เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 21, 2024, 10:42:56 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แบตลูกละ 5000  (อ่าน 9692 ครั้ง)
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2008, 08:59:15 PM »

เสี่ยฟู...5000จิ้บๆ...ไปดีก่า

ช่ายๆ.......พาผมไปเลี้ยงหมดไป2-3หมื่น ยังบอกว่าสบายๆเลย........น้าชัย

4FU
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2008, 09:01:36 PM »

ขอบคุณพี่ๆน้าๆมากๆครับที่ช่วยกันให้ความกระจ่าง

ไหนมันประกาศกันโครมๆทาง ทีวีว่าใช้ ดีแม็ก มีแต่ร๊วย มีแต่รวยยยยยยยย

ราคาแบตลูกละ 5000 มันจะมีแต่จนสิครับ น้ำมันก็ลิตรละ 40 กว่าบาท

งั้นเดี๋ยวพรุ้งนี้ต้องเปลี่ยนแบตแล้ว จะไปตามช่างที่ร้านขายแบต ให้เค้ามาเปลี่ยนให้ที่บ้านดีกว่าครับ

เพราะรถสตาท์ไม่ติด พอรถวิ่งได้จะขับไปให้หาช่างที่ศูนย์  ให้มันเติมลมรถให้หน่อย

เดี๋ยวรอรถวิ่งได้ก่อนครับพรุ้งนี้
worth
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2008, 09:03:43 PM »

ขอบคุณพี่ๆน้าๆมากๆครับที่ช่วยกันให้ความกระจ่าง

ไหนมันประกาศกันโครมๆทาง ทีวีว่าใช้ ดีแม็ก มีแต่ร๊วย มีแต่รวยยยยยยยย

ราคาแบตลูกละ 5000 มันจะมีแต่จนสิครับ น้ำมันก็ลิตรละ 40 กว่าบาท

งั้นเดี๋ยวพรุ้งนี้ต้องเปลี่ยนแบตแล้ว จะไปตามช่างที่ร้านขายแบต ให้เค้ามาเปลี่ยนให้ที่บ้านดีกว่าครับ

เพราะรถสตาท์ไม่ติด พอรถวิ่งได้จะขับไปให้หาช่างที่ศูนย์  ให้มันเติมลมรถให้หน่อย

เดี๋ยวรอรถวิ่งได้ก่อนครับพรุ้งนี้

เติมลมแปดร้อย.... Grin Grin

รักเธอ....ประเทศไทย
4FU
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2008, 09:03:58 PM »

เสี่ยฟู...5000จิ้บๆ...ไปดีก่า

ช่ายๆ.......พาผมไปเลี้ยงหมดไป2-3หมื่น ยังบอกว่าสบายๆเลย........น้าชัย

อย่าไปเชื่อครับน้าชัย นังโป้งโม้ครับ
4FU
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2008, 09:05:01 PM »

เติมลมแปดร้อย.... Grin Grin

เติมลม 800 บาท ไม่ช่างก็ไอ้ฟูแล้วละครับงานนี้ มีปากแตกกันแน่
rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2008, 09:06:03 PM »

บริษัทมันรวยอ่ะดิ น้าฟู คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก
k14ladytheone
Full Member

คะแนน 42

THE ONE NEVER DIE

« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2008, 09:06:39 PM »

เป็นความรู้เพิ่มเติมน๊ะค๊ะ รถทุกยี่ห้อมีรับประกันที่ 3 ปีหรือ 100,000 กิโลเมตร หรืออย่างใดจะถึงก่อน
ถ้าติดต่อศูนย์บริการของท่านเพื่อเคลมแบตลูกใหม่แล้วไม่เป็นผลแนะนำให้ท่านติดต่อโดยตรงกับศูนย์บริการลูกค้าสัมพันธ์
ที่ อีซูซุตรีเพชร จะดีกว่านี้มา เพราะเคยเกิดเหตุเช่นนี้เหมือนกัน
peedta - รักในหลวง
ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 124

« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2008, 09:07:15 PM »

.... ขออนุญาตครับ  ใช้ยี่ห้ออะไรก็ได้ครับ  ดูว่า 12 โวลท์ และแอมป์เท่าของเดิมครับ
      ลูกละ 5000 มันเกินไปครับ คงคิดค่าบริการเปลี่ยนใส่ให้ถึงบ้าน มั้งครับ
      เมื่อต้นปี ผมพึ่งเปลี่ยนใส่ toyota d4d ของผม เป็นยี่ห้อ panasonic 85 แอมป์
     ราคา 2200 บาทเองครับ  พร้อมบริการเปลี่ยนให้ถึงบ้านเลยครับ ตรวจเช็คระบบไฟช้าทให้ด้วย
     ร้านอยู่แถว สุทธิสารครับ ....... 

