เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 23, 2024, 06:18:54 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนช่วยเลือก กระสุน .22 LR  (อ่าน 4299 ครั้ง)
พ่อบักเขตต์...รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 92

« เมื่อ: มิถุนายน 19, 2008, 10:30:31 AM »

ไหว้
รบกวนขอข้อมูล กระสุน .22 LR    เนื่องมีให้เลือกน้อย  แค่  Remington terderbolt , CCI standdard   ,  แล้วก็  S&W (อันนี้ไม่แน่ใจว้าถูกหรือเปล่า)
 อยากรบกวนถามว่าเป็น ท่าน ท่านจะเลือก กระสุนตัวไหน  ขอข้อมูลสนันสนุนการเลือกด้วยครับ (  ผมทุนน้อย แต่ก็อยากได้ แบบ แม่นยำครับ) ไหว้

ฮักลูกฮักเมีย.....เหลือใจกิ๊ก ผู้อื่น..........

Uploaded with ImageShack.us
Wachira1973
"กระบี่อยู่ที่ใจ...ปืนก็อยู่ที่ใจเช่นกัน"
Sr. Member

คะแนน 81

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2008, 11:21:19 AM »

remington thunderbolt เป็นลูกความเร็วสูง หรือ high velocity ครับ ส่วน cci standard เป็นลูกความเร็วมาตรฐาน(ทั้งสองยี่ห้อนี้เป็นของอเมริกัน)
ส่วน S&B...Sellier&Bellot (ไม่ใช่ S&W นะครับ)  ผลิตในสาธารณรัฐเช็คซึ่งเป็นประเทศผู้ผลิตปืน CZ มีทั้งแบบหัวดำความเร็วมาตรฐาน กับหัวแดง
ความเร็วสูง(ไม่แน่ใจ..ไม่เคยใช้ครับ) แต่ที่ข้างกล่องมีให้เลือกถึง 4 แบบ...ตามความเห็นส่วนตัวผม ทั้งสามยี่ห้อนี้ไม่แตกต่างครับ แต่เรมิงตัน ธันเดอร์โบลท์
จะเสียงดังนิดนึง(ก็แหงล่ะครับ ลูกความเร็วสูงนี่นา)...ถ้าจะให้ดีท่าน จขกท.ลองซื้อมาใช้ยิงเปรียบเทียบกันดูครับแล้วค่อยตัดสินใจเลือกมาใช้ครับ..
...อ้อ..เรื่องราคา ที่สนาม สยป.ตร. ราคาเท่ากันทั้ง3 แบบครับคือกล่องละ 250 บาทครับ(เมื่อเดือนนี้)

"...แล้วสอนว่าอย่าใว้ใจมนุษย์   มันแสนสุดลึกล้ำเหลือกำหนด
 ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด   ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในน้ำใจคน.."
                                                                                            ...สุนทรภู่...
Been
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2008, 11:27:44 AM »

กระสุน .22 LR หัวดำ ผมมั่นใจ CCI
 หัวแดง S&B
 หัวรู เรมิงตัน เยลโล่  หลงรัก

สตางค์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 134

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2008, 11:30:13 AM »

ปืนผม CZ452 ทำกลุ่มได้ดีที่สุดกับกระสุน CCI standdard   ครับ

" มือปืนพ่อลูกอ่อน "
Elay_GP
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2008, 11:44:48 AM »

ถ้ายิงเป้ากระดาษ ใช้ CCI ซื้อแบบยกกล่องใหญ่ 10 กล่อง 2200   ผมว่าแม่นยำดีนะ ....

S&B บางร้านขายกล่องละ 260-300 ยิงดังสนุกดี
SIN_JUNG
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 35

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2008, 11:45:34 AM »

(  ผมทุนน้อย แต่ก็อยากได้ แบบ แม่นยำครับ) อันนี้ต้องยกให้ CCI STD เขาครับ...  Grin  Grin  Grin

ผมใช้  WIN หัวแดง ติดปืนครับรู้สึกปลอกจะจับหัวกระสุนแน่นกว่าแบบอื่นและเขม่าน้อยครับ

