เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 20, 2024, 07:53:58 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้มีใครไปหลังวังมั้งครับ  (อ่าน 5238 ครั้ง)
นาย ช้างยิ้ม
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 118

« ตอบ #30 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2008, 06:40:48 PM »

อาทิตย์หน้าจะไปรับปืนที่หลังวัง  คิดหนักอีกแล้ว อ๋อย
artami
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #31 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2008, 07:10:19 PM »

พี่ๆคุยเรื่องปืนกันเถอะ หลงรัก
doud ♥ รักในหลวง ♥ ทรงพระเจริญ ♥
เหล่าเราทั้งหลายเลือดและเนื้อเชื้อชาติไทย
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 101

« ตอบ #32 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2008, 07:37:01 PM »

ไปเดินซื้ออะไหล่ที่บ้านหม้อเลยแวะหลังวังมาตอนเช้า ผมกำลังจะซื้อ 10/22 ถามราคาร้านโยฯ  หลงรัก แบบแสตนเลทราคาอยู่ 25 K แบบเหล็กราคาอยู่ที่ 24 K แต่นี่เป็นราคาร้านปืนที่มีจริยธรรมในการขาย ดังนั้นราคาปัจจุบันของหน้าร้าน น่าจะบวกขึ้นจากราคากลางที่ลงไว้ในหน้าซื้อขายของ web นี้ขึ้นอีกสัก 10-20 % ไงลองดูที่ COPY มานะครับ ท้ายนี้ขอออกตัวอีกครั้งว่าผมไม่ได้ฝักไฝ่ฝ่ายใดทั้งสิ้น การออกความเห็นเป็นความคิด ส่วนตัวของผมเอง ผมยอมรับความคิดเห็นของเพื่อนทุกท่านที่เห็นแตกต่างจากผมเสมอครับ ....  เยี่ยม

10/22  24-25k
Beretta 21A  ดำ, Inox .22,  .25  75-80k
Beretta Tomcat ดำ, Inox .32    75-80k
Colt Golt Cup  .45    135k
CZ SP-01  80-85k
Glock 19   75k
Glock 26   75k
P229  115-125k
P2000  115-125k
P2000 SK 115-125k
CZ 550 .308    60k
S&W M642  .38    73k 
S&W M60 2 นิ้ว   76k
Colt Gold Cup 135k
700 LTR .308    73k
700 P .308     71k
CZ 523 .223      60k
Benelli M2     70-75k
Benelli M4     85k

ลูก .22 CCI stinger  900
ลูก .22 CCi ดำ , S&B HV แดง  250
ลูก .22 Win แดง   250
ลูก 9 Win  1500
ลูก 9 Fed. Hydra Low Recoil   นัดละ 100
ลูก 9 bullet FMJ   1100
ลูก 9 bullet JHP   1300
ลูก 9 S&B JHP   1500
ลูก .32 Win FMJ   -    ของขาด
ลูก .32 Bullet FMJ   1300
ลูก win .357 Mag   2000

ยุติเรื่องม็อบดีกว่านะครับเอาเป็นว่าราคาปืนตอนนี้เป็นอย่างไรครับ หลานสาวกำลังหาข้อมูลเพื่อซื้อปืนครับ ใครทราบตอบด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 21, 2008, 07:39:56 PM โดย doud » บันทึกการเข้า
Green
Newbie
*

คะแนน 3

« ตอบ #33 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2008, 07:41:05 PM »

ดัวยความเคารพบ้านเมืองต้องมีกติกาในเมือประชาชนส่วนใหญ่ของประเทศเขาเลือกมาทุกคนก้อต้องยอม

รับดีไม่ดีอย่างไรประชาชนส่วนใหญ่เขาจะตัดสินถ้าไม่ดีสมัยหน้าเขาก้อไม่เลือกหันมาเลือกฝ่ายตรงข้าม

และฝ่ายตรงข้ามก้อมาเป็นรัฐบาลไป..โดยธรรมชาติใครมาเป็นรัฐบาลก้ออยากทำดีทั้งน้านหล่ะ..แต่เนี่ยไม่

ยอมรับกันเอาตัวกูของกูเป็นใหญ่..บ้านเมืองก้อฉิบหายสิครับท่าน..ไม่ได้เข้าข้างใครเข้าข้างความถูกต้อง.

