เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 24, 2024, 11:33:57 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าเป็นเรื่องจริงก็น่าอิจฉาพวกเขานะ  (อ่าน 5816 ครั้ง)
Colt Rampant
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #30 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2008, 09:03:34 PM »

ข่าวนี้ไม่จริงหรอกครับ
และอย่าอิจฉาเลยครับ
ผมว่าลูกเหลิมและพรรคพวก รวมทั้งไอ้ปื้ดด้วย เขาไม่มีทางสร้างความลำบากใจและทำลายชื่อเสียงพ่อเขาแบบนั้นหรอกครับ

เพราะทุกวันนี้เขาและพรรคพวกรวมทั้งไอ้ปื้ด มันก็พกกร่างไปทั่วประเทศโดยไม่ต้องมีใบปอใบกล้วยอะไรอยู่แล้วครับ แลบลิ้น
หรือคุณว่าไม่จริง ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

ถ้าใจไม่สู้เสียแล้ว ร้อยปืนพันปืนที่มีอยู่ในมือก็ไร้ประโยชน์

rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #31 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2008, 10:23:53 PM »

จากอิจฉากลายเป็นเกลียดพวกนี้มานานแล้ว ผมว่าเจอแขกดีกว่าเจอลูกเหลิมครับ ยี๊ ยี๊ ยี๊ ยี๊ ยี๊
Hommali
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #32 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2008, 01:42:26 AM »

ด้วยความเคารพครับ อย่าไปเชื่อ นสพ.ผู้จัดการมาก
คนละพวกกับรัฐบาลอยู่แล้ว สร้างข่าวทำลายฝ่ายตรงกันข้าม
หรือเปล่า ฟังหูไว้หูบ้างก็ดีนะครับ
fairness
Newbie
*

คะแนน 4

« ตอบ #33 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2008, 08:10:42 AM »

http://www.youtube.com/watch?v=EwPC563JyeU&feature=related

ย้งจำนิสัย แบบนี้ได้ไหม  Huh
dhanapol
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 27

« ตอบ #34 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2008, 08:15:27 AM »

ตกใจ บู่ขออย่าไห้เป็นอยางนั้นเลย ตกใจ Shocked
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #35 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2008, 08:36:37 AM »

มาถึงย่อหน้านี้....ร.ต.อ.เฉลิม ต้องไปตรวจสอบให้ดีๆนะครับ เพราะได้ข่าวลือมาจากข้าราชการในกระทรวงมหาดไทย กระทรวงที่ คุณมีอำนาจสูงสุดอยู่ในขณะนี้ว่า...เกิดข่าวลือว่า เมื่อประมาณ 1-2 เดือนที่ผ่านมา ได้มีบรรดาเพื่อนๆของลูกชายทั้ง 3 คน รวมแล้วประมาณ 30-40 คน ต้องการที่จะมีใบอนุญาตพกพาอาวุธปืนทั่วราชอาณาจักร(ขณะนี้การออกไปอนุญาตพกพาอาวุธปืน ได้โอนจาก กองทะเบียน สำนักงานตำรวจแห่งชาติ มาขึ้นตรงต่อกระทรวงมหาดไทย)จึงได้เสนอรายชื่อไปยังมหาดไทย เพื่อดำเนินการเรื่องดังกล่าวให้...ส่วนเรื่องนี้ จะจริง หรือ เป็นเพียงข่าวลือ ขอความกรุณา ร.ต.อ.เฉลิม ช่วยตอบเพื่อให้สื่อทราบด้วย....เพราะหากเป็นเรื่องจริง นั่นคือ...ซุ้มมือปืนนะครับท่าน...
จาก น.ส.พ.ผู้จัดการ
ข่าวจากสำนักข่าวนี้  เชื่อได้กี่%ครับ
ด้วยความเคารพครับ อย่าไปเชื่อ นสพ.ผู้จัดการมาก
คนละพวกกับรัฐบาลอยู่แล้ว สร้างข่าวทำลายฝ่ายตรงกันข้าม
หรือเปล่า ฟังหูไว้หูบ้างก็ดีนะครับ

ด้วยความเคารพครับ คุณAkira และคุณHommali .......... เรื่องอื่นไม่รู้ ... แต่เรื่องนี้มีมูล ผมได้กลิ่นจนต้องอุดจมูก  Cheesy
การขอป.๑๒ กระบวนการกลั่นกรองบุคคลมันต้องเริ่มที่สตช. แล้วผ่านเรื่องให้มท.๑ (เพราะมีคำสั่งระงับป.๑๒ เว้นผู้ที่มท.๑เห็นสมควร)
แต่มันมีรายการท็อปดาวน์ (ขออภัยใช้ภาษาต่างแดน) อ้างว่าสั่งจากมท.๑ ลงมา....... ระบบขั้นตอนก็รวน จนท.ผู้ปฏิบัติ(ที่ดี)ก็อึดอัด  Smiley

Pter
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 42

ธมฺโม หเว รกฺขติ ธมฺจาริํ

« ตอบ #36 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2008, 09:08:27 AM »

ข่าวจากสำนักข่าวนี้  เชื่อได้กี่%ครับ

Manager อาจเชื่อได้ ไม่เต็ม100%

แต่ ข่าว,คำพูด,ฯลฯ ที่มาจากฝั่งรัฐบาล

แทบจะไม่มี % ให้ผมเชื่อครับ  บู่

ด้วยคววามเคารพ  ไหว้
ฮิวโก้
Hero Member

คะแนน 118

« ตอบ #37 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2008, 12:16:07 PM »

