เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 24, 2024, 07:22:28 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามเกี่ยวกับอุปกรณ์ยืดอายุแบตเตอรี่รถยนต์ครับ  (อ่าน 4641 ครั้ง)
cobra-รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 86

36003

« เมื่อ: มิถุนายน 20, 2008, 09:18:19 AM »

พอดีไปอ่านเจอในเว็บขายของนะครับ เจ้าของผลิตภัณฑ์แจ้งว่า จะไปทำปฏิกิริยากับผลึกเกลือที่เกาะอยู่ในแผ่นตะกั่วครับ บอกว่าสามารถยืดอายุแบตเตอรี่ให้ใช้งานได้ 6-8 ปีนะครับ ถ้าใช้ได้ก็น่าสนใจ เพราะปัจจุบันแบตฯราคาลูกละตั้งแต่สามพันถึงเกือบเจ็ดพันบาท ราคาอุปกรณ์ชิ้นนี้ราคา 1200บาทครับ เพื่อนๆพอจะทราบบ้างไหมครับ ขอขอบคุณล่วงหน้านะครับ

Uploaded with ImageShack.us
โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

รวมเวลาที่อยู่ในระบบ: 555 วัน 5 ชั่วโมง 55 นาที

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2008, 09:31:01 AM »

คิดว่าถ้าสามารถทำปฏิกิริยาดังกล่าว และยืดอายุแบตเตอรี่ได้จริง น่าจะมีแบตเตอรี่รุ่นที่มีผลิตภัณฑ์นี้ติดมาด้วย วางขายเพิ่อชิงส่วนแบ่งการตลาดอยู่บ้างแล้วครับ

บางโพ 5
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2008, 10:05:44 AM »

ถ้าจริง บ. รถยนต์ทุกค่ายคงนำมาใช้และให้ระยะรับประกันเพิ่มขึ้นเพื่อโปรโมทสินค้าแล้ว

เหมือนมีโฆษณาชวนเชื่อให้ติดตั้งระบบอะไรก็ไม่รู้สำหรับเครื่องยนต์ทำให้ประหยัดน้ำมันได้หลายสิบเปอร์เซนต์

บ้านเราปล่อยให้โฆษณากันหลากหลาย แบบพวกสินค้าขายตรงทางทีวี แถมระบุให้เป็นเรททั่วไปด้วย .... หุ หุ

ยกตัวอย่าง เครื่องออกกำลังกาย  เก้าอี้สุดวิเศษ อาหารเสริมสูตรฮ่องเต้  ยาเม็ดเดียวกินแล้วอมตะ เป็นต้น

โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2008, 10:51:33 AM »

ผมไม่แน่ใจว่ามีหรือเปล่า

แต่ที่เจอกับตัวมา รถคันเล็กผมแบตแห้ง มันโชว์สีแดง/ควรเปลี่ยนแบตฯใหม่

ว่าจะเปลี่ยนอยู่แล้ว

แต่ผมไปเดินสาย Ground Wire

สายสีฟ้าตามรูปครับ เห็นร้านเขาว่ามันช่วยทำให้ระบบไฟเดินดีขึ้นอะ /แต่ที่จริงผมชอบเพราะมันสวยซะมากกว่า...อิอิ

พอติดเสร็จขับกลับบ้าน เปิดดูแบตโชว์สีน้ำเงินแบตเต็มครับ และก็ใช้มา4-5เดือนแล้วก็ยังสีน้ำเงินอยู่

ผมก็ไม่แน่ใจว่ามันไปช่วยอะไรมากหรือน้อย จึงทำให้ผมยังไม่ต้องเสียเงินเปลี่ยนแบตครับ

โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

รวมเวลาที่อยู่ในระบบ: 555 วัน 5 ชั่วโมง 55 นาที

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2008, 11:24:42 AM »

กราวไวด์ ต้องอาร์ต กราวไวด์ อิอิ ติดมาได้สองปี ตอนนั้น เก้าร้อย ตอนนี้ไม่ทราบราคาครับ แบตผม 3 ปียังปกติครับ

บางโพ 5
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2008, 11:38:36 AM »

ถ้าจริง บ. รถยนต์ทุกค่ายคงนำมาใช้และให้ระยะรับประกันเพิ่มขึ้นเพื่อโปรโมทสินค้าแล้ว

เหมือนมีโฆษณาชวนเชื่อให้ติดตั้งระบบอะไรก็ไม่รู้สำหรับเครื่องยนต์ทำให้ประหยัดน้ำมันได้หลายสิบเปอร์เซนต์

บ้านเราปล่อยให้โฆษณากันหลากหลาย แบบพวกสินค้าขายตรงทางทีวี แถมระบุให้เป็นเรททั่วไปด้วย .... หุ หุ

ยกตัวอย่าง เครื่องออกกำลังกาย  เก้าอี้สุดวิเศษ อาหารเสริมสูตรฮ่องเต้  ยาเม็ดเดียวกินแล้วอมตะ เป็นต้น

