เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 23, 2024, 10:23:54 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามข้อมูล..การยิง IPSC  (อ่าน 2378 ครั้ง)
pk...รักในหลวง...
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 20

« เมื่อ: มิถุนายน 19, 2008, 12:07:18 PM »

สวัสดีครับท่านสมาชิก IPSCทุกท่าน คือว่าเมื่อวานผมได้อ่านหัวข้อ ต้มยำ IPSC ของท่าน Phoenix ครับ และมีคำถามนิดหน่อยครับ คือในการยิงรุ่น Production แนะนำให้ใช้ปืน Glock 17 และ CZ75-P-01 Shadow (ขออภัยถ้าจำผิดครับ) แต่ผมใช้ CZ75COMPACT อยู่ครับ..ที่ซื้อรุ่นนี้เพราะว่าต้องการใช้แค่ป้องกันชีวิตและทรัพย์สิน (ขโมยขึ้นบ้านเมื่อกลางปีที่แล้ว) แต่พอเข้ามาหาความรู้ที่เวปนี้ และเข้าสนามไปยิงเป้านิ่งบ้าง ก็สนุกและชอบครับ..แต่ถ้าผมใช้รุ่นเดิม โดยไม่ซื้อใหม่ (งบมีน้อยครับ) จะเล่นกีฬาชนิดนี้ได้หรือเปล่า..และจะต้องเปลื่ยนอะไรบ้าง เช่นศูนย์หน้าหรือหลัง แต่งไก หรือต้องทำยังไงกับปืนให้ถูกต้องตามกติกา และไม่เสียเปรียบมากจนเกินไปครับ จุดประสงค์ของผมคือ เพื่อสร้างทักษะในการใช้ปืนต่อสู้และหามิตรครับ ///ขอบคุณครับ

ชนะใจตน ชนะคนทั้งโลก
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2008, 12:12:06 PM »

ใช้ได้เลยครับ มาเล่นสบายอยู่แล้ว Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
sm625
Full Member

คะแนน 37

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2008, 12:32:44 PM »

ผมว่าเรื่องปืนยังไม่ต้องทำอะไร หาแม็กเพิ่มให้ได้ซัก 4 ตัว เข็มขัด ซองปืน ซองแม็ก แว่น ที่ครอบหู แล้วลองเข้ามายิงดูก่อนครับ ถ้าติดใจค่อยเดินหน้าต่อ  Grin Grin
pimuk
Hero Member

คะแนน 82

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2008, 12:34:11 PM »

มาเลยครับ  Cheesy

ไม่ต้องแต่งปืน หาแค่เข็มขัด ซองปืน แทคติคอล และขอซองแมกชักเร็ว  ทีนี้ต้องใช้อย่างน้อย
3 ซองครับ ถ้าใช้ซองแมกแบบแฝด ตัวอย่างเช่น ของโฟบัส อาจไม่เพียงพอครับ ในบางสเตจ

ผมยิงกล็อก ใช้ 0 ธรรมดาครับ ซองอังเคิ้ลไมค์ 1,300 เข็มขัด 450 บาท แต่ใช้ซองแมกของ
CR Speed ครับ อันละ 1,600 เพื่อนหิ้วมาให้จากนอก ถ้าจะเอาถูกๆ มีของ OTOP มีหลายราคา
แบบที่คุณพี่โอ๊คใช้อยู่ก็ดี

ผมมีซอง OTOP ของเก่าอยู่ 3 อัน เพื่อนฝากไว้ PM สอบถามมาได้ครับ (อันนี้ เป็นโฆษณาแฝง
นายปิ๊กจะว่าหรือเปล่า Grin

pimuk
Hero Member

คะแนน 82

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2008, 12:37:12 PM »

ค่าสมาชิกรายปี 1,000 บาทด้วยครับ ตามที่ท่านเอสเอ็มว่า แว่นด้วยครับ ดีๆ แพงหน่อย ที่อุดหูอันละ 150
บาท จะซื้อที่ครอบก็ได้

ยิงไอพี ไม่แพงมากครับ
vq
Full Member

คะแนน 9

โอ๊คอ๊าค

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2008, 01:22:33 PM »

ของเค้า ของนำเข้านะ ตะเอง Grin

มาเลยครับ  Cheesy

ไม่ต้องแต่งปืน หาแค่เข็มขัด ซองปืน แทคติคอล และขอซองแมกชักเร็ว  ทีนี้ต้องใช้อย่างน้อย
3 ซองครับ ถ้าใช้ซองแมกแบบแฝด ตัวอย่างเช่น ของโฟบัส อาจไม่เพียงพอครับ ในบางสเตจ

ผมยิงกล็อก ใช้ 0 ธรรมดาครับ ซองอังเคิ้ลไมค์ 1,300 เข็มขัด 450 บาท แต่ใช้ซองแมกของ
CR Speed ครับ อันละ 1,600 เพื่อนหิ้วมาให้จากนอก ถ้าจะเอาถูกๆ มีของ OTOP มีหลายราคา

