เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 03:20:54 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ข้าราชการไทย UPDATE!!!  (อ่าน 5969 ครั้ง)
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #30 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2008, 03:02:48 PM »

เยี่ยม เยี่ยม

จนท. กต. ทำงานขยันขัดแข็งดีครับพี่ พวกที่อยู่เมืองไทยในกระทรวงก็ทำงานเกินเวลา กลับบ้าน 1 ทุ่ม ถือเป็นอย่างเร็วแล้ว ช่วงยุ่งๆ 3-4 ทุ่มติดกันเป็นเดือนๆ ก็มี แบบพิกลๆ มีน้อยกว่ากระทรวงอื่นครับ

ท่านๆ ที่เมือไทนลองคิดว่าขอ ป.3 สะดวกเหมือนทำพาสปอร์ตสิครับ ฮ่า ฮ่า หมดตัวกันไม่รู้เรื่อง

ที่แปลกๆหน่อยก็คง รมต.กต. นี่แหละครับ อิอิ

ป.ล. ป๋าเจษกลับมา มีคนสอนอีกแล้ว อิอิ
สอนอิหยัง

ไอ้ที่ไปเทรนๆมาหกเจ็ดเดือนหลังนี่ไงป๋า อิอิ

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
Dexphet
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 37

« ตอบ #31 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2008, 03:11:16 PM »

เดี๋ยวนี้ที่สวิสฯ ก็จะมี ครม.สัญจร เอ๊ย...อิอิ เรียกอะไรดี สถานทูตสัญจรละกันครับ ไปตามเมืองต่างๆ ครับ แต่คนยังค่อยรู้กัน และวันอาทิตย์ที่สถานทูต ก็มีเปิดให้บริการในส่วนของหนังสือเดินทางด้วยครับ  ขยันจริงๆ  ไหว้
Τσρ Κσρ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 294

สูงสุด คืนสู่สามัญ

« ตอบ #32 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2008, 03:57:55 PM »

ขอชื่นชมเจ้าหน้าที่ดีดี ด้วยคนครับ    หลงรัก

Ability is Nothing Without Opportunity. 

Napoleon Bonaparte
aniki
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 232

สังคมดีไม่มีขาย...ถ้าอยากได้ต้องร่วมสร้าง

« ตอบ #33 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2008, 04:45:03 PM »

ขอเพิ่มเติมหน่อยหนึงนะครับ  ขณะนี้ประเทศไทยได้ได้เปลี่ยนมาใช อีเลคทรอนิค พาสปอร์ต  เรียกง่ายๆว่า  อีพาส. ตกใจ  คือในปกจะมีชิปฝังอยู่  อยากบอกคือว่ามีอายุ5ปีเหมือนเดิม...แต่เมื่อครบ5ปีแล้วต้องทำใหม่  เมื่อก่อนครบ5ปีแล้วขอต่อได้อีก5ปีเป็น10ปี  ความแตกต่างการต่อกับทำใหม่คือ  การต่อเราสามารถใช้เอกสารที่สำคัญต่างๆ  ส่งทางไปรษณีย์ไปที่สถานทูตเพื่อทำการต่อได้ พอเสร็จทางสถานทูตจะส่งกลับมาให้เรา...แต่การทำใหม่เราต้องไปทำด้วยตัวเองครับ  เอาเป็นว่า5ปีต้องได้ไปเที่ยวสถานทูต Grin

ขอคืนคุณสู่แผ่นดิน  รักในหลวง
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #34 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2008, 12:38:23 AM »

เยี่ยม เยี่ยม

จนท. กต. ทำงานขยันขัดแข็งดีครับพี่ พวกที่อยู่เมืองไทยในกระทรวงก็ทำงานเกินเวลา กลับบ้าน 1 ทุ่ม ถือเป็นอย่างเร็วแล้ว ช่วงยุ่งๆ 3-4 ทุ่มติดกันเป็นเดือนๆ ก็มี แบบพิกลๆ มีน้อยกว่ากระทรวงอื่นครับ

ท่านๆ ที่เมือไทนลองคิดว่าขอ ป.3 สะดวกเหมือนทำพาสปอร์ตสิครับ ฮ่า ฮ่า หมดตัวกันไม่รู้เรื่อง

ที่แปลกๆหน่อยก็คง รมต.กต. นี่แหละครับ อิอิ

ป.ล. ป๋าเจษกลับมา มีคนสอนอีกแล้ว อิอิ
สอนอิหยัง

ไอ้ที่ไปเทรนๆมาหกเจ็ดเดือนหลังนี่ไงป๋า อิอิ
อ้อ...เล่าให้ฟังทำให้ดูได้  แต่เรียกว่าสอนนี่คงมิได้เด้อ  นั่นต้องระดับครูระดับอาจารย์  ผมไม่กล้าตั้งตัวเป็นครูเป็นอาจารย์  วิทยายุทธไม่ถึง 
เอาเป็นว่า  ถ้าได้กลับไปอยู่ก็มาแลกกันนะน้องโอ๊ค   โอ๊คสอนผมขับเรือบิน   ผมแนะนำโอ๊คเรื่องที่ผมได้เรียนมา โอเชบ่
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #35 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2008, 12:58:18 AM »

wilco........