ส่วน remington thunderbolt อาทิตย์ก่อนไปยิงมา 1 กล่อง ผมว่ามีเขม่าสีดำมากและหัวกระสุนหลวมหมุนได้ทุกนัดครับ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 19, 2008, 12:06:20 PM โดย S_J » บันทึกการเข้า
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2008, 12:09:01 PM »

ปืนยี่ห้อเดียวกันมันยังเลือกกระสุนไม่เหมือนกันเลยครับ   บางกระบอกชอบลูกเรฯ   บางกระบอกชอบลูกวินฯ   บางกระบอกชอบ ลูกซีซีไอ  แต่ของผมชอบลูกอีเล่ครับยิงแล้วได้กลุ่มเล็กกว่ายี่ห้ออื่นครับ..
.Nok.
.........
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2008, 01:43:54 PM »

ลอง CCI Stinger สิครับ ปืนเดิมๆๆ 50 เมตร ไม่เกิน ครึ่งนิ้วครับ
อ่อ อยู่ที่ฝีมือท่านเจ้าของปืนด้วยนะครับ
ขอบคุณครับ
makarms
เมื่อเป้าเคลื่อนไหว สับไกทันที
Hero Member

คะแนน 286

อัพเดททุกลมหายใจ

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2008, 01:49:30 PM »

ผมใช้ remington thunderbolt แล้วทำให้รู้สึกมั่นใจครับ แม่นๆ นัดเดียว ไม่เคยพอ........  หลงรัก

มิตรภาพนั้นเกิดขึ้นง่าย แต่การรักษาไว้กลับยากยิ่ง......
(จงอย่าแสวงหาความสุข บนความทุกข์ของผู้อื่น
จงเติมน้ำใจสักนิดเพื่อเป็นมิตรที่ถาวร..........)
ahu
กฎหมายทำให้เสมอภาค ปืนทำให้เท่าเทียม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 162

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2008, 01:54:13 PM »

cci  หัวดำกระสุนยอดนิยมครับ ราคาน่าคบหา  Smiley

"เศรษฐกิจพอเพียง"     หนึ่งตำบล.......หนึ่งภรรยา  Grin  Grin

มีไว้    หน้าใหญ่....ใจร้อน    นอนวัด
มีไว้    ปลอดภัย....อุ่นใจ    ไกลคุก
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2008, 02:01:57 PM »

CCI standard และ Fed หัวดำ

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
Tccd
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2008, 02:25:14 PM »

ใช้ win หัวดำและ fed หัวแดง

samaung tccx
San Siro / AcMilan
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2008, 04:28:35 PM »

แม่นยำ ยิงนุ่มก็ CCI หัวดำครับ หรือ S&B ความเร็วมาตรฐานครับ ส่วน ถ้าชอบให้แรงปะทะสูงก็  FED หัวดำครับ เพราะยิงนุ่มกว่า win หัวแดงครับ

biggo
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2008, 06:14:33 PM »

ขอคําแนะนําหน่อยครับ
แม่บ้านผมได้  m 21 A  โครงการ สน. อส. มาได้  1 เดือนแล้วผมยังไม่ได้ซื้อกระสุนให้เลย
รบกวน ท่านๆช่วยแนะนําด้วยครับ   ขอบพระคุณอย่างยิ่ง
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2008, 06:23:17 PM »

ขอคําแนะนําหน่อยครับ
แม่บ้านผมได้  m 21 A  โครงการ สน. อส. มาได้  1 เดือนแล้วผมยังไม่ได้ซื้อกระสุนให้เลย
รบกวน ท่านๆช่วยแนะนําด้วยครับ   ขอบพระคุณอย่างยิ่ง

ให้ใช้ลูกแรงสูงไว้ก่อนครับ การคัดปลอกจะได้ไม่มีปัญหา เช่น ลูก Win หัวแดงครับ ตกประมาณ 280 บาท น่าจะได้ครับ ร้าน ปืนปราการ ครับ ติดสำเนาใบ ป.๔ หรือ สำเนาใบ ป.๓ ก็ได้ครับ

ย้ำนะครับ ลูกแรงสูงเท่านั้น เพราะผมเคยใช้ CCI กับปืนของเพื่อน ติดขัดครับ Rem ทันเดอร์โบล ก็อาจมีปัญหาเช่นกันครับ

หน้า: [1] 2
  พิมพ์