เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 22, 2024, 07:38:31 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าผมไปรับปืนวันจันทร์ 23 มิ.ย. จะมีปัญหาไหมครับทุกท่าน  (อ่าน 3771 ครั้ง)
Hang
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: มิถุนายน 20, 2008, 08:08:00 AM »

เรียนพี่ๆ เพื่อนๆ ครับ
ป.3 จะออกวันนี้ 9 โมงเช้า ปลัดนัดไปคุยนายอำเภอ และจะรับมาด้วยเลย
แล้วออกเดินทางจากหนองคาย อาทิตย์22 มิ.ย. จะไปรับปืนวันจันทร์ ที่ 23 มิ.ย 2551 ที่ สน.อส.
ปัญหามีอยู่ว่า Huh
1. ยังไม่ได้เช็คดูว่า CZ 452 ยังเหลืออยู่หรือเปล่า (จองและรับไบตอบรับแจ้งไปเอาปืนแล้ว แต่กลัวพวกเด็กเส้นเอาไปหมดก่อน..อิอิ)
2. ประดาท่านๆที่ไปเย้วๆแถวนันจะกีดขวางทางปืนหรือเปล่าครับ แบบว่าไม่รู้เส้นทางมากนักใช้แต่แท็กซี่
    และไม่ทราบว่าแถวๆสน.อส.และวังใชยา เป็นเขตปกครองพิเศษของท่านมหา5ขันไปแล้วหรือเปล่า Grin

จึงใคร่เรียนถามท่านที่ทราบรายละเอียด ขอความกรุณาตอบด้วยครับ
โพสท์เสร็จต้องไปอำเภอครับ ไหว้
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2008, 08:14:02 AM »

..ไปโดยไม่บอกเมีย..มีปัญหาแน่ๆครับ..ถึงขั้นนอนนอกมุ้งครับ.. . Grin..... Grin

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2008, 08:15:24 AM »

รอเช็คช่วงบ่ายวันนี้ดูอีกวันครับ Grin

Hang
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2008, 08:17:27 AM »

..ไปโดยไม่บอกเมีย..มีปัญหาแน่ๆครับ..ถึงขั้นนอนนอกมุ้งครับ.. . Grin..... Grin
คอบของฮักสาอยู่ดอก  แต่บ่ได้ฉลองวันเกิดเมียครับ

ขอบคุณท่านจอยฮันเตอร์เด้อครับ
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2008, 08:18:57 AM »

งอน

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2008, 08:22:14 AM »

อาจารย์ครับ  ไหน ๆ ก็เข้าไปแล้ว ก็ไปเอาแม็กฯ สไตเออร์ด้วยสิครับ พี่สน.อส.เขาลือว่ามี... ยิ้มีเลศนัย
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2008, 09:13:23 AM »

..ข้อ 1 ได้รับใบแจ้งแล้ว ไม่น่ามีปัญหา (ควรโทรสอบถามเพื่อความแน่ใจ)
..ข้อ 2 รอดูสถานการณ์ช่วงบ่าย ๆ ถึงค่ำ ๆ ของวันนี้ครับ..

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2008, 09:19:36 AM »

นัด 9 โมงเช้าไปรับ ป.3 หรือ ไปพบ นายอำเภอล่ะครับ

ถ้าอย่างแรกก็ผ่านฉลุย      ถ้าอย่างหลังคงเป็นเรื่องอื่น (กระมัง)

โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2008, 09:27:22 AM »

เอารถส่วนตัวไปหรือเปล่าครับ Wink

ถ้าไม่เอารถส่วนตัวไป เอากระดาษสีน้ำตาลไปห่อกล่องปืนด้วยนะครับ

เพราะที่ สน.อส. ไม่มีให้ครับ วันก่อนผมไปเป็นเพื่อนพี่ไปรับปืนมา

เห็นเจ้าหน้าที่(ทหาร)2ท่าน มานอกเครื่องแบบ แบกกล่อง870คนละกล่อง

เดินออกไปขึ้นรถประจำทาง จูบบบบ

มันจะโดดเด่นเกินไปอะครับสำหรับปืนยาว Grin

คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2008, 09:36:50 AM »

ควรจะโทรเชคก่อนนะครับ   เผื่อพลาด  ระยะทางจากหนองคาย-กรุงเทพไม่ใช่ใกล้ ๆ
คึดฮอดอิสาน  คึดฮอดอุ๊ดร  คึดฮอดหนองคาย  คึดฮอดน้ามโขง ฯลฯ         
เคยไปใช้ชีวิตอยู่ช่วงปี ๓๒-๓๖ ก่อนที่จะระเหเร่ร่อนย้ายไปเรื่อยเปื่อย
จนปักหัวดิ่งลงใต้  ถึงที่มั่น(คิดว่า)สุดท้ายคือ "เรือนเวียงวิมาน"
        ขอให้โชคดีนะครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
CZ17
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2008, 09:51:40 AM »

