เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 20, 2024, 06:54:48 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เอามาฝากครับ ไปไหนดึกๆ กับแฟนจะได้ระวังกันไว้ กรุงเทพ แท้ๆ ยังทำกันได้  (อ่าน 3248 ครั้ง)
Bird_2006
Full Member

คะแนน 7

« เมื่อ: มิถุนายน 19, 2008, 12:50:39 PM »

วันนี้ (18 มิ.ย.) เมื่อเวลา 10.00 น.พล.ต.ต.วรศักดิ์ นพสิทธิพร ผบก.น.2 พ.ต.อ.เจริญ ศรีศศลักษณ์ รอง ผบก.น.2 ร่วมกันแถลงข่าวจับกุม 1.นายต้อม (นามสมมติ) อายุ 17 ปี 2.นายขวัญเพ็ชร หรือ แอ้ ศิริสมบูรณ์ อายุ 23 ปีอยู่บ้านเลขที่ 97/52 หมู่4 แขวงสีกัน เขตดอนเมือง 3.นายเล้ง (นามสมมติ) อายุ 18 ปี พร้อมแจ้งข้อกล่าวหาร่วมกันโทรมหญิงและปล้นทรัพย์

พล.ต.ต.วรศักดิ์ กล่าวว่า เมื่อวันที่ 10 ธันวาคม ที่ผ่านมา เวลาประมาณ 03.00 น.ได้เกิดเหตุมีกลุ่มแก๊งคนร้ายจำนวน 6 คน ใช้จักรยานยนต์เป็นพาหนะ จำนวน 3 คัน ร่วมกันก่อเหตุฉุดหญิงจากบริเวณปากซอยรามอินทรา 46/1 ถนนรามอินทรา แขวง/เขตคันนายาว กทม.ขึ้นรถ จยย.ที่บริเวณหลังโรงเรียนสตรีวิทยา 2 จากนั้นได้ร่วมกันข่มขืนหญิงดังกล่าวในลักษณะโทรมหญิง และได้เอาทรัพย์สินของผู้เสียหายไปจำนวนหนึ่ง จากนั้นได้หลบหนีไป

“ทางเจ้าหน้าที่ได้ร่วมกันติดตามผู้ต้องหากลุ่มดังกล่าว จึงทราบว่า คนร้ายกลุ่มนี้น่าจะเป็นกลุ่มเด็กวัยรุ่นในซอยเสือใหญ่อุทิศ จนกระทั่งวันที่ 17 มิถุนายน ที่ผ่านมา สามารถจับกุมคนร้ายดังกล่าวได้ และผู้ต้องหาทั้ง 3 คนได้ให้การสอดคล้องกันว่า เมื่อวันที่ 10 ธันวาคม ที่ผ่านมานั้น ได้ร่วมกับพวกอีก 3 คน คือ นายไข่ดาว นายต่าย และนายแป๊ก (ไม่ทราบชื่อนามสกุลจริง) นัดหมายกันไปแข่งรถ จยย.บริเวณถนนนวมินทร์ หลังจากแข่งรถเสร็จแล้ว ได้ขี่มาตามถนนรามอินทรา” พล.ต.ต.วรศักดิ์ กล่าว

พล.ต.ต.วรศักดิ์ กล่าวต่อว่า เมื่อมาถึงจุดเกิดเหตุ ได้พบหญิงคนดังกล่าวพร้อมแฟนหนุ่ม ผู้ต้องหาทั้งหมดได้หยุดรถ และนำปืนขนาด .32 มม.ไปข่มขู่และทำร้ายร่างกายแฟนหนุ่ม จนล้มลงไป จากนั้นได้ฉุดหญิงสาวขึ้นรถมุ่งหน้าไปยังหลังโรงเรียนสตรีวิทย์ 2 ก่อนเรียงคิวข่มขืนเหยื่อ จากนั้นได้ขู่บังคับเอาทรัพย์สินของผู้เสียหายเป็นโทรศัพท์เมือถือไป 1เครื่อง ก่อนแยกย้ายกันหลบหนี

เบื้องต้นเจ้าหน้าที่ได้ตรวจสอบประวัติ นายขวัญเพชร ทราบว่า เคยกระทำความผิดข้อหามาอย่างโชกโชน ทั้งคดีร่วมกันพยายามฆ่าผู้อื่น ปล้นทรัพย์โดยมีและใช้อาวุธปืน ในเขตพื้นที่สน.ทุ่งสองห้อง จึงได้ควบคุมตัวส่งพนักงานสอบสวนดำเนินคดีตามกฎหมายต่อไป
pankung
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 2

อยากได้ 'P2000'

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2008, 12:57:02 PM »

เลวจริงๆๆครับ มันน่าจะเจอคนในเว็ปนี้น่ะครับมันจะได้เจอของจริง  คิก คิก

เมื่อไหร่จะเจอเนื้อคู่สักทีน่ะ อยากยิงก่ะเค้ามั้งจัง
bird06
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2008, 01:00:08 PM »

ตำรวจน่าจะวิสามัญไปบ้างก็ได้น่ะครับ
fink
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 351

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2008, 01:01:38 PM »

ไอ้พวกนี้น่าแจก 9 ให้ซักคนละ 2-3 เม็ดเอาไปอมเล่นนอนหลับสบาย แลบลิ้น แลบลิ้น

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2008, 01:04:04 PM »

แย่จังครับ

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
noi5526
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2008, 01:04:46 PM »

ไม่ต้องไปขังคุกให้เปลืองเงินภาษีพวกเราเลยครับ โทษตายสถานเดียวเลยครับ
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2008, 01:10:08 PM »

ตำรวจน่าจะวิสามัญไปบ้างก็ได้น่ะครับ

ผมว่าน่าจะมีกฎหมาย ตัดไอ้นั่นซะ ( น้องชาย )  คิก คิก

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
SaSa
Hero Member

คะแนน 60

“โกธํ ปญฺญาย อุจฺฉิ” ระงับโกรธด้วยปัญญา

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2008, 01:19:27 PM »

...ต้องเอาไปแขวนคอให้หมด...พวกนรก....

