เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 04:28:25 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: บุคคลทั่วไปขออนุญาตซื้อ11มม.  (อ่าน 13761 ครั้ง)
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #90 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2008, 09:14:20 PM »

เราก็รู้ว่า อะไร ที่ช่วยให้ง่าย
อย่าไปฝืนกฎดินกฎฟ้า
ท่านจขกท ทำถูกแล้วครับ ท่านปฎิบัติตามกฎธรรมชาติ ซึ่งพระเจ้าตั้งขึ้น
ใครจะฝืนกฎศักดิ์สิทธินี่ ก็ย่อมจะลำบาก

กลัวไม่มีใครรู้   กลัวไม่มีใครเห็น   กลัวไม่มีใครสนใจเหรอจึงต้องบอกกล่าวให้ได้รู้ที่มา
ahu
กฎหมายทำให้เสมอภาค ปืนทำให้เท่าเทียม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 162

« ตอบ #91 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2008, 10:21:22 PM »

เราก็รู้ว่า อะไร ที่ช่วยให้ง่าย
ท่านจขกท ทำถูกแล้วครับ ท่านปฎิบัติตามกฎธรรมชาติ ซึ่งพระเจ้าตั้งขึ้น
ใครจะฝืนกฎศักดิ์สิทธินี่ ก็ย่อมจะลำบาก

ทุกอย่างมนุษย์สร้างขึ้น และยกเลิกได้โดยมนุษย์.......แต่ปัญหาของคุณคือ กำลังเป็นที่รังเกียจ

"เศรษฐกิจพอเพียง"     หนึ่งตำบล.......หนึ่งภรรยา  Grin  Grin

มีไว้    หน้าใหญ่....ใจร้อน    นอนวัด
มีไว้    ปลอดภัย....อุ่นใจ    ไกลคุก
fink
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 351

« ตอบ #92 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2008, 03:15:39 AM »

พระเจ้าบอกให้เรารักกันครับ ให้อภัยกัน ไม่ใช่ให้ใต้โต๊ะนะครับ

MadFroG
Si vis pacem para bellum
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 46

Father and Son

« ตอบ #93 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2008, 03:51:38 PM »

ว่าไปนั่นเลย...

สงสัยอ่านนิยายจีนหนักไป...คิก คิก

ผมตกสำรวจข้อความนี้ไปได้ยังไงเนี่ย คิก คิก

เมื่อเกิดวงเล็บ จึงเกิดการก้าวกระโดดทางตรรกะ
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #94 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2008, 04:04:33 PM »

ผมสงสัยจังครับ
ว่า ท่าน UvonKrairiksh ได้เข้ามาอ่านที่ท่านได้โพสท์ไว้แต่ละครั้ง
หรือที่ท่านตอบกระทู้อื่น ๆ แล้วมี่ท่านใดแสดงความคิดเห็นว่าอย่างไรบ้างหรือไม่
ช่วยแสดงตนว่าท่านรับทราบคำตอบ  หรือขอบคุณผู้ตอบบ้างก็น่าจะดีนะครับ

ไม่ได้เข้ามาตอบคำถาม  แต่ถือว่าผมช่วยยกกระทู้  รอคำตอบจากสมาชิกท่านอื่น ๆ ก็แล้วกันนะครับ
ขอบคุณครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
KCharng
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #95 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2008, 04:08:16 PM »

อยากฝากสั้นๆว่า ขอ ป.3 เอกสารครบ ง่ายกว่าที่คิดครับ
ruchi
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 59

« ตอบ #96 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2008, 06:34:06 PM »

อย่างมากก็เลี้ยงข้าว +สุราตามมรรยาท Undecided

ในใจอยากได้สิบ
TIGER_BURAPHA
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #97 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2008, 11:49:01 AM »

ขอบคุณครับ
ปัญหา1หมื่นขอน้อมรับนะครับ
แต่มีปัญหาเพิ่มคือปืนตัวนี้น้องชายผมให้มาใช้ป.3ได้มาเรียบร้อยแล้ว
แต่พาปืนไปตัดออกจากอำเภอเดิมไม่ได้เนื่องจากรับปืนจากสวัสดิการมา
ไม่ได้มีการตอกเลขทะเบียนมาให้เจ้าของที่ซื้อนำไปจัดการตอกเลขเอง
แต่เจ้าของไม่สนใจ(ลืม)ที่จะนำไปตอกทำให้ป.ไม่ยอม
แบบนี้ผมจะนำปืนไปตอกเลขเองแล้วไปให้ตรวจใหม่จะได้ไหม
หรือต้องทำอย่างไรและค่าใช้จ่ายเท่าไหร่รบกวนช่วยเหลือให้ความกระจ่างหน่อยนะครับ
ขอบคุณครับ
ruchi
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 59

« ตอบ #98 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2008, 01:02:15 PM »

