เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 22, 2024, 10:43:46 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พรุ้งนี้จะมีการรวมกลุ่มหน้าทำเนียบรัฐบาล  (อ่าน 5521 ครั้ง)
NU1-รักในหลวง
Full Member

คะแนน 14

« เมื่อ: มิถุนายน 19, 2008, 05:42:20 PM »

อยากทราบว่ามีมีไรร้ายเเรงไหมคะ...เพื่อนอยู่ต่างประเทศเขายังกลัวเเทนเลย

Happy Birth day ล่วงหน้านะ 19 ธันวาคม 2553
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2008, 06:14:30 PM »

แล้วแต่รัฐบาลครับ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
Audy452 ♥ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2008, 06:17:26 PM »

อิ อิ ตามโหรที่ฟันธงไว้ช่วงนี้ยังไม่รุนแรงจ้า

I Love My King (AkNaRiN~*)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2008, 06:23:04 PM »

แล้วแต่รัฐบาลครับ

ตามนั้นครับ...

บอกเพื่อนว่าออกไปนอกเขตประท้วงก็ไม่มีอะไร
ภูปทุม-รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 89

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2008, 06:29:50 PM »

ไหว้
ได้คำเดียว

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด
.
Charoon รักในหลวงครับ
ลิขิตฟ้า หรือจะสู้มานะตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1044

เจ็บแล้วจำคือคน เจ็บแล้วทนคือคนรักกัน

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2008, 07:44:04 PM »

ไม่เป็นไรครับ ไม่ต้องเป็นห่วง จะมีคนชั่วหลายคน หนีไปต่างประเทศครับ

"สิ่งที่ควรทำคือความดี สิ่งที่ควรมีคื่อคุณธรรม สิ่งที่ควรจำคือผู้มีrระคุณ"
sun2000
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 18

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2008, 08:06:07 PM »

ขอสื่งศักดิ์สิทธิ์....และพระสยามเทวาธิราช..ช่วยปกป้องคุ้มไม่ให้เกิดเหตุร้าย...ต่อบ้านเมือง..ด้วยครับ... ไหว้
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2008, 08:09:16 PM »

ไม่เป็นไรครับ ไม่ต้องเป็นห่วง จะมีคนชั่วหลายคน หนีไปต่างประเทศครับ

แบบว่าไปแล้วแต่กลับมาแสดงละครน้ำเน่าที่สนามบินไม่เอานะครับ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1044

เจ็บแล้วจำคือคน เจ็บแล้วทนคือคนรักกัน

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2008, 08:12:57 PM »

แบบว่าไปแล้วแต่กลับมาแสดงละครน้ำเน่าที่สนามบินไม่เอานะครับ

"สิ่งที่ควรทำคือความดี สิ่งที่ควรมีคื่อคุณธรรม สิ่งที่ควรจำคือผู้มีrระคุณ"
Colt Rampant
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2008, 09:13:29 PM »

เซ็งพวกพันทะมิดหมีมันเอารูปในหลวงไปทำโล่ครับ อยากกระทุ้งหน้าแงพวกมันซักที

เอ้าท่าน....ถ้าเซ็งกันจริงๆ พรุ่งนี้ก็ไปกระทุ้งหน้าแงได้นี่ มีให้เลือกเป็นหมื่น เลือกกระทุ้งได้เลย
ปากดีอยู่แต่ในเวบไม่มีประโยชน์หรอกท่าน

ปล.คุณอา..พิจารณากระทู้ของผมกับของเขาด้วยครับ

ถ้าใจไม่สู้เสียแล้ว ร้อยปืนพันปืนที่มีอยู่ในมือก็ไร้ประโยชน์

xiehua dun
เรารักในหลวง
Hero Member

คะแนน 134

ปัจจุบันวัดความดีของคนที่ กม.

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2008, 09:16:14 PM »

เซ็งพวกพันทะมิดหมีมันเอารูปในหลวงไปทำโล่ครับ อยากกระทุ้งหน้าแงพวกมันซักที

เอ้าท่าน....ถ้าเซ็งกันจริงๆ พรุ่งนี้ก็ไปกระทุ้งหน้าแงได้นี่ มีให้เลือกเป็นหมื่น เลือกกระทุ้งได้เลย
ปากดีอยู่แต่ในเวบไม่มีประโยชน์หรอกท่าน

ปล.คุณอา..พิจารณากระทู้ของผมกับของเขาด้วยครับ
ผมมิได้อยู่กรุงเทพครับท่าน เลยได้แต่บ่น

เพราะฉันจะไป ด้วยหัวใจดวงนี้ สองขาที่มีจะปีนสู่ภูผา
เพราะฉันจะไป ให้เห็นความสุขแท้มันด้วยตา
เมื่อได้มองลงมาเห็นโลกในมุมอีกมุม     มันคงช่างงดงาม
คนแปลกหน้า - รักในหลวง
" ลุกปืน สั่งให้ไปได้แต่สั่งให้หยุดและเรียกกลับไม่ได้ "
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 126

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2008, 09:46:05 PM »

