เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 20, 2024, 08:02:02 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้มีใครไปหลังวังมั้งครับ  (อ่าน 5239 ครั้ง)
indojeen@รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 364

« เมื่อ: มิถุนายน 20, 2008, 03:43:17 PM »

วันนี้มีใครไปวังไชยยา  มั้งครับ
รายงานสภาพอากาศด้วยครับ ; ยิ้มีเลศนัย
paisan2
ไม่มีคำว่าหมดหวังตราบใดที่ยังมีลมหายใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 73

เรารักในหลวง

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2008, 08:34:46 PM »

วังไชยาตอนเช้าเปิด...ตอนบ่ายม๊อบมาปิดครับ Cry โค...ตรเซ็งเลยช่วงนี้ว่าจะไปขอ ป.3 และทำเรื่องโอนปืนด้วย
ไม่รู้ว่าเมื่อไหร่ม๊อบพวกนี้จะเลิกทำให้ส่วนรวมเขาเดือดร้อน......โรงเรียนแถวนั้นก็หยุด ธนาคารก็ปิด  ที่ทำการ
ราชการก็ปิด.....เดือดร้อนกันไปหมด   ทำไมไม่ไปชุมนุมกันที่สนามหลวงหรือที่ไหนก็ได้ที่ไม่ทำให้คนอื่นเดือดร้อน

ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน
Wachira1973
"กระบี่อยู่ที่ใจ...ปืนก็อยู่ที่ใจเช่นกัน"
Sr. Member

คะแนน 81

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2008, 08:44:13 PM »

วังไชยาตอนเช้าเปิด...ตอนบ่ายม๊อบมาปิดครับ Cry โค...ตรเซ็งเลยช่วงนี้ว่าจะไปขอ ป.3 และทำเรื่องโอนปืนด้วย
ไม่รู้ว่าเมื่อไหร่ม๊อบพวกนี้จะเลิกทำให้ส่วนรวมเขาเดือดร้อน......โรงเรียนแถวนั้นก็หยุด ธนาคารก็ปิด  ที่ทำการ
ราชการก็ปิด.....เดือดร้อนกันไปหมด   ทำไมไม่ไปชุมนุมกันที่สนามหลวงหรือที่ไหนก็ได้ที่ไม่ทำให้คนอื่นเดือดร้อน

...เห็นด้วยอย่างแรงครับ... เศร้า

"...แล้วสอนว่าอย่าใว้ใจมนุษย์   มันแสนสุดลึกล้ำเหลือกำหนด
 ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด   ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในน้ำใจคน.."
                                                                                            ...สุนทรภู่...
doud ♥ รักในหลวง ♥ ทรงพระเจริญ ♥
เหล่าเราทั้งหลายเลือดและเนื้อเชื้อชาติไทย
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 101

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2008, 09:23:19 PM »

อ๋อย ไม่เห็นด้วยอย่างแรง ก่อนอื่นต้องถามว่ารู้สถานะการณ์บ้านเมืองขณะนี้ขนาดใหน อยู่กรุงเทพฯ ข่าวที่วีออกแทบทุกช่อง รู้ๆกันอยู่กันอยู่ว่าวันนี้จะมีการเดินไปทำเนียบ จะเดินไปด้วยประโยชน์อะไรก็แล้วแต่ ไม่ขอกล่าวถึงเพราะเว็บนี้เกี่ยวกับปืน ไม่ได้เป็นเว็บการเมือง สำนึกรับผิดชอบทางจริยธรรม เป็นสิ่งที่ประเทศชาติกำลังต้องการ ราคาปืนแพงด่าร้านปืนไม่มีจริยธรรมในการขาย ประเทศกำลังเกิดปัญหาจะเพราะใครก็ตาม มันเป็นเรื่องของจริยธรรมและการเสียสละ มีปืนดีปืนแพงแต่ไม่สำนึกจริยธรรมในการใช้มัน แค่เป็นได้แค่เศษเหล็กที่ใช้ยิงสัตว์เท่านั้น   บู่