ขอบคุณครับ
แต่มีปัญหาเพิ่มคือปืนตัวนี้น้องชายผมให้มาใช้ป.3ได้มาเรียบร้อยแล้ว
แต่พาปืนไปตัดออกจากอำเภอเดิมไม่ได้เนื่องจากรับปืนจากสวัสดิการมา
ไม่ได้มีการตอกเลขทะเบียนมาให้เจ้าของที่ซื้อนำไปจัดการตอกเลขเอง
แต่เจ้าของไม่สนใจ(ลืม)ที่จะนำไปตอกทำให้ป.ไม่ยอม
แบบนี้ผมจะนำปืนไปตอกเลขเองแล้วไปให้ตรวจใหม่จะได้ไหม
หรือต้องทำอย่างไรและค่าใช้จ่ายเท่าไหร่รบกวนช่วยเหลือให้ความกระจ่างหน่อยนะครับ
ขอบคุณครับ
อ้าวยุ่งแล้วนิดๆนะเนี้ย ตอกเองไม่ได้สิต้องนายทะเบียนตอก แล้วปืนสวัสดิการโอนได้ด้วยรึ หรือเป็นรุ่นเก่าที่5ปีก็โอนต่อได้(เก่าก่อนปี38นุ่นมั้งถึงโอนได้)ปืนสวัสดิการรุ่นหลังรู้สึกจะโอนไม่ได้ตลอดชีพนะครับ Sad

ในใจอยากได้สิบ
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #99 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2008, 01:16:11 PM »

ขอบคุณครับ
ขอบคุณครับ

เห็นตั้งกระทู้ถามไปแล้วนี่ครับ....ท่านนาจาก็ได้ให้แนวทางที่ดีที่เหมาะไว้แล้วด้วย

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=58920.msg1490883#msg1490883

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
Xนุ่e Xssษา
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #100 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2008, 01:19:04 PM »

ข้าราชการที่ไม่ดีเป็นแบบนี้มาทุกยุค ทุกสมัย งงเหมื่อนกัน งานก็ไม่หนัก แดดก็ไม่ต้องตาก ฝนก็ไม่เปียก
แล้วทำไมเวลาไปติดต่อต้องขอใต้โต๊ะด้วยนะ (ดีนะที่ไม่ขอบนเตียงอีก) ไหว้
ขอเป็นกำลังใจให้กับข้าราชที่ดี  หลงรัก ช่วยเหลือประชาชน  ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 04, 2008, 07:58:23 PM โดย gun8838 » บันทึกการเข้า
TIGER_BURAPHA
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #101 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2008, 02:03:10 PM »

ขอบคุณครับ
ขอบคุณครับ

เห็นตั้งกระทู้ถามไปแล้วนี่ครับ....ท่านนาจาก็ได้ให้แนวทางที่ดีที่เหมาะไว้แล้วด้วย

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=58920.msg1490883#msg1490883

ใช่ครับ..แต่อยากฟังความเห็นท่านอื่นๆบ้างครับ
เพราะกระทู้นั้นมีผู้แนะนำท่านเดียว
ที่นน่าี่มีผู้รู้เข้ามาดูมากกว่าผมคิดว่าน่าจะได้มีข้อแนะนำเพิ่มเติมให้ผมรู้มากขึ้น
เนื่องจากผมเพิ่งจะเข้ามาที่เวปนี้ไม่นาน
ไม่ค่อยจะรู้ธรรมเนียมปฏิบัติของที่นี่ยังไงถ้าผิดพลาดประการใดฏ้ขออภัยให้ด้วยแล้วกันนะครับ
บางครั้งคำถามอาจจะเด็กๆไปหน่อยสำหรับผู้รู้ในที่นี้แต่ผมก็ไม่ทราบจริงๆแม้ว่าอายุจะขึ้นเลข5แล้วก็ตาม
ยังไงก็ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาให้ความรู้นะครับ..

Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #102 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2008, 02:05:15 PM »

..เพราะว่าท่านนาจาเป็นผู้รู้จริงแล้วครับ ผู้รู้ท่านอื่นเข้ามาดูก็เลยไม่ได้เสริมอะไร

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #103 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2008, 11:41:57 PM »

ข้าราชการเป็นแบบนี้มาทุกยุค ทุกสมัย งงเหมื่อนกัน งานก็ไม่หนัก แดดก็ไม่ต้องตาก ฝนก็ไม่เปียก
แล้วทำไมเวลาไปติดต่อต้องขอใต้โต๊ะด้วยนะ (ดีนะที่ไม่ขอบนเตียงอีก) ไหว้

จริงหรือครับ...

เฉพาะหน้านี้ที่เป็นข้าราชการมาตอบๆกันก็มีสามสี่ท่าน...

ที่ผมรู้จักและแน่ใจว่าไม่รับใต้โต๊ะด้วย...

เวลาจะกล่าวหาอะไรผมอยากให้คิดให้ดีๆก่อนครับ...

ผมรับราชการมาสิบห้าปี ทำงานต่างจังหวัดมาตลอด...

ฝนตกแดดออกก็ต้องไปทำงาน วันหยุดก็ไปทำงาน...

พออ่านเจอความเห็นอย่างนี้แล้ว มันบั่นทอนกำลังใจครับ...

ลองคิดดูสิครับ ว่าครู Babor รับราชการอยู่สามจังหวัดชายแดนภาคใต้หากอ่านเจอจะคิดอย่างไร...
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #104 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2008, 12:21:49 AM »

คนดีมี คนเลวมีครับ

อย่าเหมารวมดีกว่าครับ

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8
  พิมพ์