เห็นด้วย ...ตามนั้น...ต้องรู้จักคิด บ้านเมืองต้องมีกติกา ...ไม่ใช่ใครว่าอะไรใครก็เชื่อไปหมด
ดูเหตุจูงใจเป็นหลัก ใครทำอะไร...ทำแล้วใครได้อะไร...ต้องคิดครับ...อย่ารักชาติจนตาบอด
MP7
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #34 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2008, 08:45:01 PM »

สงสารก็แต่เด็กนักเรียน
doud ♥ รักในหลวง ♥ ทรงพระเจริญ ♥
เหล่าเราทั้งหลายเลือดและเนื้อเชื้อชาติไทย
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 101

« ตอบ #35 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2008, 08:56:35 PM »

Pong1 / แมว หม่าว / Green  คนเดียวกันหรือเปล่าครับ เห็นข้อความเหมือนกันเด๊ะ

ผมไม่มีความเห็นใดๆ ต่ออีกแล้ว แต่อยากจะเล่าอะไร ที่ผมได้มีโอกาสได้เห็น ได้ยินมา เมื่อตอนเดือนธันวาคม 50 ผมเดินทางไปทำงานที่ภาคอีสาน ได้ยินสิ่งที่ผู้คนในพื้นที เค้าพูดคุย เมือถามว่าจะเลือกใคร ไม่แปลกใจเลยที่ทำไมเค้าพูดว่า "ต้องเลือกเค้า เพราะเค้ามีบุญคุณ" ผมได้เห็นในสิ่งที่เค้าหยิบยื่นให้  ถนนลาดยาง เครื่องสีข้าวส่วนกลาง ระบบน้ำชลประทาน ที่แค่ 5 ปี มีครบหมด สิ่งที่เค้ารอสิ่งเหล่านี้มาเป็น 10 ปี การหยิบยื่นโครงการ ที่คนในพื้นที่มีความต้องการ เหมือนเป็นการซื้อใจ ที่ไม่ได้เป็นการซื้อด้วยเงินตราโดยตรง ทุกอย่างที่ทำให้แก่ กลุ่มคนส่วนใหญ่ของประเทศ มีความต้องการเป็นเรื่องที่ดีในการพัฒนาประเทศชาติ แต่จริยธรรม มาจากคำ 2 คำคือ จริย + ธรรม แปลตามศัพท์ คือ จริยะ แปลว่า ความประพฤติ กิริยาที่ควรประพฤติ ส่วน ธรรม แปลว่า คุณความดี ถ้าสรุปแบบง่ายๆก็คือ การประพฤติตนที่ในสิ่งที่เป็นความดี แต่ที่ผ่านมาคนที่มีอำนาจในการบริหารประเทศ มีจริยธรรมมากแค่ใหน...

เว๊บนี้เป็นเว๊บปืนครับ ผมคิดว่าผมเองมีจริยธรรมในการดำรงชีวิตประจำวัน ไม่เคยเอาเปรียบใคร แต่ไม่เคยให้ใครที่ไม่มีจริยธรรมเอาเปรียบ ... คุยเรื่องปืนต่อครับ หมดข้อความใดๆทั้งสิ้น ...  

ดัวยความเคารพบ้านเมืองต้องมีกติกาในเมือประชาชนส่วนใหญ่ของประเทศเขาเลือกมาทุกคนก้อต้องยอม

รับดีไม่ดีอย่างไรประชาชนส่วนใหญ่เขาจะตัดสินถ้าไม่ดีสมัยหน้าเขาก้อไม่เลือกหันมาเลือกฝ่ายตรงข้าม

และฝ่ายตรงข้ามก้อมาเป็นรัฐบาลไป..โดยธรรมชาติใครมาเป็นรัฐบาลก้ออยากทำดีทั้งน้านหล่ะ..แต่เนี่ยไม่

ยอมรับกันเอาตัวกูของกูเป็นใหญ่..บ้านเมืองก้อฉิบหายสิครับท่าน..ไม่ได้เข้าข้างใครเข้าข้างความถูกต้อง.