ผมมีซอง OTOP ของเก่าอยู่ 3 อัน เพื่อนฝากไว้ PM สอบถามมาได้ครับ (อันนี้ เป็นโฆษณาแฝง

นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2008, 05:31:03 PM »

ของเค้า ของนำเข้านะ ตะเอง Grin

มาเลยครับ  Cheesy

ไม่ต้องแต่งปืน หาแค่เข็มขัด ซองปืน แทคติคอล และขอซองแมกชักเร็ว  ทีนี้ต้องใช้อย่างน้อย

ใช้ดีด้วยนะ ขอบอก... เยี่ยม

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
pimuk
Hero Member

คะแนน 82

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2008, 05:32:10 PM »

นำเข้าก้อนำเข้า...  Cheesy  ถึงไม่นำเข้าก็เป็น แกรนด์มาสเตอร์ ทำอะไรก้อไม่น่าเกลียด  เยี่ยม
pimuk
Hero Member

คะแนน 82

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2008, 05:34:14 PM »

หวัดดี "พี่น๊ะจ๊ะ" ได้ค่าหน้าม้าโฆษณาเท่าไหร่ ได้ดื่มเบียร์กันพี่  Grin Cheesy
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2008, 06:00:04 PM »

หวัดดี "พี่น๊ะจ๊ะ" ได้ค่าหน้าม้าโฆษณาเท่าไหร่ ได้ดื่มเบียร์กันพี่  Grin Cheesy
จริงๆ เพราะใช้อยู่ครับ..
สงสัยผมเลิกดื่มแล้ว นายโอ๊คเลยไม่ให้ค่าหน้าม้า  คิก คิก ยิ้มีเลศนัย

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Giant
R- U Ready
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 30

IPSC

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2008, 06:05:43 PM »

มีแบบไหนก็ใช้ไปก่อน...มาลองแล้วสนุก เดี๋ยวมีคิวให้เสียเงินเพียบ Grin Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 19, 2008, 06:14:41 PM โดย Giant » บันทึกการเข้า

Diligentia  Vis  Celeritas = แม่นยำ  รุนแรง  รวดเร็ว 

NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2008, 06:11:56 PM »

Grin เล่นแล้วเสียเงินซื้อปืนใหม่ชัวร์ Grin
 Grin จะเล่น IPSC เพื่อเพิ่มทักษะการใช้ปืนให้ถูกต้องและปลอดภัย ขอบอกว่าคุณได้แน่นอน 100% ครับ และ IPSC เน้นความปลอดภัยเป็นหลักครับ Grin

Giant
R- U Ready
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 30

IPSC

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2008, 06:15:37 PM »

สวัสดีครับ...พี่ใหม่ ไหว้ ไหว้ ไหว้

Diligentia  Vis  Celeritas = แม่นยำ  รุนแรง  รวดเร็ว 

NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2008, 06:17:56 PM »

สวัสดีครับ...พี่ใหม่ ไหว้ ไหว้ ไหว้

Grin สวัสดีครับ Grin

pk...รักในหลวง...
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2008, 03:16:30 PM »

สวัสดีครับท่านสมาชิก IPSCทุกท่าน คือว่าเมื่อวานผมได้อ่านหัวข้อ ต้มยำ IPSC ของท่าน Phoenix ครับ และมีคำถามนิดหน่อยครับ คือในการยิงรุ่น Production แนะนำให้ใช้ปืน Glock 17 และ CZ75-P-01 Shadow (ขออภัยถ้าจำผิดครับ) แต่ผมใช้ CZ75COMPACT อยู่ครับ..ที่ซื้อรุ่นนี้เพราะว่าต้องการใช้แค่ป้องกันชีวิตและทรัพย์สิน (ขโมยขึ้นบ้านเมื่อกลางปีที่แล้ว) แต่พอเข้ามาหาความรู้ที่เวปนี้ และเข้าสนามไปยิงเป้านิ่งบ้าง ก็สนุกและชอบครับ..แต่ถ้าผมใช้รุ่นเดิม โดยไม่ซื้อใหม่ (งบมีน้อยครับ) จะเล่นกีฬาชนิดนี้ได้หรือเปล่า..และจะต้องเปลื่ยนอะไรบ้าง เช่นศูนย์หน้าหรือหลัง แต่งไก หรือต้องทำยังไงกับปืนให้ถูกต้องตามกติกา และไม่เสียเปรียบมากจนเกินไปครับ จุดประสงค์ของผมคือ เพื่อสร้างทักษะในการใช้ปืนต่อสู้และหามิตรครับ ///ขอบคุณครับ
ขอคุณสมาชิกทุกท่านครับ แต่ผมมีคำถามอีกนิดครับ คือผมฝึกยิงเป้านิ่งมาประมาณ 5 เดือนเองครับ ทุกอาทิตย์ อาทิตย์ละกล่อง ถ้าข้ามไปยิง IPSC เลย จะพัฒนาลำบากหรือเปล่าครับ

ชนะใจตน ชนะคนทั้งโลก
หน้า: [1] 2
  พิมพ์