ถ้าเป็นจริง..ทำได้..พวกนี้จะไอเป็นเสียง...คุก คุก คุก แบร่

อย่าคิดว่าตัวเองเก่ง...ยังมีคนที่เก่งกว่าเรานักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริงนะ อึ๊บๆ
JOKER48111 **รักเมืองไทย_รักในหลวง**
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 92

« ตอบ #38 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2008, 01:42:18 PM »

ถ้าได้ก็ดี..จะได้ใช้เป็นบรรทัดฐาน....แล้วผมก็จะเอาบรรทัดฐานอันนี้ไปร้องขอใช้สิทธิอันพึงได้เหมือนกัน
ผมสนับสนุนครับ เยี่ยม

มีชื่อ"ไอ้ปื๊ด" ด้วยหรือเปล่า?  Tongue
เศร้า ::004::5 5 5 5 ขำก๊าก ขำก๊าก
งดเที่ยวกลางคืน...........เดี๋ยวเจอ ล็อคคอยิง    Grin

ตรงๆเลยครับ  Grin Grin
ผมเลิกเข้าผับนานแล้วครับพี่ หันไปอยู่บ้านกิ๊กแทน คิก คิก
อันนี้นักกว่าอีกนะครับพี่

ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย
    เป็นประชารัฐ ไผทของไทยทุกส่วน
    อยู่ดำรงคงไว้ได้ทั้งมวล
    ด้วยไทยล้วนหมาย รักสามัคคี

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด
    เอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่
    สละเลือดทุกหยาดเป็นชาติพลี
    เถลิงประเทศชาติไทยทวี มีชัย ชโย
S.V
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 647

เสียชีพ อย่าเสียสัตย์

« ตอบ #39 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2008, 02:12:42 PM »

เอากลับมาให้ฮาแก้เครียดครับพี่... ขำก๊าก

http://www.youtube.com/watch?v=gSIGBwVss_E&feature=related

ถ้วยหนึ่งนงนุช  สองถ้วยพุทธวาจา  สามถ้วยแกล้วกล้าพูดจาองอาจ  สี่ถ้วยเก่งกาจผ้าขาดไม่รู้ตัว  ห้าถ้วยเมามัวพูดไม่กลัวความผิด  หกถ้วยมีฤกธิ์พูดผิดทุกคำ  เจ็ดถ้วยมืดคล้ำมือคลำหนทาง  แปดถ้วยเอวบางพี่เห็นช้างเท่าหมู  เก้าถ้วยโอ้ว่าโฉมตรูสุดรู้สุดคิด  สิบถ้วยมืดมิดสิ้นฤทธิ์พี่แล้วเจ้าแก้วเอย
nars รักในหลวงและแผ่นดินไทย
Website Sponsor
Hero Member

คะแนน 303

« ตอบ #40 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2008, 02:31:12 PM »

เรื่องนี้ไม่มีมูลความจริงครับ เป็นการเต้าข่าวกันไปเอง เท่าที่ทราบคนนึงเป็นนายทหาร คนนึงเป็นเลขาฯ รมช.จะต้องทำใบพกไปทำไม ตั้งแต่เกิดมายังไม่เคยเห็นเจ้าหน้าที่ปกครองขอใบพก? ไม่จำเป็นยุ่งยากเปล่าๆ รปภ.ก็เป็นตำรวจทหารทั้งนั้นครับ  Cheesy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 24, 2008, 10:20:49 PM โดย nars » บันทึกการเข้า

ถ้าเสียงส่วนใหญ่คือความถูกต้อง
ผีเปรตในนรกมันคงโหวตให้พวกมันได้ขึ้นสวรรค์
จะแก้รัฐธรรมนูญไปทำไม! ต้นตอปัญหามันเกิดจากรธน.ไม่ดี หรือพวกแกมันเลว!
S.V
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 647

เสียชีพ อย่าเสียสัตย์

« ตอบ #41 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2008, 03:20:49 PM »

บ้านเมืองวุ่นวาย คลายเครียดกันเหอะครับ... Grin

http://www.youtube.com/watch?v=GL-0LzvTZN0&feature=related

ถ้วยหนึ่งนงนุช  สองถ้วยพุทธวาจา  สามถ้วยแกล้วกล้าพูดจาองอาจ  สี่ถ้วยเก่งกาจผ้าขาดไม่รู้ตัว  ห้าถ้วยเมามัวพูดไม่กลัวความผิด  หกถ้วยมีฤกธิ์พูดผิดทุกคำ  เจ็ดถ้วยมืดคล้ำมือคลำหนทาง  แปดถ้วยเอวบางพี่เห็นช้างเท่าหมู  เก้าถ้วยโอ้ว่าโฉมตรูสุดรู้สุดคิด  สิบถ้วยมืดมิดสิ้นฤทธิ์พี่แล้วเจ้าแก้วเอย
van-เรารักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 22

« ตอบ #42 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2008, 03:29:33 PM »

รัฐมนตรีที่ตอแหลที่สุดในโลก
Hommali
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #43 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2008, 07:29:55 PM »

รัฐมนตรีที่ตอแหลที่สุดในโลก
ถ้าไม่อยากได้รัฐมนตรีแบบนี้ คราวหน้าหาพรรคพวกเยอะ ๆ เข้าคูหา
อย่ากาให้พรรคนี้ กาพรรคที่มีคนคุณภาพตามความคิดเห็นของท่าน
แต่อย่าลืมบอกประชาชนทั่วประเทศด้วยเพื่อท่านจะได้เสียงข้างมากครับ
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #44 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2008, 08:27:30 PM »

แก้ไขข้อความด้วยครับ
คุณกำลังหมิ่นประมาทผู้อื่น   เพิ่งสมัครสมาชิกเพียงไม่กี่วัน  อย่าทำให้เวปไซท์นี้ต้องถูกดำเนินคดีไปด้วย
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์