ประสบการณ์ (Experience)คือการเรียนรู้จากความผิดพลาดของตนเอง
ความรู้ (Knowledge)คือการเรียนรู้จากความผิดพลาดของคนอื่น
kon tung kru 91
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2008, 01:35:38 PM »

อยากให้จับไอ้พวกนี้ มารับโทษโดยการยิงเป้า แบบประจานกลางตลาดสดตอนเช้าๆ ให้คนได้เห็นกันเยอะๆ ครับ เหมือนสมัยสงครามที่เขาทำกันกับผู้ที่ทำผิดร้ายแรง  เยี่ยม

"การรับโทษด้วยวิธีไหน ก็ไม่สะใจเท่ากับยิงทิ้ง กับพวกขยะสังคมแบบนี้ครับ" 
hippo_oct
"คนไทยถ้าลงมือทำอะไร ก็ไม่แพ้ชาติใดในโลก"
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2008, 01:43:36 PM »

พวกนรกแบบนี้ต้องจับมาทรมานมันจนตายครับ  มันจะได้รู้ว่าเวลาที่มันทำคนอื่น(ผู้เสียหาย)  มันได้จะรู้สึกว่าความทรมานเป็นไงครับ

J_D
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2008, 02:02:42 PM »

เบื้องต้นเจ้าหน้าที่ได้ตรวจสอบประวัติ นายขวัญเพชร ทราบว่า เคยกระทำความผิดข้อหามาอย่างโชกโชน ทั้งคดีร่วมกันพยายามฆ่าผู้อื่น ปล้นทรัพย์โดยมีและใช้อาวุธปืน

แล้วปล่อยมันหลุดออกมาได้ยังไง  จับไปแล้วจะออกมาอีกใช่ไหม  เจอคราวหน้าจะเอายังไงกับมันดี

ชาติ         = บึง
คนในชาติ = ปลาในบึง

ปลามาแล้วก็ไปแต่บึงอยู่มาก่อนและต้องอยู่ต่อไป  บึงสำคัญกับปลาทุกตัวและสำคัญกว่าปลาทุกตัว  อย่างเอาแต่กินแล้วก็ขี้ใส่บึงอย่างเดียว
ahu
กฎหมายทำให้เสมอภาค ปืนทำให้เท่าเทียม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 162

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2008, 02:08:38 PM »

พบเห็นเหตุ ช่วยกันเก็บกวาดยังไงดี  เยี่ยม

"เศรษฐกิจพอเพียง"     หนึ่งตำบล.......หนึ่งภรรยา  Grin  Grin

มีไว้    หน้าใหญ่....ใจร้อน    นอนวัด
มีไว้    ปลอดภัย....อุ่นใจ    ไกลคุก
Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2008, 02:13:41 PM »

อยากให้เรื่องแบบนี้เกิดขึ้นกับท่านๆ ที่มีอำนาจร่างกฏหมายหรือไม่ก็เกิดผู้ที่บังคับใช้กฏหมายครับ เพราะท่านๆ จะได้ทราบถึงความเจ็บปวดและแผลลึกที่ไม่อาจลืมได้ แม้เวลาจะผ่านนานแค่ไหน

ปล.ผมอยู่ที่ต่างจังหวัดครับ เคยใช้แฟนไปซื้อของตอนกลางคืนประมาณ 2 ทุ่ม ขากลับบ้านมีพวกวัยรุ่นขับตามมาเกือบ 10 คันก็ 20 คนครับ ตอนนั้นพอมันเห็นผมยืนรออยู่ พวกมันก็รีบเลี้ยวรถกับไปทันทีครับ โชคดีที่ไม่เกิดเรื่อง  นี้ขนาดบ้านผมอยู่ในตลาดนะครับ

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
Tccd
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2008, 02:18:52 PM »

ถ้าเป็น ตจว ไกล ตำรวจหน่อยนะ จับนั่งยางเลย

แต่นี่ กทม  ทำอะไรก็ เกินกว่าเหตุ ชอบใช้กำลัง

samaung tccx
San Siro / AcMilan
Bassanova
Jr. Member
**

คะแนน 2

"..ผมเป็นคนบ้าปืนครับ.."

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2008, 02:22:20 PM »

...นี่แหละครับที่มาของคำว่ามีแล้วไม่ได้ใช้..ดีกว่า.."จะใช้แล้วไม่มี"..สำหรับตัวผมเองเคยคิดถึงเหตุการณ์
                    ในลักษณะนี้เหมือนกัน.ได้คำตอบว่า.."ผมอยู่คุก..คุณอยู่วัด.. ไหว้"..คนดีทำได้แค่ปกป้องตัวเองเท่านั้เอง                       ครับ เศร้า..ด้วยความเคารพ ไหว้
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์