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #36 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2008, 01:05:58 AM »

ข้าราชการ ไม่ว่าจะของไทย หรือ ฝรั่ง เหมือนกันหมด   เจอดีก็ดีไป เจอไม่ดีก็ต้องด่ากัน  ดีใจมากเวลาได้ด่าข้าราชการฝรั่ง เพราะมันไม่รู้ว่าเราพูดอะไร Grin
เหอะ เหอะ เหอะ ของฝรั่งมันแค่ civil service ยังไม่มีเกรียติเท่าข้าราชการของไทยเรา  
ของฝรั่งดีอย่างด่ามันได้แต่อย่าด่าหยาบคายเป็นพอ  
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #37 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2008, 01:07:09 AM »

wilco........
อิหยัง
Dexphet
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 37

« ตอบ #38 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2008, 03:04:38 AM »

ขอเพิ่มเติมหน่อยหนึงนะครับ  ขณะนี้ประเทศไทยได้ได้เปลี่ยนมาใช อีเลคทรอนิค พาสปอร์ต  เรียกง่ายๆว่า  อีพาส. ตกใจ  คือในปกจะมีชิปฝังอยู่  อยากบอกคือว่ามีอายุ5ปีเหมือนเดิม...แต่เมื่อครบ5ปีแล้วต้องทำใหม่  เมื่อก่อนครบ5ปีแล้วขอต่อได้อีก5ปีเป็น10ปี  ความแตกต่างการต่อกับทำใหม่คือ  การต่อเราสามารถใช้เอกสารที่สำคัญต่างๆ  ส่งทางไปรษณีย์ไปที่สถานทูตเพื่อทำการต่อได้ พอเสร็จทางสถานทูตจะส่งกลับมาให้เรา...แต่การทำใหม่เราต้องไปทำด้วยตัวเองครับ  เอาเป็นว่า5ปีต้องได้ไปเที่ยวสถานทูต Grin
อ้าว....เดี๋ยวนี้ 5 ปี แล้วต้องเปลี่ยนเล่มเหรอครับ  ผมก็ใกล้ๆได้ไปเที่ยวสถานทูตแล้วหล่ะครับ
แต่การเปลี่ยนเล่มนี่  ต้องส่งไปที่เมืองไทยใช่มั๊ยครับ  Cheesy
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #39 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2008, 03:55:25 AM »

แอลเอเดี๋ยวนี้ดีครับเจ้าหน้าที่เป็นกันเองดีมาก ผมไปหลายครั้งตรงกับช่วงเขาพักกลางวันพอดี หัวเราะร่าน้ำตาริน
แต่บริการดีครับ เจ้าหน้าที่ยิ้มแย้มแจ่มใสดี  Grin

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #40 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2008, 06:31:37 AM »

Grinเพื่อนทำงานที่กระทรวงการต่างประเทศ  เยอะครับจะไปบอกให้นะครับว่ามีคนชื่นชมการทำงานนะครับ ยิ้มีเลศนัย Grin Grin

USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #41 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2008, 06:58:46 AM »

แอลเอเดี๋ยวนี้ดีครับเจ้าหน้าที่เป็นกันเองดีมาก ผมไปหลายครั้งตรงกับช่วงเขาพักกลางวันพอดี หัวเราะร่าน้ำตาริน
แต่บริการดีครับ เจ้าหน้าที่ยิ้มแย้มแจ่มใสดี  Grin
ตอนนั้นที่ผมไป  ครั้งแรกไปเจอวันหยุดฝรั่ง  ก็ไม่ได้นึกว่าสถานทูตจะปิด  เข้าไปครั้งที่สองเป็นวันหยุดไทยก็ปิด  ไปครั้งที่สามโดนเจ้าหน้าที่มองหัวจรดตีน  แล้วกวนตีนอีกเลยโดนด่าซะ สบายไป  แต่มันก็ 20 ปีแล้วครับพี่   คนไม่ดีพลอยทำคนดีๆเหม็นไปด้วย 
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #42 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2008, 07:05:47 AM »

สวัสดีครับน้าเจษ ....... ดินเนอร์หรือยังครับ

USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #43 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2008, 07:21:01 AM »

สวัสดีครับพี่ปู  เรียบร้อยแล้วครับ 
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

« ตอบ #44 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2008, 09:06:30 AM »

I will comply ขอรับ

หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์