ถ้าเอารถส่วนตัวไป..ก็นำรถไปไว้ในที่จอดรถ..ของห้างฯ..ตรงข้าม..สน.อส...สิครับ..
ห้างฯอะไรจำไม่ได้ครับ...แล้วเวลากลับ..ก็เข้าไปในห้างฯ..ซื้อของ..อะไร..ซักสิบ..ยี่สิบ..บาท..แล้วให้เจ้าหน้าที่ปั๊มตรา...ที่บัตรจอดรถ...ครับ..
ราคาค่าจอดรถ...จะถูกครับ.....ไม่งั้น..จะเสียค่าจอด..ช.ม.ละ..??.. เท่าไหร่จำไม่ได้ครับ...
แต่วันที่..ที่ผมไปรับ..วันนั้น...เสียไป 200 บาท..ประมาณ 3 - 4 ช.ม..  ครับ....

จากประสบการณ์.....ครับ....
Hang
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2008, 10:14:13 AM »

นัด 9 โมงเช้าไปรับ ป.3 หรือ ไปพบ นายอำเภอล่ะครับ

ถ้าอย่างแรกก็ผ่านฉลุย      ถ้าอย่างหลังคงเป็นเรื่องอื่น (กระมัง)

ตอนนี้ ป.3 อยู่ในมือแล้วครับ
นายเภอถามว่า อาจารย์เคยมีปืนสั้นแล้วนี่นา จะเอาอะไรมากมาย
ผมเลยตอบว่า ขอสั้นหนึ่งยาวหนึ่งครับ เขาเลยเซ็นต์ให้โดยเสียตังค์ครับ
แต่ก็ได้เลี้ยงเหล้าปลัดคือเก่าเนาะ
ตอนนี้รอเช็คสถานการณ์ครับ ว่าจะลงไปเอาเมื่อไรดี
Hang
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2008, 10:20:21 AM »

งอน
เป็นไรล่ะครับ อิอิ
เอารถส่วนตัวไปหรือเปล่าครับ Wink

ถ้าไม่เอารถส่วนตัวไป เอากระดาษสีน้ำตาลไปห่อกล่องปืนด้วยนะครับ

เพราะที่ สน.อส. ไม่มีให้ครับ วันก่อนผมไปเป็นเพื่อนพี่ไปรับปืนมา

เห็นเจ้าหน้าที่(ทหาร)2ท่าน มานอกเครื่องแบบ แบกกล่อง870คนละกล่อง

เดินออกไปขึ้นรถประจำทาง จูบบบบ

มันจะโดดเด่นเกินไปอะครับสำหรับปืนยาว Grin

ไม่บังอาจขับไปครับ กลัวง่วงนอน ไปรถเบนซ์ 2 ประตูดีกว่าครับ
ควรจะโทรเชคก่อนนะครับ   เผื่อพลาด  ระยะทางจากหนองคาย-กรุงเทพไม่ใช่ใกล้ ๆ
คึดฮอดอิสาน  คึดฮอดอุ๊ดร  คึดฮอดหนองคาย  คึดฮอดน้ามโขง ฯลฯ        
เคยไปใช้ชีวิตอยู่ช่วงปี ๓๒-๓๖ ก่อนที่จะระเหเร่ร่อนย้ายไปเรื่อยเปื่อย
จนปักหัวดิ่งลงใต้  ถึงที่มั่น(คิดว่า)สุดท้ายคือ "เรือนเวียงวิมาน"
        ขอให้โชคดีนะครับ
ครับจะโทรเช็คดูครับ
กลับมายามถิ่นเก่ามั่งนะครับ
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2008, 10:32:27 AM »

อิอิ กลัวว่าท่านแฮงจะถูกจับข้อหาส่งอาวุธให้พันธมิตรน่ะสิครับ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
andaman
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2008, 10:33:59 AM »

ดีใจด้วยเด้อครูแหง  ตกลงเสียตังต์จักบาท  6 บาทแมนบ่  เอ...หรือว่าที่ผมรับมาแล้วนั่นมันเป้นปืนของท่านก็ไม่รู้นะ....อิอิอิอิ  รีบไปรับมานอนกอดแทนเมียเลยท่าน  ลูกปืนมันถืกกะอย่าสิออกไปยิงแต่ปืนเด้อ  อย่าลืมยิงเป้าอยู่บ้านนำ
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์