เห็นด้วย ...ตามนั้น...ต้องรู้จักคิด บ้านเมืองต้องมีกติกา ...ไม่ใช่ใครว่าอะไรใครก็เชื่อไปหมด
ดูเหตุจูงใจเป็นหลัก ใครทำอะไร...ทำแล้วใครได้อะไร...ต้องคิดครับ...อย่ารักชาติจนตาบอด
แมว หม่าว
Newbie
*

คะแนน 3

« ตอบ #36 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2008, 09:56:27 PM »

Pong1 / แมว หม่าว / Green  คนเดียวกันหรือเปล่าครับ เห็นข้อความเหมือนกันเด๊ะ

ผมไม่มีความเห็นใดๆ ต่ออีกแล้ว แต่อยากจะเล่าอะไร ที่ผมได้มีโอกาสได้เห็น ได้ยินมา เมื่อตอนเดือนธันวาคม 50 ผมเดินทางไปทำงานที่ภาคอีสาน ได้ยินสิ่งที่ผู้คนในพื้นที เค้าพูดคุย เมือถามว่าจะเลือกใคร ไม่แปลกใจเลยที่ทำไมเค้าพูดว่า "ต้องเลือกเค้า เพราะเค้ามีบุญคุณ" ผมได้เห็นในสิ่งที่เค้าหยิบยื่นให้  ถนนลาดยาง เครื่องสีข้าวส่วนกลาง ระบบน้ำชลประทาน ที่แค่ 5 ปี มีครบหมด สิ่งที่เค้ารอสิ่งเหล่านี้มาเป็น 10 ปี การหยิบยื่นโครงการ ที่คนในพื้นที่มีความต้องการ เหมือนเป็นการซื้อใจ ที่ไม่ได้เป็นการซื้อด้วยเงินตราโดยตรง ทุกอย่างที่ทำให้แก่ กลุ่มคนส่วนใหญ่ของประเทศ มีความต้องการเป็นเรื่องที่ดีในการพัฒนาประเทศชาติ แต่จริยธรรม มาจากคำ 2 คำคือ จริย + ธรรม แปลตามศัพท์ คือ จริยะ แปลว่า ความประพฤติ กิริยาที่ควรประพฤติ ส่วน ธรรม แปลว่า คุณความดี ถ้าสรุปแบบง่ายๆก็คือ การประพฤติตนที่ในสิ่งที่เป็นความดี แต่ที่ผ่านมาคนที่มีอำนาจในการบริหารประเทศ มีจริยธรรมมากแค่ใหน...

เว๊บนี้เป็นเว๊บปืนครับ ผมคิดว่าผมเองมีจริยธรรมในการดำรงชีวิตประจำวัน ไม่เคยเอาเปรียบใคร แต่ไม่เคยให้ใครที่ไม่มีจริยธรรมเอาเปรียบ ... คุยเรื่องปืนต่อครับ หมดข้อความใดๆทั้งสิ้น ...  

ผมมีชื่อเดียว ครับ  ไหว้ คงคนละคนกัน  Cheesy
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #37 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2008, 10:07:59 PM »

นับถือความคิดและคำพูดของคุณ doud ครับ...เยี่ยม
บี้ อิฐบล็อก
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #38 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2008, 10:23:04 PM »

เยี่ยม เยี่ยม
Nam-Cha : รักในหลวง
เป็นได้แค่พระเอกหนังลุง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #39 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2008, 11:18:05 PM »

แค่นี้อภัยกันได้ครับ แต่อย่าให้เกิดความรุนแรงเลยครับ

ปู่เจ้าสงฆ์/เสด็จพ่อกรมหลวงชุมพร/พ่อวิษณุกรรม น้อมนำมาคุ้มครอง
pong1
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #40 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2008, 11:17:47 AM »

Pong1 / แมว หม่าว / Green  คนเดียวกันหรือเปล่าครับ เห็นข้อความเหมือนกันเด๊ะ

ดัวยความเคารพผมไม่ได้รู้ทั้ง 2 ท่านเลย ผมมีตัวตนมีสังกัดตรวจสอบได้ครับ

และผมก้อแสดงความคิดเห็นแบบกลางกลางไม่ได้เข้าข้างฝ่ายใหนและไม่อคติ

กับใครดัวยแสดงความคิดเห็นอย่างคนส่วนใหญ่เห็นอยู่ไม่ลำเอียงหีอถือข้างครับ

ดัวยความเคารพ

kitti_r
Jr. Member
**

คะแนน 6

« ตอบ #41 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2008, 12:41:32 PM »