ตามหลักแล้วพันธมิตรประกาศล่วงหน้าแบบนี้ จะทำให้ตำรวจสลายฝูงชนก่อนถึง เวลา น. ของพันธมิตรนะครับ    ส่วนที่ว่าจะมีเหตุการรุนแรงหรือไม่นั้นคิดว่ามีแน่ครับ(ต้องพูดตามที่คิดครับแม้ใจจะไม่อยากให้มีก็ตาม) เพราะพันธมิตรยืนยันว่าจะล้อมทำเนียบ และตำรวจยืนยันว่ายอมไม่ได้ ประกอบกับคำให้สัมภาษณ์ของ มท.๑ ว่ามีการขนอาวุธมาให้พันธมิตร โดยระบุว่าเป็นปืนกลจาน   อีกทั้งนายกฯและ มท.๑ ถนัดการใช้กำลังในการสลายฝูงชน (โดยดูจากอดีต ที่หาว่ามีการซ่องสุมกำลังคนและอาวุธอยู่ใน มธ.และใช้กำลังเข้าปราบ)    แต่จะรุนแรงถึงระดับเดียวกัน   ๑๔  ตุลาฯ  ๑๖ , ๙  ตุลาฯ ๑๙  , หรือ พฤษภาทมิฬหรือไม่นั้น ผมว่าขึ้นอยู่กับ ทหารครับ  เพราะลำพังกำลังตำรวจ  คงจะไม่มีอะไรรุนแรงมากนัก(ถ้าปราบจราจลตามหลักสากลนะครับ ) และถ้าประชาชนมากันมาก(ซึ่งก็คงจะมากแหละครับ)  ตำรวจก็คงจะรับมือไม่ใหว  เมื่อนั้นรัฐบาลก็ต้องสั่งให้ใช้กำลังทหาร   ซึ่งหากทหารรับคำสั่งของรัฐบาลมาปฏิบัติก็ต้องรุนแรงและเด็ดขาดเหมือน ๓ ครั้งที่ผ่านมาของประเทศไทย  (แค่นึกก็อยากจะร้องให้แล้วครับ)      แต่ถ้าสิ่งศักสิทธิ์ยังคุ้มครองประเทศไทยอยู่ ทางฝ่าย ทหารจะใช้ดุลยพินิจว่าจะไม่ทำตามคำสั่งของรัฐบาลซึ่งแน่นอนครับ ถ้าไม่ปฏิบัติตามคำสั่งของรัฐบาล   ทหารก็ต้อง.................(สิ่งที่ไม่อาจหลีกเลียงได้ หากต้องการให้ประเทศชาติได้เริ่มต้นใหม่ )       เรามาช่วยกันสวดมนต์(ซึ่งผมเลิกสวดมาสิบกว่าปีแล้ว)  ให้สิ่งศักดิ์สิทธิคุ้มครองประเทศดีกว่าครับ         ส่วนประชาคมโลกจะว่าอย่างไรนั้น ช่างเขาเถอะครับ เอาประเทศชาติเราให้สงบเสียก่อน    ทหารยุคนี้ไม่เหมือนเมือก่อน เขาอยู่ไม่นานหรอกครับ   อย่า "ตีงู ให้หลังหัก " อีกแล้วกัน     อ้อ ..บอก ยู เนสโก้ เนสเท่ อะไรนั่นด้วยว่าบ้านเมืองอยู่ในสภาวะไม่ปกติ ขอให้เลื่อนการพิจารณาเรื่อง "เขาพระวิหาร" ออกไปก่อน   ผมคิดอย่างนี้จริงๆครับ    ขอขอบคุณผู้เสียสละทุกท่านด้วยครับ  อภัยให้ด้วยที่ไม่ได้ไปครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 19, 2008, 09:50:08 PM โดย nunchok » บันทึกการเข้า
..GlockGlack..
ทำดีไว้ไม่ขาดทุน..... ขาว อวบ. อิอิอิ
Hero Member

คะแนน 48

ใช้ปืนดี มีพระคุ้มครอง

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2008, 09:47:43 PM »

ผมมิได้อยู่กรุงเทพครับท่าน เลยได้แต่บ่น
ใช้ชื่อ sillyfools ตามเดิมน่ะ ดีแล้ว

ขอสักกระทู้ที่ไม่เลอะเทอะเลื่อนเปื้อน จนเสียคุณค่าเนื้อความในกระทู้นะครับ Cheesy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1044

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2008, 10:28:21 PM »

พันธมิตร หลายคน ไปกันทั่วประเทศ จังหวัดผมก็ไปหลายคน เป็นห่วงกลัวเกิดเหตุร้าย

ขอพระคุณเจ้าคุ้มครอง ด้วย เถิด

RO 05
Global Moderator
Full Member

คะแนน 50

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2008, 11:31:24 PM »

สถานการณ์ส่อไปในทางรุนแรง และเพื่อนสมาชิกสามารถติดตามได้จากสื่อต่างๆรอบตัว
ผู้ดูแล ขอความร่วมมือ แต่ยังมีสมาชิก ที่ร้อนอยากลองวิชา ยังจะมาดึงเวป .เข้าไปร่วมด้วยอีก
"แตกต่าง แต่ไม่่แตกแยก" จะใช้ได้ดีกับคนที่คิดจะเป็นเพื่อนกัน แต่การเสี้ยม เหมือนเสี้ยนตำส้น
ยังปรากฎอยู่เนืิองๆ  จึงจำเป็นต้องบล๊อก กระทู้ทางการเมืองไว้ก่อนเป็นการชั่วคราว จึงเรียนมาเพื่อทราบครับ  ไหว้

อะไรจะเกิด ก็ต้องเกิด.
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์