เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 22, 2024, 10:48:57 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พรุ้งนี้จะมีการรวมกลุ่มหน้าทำเนียบรัฐบาล  (อ่าน 5533 ครั้ง)
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #30 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2008, 05:16:35 PM »

ผมไม่ทราบว่าเราต้องมีการร่วมกลุ่มกันอีกซักกี่ครั้ง ถึงชุดนี้ออกได้ชุดใหม่ก็มาอีกครับ  ! เวรกรรม !

คงต้องเห็น และจะเกิดการมองสภาพการเมืองไทย ที่หลุดไปจากความคิดเดิมที่ ท่านคิดอยู่นี้
แต่อย่างเข้าใจ่า มองอย่างนี้ เป็นเรื่องผิดนะครับ.

มีหลายมิติ ที่ผู้สนใจการเมือง ยังมองไม่เห็นทาง เดินข้างหน้า. แ่ต่ท่านย่อมต้องรู้สึกได้ถึง
บทเรียน ที่เจ็บปวดนี้ เข้าใน บริบท ของ "ดีสนับสนุน เลว ไม่เอาด้วย".

คนจะสร้างระบบ ระบบ จะสร้างคน .. ระบบดี จะสร้างคนดีขึ้นมา.. 
อย่าต้องให้อธิบายความเลยครับ.  ให้ทราบว่าเป็นครรลอง และเป็นสัจธรรม ที่
"ธรรมะ ต้องชนะอธรรม" .  เยี่ยม

โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #31 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2008, 05:41:02 PM »

"ดีสนับสนุน เลว ไม่เอาด้วย".

เห็นด้วยครับพี่........ด้วความเคารพครับ

sopon7
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 139

« ตอบ #32 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2008, 06:22:12 PM »

ที่ทำงานผมไป 2 คน ที่โรงเรียนแฟนไป 4 คน  ผมก็ยากมาเห็นกับตาแต่สุขภาพไม่ดีเลยออกค่ารถให้คนแถวบ้านไป 5 คน  โดนกักตรวจและเรือใบตั้งแต่ระหว่างทางแถวอ่างทอง - อยุธยา ต้องเสียเวลาเพิ่มขึ้นอีก 6 ชั่วโมง กว่าจะถึงที่หมาย
Akira
Full Member

คะแนน 41

กิ๊ว.....กิ๊ว....

« ตอบ #33 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2008, 06:43:19 PM »

พันธมิตรเขาประกาศชัยชนะแล้วนี่ครับ   แต่ยัง งงๆอยู่ว่าชนะเรื่องไหน  เพราะเห็นประกาศว่าชนะอยู่ทุกวัน

จำได้ว่าคุณสนธิเคยพูดว่า "ท่านนายกทักษิณ คือนายกที่ดีที่สุดตั้งแต่ประเทศไทยมีมา"
จำได้ว่า  เคยชมคุณสดศรี ซะมากมาย
จำได้ว่าเคยรักท่านสุรยุทธิ์
จำได้ว่าเขาเคยเชียร์บิ๊กบัง

แล้วสุุดท้ายทุกท่านเหล่านี้โดนลากลงเหวเกลี้ยง

ก็ไม่ทราบด้วยระบบนอกสภาจะสร้างคนดีขึ้นมาได้จริงไหม  เพราะคนเคยดีเหล่านี้เป็นตัวอย่าง  แล้วคนดีๆที่ไหนจะกล้าหล่ะทีนี้

สรุปว่าคงอาจจะไม่ใช่เรื่องความถูกต้องหล่ะมั๊งครับ  เรียกว่าถูกใจน่าจะดีกว่า

ทุกวีันนี้ใครที่โดนจวกบนเวที  แม้จะมีหลักฐานหรือไม่มี  ก็คือคนเลวไปแล้ว

แต่ก็ดีครับ  ผมอยากให้ท่านสมัครยื้อมันให้ยาวๆครับ  แนวโน้มม็อบคราวนี้จะไม่เหมือนครั้งที่แล้วครับ

ปล....อ้อ...ลืมไป  ทำไมผมไม่เห็นได้ยินพันธมิตรพูดถึงเรื่องบ้าน50ล้าน ของหญิงจาฯ เลยนะครับ  ฝนตกไม่ทั่วฟ้า 

Charoon รักในหลวงครับ
ลิขิตฟ้า หรือจะสู้มานะตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1044

เจ็บแล้วจำคือคน เจ็บแล้วทนคือคนรักกัน

« ตอบ #34 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2008, 07:16:10 PM »

