เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 23, 2024, 02:33:50 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ฤา....จะสิ้นตำนาน ทน ทึก ทุย ของเครื่องยนต์ 4JA1 เสียแล้ว  (อ่าน 6888 ครั้ง)
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2008, 09:57:08 PM »

...... ตด ...... ตดวัวจะมีก๊าซที่มีผลทำให้โลกร้อนได้ครับผม ..... รายละเอียดต้องรอผู้รู้ค้นคว้า ครับผม  ......

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
INTERCEPTER - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 155

ไปช้าๆ.... มองโลกได้เยอะขึ้น

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2008, 10:32:59 PM »

เสียงอันเป็นตำนานจากเฟือง .....แจ๊ก แจ๊ก แจ๊ก แจ๊ก    เสียดายเครื่องเหมือนกันครับ   ถ้าราคาน้ำมันและน้ำมันปาล์ม......ยังคงเป็นแบบนี้   คงต้องเปลี่ยนเครื่องเหมือนกัน (ผมเตรียม SR20 ฝาดำ ไว้ตั้งแต่ตอนราคาเครื่องสี่หมื่นแล้วครับ  ตอนนี้ราคาไหลไปถึงห้าหมื่นกว่าๆแล้ว)
....
....
....
เมื่อก่อนตอนดีเซล 27 บาท  ยังเคยลองซื้อน้ำมันปาล์มของยี่ห้อ aro (เฉลี่ยลิตรละ 24 บาท) จากแมคโครมาเติมผสมกับดีเซลอย่างละครึ่ง  กลิ่นควันเหมือนไก่ทอด  แต่ตอนนี้คงต้อง  LPG ลูกเดียว
Audy452 ♥ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2008, 10:46:08 PM »

ควรนำวัวต้นกำลังลากจูง.....เข้ารับการฉีดวัคซีนตามกำหนดด้วยนะครับ

ที่สำคัญถ่ายพยาธิตัวกลมตัวแบนด้วย......ถ้าจะให้ดีควรตรวจสอบระบบเบรคด้วยครับ

ถ้าวัวพันธุ์ต่างประเทศตอนหยุดควรตะโกนดังๆว่า"STOP" ขำก๊าก

4FU
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2008, 10:50:53 PM »

หุหุหุ ลุงปู45 เข้าใจเล่น
Little Jack
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 57

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2008, 09:31:45 PM »

ผมยังใช้อยู่เลยครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน
SigPro-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2008, 12:05:10 AM »

จอง 1 คัน คร๊าบพี่  Grin Grin Grin    ว่าแต่จองช่วงนี้ แถมอะไรบ้างครับ  ขำก๊าก ขำก๊าก
จองวันนี้ได้แรงวัวจากอเมริกา..แถมเชื้อวัวบ้าให้ลูกค้าฟรี............
  อะจ๊ากซซซซ... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
ไม่กินน้ำมันซักหยด Grin
  ท่าจะลำบากตอนหาหญ้าให้มันกินนี้ละครับ  คิก คิก คิก คิก
   ก็หญ้าอ่อนนี่....เจ้าของเล่นกินหมด  Wink

แจกโคมใส ใว้ให้ครอบแทนกะลา
เบื่อเสียงหมา หาว่ากูไม่ใช่ไทย
van-เรารักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 22

« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2008, 09:52:39 AM »

เหยียบคันเร่ง   ฮุย   พร้อมสะบัดสายคันเร่ง 1  ครั้ง

ต้องการเพิ่มความเร็ว  ฮุย  ฮุย    พร้อมสะบัดสายคันเร่งมากกว่า 1 ครั้ง

ต้องการความเร็วสูง  ฟาดด้วยไนโตรขนาดเส้นผ่าศูนย์กลาง 1-2  ซม. อย่างต่อเนื่อง

ระบบเบรค     ยอ   พร้อมกับดึงสายคันเร่งกลับหลัง(ขึ้นอยู่กับเครื่องยนต์และระบบส่งกำลังว่าจะเชื่องขนาดใหน) Grin
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์