เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 25, 2024, 02:26:20 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เราซื้อกระสุน .22 ไ้ด้มากสุดเท่าไรครับ  (อ่าน 5090 ครั้ง)
Natt
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 9

« เมื่อ: มิถุนายน 18, 2008, 08:54:16 PM »

ต้องมีใบอนุญาติอะไรไหมครับ คือว่าบ้านไกลครับ ซื้อทีเดียวยิงนานๆ ประหยัดค่าน้ำมันครับ

ขอให้มีความสุขทุกๆวันครับ
iji
Hero Member

คะแนน 61

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2008, 09:09:49 PM »

ตามกฎหมายต้องขอ ป3 เพื่อซื้อกระสุนครับ   แต่ที่ทำกันเป็นปกติก็แสดงสำเนา ป4 ร้านก็ขายให้
แต่ถ้าจะมาหลังวังเพราะอยากซื้อลูกถูกนี่คิดผิดครับ  CCI ขายกล่องละ 250     ซื้อที่สนามถูกกว่าเยอะ กล่องละ 150
แต่หลังวังคุณจะซื้อเท่าไหร่ก็ได้ เค๊าขายให้ เพราะเค๊าอยากได้ตังค์     แต่ซื้อที่สนามเค๊าจำกัดจำนวนครับ

ร้านอาหารญี่ปุ่น โชกุน โรงแรมดุสิตธานี  สมาชิก BladeReview , TG, SG, BMS, อวป ลด 10% ครับ
รับจัดอาหารญี่ปุ่น จัดเลี้ยงในและนอกสถานที่

tel.02-236-8029
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2008, 09:21:44 PM »

สองกล่องใหญ่ ก็หิ้วเมื่อยแล้วครับ

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
ahu
กฎหมายทำให้เสมอภาค ปืนทำให้เท่าเทียม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 162

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2008, 10:01:28 PM »

ตามกฎหมายต้องขอ ป3 เพื่อซื้อกระสุนครับ   แต่ที่ทำกันเป็นปกติก็แสดงสำเนา ป4 ร้านก็ขายให้
แต่ถ้าจะมาหลังวังเพราะอยากซื้อลูกถูกนี่คิดผิดครับ  CCI ขายกล่องละ 250     ซื้อที่สนามถูกกว่าเยอะ กล่องละ 150
แต่หลังวังคุณจะซื้อเท่าไหร่ก็ได้ เค๊าขายให้ เพราะเค๊าอยากได้ตังค์     แต่ซื้อที่สนามเค๊าจำกัดจำนวนครับ

ตอนนี้สนามไหน cci 150 ครับ  ผมจะทยอยซื้อมาเก็บไว้บ้าง......สนามประจำมีแต่อาร์มสกอร์

"เศรษฐกิจพอเพียง"     หนึ่งตำบล.......หนึ่งภรรยา  Grin  Grin

มีไว้    หน้าใหญ่....ใจร้อน    นอนวัด
มีไว้    ปลอดภัย....อุ่นใจ    ไกลคุก
☆ *~PLOY~* ☆
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2008, 10:35:22 PM »

เเบกกันจนเจ็บหลัง................. อ๋อย กิ๊วก๊าว บู่

[URL=h
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2008, 10:50:00 PM »

เเบกกันจนเจ็บหลัง................. อ๋อย กิ๊วก๊าว บู่

........... เยาะเย้ย ตกใจ ตกใจหน้าซีด............

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
mooh51
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

กส. 19539

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2008, 11:50:35 PM »

ไม่ไหวถ้าให้แบกจนเจ็บหลังอย่างเดียว มันจะเจ็บกระเป๋าด้วยสิ ตามมาด้วยโรคกระเพาะอาหาร (อดอาหาร) โรคซึมเศร้า (เงินหมด)  ฮาฮา.. ขำก๊าก ขำก๊าก
Natt
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2008, 01:31:43 AM »

ตกใจ ตกใจ ตกใจ"ไม่ได้อยากได้มากขนาดนี้หรอกครับ เอาแค่ สอง สาม กล่องใหญ่ก็พอครับ ไม่ทราบว่าซื้อที่ไหน ราคาเท่าไรครับ

