เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 22, 2024, 08:26:33 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ข่าวเศร้า เฮลิค๊อปเตอร์ตำรวจตกที่อ.บันนังสตา  (อ่าน 4386 ครั้ง)
b@ll - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 62

« ตอบ #30 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2008, 06:01:50 PM »

ฮ.จนท.ตก!ที่เขื่อนบางลาง คาดตายยกลำ10ชีวิต
 วันนี้ (20 มิ.ย.) ผู้สื่อข่าวรายงานว่า เมื่อเวลา 13.45 น. ที่ผ่านมาเกิดเหตุ เฮลิคอปเตอร์ ของทหารที่พาคณะ เจ้าหน้าที่ของสถาบันนิติวิทยาศาสตร์ ที่จะเข้าไปเก็บหลักฐาน กรณีคนร้ายยิงปะทะกับ ตชด.หน่วยรบพิเศษ  เกิดเหตุตก ห่างจากสนามบิน จอด ฮ. ของโรงไฟฟ้าเขื่อนบางลาง ประมาณ 500 เมตร  เบื้องต้นทราบว่ามีเจ้าหน้าที่ของสถาบันนิติวิทยาศาสตร์ และเจ้าหน้าที่ทหาร 10 ชีวิต ซึ่งคาดว่าเสียชีวิตทั้งหมด ขณะที่สาเหตุเบื้องต้นคาดว่าเครื่องยนต์เกิดขัดข้อง และนักบินพยายามนำเครื่องลงจอด แต่เกิดหมุนไปชนภูเขา ก่อนตกลงมาอย่างรุนแรง

ขณะที่ล่าสุดได้รับการเปิดเผยรายชื่อ 10 เจ้าหน้าที่ที่ประสบอุบัติเหตุเฮลิคอปเตอร์ครั้งนี้แล้ว ประกอบด้วย ร.อ.ปราโมท พู่รักษ์ นักบิน, ร.ท.ราเชนทร์  สุขะ นักบินผู้ช่วย, จ.ส.อ.รณชิต แก้วประสิทธิ์ ช่างเครื่อง, ส.อ.นพรัตน์ วรเสน ช่างเครื่อง, ร.ต.อ.วรพงษ์ วุฒินิล , น.ส.มณีรัตน์ บรรเทา, ร.อ.สามารถ ปลัดภูมี, จ.ส.อ.นรินทร์ เนื้อนุ่ม , จ.ส.อ.อัครเดช จันทรกูล และ ส.อ.ทวีศักดิ์ พงษ์สาปาน

ส่วนความคืบหน้าจะรายงานให้ทราบต่อไป.

ที่มา เดลินิวส์ ครับ

ต่อครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 216

(** ^0^ **)

« ตอบ #31 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2008, 07:11:18 PM »

น่าเสียดายครับ

แสดงความเสียใจกับผู้สูญเสียด้วยครับ...

เพื่อชาติ<>ราชบัลลังค์.....ร่วมปกป้องสถาบัน.....
Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #32 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2008, 07:27:37 PM »

ขอแสดงความเสียใจ กับครอบครัวผู้สูญเสียครับ

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #33 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2008, 07:34:02 PM »

ขอแสดงความอาลัยต่อผู้จากไปทุกท่านครับ

peedta - รักในหลวง
ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 124

« ตอบ #34 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2008, 08:25:01 PM »

.......ขอแสดงความเสียใจอย่างสุดซิ้ง ต่อครอบครัวผู้สูญเสีย ทุกๆท่านครับ ..........

อยู่เพื่อตัว        อยู่แค่สิ้นลม  
     อยู่เพื่อสังคม    อยู่คู่ฟ้าดิน
      www.gingamegun.com
I_DUE
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #35 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2008, 08:42:47 PM »

ขอแสดงความเสียใจกับญาติและครอบครัวผู้เสียชีวิตด้วยค่ะ . 
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #36 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2008, 09:07:25 PM »

...... ขอแสดงความอาลัย  แด่ผู้จากไปทุกท่าน .......

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 386

« ตอบ #37 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2008, 09:12:22 PM »

ขอแสดงความเสียใจ กับครอบครัวผู้สูญเสียด้วยครับ
SDH2th
Hero Member

คะแนน 37

การให้สบายใจกว่าการรับ

« ตอบ #38 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2008, 09:29:21 PM »

...เป็นเหตุการณ์ต่อเนื่องจากการที่ตำรวจปะทะกับคนร้าย...

...แล้วสูญเสียผู้หมวดหนุ่มใช่หรือเปล่าครับ...มีกระทู้ในนี้ด้วย...

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=58535.0

...อ่านแล้วจิตใจหดหู่จริง ๆๆครับ..

...ขอแสดงความเสียใจกับผู้สูญเสียครับ...

เข้าเถื่อนอย่าหมิ่นพร้า  มีไป
เข้าศึกอย่านอนใจ       เฉื่อยช้า
อาวุธอย่าวางไกล        ขุกค่ำ  คืนแฮ
นอนแต่ยามหนึ่งอ้า      อาจป้องภัยพาล
b@ll - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 62

« ตอบ #39 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2008, 09:39:45 PM »

ใช่ครับ ฮ.ลำนี้ ลำเลียง จนท.นิติเวช เพื่อจะเข้าไปยังพื้นที่ ที่มีการปะทะจนเป็นเหตุให้หมวดตี้ต้องตาย

พรุ่งนี้ผมมีโอกาสเดินทางไปกับพี่ hellish เพื่อไปรับ ผู้เสียชีวิตทั้ง11 ศพ ที่ปัตตานีครับ

หากมีโอกาสจะนำภาพและข่าวสารมาฝากครับผม

kong รักในหลวง
เกิดใต้ธงไทยนั้น ปวงชนทุกคนคือไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 153

« ตอบ #40 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2008, 09:42:47 PM »

ขอแสดงความเสียใจกับญาติมิตรของผู้สูญเสียด้วยครับ

สหายเล็กน้อย
ความรักเป็นเรื่องตลก...อกหักเป็นเรื่องขำ ๆ
Hero Member

คะแนน 2113

...มีแต่ตัวกับหัวใจ... เธอจะรักฉันไหม ... !!!

« ตอบ #41 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2008, 10:02:55 PM »

... ขอแสดงความเสียใจ ... และไว้อาลัย ... ครับ ...

...ล้มแล้วจงลุกใหม่...จนกว่าลูกแกะจะกลายเป็นราชสีห์...
Desperado - รักในหลวง
แก่ ขี้บ่น อ้วน นิสัยไม่ดี งี่เง่า ปทุมธานี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #42 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2008, 10:12:47 PM »

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

เหม็นขี้หน้า นักการเมือง และสุนัขรับใช้นักการเมือง
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #43 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2008, 10:16:10 PM »

วันนี้มีข่าวไม่ดีจากทางใต้ ใหญ่ ๆ ๒ ข่าวแล้วนะครับ  แต่คนอีกบางพวกกลับ ตั้งหน้าตั้งตาสาดโคลนใส่กันไม่ยั้งมือ ....มันน่าจะหันหน้ามาร่วมมือกันสรรสร้างสิ่งที่ดี ๆ ให้กับชาติได้แล้ว....

ขอแสดง ความเสียใจด้วยครับ

4FU
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #44 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2008, 10:37:00 PM »

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์