ราชการก็ปิด.....เดือดร้อนกันไปหมด   ทำไมไม่ไปชุมนุมกันที่สนามหลวงหรือที่ไหนก็ได้ที่ไม่ทำให้คนอื่นเดือดร้อน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 20, 2008, 10:11:47 PM โดย doud » บันทึกการเข้า
doud ♥ รักในหลวง ♥ ทรงพระเจริญ ♥
เหล่าเราทั้งหลายเลือดและเนื้อเชื้อชาติไทย
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 101

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2008, 09:49:44 PM »

สภาพมืดฟ้ามัวดินครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 20, 2008, 10:03:05 PM โดย doud » บันทึกการเข้า
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2008, 11:28:24 PM »

สนามหลวงชุมนุมไม่ได้ครับ .................. ตอนนี้กำลังก่อสร้างพระเมรุมาศอยู่

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
wisit ( เอก ) - รักในหลวง
อย่าทำร้ายคนไทยด้วยกันเองเลย ผมไหว้ล่ะ !!!
Full Member

คะแนน 31

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2008, 11:58:00 PM »

หากมองผมกระทบที่เกิดขึ้นจากการชุมนุมของพันธมิตร
หลายคนได้รับผลกระทบไม่มากก้อน้อย แต่หากมองสิ่งที่เขาเรียกร้อง
ให้รัฐบาลลาออกจากการทำผิดหลายเรื่อง ผมให้อภัยครับ..

ขออนุญาตคิดต่างครับ

ราชการก็ปิด.....เดือดร้อนกันไปหมด   ทำไมไม่ไปชุมนุมกันที่สนามหลวงหรือที่ไหนก็ได้ที่ไม่ทำให้คนอื่นเดือดร้อน

krudam
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2008, 07:02:47 AM »

อ๋อย ไม่เห็นด้วยอย่างแรง ก่อนอื่นต้องถามว่ารู้สถานะการณ์บ้านเมืองขณะนี้ขนาดใหน อยู่กรุงเทพฯ ข่าวที่วีออกแทบทุกช่อง รู้ๆกันอยู่กันอยู่ว่าวันนี้จะมีการเดินไปทำเนียบ จะเดินไปด้วยประโยชน์อะไรก็แล้วแต่ ไม่ขอกล่าวถึงเพราะเว็บนี้เกี่ยวกับปืน ไม่ได้เป็นเว็บการเมือง สำนึกรับผิดชอบทางจริยธรรม เป็นสิ่งที่ประเทศชาติกำลังต้องการ ราคาปืนแพงด่าร้านปืนไม่มีจริยธรรมในการขาย ประเทศกำลังเกิดปัญหาจะเพราะใครก็ตาม มันเป็นเรื่องของจริยธรรมและการเสียสละ มีปืนดีปืนแพงแต่ไม่สำนึกจริยธรรมในการใช้มัน แค่เป็นได้แค่เศษเหล็กที่ใช้ยิงสัตว์เท่านั้น   บู่

เยี่ยม  เยี่ยม  เยี่ยม
zerosocool
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 103

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2008, 07:07:10 AM »

อ๋อย ไม่เห็นด้วยอย่างแรง ก่อนอื่นต้องถามว่ารู้สถานะการณ์บ้านเมืองขณะนี้ขนาดใหน อยู่กรุงเทพฯ ข่าวที่วีออกแทบทุกช่อง รู้ๆกันอยู่กันอยู่ว่าวันนี้จะมีการเดินไปทำเนียบ จะเดินไปด้วยประโยชน์อะไรก็แล้วแต่ ไม่ขอกล่าวถึงเพราะเว็บนี้เกี่ยวกับปืน ไม่ได้เป็นเว็บการเมือง สำนึกรับผิดชอบทางจริยธรรม เป็นสิ่งที่ประเทศชาติกำลังต้องการ ราคาปืนแพงด่าร้านปืนไม่มีจริยธรรมในการขาย ประเทศกำลังเกิดปัญหาจะเพราะใครก็ตาม มันเป็นเรื่องของจริยธรรมและการเสียสละ มีปืนดีปืนแพงแต่ไม่สำนึกจริยธรรมในการใช้มัน แค่เป็นได้แค่เศษเหล็กที่ใช้ยิงสัตว์เท่านั้น   บู่

