เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 04:31:05 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: บุคคลทั่วไปขออนุญาตซื้อ11มม.  (อ่าน 13778 ครั้ง)
kaschai
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 1

« ตอบ #105 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2008, 09:23:46 AM »

ผมก็ข้าราชการเหมือนกันครับไม่เคยมีความคิดอยู่ในสมองว่าทำงานต้องมีของมาแลกเปลี่ยนผมมีเงินเดือนทำงานกินเงินเดือนถึงจะไม่มากมายนักแต่ก็มีศักดิ์ศรีครับ มันควรหมดยุคหมดสมัยแล้วนะครับการเรียกเงิน ข้าราชการถ้าพูดถึงความหมายก็เป็นผู้รับใช้ ให้บริการประชาชนนะครับไม่ได้เป็นนาย ประชาชนธรรมดาที่มารับบริการไม่มีอะไรจะเสียนะครับ บอกผู้เรียกเงินไปเลยว่าช่วงนี้งานหากอยากนะครับ ทำงานมาหลายสิบปีถูกไล่ออกไม่คุ้มกันครับ แล้วตนเองกล้าที่จะไปสอนลูกตัวเองหรือครับว่าทำงานต้องซื้อสัตย์ ซื่อตรงกล้าสอนลูกตัวเองหรือเปล่าถ้าทำงานอย่างนั้น
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #106 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2008, 10:33:05 AM »

ข้าราชการเป็นแบบนี้มาทุกยุค ทุกสมัย งงเหมื่อนกัน งานก็ไม่หนัก แดดก็ไม่ต้องตาก ฝนก็ไม่เปียก
แล้วทำไมเวลาไปติดต่อต้องขอใต้โต๊ะด้วยนะ (ดีนะที่ไม่ขอบนเตียงอีก) ไหว้

ผมไม่ได้รับราชการครับ...แต่มีเพื่อนสนิทหลายคนที่รับราชการและผมทราบดีว่าพวกนี้ไม่เคยรับอะไรๆทั้งบนโต๊ะและใต้โต๊ะ....

คนเหล่านี้เสียสละตัวเองเพื่อให้คนไทยได้กินอิ่มนอนหลับ....แลกกับเงินเดือนเพียงน้อยนิด...เมื่อเทียบกับภาคเอกชน....

ผมคิดอยู่เสมอว่า....ประเทศเราโชคดีที่มีคนที่มีอุดมการณ์แน่วแน่มาทํางานเหล่านี้.....ให้พวกเราอยู่ดีมีสุข...

ทุกอาชีพมีทั้งคนดีและคนเลว.....แต่ผมเชื่ออย่างว่า....เรามีคนดีมากกว่าคนเลวเยอะ....ไม่งั้น...เราคงไม่ได้นั่งกันสบายๆแบบนี้ครับ...

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #107 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2008, 12:44:01 PM »

ข้าราชการเป็นแบบนี้มาทุกยุค ทุกสมัย งงเหมื่อนกัน งานก็ไม่หนัก แดดก็ไม่ต้องตาก ฝนก็ไม่เปียก
แล้วทำไมเวลาไปติดต่อต้องขอใต้โต๊ะด้วยนะ (ดีนะที่ไม่ขอบนเตียงอีก) ไหว้

จริงหรือครับ...

เฉพาะหน้านี้ที่เป็นข้าราชการมาตอบๆกันก็มีสามสี่ท่าน...

ที่ผมรู้จักและแน่ใจว่าไม่รับใต้โต๊ะด้วย...

เวลาจะกล่าวหาอะไรผมอยากให้คิดให้ดีๆก่อนครับ...

ผมรับราชการมาสิบห้าปี ทำงานต่างจังหวัดมาตลอด...

ฝนตกแดดออกก็ต้องไปทำงาน วันหยุดก็ไปทำงาน...

พออ่านเจอความเห็นอย่างนี้แล้ว มันบั่นทอนกำลังใจครับ...

ลองคิดดูสิครับ ว่าครู Babor รับราชการอยู่สามจังหวัดชายแดนภาคใต้หากอ่านเจอจะคิดอย่างไร...
เห็นด้วยกับคุณหมอครับ  อ้อ...ตอนนี้ครูเบิ้ลย้ายแล้วครับ  มาช่วยราชการอยู่ใกล้ ๆกับผม
คุณgun8838   ครับ...เอ่อ...ผมทำงานไม่ค่อยได้นั่งโต๊ะครับ  เลยไม่ได้รับใต้โต๊ะ
อีกอย่าง...โต๊ะทำงานผมต้านหน้ากั้นทึบครับ...มันยื่นใต้โต๊ะไม่ได้ครับ 
สงสัยจะต้องให้ช่างรื้อด้านหน้าโต๊ะให้โล่งเสียกระมัง
        พี่น้องข้าราชการอีกหลากหลายสาขา  การปฏิบัติหน้าที่แต่ละวันไม่มีโอกาสทราบ
ได้เลยว่าขากลับจะได้กลับที่พัก  หรือกลับวัด  หรือโรงพยาบาล  หรือชิ้นส่วนร่างกายจะอยู่ครบหรือไม่

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
Xนุ่e Xssษา
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #108 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2008, 08:06:57 PM »

ผมต้องขอกราบอภัยข้าราชการที่ดีทุกๆท่านอย่างจริงใจครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้
 ผมตั้งใจที่จะว่าแต่ข้าราชการที่ไม่ดีซึ่งผมคิดว่าในปัจจุบันก็ยังมีอยู่
kesi2007
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #109 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2008, 08:16:38 PM »

มาอีกแล้วคำถามแบบนี้  ยี๊
^^popo^^
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #110 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2008, 09:07:18 PM »

ที่ตรังก็ตั้ง10000คับ
MC555
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #111 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2008, 08:50:47 PM »

สมุทรปราการ 15,000 ครับ
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #112 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2008, 10:05:22 PM »

ที่ตรังก็ตั้ง10000คับ

อำเภอไหนบอกได้ไหมครับ ผมว่าที่แน่ๆไม่ใช่อำเภอเมืองแน่ครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

หน้า: 1 ... 5 6 7 [8]
  พิมพ์