ ทำใหม่ 5000 ค่ารมดำ 3500 ครับ
จากหมายเลขตัวปืน 8xxxx ผลิตมาน่าจะ 79 ปี (ดูข้อมูลจากในเวบครับ) รูปภาพที่ผมแนบมาน่าจะเป็นรุ่นอะไรครับ สามารถยิงลูกขนาดใดครับ(เพื่อความปลอดภัย) เพราะปืนเก่ามากแล้วครับ   ผมควรที่จะปรับปรุงใหม่ หรือว่าคงสภาพเดิมดีครับ เพราะผมเองอยู่ต่างจังหวัด ไม่สะดวกที่จะติดต่อกับทางร้านซ่อมโดยตรง ได้แต่โทรสอบถามข้อมูลครับ  ขอบคุณครับ ไหว้
tchaing
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2008, 04:59:45 PM »

ไหว้  ผมสอบถามข้อมูลของพานท้ายและกระโจมมือ ทำใหม่ 5000 ค่ารมดำ 3500 ครับ
จากหมายเลขตัวปืน 8xxxx ผลิตมาน่าจะ 79 ปี (ดูข้อมูลจากในเวบครับ) รูปภาพที่ผมแนบมาน่าจะเป็นรุ่นอะไรครับ สามารถยิงลูกขนาดใดครับ(เพื่อความปลอดภัย) เพราะปืนเก่ามากแล้วครับ   ผมควรที่จะปรับปรุงใหม่ หรือว่าคงสภาพเดิมดีครับ เพราะผมเองอยู่ต่างจังหวัด ไม่สะดวกที่จะติดต่อกับทางร้านซ่อมโดยตรง ได้แต่โทรสอบถามข้อมูลครับ  ขอบคุณครับ ไหว้
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2008, 06:34:52 PM »

ทำพานท้ายกับกระโจม ไม่เกิน 700 ครับ----
ทำพานท้ายกับกระโจม ไม่เกิน 700 ครับ

ของ A-5 นี่ผมซื้อกระโจมมือกับพานท้ายรุ่น Magnum มา ชุดละ 10 เท่าของที่เสธทำเลยครับ  แหงะ Sad

หมายถึงทำผิวใหม่ครับ ................ซื้อใหม่เหยียบหมื่น สำหรับรุ่นนี้

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2008, 06:54:17 PM »

หมายถึงทำผิวใหม่ครับ ................ซื้อใหม่เหยียบหมื่น สำหรับรุ่นนี้
ขอบพระคุณครับที่แจ้งให้ทราบ ขอบคุณครับ..  คุณมะขิ่นสบายดีนะครับ
หน้า: [1] 2
  พิมพ์