ความเคลื่อนไหวของนายสมัครล่าสุดวันนี้ (21 มิถุนายน 2551) ในช่วงเช้านายสมัครได้เดินทางออกจากบ้านพักตั้งแต่ช่วงเช้ามืด โดยยังไม่มีความชัดเจนถึงวัตถุประสงค์ที่เดินทางออกไป รวมถึงเป้าหมายว่าจะเดินทางไปที่ใด และจะมีภารกิจใดตลอดทั้งวันนี้ ท่ามกลางกระแสข่าวรอบด้านว่า นายกรัฐมนตรีอาจตัดสินใจลาออกจากตำแหน่ง เนื่องจากถูกกดดันจากกองทัพ รวมถึงคิดจะประกาศใช้พระราชกำหนดบริหารราชการในสถานการณ์ฉุกเฉิน เพื่อรับมือกับกลุ่มพันธมิตรฯ ซึ่งมีการปิดล้อมทำเนียบรัฐบาลตั้งแต่เมื่อวานนี้และการชุมนุมก็ยังมีความยืดเยื้อ 

"สิ่งที่ควรทำคือความดี สิ่งที่ควรมีคื่อคุณธรรม สิ่งที่ควรจำคือผู้มีrระคุณ"
mambo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 65

Gripen RTAF

« ตอบ #35 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2008, 10:48:57 PM »

สิ่งที่ไม่ดีที่สุดของเรื่องนี้ ..คือ คนไทยบางกลุ่มบางคน คิดว่า ตัวเขาเองรักชาติ .....ศาสนา.........พราะมหากษัตริย์.............ยิ่งกว่าคนไทยคนอื่นๆ.........มองว่าตนเองคิดออกคิดได้.....เหตุผลไม่มีไม่รู้มองไม่เห็น.....แต่จะทำอะไรก็ทำไปเถอะ ....เวรกรรมมีจริงนะครับ.....หน้าที่ของผมคือไปเลือกตั้ง........ถึงจะผิดหวังนิด ๆ แต่ก็ยอมรับในระบบได้  ...ไม่ตกเป็นเครื่องมือของใคร.......ให้เขาชักจูง

ทำไม..ไม่รักกันมาก ๆ นะ คนไทย.............
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #36 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2008, 11:01:42 PM »

ก๋วยเตี๋ยวนครสวรรค์(ก๋วยจั๊บ) หน้า 7-11 อร่อยดีครับ ซาลาเปาที่เอามาแจกก็อร่อยดี กระเพราของกองทัพธรรมนี่หอมได้ใจเหลือเกิน  เดินไปเดินมาหิวน้ำซื้อโอเลี้ยงดื่ม อื่มหอมขมใช้ได้  วกกลับไปได้ข้าวมันไก่ที่เขาเอามาแจกอีก  ไปตั้งแต่ 3 ทุ่มกว่า ๆ ตัดใจกลับเอาตี 3 กว่า ๆ เพราะต้องมานั่งเฝ้าที่ทำงาน........วันนี้อยากไปอีกก็ไปไม่ได้เพราะพรุ่งนี้ติดเลือกตั้ง กับทำหน้าที่ลูกที่ดีของพ่อแม่ Smiley
ผมทำตามที่ท่านRO 5 ว่าไว้ ไม่ได้ว่าเรื่องการเมืองเลยซักนิด ของกินล้วน ๆ ว่าผมไม่ได้นะครับ Cheesy

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
VENDY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1482

« ตอบ #37 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2008, 12:27:54 AM »

ไม่ต้องฟังสนธิ ไม่ต้องเชื่อจำลอง มองความเป็นจริงที่ผ่านมาว่าโคตรเหง้าใครโกงชาติขายชาติลบหลู่สถาบัน ระบบนอกสภาสร้างคนดีไม่ได้ แต่ไม่ได้หมายความว่าคนเลวจะอยู่ได้   ดีสนับสนุน เลวไม่เอาด้วย ชัดเจน  Cool
Akira
Full Member

คะแนน 41

« ตอบ #38 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2008, 02:41:45 AM »

รบกวนชี้แนะได้ไหมครับว่า ที่ว่าโกงชาติขายชาติหน่ะ  กรณีไหน  คดีอะไร  แล้วศาลตัดสินแล้วว่าใครผิดใครขายชาติครับ 