ดูกระทู้แล้ว เข้าใจว่าเจ้าของกระทู้คงตอ้งการเช็คเรดติ้ง   เห็นดว้ย ไม่เห็นดว้ย หาข้อมูลเยอะๆ  แล้วเว้นไว้สักเวป ขอเอาไว้หาความรู้ หาข้อมูลสักเวป
SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #42 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2008, 04:49:54 PM »

ไปเดินซื้ออะไหล่ที่บ้านหม้อเลยแวะหลังวังมาตอนเช้า ผมกำลังจะซื้อ 10/22 ถามราคาร้านโยฯ  หลงรัก แบบแสตนเลทราคาอยู่ 25 K แบบเหล็กราคาอยู่ที่ 24 K แต่นี่เป็นราคาร้านปืนที่มีจริยธรรมในการขาย ดังนั้นราคาปัจจุบันของหน้าร้าน น่าจะบวกขึ้นจากราคากลางที่ลงไว้ในหน้าซื้อขายของ web นี้ขึ้นอีกสัก 10-20 % ไงลองดูที่ COPY มานะครับ ท้ายนี้ขอออกตัวอีกครั้งว่าผมไม่ได้ฝักไฝ่ฝ่ายใดทั้งสิ้น การออกความเห็นเป็นความคิด ส่วนตัวของผมเอง ผมยอมรับความคิดเห็นของเพื่อนทุกท่านที่เห็นแตกต่างจากผมเสมอครับ ....  เยี่ยม

10/22  24-25k
Beretta 21A  ดำ, Inox .22,  .25  75-80k
Beretta Tomcat ดำ, Inox .32    75-80k
Colt Golt Cup  .45    135k
CZ SP-01  80-85k
Glock 19   75k
Glock 26   75k
P229  115-125k
P2000  115-125k
P2000 SK 115-125k
CZ 550 .308    60k
S&W M642  .38    73k 
S&W M60 2 นิ้ว   76k
Colt Gold Cup 135k
700 LTR .308    73k
700 P .308     71k
CZ 523 .223      60k
Benelli M2     70-75k
Benelli M4     85k

ลูก .22 CCI stinger  900
ลูก .22 CCi ดำ , S&B HV แดง  250
ลูก .22 Win แดง   250
ลูก 9 Win  1500
ลูก 9 Fed. Hydra Low Recoil   นัดละ 100
ลูก 9 bullet FMJ   1100
ลูก 9 bullet JHP   1300
ลูก 9 S&B JHP   1500
ลูก .32 Win FMJ   -    ของขาด
ลูก .32 Bullet FMJ   1300
ลูก win .357 Mag   2000

ยุติเรื่องม็อบดีกว่านะครับเอาเป็นว่าราคาปืนตอนนี้เป็นอย่างไรครับ หลานสาวกำลังหาข้อมูลเพื่อซื้อปืนครับ ใครทราบตอบด้วยครับ

ถามหน่อยครับราคาที่ให้มาเป็นราคาจองหรือเปล่าครับ หรือว่าเป็นราคาหน้าร้านครับ ขอบคุณครับ

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
เด็กน้อย
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #43 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2008, 05:34:16 PM »

สู้เพื่อคนส่วนรวมครับ ผมพอเข้าใจได้สัมผัสทางเจตนาในการกระทำ พอเรารูเรื่องเยอะๆหลายคนแทบทนไม่ได้
Ombudsman
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #44 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2008, 06:43:07 PM »

ใจเย็นๆนะครับ
"เมื่อก่อนใครถามว่าเลือกพรรคอะไรเราสามารถตอบได้เลย
เเต่เดี๋ยวถ้ามีคนถามว่าเลือกพรรคอะไรก่อนตอบต้องคิดว่าคนถามนั้นเค้าถามเพราะอะไร เค้าอยากให้ตอบเเบบไหน"
ผมขอยืมคำพูดของอาจารย์ที่ผมนับถือมากท่านหนึ่งมานะครับ

เเละผมขออนุญาตถามว่าราคา cz75b ตัวดำ เหล็กล้วน ไปถึงไหนเเล้วครับ เอาทั้งหน้าร้านเเละก็ราคาจองด้วยนะครับ
เเละทำไมปืนรุ่นนี้ถึงมีให้เห็นในโฆษณาของร้านปืนต่างๆใน อวป น้อยลงไปครับ หรือว่าเลิกผลิตไปเเล้วครับ
ขอบพระคุณครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 22, 2008, 06:59:45 PM โดย Ombudsman » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์