ประเภทขึ้นต้นด้วยผู้เชี่ยวชาญด้านทันตกรรมทั้งหลายออกมาแนะนำยังงั้นยังงี้  แล้วก็ตอนลงท้ายดันลงท้ายด้วย.....ทันตแพทย์ส่วนใหญ่แนะนำด้วยครับพี่ปู
        อุปกรณ์ตัวนี้  ถ้าได้ผลจริง  เจ้าของผลิตภัณฑ์น่าจะส่งให้สถาบันที่เชื่อถือได้ทดสอบและรับรองผลครับตอนนี้ผมยังไม่เชื่อ  และไม่คิจะทดลองด้วยตัวเอง  รถผมทุกคันก็ใช้แบตเตอรี่แบบเติมน้ำกลั่นธรรมดา  แต่หมั่นดูแลรักษาก็ใช้ได้เกินกำหนดนานทีเดียว

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2008, 12:44:29 PM »

เจ้า Civic แก่ๆของผม เดิมๆทั้งตัว แบตฯล่าสุดตอนนี้ย่างเข้าปีที่ 4 ไปครึ่งทางแล้ว ยังเชื่องอยู่เลย

แบบที่น้าคมขวานว่าไว้แหละครับ หมั่นดูแลอย่าให้น้ำกลั่นขาดหรือเติมจนเกินขีด วิ่งบ้างพอควร

มันก็ยืดอายุได้นานนนน ....... โดยไม่ต้องเสียเงินเพิ่ม

4FU
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2008, 12:56:37 PM »

เข้ามาสูบความรู้
cobra-รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 86

36003

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2008, 03:12:12 PM »

ขอเพิ่มเติมรูปภาพให้ดูครับ เขาแจ้งว่าสินค้าเขาจดสิทธิบัตรแล้วครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 20, 2008, 03:17:07 PM โดย cobra » บันทึกการเข้า

Uploaded with ImageShack.us
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2008, 03:16:09 PM »

เจ้า Civic แก่ๆของผม เดิมๆทั้งตัว แบตฯล่าสุดตอนนี้ย่างเข้าปีที่ 4 ไปครึ่งทางแล้ว ยังเชื่องอยู่เลย

แบบที่น้าคมขวานว่าไว้แหละครับ หมั่นดูแลอย่าให้น้ำกลั่นขาดหรือเติมจนเกินขีด วิ่งบ้างพอควร

มันก็ยืดอายุได้นานนนน ....... โดยไม่ต้องเสียเงินเพิ่ม

รถแก่คนเก่า Grin

sopon870
อินทรีสนามจันทร์
Hero Member

คะแนน 277

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2008, 03:20:14 PM »

ขึ้นอยู่กับการใช้งานมากกว่าครับ เยี่ยม รถผมอยู่ได้ครบปีก็เก่งแล้วครับ Grin

หัวโขนคนสวมหัวเต้น  หมายเป็นลิงยักษ์สักครู่
ถอดหัวโขนคนเดิมดู   ใช่ผู้ยักษ์ลิง สิ่งลวง  

พระนิพนธ์ใน สมเด็จพระอริยวงศาคตญาณ (วาสนมหาเถร)
สมเด็จพระสังฆราชพระองค์ที่ 18 แห่งกรุงรัตนโกสินทร์
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2008, 03:27:32 PM »

..รถใช้งานเป็นประจำ หมั่นเช็คน้ำกลั่น ใช้ได้ถึง 5 ปีเช่นกันครับ..

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2008, 03:49:46 PM »

ยืนยันครับ ว่าหมั่นเช็คน้ำกลั่นเป็นประจำอายุแบตไปได้ถึง 7 ปีก็มีครับ... รถนายสมชาย Altis 2001 เพิ่งเปลี่ยนแบ็ตเมื่อเดือนที่แล้วเอง...

สมัยก่อนนายสมชายใช้แลนเซอร์แชมป์ 1988 ใช้มา 17 ปีเปลี่ยนแบ็ตแค่สามลูกเองครับ เฉลี่ย 5 ปีกว่าๆ ต่อหนึ่งวงรอบ...
GLOCK 45
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 287

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2008, 07:31:01 PM »

ถ้ารถจอดไว้นานๆโดยไม่เคยได้ขับเลย ควรทำยังไงถ้าอยากให้แบตอยู่ได้นานๆครับ...
aniki
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 232

สังคมดีไม่มีขาย...ถ้าอยากได้ต้องร่วมสร้าง

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2008, 08:03:46 PM »

ถ้ารถจอดไว้นานๆโดยไม่เคยได้ขับเลย ควรทำยังไงถ้าอยากให้แบตอยู่ได้นานๆครับ...
ลงทุนซื้อเครื่องชาร์ตแบต.มาไว้สักตัวอาทิตย์หนึงชาร์ตหนหนึงก็พอ  (ใช้กับไฟบ้าน  ผมซื้อเมื่อ2ปีที่แล้ว1500บาท สุดคุ้มครับ)

ขอคืนคุณสู่แผ่นดิน  รักในหลวง
หน้า: [1] 2
  พิมพ์