พูดกว้างอย่างนี้ๆทำให้ผมนึกไปถึงคดี สปก4-01 หรือ โคออป นะครับ

อย่างที่เห็นครับ  คตส.ทำคดีเกือบ 2ปี  ได้อะไรมั่งครับ  ตอนแรกบอก7วันส่งฟ้องเลยทุกกรณี  มาตอนนี้พูดอ้อมแอ้มว่า  รัฐแทรกแซง  ตลกสิ้นดี  แหมตั้งมาสมัยเผด็จการ  อำนาจตรวจสอบล้นเหลือ  ทำได้แค่นี้เองเหรอ  เลี้ยงเสียข้าวเปลือก

แล้วคนดีบ้าน 50ล้าน  บอกว่าสร้าง 4.4ล้าน  ไม่ทราบแมวที่ไหนจะเชื่อครับ  บ้าน3ชั้น  เล่นระดับ สร้างเต็มพื้นที่ 1ไร่  งามซะขนาดนั้น  นี่หรือคนขององค์กรตรวจสอบ  คนนี้แสบครับมีกรณีพาลูกออนทัวร์ต่างประเทศอีก    สรุปสุดท้ายควักจ่ายเอง  แล้วไหนจะจัดซื้อจัดจ้างอีก

ไม่ทราบกรณีไหนครับ  โกงชาติ  ขายชาติ?  เรามาคุยในแง่ข้อเท็จจริงนะครับ  ไม่เอาแบบลิ้มบอกว่า  จำลองพูดว่า....

โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #39 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2008, 05:12:36 AM »

รบกวนชี้แนะได้ไหมครับว่า ที่ว่าโกงชาติขายชาติหน่ะ  กรณีไหน  คดีอะไร  แล้วศาลตัดสินแล้วว่าใครผิดใครขายชาติครับ 

พูดกว้างอย่างนี้ๆทำให้ผมนึกไปถึงคดี สปก4-01 หรือ โคออป นะครับ

อย่างที่เห็นครับ  คตส.ทำคดีเกือบ 2ปี  ได้อะไรมั่งครับ  ตอนแรกบอก7วันส่งฟ้องเลยทุกกรณี  มาตอนนี้พูดอ้อมแอ้มว่า  รัฐแทรกแซง  ตลกสิ้นดี  แหมตั้งมาสมัยเผด็จการ  อำนาจตรวจสอบล้นเหลือ  ทำได้แค่นี้เองเหรอ  เลี้ยงเสียข้าวเปลือก

แล้วคนดีบ้าน 50ล้าน  บอกว่าสร้าง 4.4ล้าน  ไม่ทราบแมวที่ไหนจะเชื่อครับ  บ้าน3ชั้น  เล่นระดับ สร้างเต็มพื้นที่ 1ไร่  งามซะขนาดนั้น  นี่หรือคนขององค์กรตรวจสอบ  คนนี้แสบครับมีกรณีพาลูกออนทัวร์ต่างประเทศอีก    สรุปสุดท้ายควักจ่ายเอง  แล้วไหนจะจัดซื้อจัดจ้างอีก
ไม่ทราบกรณีไหนครับ  โกงชาติ  ขายชาติ?  เรามาคุยในแง่ข้อเท็จจริงนะครับ  ไม่เอาแบบลิ้มบอกว่า  จำลองพูดว่า....

ที่จริงเรื่องการเมืองผมอยากจะหยุด ตอบโต้เพื่อนสมาชิกเวป.แล้ว

เพราะเรายังไงก็ยังเป็นเพื่อนสมาชิกกันตลอดไป

แต่ถ้ามีการถามก็จะตอบครับ

ผมคงไม่อาจไปชีแนะเพื่อนสมชิกได้ มาถึงตอนนี้เรื่องต่างๆ

ที่อยู่ในศาล และทางนโยบาย ท่านก็มีคำตอบแล้วว่า

*ที่ว่าโกงชาติขายชาติหน่ะ  กรณีไหน  คดีอะไร  แล้วศาลตัดสินแล้วว่าใครผิดใครขายชาติครับ  *   

ในส่วนนี้ ก็คงต้องรอของท่านไป เพราะท่านคิดแบบนี้ ไม่ก้าวก่ายกันครับ

ผมขอตอบ

ตรงสีแดง ผมก็คิดว่ามันน่าจะมีอะไรมากกว่าที่ได้ข่าวมา  Wink

แต่ก็ยังเลวน้อยกว่าไอ้พวกโกงชาติ ขายชาติ โกงทั้งโครต

ไม่ใช่ไม่ถูกใจผม แต่ผมมองว่ามันเลวจริงๆ

ครับหวังว่าท่านจะเข้าใจ ในส่วนของผม Wink

ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #40 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2008, 09:08:37 AM »

อยากรู้จุดประสงค์ จุดมุ่งหมายของกลุ่มใด

ให้ดูง่ายๆว่า ผลของการกระทำนั้น ตกเป็นประโยชน์ต่อกลุ่มใด.............