เยี่ยม  เยี่ยม  เยี่ยม

โอ้ว ถูกใจอย่างแรง.......... เอา+ 1 

เด๋วจะผิดจากหัวข้อ .....ผมไม่ได้ไปหลังวังเมื่อวันนี้ เลยๆไม่มีความคิดเห็น แต่ ผมว่า น่าจะปิดนะเพราะเสี่ยงมากถ้ามีเรื่องกัน กระจกหน้าร้านกะประตูเหล็กไม่น่าจะเอาอยู่.......

เนียนๆ ไว้
van-เรารักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 22

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2008, 07:45:07 AM »

ผมไม่ใช่นักการเมืองครับ  ไม่ขอแสดงความคิดเห็นใดๆๆ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
Been
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2008, 08:30:51 AM »

วันนี้ ร้านปืนหลังวังคงจะปิด   Undecided
A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2008, 08:40:47 AM »

หลงรัก
ครับ
ลึกๆ มีคุณมากกว่า

หลงรัก

fu5503
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2008, 08:43:51 AM »

เดือดร้อนนิดหน่อยต้องขออภัย เขาทำให่เรานะครับต้องช่วยกัน เสียสละบ้าง ผมคนหนึ่งที่ให้อภัยและพร้อมเป็นกำลังใจให้เผื่อประเทศไทยครับ
gai4506-รักในหลวง
สูงสุดสอย...........ยังคอยเขย่ง......มือปืนสีชมพู...
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 37

รักปืน..หลง.พี่หมีดำ...

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2008, 08:52:32 AM »

เดือดร้อนนิดหน่อยต้องขออภัย เขาทำให่เรานะครับต้องช่วยกัน เสียสละบ้าง ผมคนหนึ่งที่ให้อภัยและพร้อมเป็นกำลังใจให้เผื่อประเทศไทยครับ
สนับสนุน ๑ เสียง  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

..........คนที่มีมิจฉาทิฏฐิ จักไม่ทำชั่วนั้นไม่มี...........
NewKLF
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2008, 09:18:14 AM »

สนามหลวงชุมนุมไม่ได้ครับ .................. ตอนนี้กำลังก่อสร้างพระเมรุมาศอยู่

ขอนอกเรื่องหน่อยครับ พอดีเคยได้ยินในทีวีเรียกว่า "พระเมรุ" เฉยๆ เลยอยากรู้ว่าต่างจาก "พระเมรุมาศ" อย่างไร เลยหาข้อมูลมาให้ศึกษากัน ตามลิงค์ด้านล่างครับ

http://www.m-culture.go.th/hrh/%E0%B8%84%E0%B8%A7%E0%B8%B2%E0%B8%A1%E0%B8%AB%E0%B8%A1%E0%B8%B2%E0%B8%A2%E0%B8%82%E0%B8%AD%E0%B8%87%E0%B8%9E%E0%B8%A3%E0%B8%B0%E0%B9%80%E0%B8%A1%E0%B8%A3%E0%B8%B8%E0%B8%A1%E0%B8%B2%E0%B8%A8%20%E0%B8%9E%E0%B8%A3%E0%B8%B0%E0%B9%80%E0%B8%A1%E0%B8%A3%E0%B8%B8%20%E0%B9%81%E0%B8%A5%E0%B8%B0%E0%B8%9E%E0%B8%A3%E0%B8%B0%E0%B9%80%E0%B8%A1%E0%B8%A3%E0%B8%B8.pdf
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์