อยู่เพื่อตัว        อยู่แค่สิ้นลม  
     อยู่เพื่อสังคม    อยู่คู่ฟ้าดิน
      www.gingamegun.com
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2008, 09:10:40 PM »

เห็นว่าแบตเก่าเทิร์นได้เป็นพัน

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
tube
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2008, 09:10:50 PM »

ผมตอบตามความรู้เรื่องไฟๆ(แต่โง่เรื่องรถๆ)แบตสิบสองโวลต์กระแสไม่น้อยกว่าของเดิม(มากกว่าได้ครับ)ก็มิเป็นปัญหาหายี่ห้อที่ดังๆก็ดีครับน้าฟู
RroamD
Colt 1911 Semi Auto & Single Action Only
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 205

« ตอบ #25 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2008, 09:11:10 PM »

5000 บาทไม่แพง ถ้าใช้ได้ 5 ปีครับ Cheesy

ซื้อจากร้านขายแบตเตอรี่ไม่ถึง 5000 ถ้าเป็นขนาดแอมป์เท่ากับที่มากับรถ อย่าลืมลูกเก่าเวลาเทิร์นอย่าให้ร้านกดราคาต่ำเกินไป
แต่ถ้าจะซื้อที่แอมป์สูงกว่ามากๆ ก็จ่ายแพงแต่ไม่ได้ประโยชน์อะไรเพิ่มเพราะไม่ได้เปลี่ยนอัลเทอเนเตอร์ (ไดชาร์ท) ครับ ยิ้มีเลศนัย

ส่วนเรื่องเติมลมแบบพิเศษ (ไนโตรเจน) ไม่ต้องลองเหมือนกัน ไม่ได้ประโยชน์อะไรถ้าไม่ใช่รถที่ใช้ล้อเหล็กหรือรถแข่งความเร็วสูงๆ ครับ Grin

ปลายทางของการปะทะกันด้วยปืนคือเชิงตะกอนกับเรือนจำ
neo1
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 159

« ตอบ #26 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2008, 09:19:11 PM »

แบตเก่าผมเทิร์นได้แค่400ครับ เศร้า

นักะติ๊ Club
Desperado - รักในหลวง
แก่ ขี้บ่น อ้วน นิสัยไม่ดี งี่เง่า ปทุมธานี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #27 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2008, 09:29:00 PM »

แบตผมว่าเป็นแบบแห้งจะดีกว่าในแง่ของการป้องกันไม่ให้สีลอกบริเวณใต้กล่องแบต
แบบเปียกหรือแบบเติมน้ำ เข้าศูนย์บางทีพนักงานเตอมน้ำกลั่นเกินดี กระฉอกโดน
สีลอกครับ ผมแบตใหม่ขอเป็นแบบแห้ง ถึงความทนทานสู้แบบเปียกไม่ได้ครับ
แล้วแต่ท่านฟูนะครับ อันนี้ส่วนตัวล้วนๆครับ       Grin
ถ้าจะให้ดีนะครับ ผมว่าแบบเปียกแต่ทำกล่องไว้กันกระฉอกด้วยท่าจะดีครับ    Grin
ผมหาซื้อยังไม่มีใครทำครับ   Grin

เหม็นขี้หน้า นักการเมือง และสุนัขรับใช้นักการเมือง
รัตตรา
"อร่อย..อารมณ์"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 506

08-21491911 08-59591911

« ตอบ #28 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2008, 09:39:07 PM »

น้าฟู...ไปเปลี่ยนที่ร้านขายแบตฯ ดีกว่าครับ เงินเหลือซื้อเหล้าไว้นั่งดูเล่นดีกว่า..... ไหว้

"จงคิดว่า มีใคร ได้มองอยู่...เฝ้ามองดู ตัวเรา อย่างเฝ้าจ้อง
ทำสิ่งใด รู้ได้ สายตามอง...อย่างน้อยต้อง รู้ละอาย ในหมายทำ"
ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 490

« ตอบ #29 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2008, 09:45:57 PM »

โทรไปสอบถามลูกค้าสัมพันธ์ของศูนย์ตรีเพชรอีซูซุโดยตรงดีกว่าครับ(ลองอ่านดูที่คู่มือติดรถครับ) ผมว่ารายการนี้น่าจะเคลมได้ครับถ้าดูจากพี่ฟูว่าครับ เจ้าเก่าเขาซื้อมาปี 06 ตอนนี้กลางปี 08 แค่ปีกว่าสองปี วิ่ง 23000 กิโล มันเสื่อมเพราะมันไม่ค่อยได้ใช้ ได้ชาร์ตมากกว่าครับงานนี้

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6
  พิมพ์