เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 11:33:33 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่รู้จักกันจริงหรือ?  (อ่าน 1888 ครั้ง)
คนแปลกหน้า - รักในหลวง
" ลุกปืน สั่งให้ไปได้แต่สั่งให้หยุดและเรียกกลับไม่ได้ "
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 126

« เมื่อ: มิถุนายน 19, 2008, 04:46:57 PM »

ก่อนอื่นต้องขออภัยครับ ที่ตั้งกระทู้นี้ขึ้นมา  คือว่าผมเพิ่งจะหัดใช้คอมฯ  และเล่นเวปฯครับ และโดยทั่วไปนี่คนที่เขาเล่นเวปนี่เขาไม่รู้จักตัวและหน้าตากันใช่ใหมครับ    แต่เท่าที่สังเกตุในเวปฯนี้ ทั้งคำพูดที่ใช้ติดต่อกัน  สรรพนามแทนตัว  การให้ข้อมูลความรู้ต่อกัน  การพูดหยอกล้อต่อกัน   ความห่วงใย  ฯลฯ   รู้สึกเหมือนกับว่าส่วนใหญ่จะรู้จักกันนะครับ  จริงหรือเปล่าครับ ?     ( แค่อยากรู้ครับ  มิได้คิดอะไรไปในทางลบ)
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2008, 04:49:27 PM »

หลายคนก็พอรู้จักกันบ้างครับ บางคนรู้จักกันสนิทสนม

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2008, 04:54:20 PM »

มีทั้งที่รู้จักหน้าค่าต่า และก็ไม่เคยเห็นหน้าก็มีครับ Grin

Desperado - รักในหลวง
แก่ ขี้บ่น อ้วน นิสัยไม่ดี งี่เง่า ปทุมธานี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2008, 05:00:29 PM »

ผมยกให้เวป อวป. เป็นเวปอันดับหนึ่ง และเป็นเวปที่มีวัฒนธรรมที่ดีงาม ครับ

เหม็นขี้หน้า นักการเมือง และสุนัขรับใช้นักการเมือง
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2008, 05:03:31 PM »

ก่อนอื่นต้องขออภัยครับ ที่ตั้งกระทู้นี้ขึ้นมา  คือว่าผมเพิ่งจะหัดใช้คอมฯ  และเล่นเวปฯครับ และโดยทั่วไปนี่คนที่เขาเล่นเวปนี่เขาไม่รู้จักตัวและหน้าตากันใช่ใหมครับ    แต่เท่าที่สังเกตุในเวปฯนี้ ทั้งคำพูดที่ใช้ติดต่อกัน  สรรพนามแทนตัว  การให้ข้อมูลความรู้ต่อกัน  การพูดหยอกล้อต่อกัน   ความห่วงใย  ฯลฯ   รู้สึกเหมือนกับว่าส่วนใหญ่จะรู้จักกันนะครับ  จริงหรือเปล่าครับ ?     ( แค่อยากรู้ครับ  มิได้คิดอะไรไปในทางลบ)
เมื่อหลายปีก่อน ผมเองก็มีวันเริ่มต้นแบบนี้  เวลาผ่านเลยมาหลายปี เว๊ปนี้กลายเป็นบ้าน เป็นครอบครัว
มีสุข มีทุกข์ ก็เขียนคุยกัน ผมรู้สึกว่าเพื่อนในนี้เหมือนญาติพี่น้องคนหนึ่ง  

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
๏แก้วเดียวจุก๏รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 381

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2008, 05:05:07 PM »

หลายคนรู้จักกันเป็นการส่วนตัวครับ
  ส่วนผมอาศัยว่าเนียนเอาครับ พี่ๆเค้าช่วยเหลือให้ข้อมูลมากมายกับผม
ก็ไม่แปลกที่ผมจะเรียกพี่บ้าง ลุงบ้าง ยิ่งบางคนเคยเห็นหน้าในหนังสือ อวป. ยิ่งสนิทใหญ่เลยครับ  คิก คิก

อบอุ่นทุกครั้งที่ได้นั่งคุย (ผ่านจอ) ครับ  ไหว้

สิ้นสุดด้วยความเจ็บปวด ดีกว่าเจ็บปวดไม่สิ้นสุด
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2008, 05:06:50 PM »

คุณแก้วฯ เจอนางแบบเรียกผมมั่งนะครับ จะขอลายเซ็นต์

Thou shalt not rely on help from the stranger.
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2008, 05:09:55 PM »

คุยๆกัน ไม่เคยเจอก็เยอะครับ เจอก็เยอะ ส่วนใหญ่จะมีน้ำใจไมตรีที่ดีต่อกันครับ อะไรไม่รู้ พี่ๆน้าๆก็จะช่วยเหลือแบ่งปันความรู้เสมอครับ  ไหว้

บ้านหลังนี้อบอุ่นและมีน้ำใจครับ  หลงรัก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
ชัยบึงกาฬ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1991

ต้องรู้ให้ถึงแก่น...

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2008, 05:16:37 PM »

เจอกันก็เวปนี้แหล่ะครับ
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2008, 05:42:41 PM »

มีทั้งสองอย่างครับ...

คือมีทั้งที่รู้จักหน้าค่าตาและไม่รู้จักเลย...

แต่ชอบในสิ่งที่เหมือนๆกันทุกคนครับ...

ยินดีต้อนรับท่าน nunchok ครับ...Cheesy
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2008, 05:52:00 PM »

คนเรา...ชอบในสิ่งเดียวกัน
คุยกันสักพัก ไม่รู้จักก็เหมือนรู้จักกันมาแรมปี  Cheesy

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2008, 06:02:03 PM »

คุณแก้วฯ เจอนางแบบเรียกผมมั่งนะครับ จะขอลายเซ็นต์

อย่างเดียวนะ Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2008, 06:02:57 PM »

เจอกันก็เวปนี้แหล่ะครับ

เจอกัน = เจอปืน Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
Don Quixote
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2008, 06:09:53 PM »

ครับ นางแบบอย่างเดียวครับ นายแบบผมไม่ขอ อิ อิ

อย่างเดียวนะ Grin Grin Grin

I Love My King (AkNaRiN~*)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2008, 06:25:44 PM »

ผมไม่รู้จักใครเลยครับ

แต่ก็ได้คำแนะนำ ได้ความรู้ ความเป็นห่วง

แถมยังรู้สึกอบอุ่น....

จากพี่ป้าน้าอา...ในนี้เสมอครับ...
หน้า: [1] 2
  พิมพ์