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #41 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2008, 09:48:00 AM »

ผมไม่ทราบว่าเราต้องมีการร่วมกลุ่มกันอีกซักกี่ครั้ง ถึงชุดนี้ออกได้ชุดใหม่ก็มาอีกครับ  ! เวรกรรม !

คงต้องเห็น และจะเกิดการมองสภาพการเมืองไทย ที่หลุดไปจากความคิดเดิมที่ ท่านคิดอยู่นี้
แต่อย่างเข้าใจ่า มองอย่างนี้ เป็นเรื่องผิดนะครับ.

มีหลายมิติ ที่ผู้สนใจการเมือง ยังมองไม่เห็นทาง เดินข้างหน้า. แ่ต่ท่านย่อมต้องรู้สึกได้ถึง
บทเรียน ที่เจ็บปวดนี้ เข้าใน บริบท ของ "ดีสนับสนุน เลว ไม่เอาด้วย".

คนจะสร้างระบบ ระบบ จะสร้างคน .. ระบบดี จะสร้างคนดีขึ้นมา.. 
อย่าต้องให้อธิบายความเลยครับ.  ให้ทราบว่าเป็นครรลอง และเป็นสัจธรรม ที่
"ธรรมะ ต้องชนะอธรรม"เยี่ยม

เห็นด้วยเกิน 1000 % ครับ

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #42 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2008, 09:51:12 AM »

เป็นคำถามที่ดี ดีมาก .. มีเพื่อนสมาชิกหลายคน และผมก็อยากจะให้ความเห็น
แต่จะกลายเป็นขยาย ความขัดแย้งนี้ ให้กลายเป็นความแตกแยก .. หนักเข้าไปอีก .

ถ้าคบหากันเป็นเพื่อนไม่ได้ อะไรที่พอจะถนอมน้ำใจกัน.ก็ยังเลือกที่จะใช้ได้ ดี.
ประคองความเชื่อของตนเองไว้ ..ไม่ใช่เรื่องผิด . ตราบเท่าที่ไม่ก้าวล่วงเพื่อนสมาชิกท่านอื่น
นำเสนอแบบทางใคร ทางมัีน.. 
ให้ผู้ผ่านทาง ได้ทราบว่าแต่ละท่าน มีความคิด ความเชื่ออย่างไร.. แล้วก็ผ่านเลยไป.
ดีก็เก็บไว้คิด ไม่ดีก็ปล่อยทิ้งไว้อย่างนั้น ..   Cool

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #43 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2008, 10:28:48 AM »

การพยามพาตนเอง ให้พ้นผิด หรือการแก้ไขข้อบังคับเพื่อให้ตัวเองถูก(กฏเกณพ์ หรือกฏหมาย) หรือการหาโอกาศ หาช่องทางเพื่อส่งเสริม ตัวเองหรือเฉพาะกลุ่ม อะไรประมาณนี้ ผมไม่ชอบเพื่อนลักษณะนิสัยแบบนี้ ไม่คบหาสมาคมด้วย เพราะ มองว่าบุคคลที่คิดเช่นนี้ ผมไม่ชอบเท่านั้นเอง ดูดูว่าคล้ายๆจะเห็นแก่ตัว

และไม่ชอบคำ ที่ว่า "บกพร่องโดยสุจริต" มันเป็นอย่างไรกันแน่ เป็นการบกพร่อง แต่สุจริต คิดยังไงก็ไม่เข้าใจกับปัญญาน้อยๆของตัวผมเอง 

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Akira
Full Member

คะแนน 41

« ตอบ #44 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2008, 11:43:57 AM »

รัฐธรรมนูญแห่งราชอาณาจักรไทย พ.ศ. 2550 มาตรา 309 บัญญัติว่า “บรรดาการใดๆ ที่ได้รับรองไว้ในรัฐธรรมนูญเเห่งราชอาณาจักรไทย (ฉบับชั่วคราว) พุทธศักราช 2549 ว่าเป็นการชอบด้วยกฎหมายเเละรัฐธรรมนูญ รวมทั้งการกระทำที่เกี่ยวเนื่องกับกรณีดังกล่าวไม่ว่าก่อนหรือหลังวันประกาศใช้รัฐธรรมนูญนี้ ให้ถือว่าการนั้นเเละการกระทำนั้นชอบด้วยรัฐธรรมนูญนี้”

หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์