เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 22, 2024, 08:40:11 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พรุ้งนี้จะมีการรวมกลุ่มหน้าทำเนียบรัฐบาล  (อ่าน 5488 ครั้ง)
toygun
Hero Member

คะแนน 194

« ตอบ #45 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2008, 12:29:22 PM »

พันธมิตรเขาประกาศชัยชนะแล้วนี่ครับ   แต่ยัง งงๆอยู่ว่าชนะเรื่องไหน  เพราะเห็นประกาศว่าชนะอยู่ทุกวัน

จำได้ว่าคุณสนธิเคยพูดว่า "ท่านนายกทักษิณ คือนายกที่ดีที่สุดตั้งแต่ประเทศไทยมีมา"
จำได้ว่า  เคยชมคุณสดศรี ซะมากมาย
จำได้ว่าเคยรักท่านสุรยุทธิ์
จำได้ว่าเขาเคยเชียร์บิ๊กบัง

แล้วสุุดท้ายทุกท่านเหล่านี้โดนลากลงเหวเกลี้ยง

ก็ไม่ทราบด้วยระบบนอกสภาจะสร้างคนดีขึ้นมาได้จริงไหม  เพราะคนเคยดีเหล่านี้เป็นตัวอย่าง  แล้วคนดีๆที่ไหนจะกล้าหล่ะทีนี้

สรุปว่าคงอาจจะไม่ใช่เรื่องความถูกต้องหล่ะมั๊งครับ  เรียกว่าถูกใจน่าจะดีกว่า

ทุกวีันนี้ใครที่โดนจวกบนเวที  แม้จะมีหลักฐานหรือไม่มี  ก็คือคนเลวไปแล้ว

แต่ก็ดีครับ  ผมอยากให้ท่านสมัครยื้อมันให้ยาวๆครับ  แนวโน้มม็อบคราวนี้จะไม่เหมือนครั้งที่แล้วครับ

ปล....อ้อ...ลืมไป  ทำไมผมไม่เห็นได้ยินพันธมิตรพูดถึงเรื่องบ้าน50ล้าน ของหญิงจาฯ เลยนะครับ  ฝนตกไม่ทั่วฟ้า 
อืมม น่าคิด เยี่ยม
สิ่งที่ไม่ดีที่สุดของเรื่องนี้ ..คือ คนไทยบางกลุ่มบางคน คิดว่า ตัวเขาเองรักชาติ .....ศาสนา.........พราะมหากษัตริย์.............ยิ่งกว่าคนไทยคนอื่นๆ.........มองว่าตนเองคิดออกคิดได้.....เหตุผลไม่มีไม่รู้มองไม่เห็น.....แต่จะทำอะไรก็ทำไปเถอะ ....เวรกรรมมีจริงนะครับ.....หน้าที่ของผมคือไปเลือกตั้ง........ถึงจะผิดหวังนิด ๆ แต่ก็ยอมรับในระบบได้  ...ไม่ตกเป็นเครื่องมือของใคร.......ให้เขาชักจูง

ทำไม..ไม่รักกันมาก ๆ นะ คนไทย.............
อันนี้ก็น่าคิด เยี่ยม ไทยนี้รักสงบ..แต่เดี๋ยวนี้ชักจะไม่สงบ..ผมจำได้ว่าตั้งแต่มีสิทธิเลือกตั้ง ผมยังไม่เคยนอนหลับทับสิทธฺเลยซักครั้ง
myy
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #46 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2008, 12:31:43 PM »

ขออย่าให้มีเหตุการณ์ร้ายแรงก้อพอ

พวกที่ชอบโกงกิน  ออกๆไปซะ

ประเทศชาติจะได้เจริญซะที..
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #47 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2008, 06:34:13 PM »

"สองคนยลตามช่อง คนหนึ่งเห็นโคลนตม อีกคนเห็นดวงดาวแพรวพราย"

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
สหายเล็กน้อย
ความรักเป็นเรื่องตลก...อกหักเป็นเรื่องขำ ๆ
Hero Member

คะแนน 2113

...มีแต่ตัวกับหัวใจ... เธอจะรักฉันไหม ... !!!

« ตอบ #48 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2008, 06:50:11 PM »

ไหว้

... ขอภาวนา ... ว่า ... อย่าให้เกิดความรุนแรง ... ครับ ...

... ประเทศชาติ/ประชาชน ... จะเป็น ... ผู้สูญเสียที่แท้จริง ...

... นักการเมือง ... หรือ ... กลุ่มการเมืองน้ำเน่า ... พวกนี้มันไม่ตายง่ายครับ ... มันหนีไป ... กลุ่มใหม่มันก็ขึ้นมาแทน ... ประวัติศาสตร์ที่ผ่านมา ... 76 ปี ... ก็มีให้เห็น ๆ กันอยู่ ...

... ขอให้ยึดแนวทางสันติ ... เอาไว้ทั้ง 2 ฝ่ายครับ ... ปล่อยให้สภาได้ทำงานกันอย่างจริง ๆ จัง ๆ บ้างเสียที ... หากกลไกในสภา ... ไม่ทำหน้าที่ของมัน ... ต่อไป ... ก็อย่าไปคัดเลือกคัดสรรมันเข้ามา ... สิ้นเปลืองงบประมาณแผ่นดิน ...  Wink Wink Wink
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 22, 2008, 08:02:51 PM โดย สหายเล็กน้อย » บันทึกการเข้า

...ล้มแล้วจงลุกใหม่...จนกว่าลูกแกะจะกลายเป็นราชสีห์...
paisan2
ไม่มีคำว่าหมดหวังตราบใดที่ยังมีลมหายใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 73

เรารักในหลวง

« ตอบ #49 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2008, 07:42:31 PM »

งานนี้ไม่มีใครแพ้ ใครชนะหรอก....มีแต่ความแตกแยกกันและล้มเหลวทางการเมือง  การพัฒนาประเทศ จูบบบบ
สรุป....งานนี้ประชาชนอยู่กันลำบากแน่................... ถ้าคิดจะกู้ชาติ กู้แผ่นดินกันต้องรักกัน สามัคคีกัน
ซิครับถึงจะถูกต้อง  อีกอย่างพ่อหลวงของเราท่านจะได้สบายใจ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 22, 2008, 08:19:46 PM โดย paisan2 » บันทึกการเข้า

ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์