ตามกฎหมายต้องขอ ป3 เพื่อซื้อกระสุนครับ   แต่ที่ทำกันเป็นปกติก็แสดงสำเนา ป4 ร้านก็ขายให้
แต่ถ้าจะมาหลังวังเพราะอยากซื้อลูกถูกนี่คิดผิดครับ  CCI ขายกล่องละ 250     ซื้อที่สนามถูกกว่าเยอะ กล่องละ 150
แต่หลังวังคุณจะซื้อเท่าไหร่ก็ได้ เค๊าขายให้ เพราะเค๊าอยากได้ตังค์     แต่ซื้อที่สนามเค๊าจำกัดจำนวนครับ

วันนี้เพิ่งโดน CCI standard ไป 300 ครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน แล้วก็หมดแล้วด้วย  สนามไหนถูกๆ บอกกันหน่อยครับ ไหว้

ขอให้มีความสุขทุกๆวันครับ
iji
Hero Member

คะแนน 61

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2008, 02:42:41 AM »

ศรภ   สมาชิก  ตอนนี้ซื้อได้ครั้งละ 2 กล่อง    ช่วงไหนลูกพึ่งเข้าก็ 4กล่อง ครับ

ร้านอาหารญี่ปุ่น โชกุน โรงแรมดุสิตธานี  สมาชิก BladeReview , TG, SG, BMS, อวป ลด 10% ครับ
รับจัดอาหารญี่ปุ่น จัดเลี้ยงในและนอกสถานที่

tel.02-236-8029
Prathet
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 56

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2008, 08:18:32 AM »

ผมซื้อจากสนามได้ครั้งละ 5 กล่อง(เล็ก)เองครับ (จำกัดจำนวน) Grin

A well regulated Militia, being necessary to the security of a free State, the right of the people to keep and bear Arms, shall not be infringed.(Second Amendment to the United States Constitution Article 2)
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2008, 08:33:35 AM »

ตอนนี้กระสุนขึ้นราคาไปมากจริงๆครับ เมื่อก่อนผมซื้อ1กล่องใหญ่500นัด จ่ายอย่างมากไม่เกิน10เหรียญ(ลดราคา)
ตอนนี้กระสุนเท่าเดิม ยี่ห้อเดิม ต้องจ่ายอย่างน้อย15.99 หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน อ๋อย ราคาขึ้นไปเท่าตัว บางครั้ง17.99เหรียญ
เมื่อก่อนซื้อมาใว้ยกลัง คิดว่าตัวเองบ้า ถึงวันนี้ดีใจที่ซื้อตุนเอาใว้

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
ahu
กฎหมายทำให้เสมอภาค ปืนทำให้เท่าเทียม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 162

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2008, 01:44:43 PM »

ศรภ   สมาชิก  ตอนนี้ซื้อได้ครั้งละ 2 กล่อง    ช่วงไหนลูกพึ่งเข้าก็ 4กล่อง ครับ
กล่องเท่าไหร่ครับ cci ของ ศรภ.

"เศรษฐกิจพอเพียง"     หนึ่งตำบล.......หนึ่งภรรยา  Grin  Grin

มีไว้    หน้าใหญ่....ใจร้อน    นอนวัด
มีไว้    ปลอดภัย....อุ่นใจ    ไกลคุก
Terk Kung
คนดีถือปืนเป็นศรีแก่ตัว คนไม่ดีถือปืนเป็นภัยต่อคนอื่น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2008, 02:15:22 PM »

โห.....!! อันนี้ซื้อไปขายต่อหรือปล่าวเนี้ยครับ  ตกใจ
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2008, 03:10:06 PM »

ลูก.22ผมไม่ค่อยได้ซื้อแล้วเก็บไว้นานหรอกครับ   กลัวว่ามันจะด้านง่ายนะครับ   บางชุดซื้อไว้นับไปนับมาร่วม  10  ปีมันก็ยังยิงออกยิงได้ครับแต่รู้สึกควันมันจะมากกว่าตอนที่ซื้อมาใหม่ๆพอรู้สึกได้...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 19, 2008, 04:15:12 PM โดย NUTAPHOL » บันทึกการเข้า
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2008, 03:32:08 PM »

เมื่อก่อนซื้อมาใว้ยกลัง คิดว่าตัวเองบ้า ถึงวันนี้ดีใจที่ซื้อตุนเอาใว้

ไม่หรอกพี่บุญ  ไม่งั้นคนแถวนี้ บ้าไปกันหลายท่านแล้ว   Cheesy

....ตามล่า...อีตอแหล
หน้า: [1] 2
  พิมพ์