เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 21, 2024, 02:39:05 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้มีใครไปหลังวังมั้งครับ  (อ่าน 5247 ครั้ง)
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2008, 09:26:52 AM »

ขอบคุณครับ ..........

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
indojeen@รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 364

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2008, 09:46:10 AM »

เยี่ยมวันนี้โทรหาพี่ชายที่อยู่ กทม.  มันบอกไม่เห็นด้วยกับม๊อบ

แต่วันนี้เลิกงานแล้วจะไปช่วยเค้าทำกับข้าว ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

ไม่เข้าใจเลยจริง ๆ คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ผมพูดได้คำเดี่ยวครับครับว่าเห็นแล้วตลึง  ท่านเป็ดบอกเดินสำรวจแล้วมีคนแค่ 50000  (นับเงาด้วยนะ) โดนชก โดนชก โดนชก
stun335
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2008, 09:50:54 AM »

วังไชยาตอนเช้าเปิด...ตอนบ่ายม๊อบมาปิดครับ  โค...ตรเซ็งเลยช่วงนี้ว่าจะไปขอ ป.3 และทำเรื่องโอนปืนด้วย
ไม่รู้ว่าเมื่อไหร่ม๊อบพวกนี้จะเลิกทำให้ส่วนรวมเขาเดือดร้อน......

ด้วยความเคารพครับ...
....ผมจะต้องไปโอนปืน 1...ไปรับปืนเพื่อตัดยอด1...รับป.3 อีก1...
....ผมยินดีที่จะเดือดร้อน..รอได้ครับ..นานเท่าไรก็ยอม...
....ผู้ที่ไปที่นั่น..พันธมิตรประชาชน...ผมว่าเขาเดือดร้อนกว่าผมอีกเป็น..100 เท่า..
....ขอป็นกำลังใจครับ..

][....ขอทำความดีเพื่อ....พ่อ
wit 7 see
Newbie
*

คะแนน 3

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2008, 10:15:15 AM »

ถามว่า 1 ทำแล้วได้อะไร
2 จานดาวเทียมขายได้มากเกินร้อย
3 จะต้องเลือกตั้งใช้เงินอีกเท่าไหร่
4 ที่ดิร สปก4-01 ที่เขาไม่ยกให้จะเอาไปทำไม
5 เพื่อคนส่วนมากจริงหรือ
6 แน่ใจนะว่าแกนนำทำเพื่อประชาชนจริง ๆ
doud ♥ รักในหลวง ♥ ทรงพระเจริญ ♥
เหล่าเราทั้งหลายเลือดและเนื้อเชื้อชาติไทย
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 101

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2008, 02:06:30 PM »

ด้วยความเคารพในความคิด ผมขอแสดงตนว่าไม่ฝักไฝ่ฝ่ายใด ....
สภาพสังคมบ้านเรา คนจนที่ไม่มีความรู้ยังล้นประเทศ อะไรก็ตามที่ทำให้คนจนมีชีวิตอยู่ได้ ย่อมเป็นสิ่งที่เค้าต้องการ การเดินขบวนที่เกิดขึ้น แทบทุกประเทศที่เป็นประชาธิปไตยเกิดขึ้นทั้งนั้น ไต้หวัน ญี่ปุ่น เกาหลีใต้ แม้แต่ ฝรั่งเศษ อังกฤษ หรืออเมริกา แต่นักการเมืองของเค้า มีจริยธรรมต่อประเทศ มีความละอายในการกระทำผิด ดังนั้นส่วนใหญ่เมื่อมีประชาชนเดินประท้วงย่อมมีการเปลี่ยนแปลงในประเทศเค้า เอาล่ะผมขอตอบเป็นข้อๆ ตามที่ถามมานะ อย่างที่ออกตัวว่าไม่ฝักไฝ่ฝ่ายใด

1 หวังที่จะมีการเปลี่ยนแปลง ให้นักการเมืองไทยมีสำนึกจริยธรรมต่อประเทศ
2 น่าจะน้อยกว่าจาน ยูบีซีทรู move เพราะคนที่รู้เรื่องสำนึกจริยธรรมยังน้อย
3 น่าจะน้อยกว่า % เมกะโปรเจก ที่จะให้นักการเมือง
4 อันนี้ไม่มีความเห็น เพราะถ้าเป็นที่ดินโกงประเทศ ลงทุนทำอะไรก็มีแต่ฉิบหาย
5 ไม่รู้ว่ามากหรือเปล่าลองดูจากภาพน่าจะเป็นแสน จำได้ว่ารัฐธรรมนูญให้คนแค่ 5 หมื่นก็สามารถยื่นถอดถอนได้ล่ะ
6 ถ้าให้มีอะไรที่สามารถทำให้จริยธรรมนักการเปลี่ยนแปลงได้ ย่อมเป็นผลดีต่อประชาชน

2 จานดาวเทียมขายได้มากเกินร้อย
3 จะต้องเลือกตั้งใช้เงินอีกเท่าไหร่
4 ที่ดิร สปก4-01 ที่เขาไม่ยกให้จะเอาไปทำไม
6 แน่ใจนะว่าแกนนำทำเพื่อประชาชนจริง ๆ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 21, 2008, 02:11:35 PM โดย doud » บันทึกการเข้า
indojeen@รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 364

« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2008, 02:16:42 PM »

ด้วยความเคารพในความคิด ผมขอแสดงตนว่าไม่ฝักไฝ่ฝ่ายใด ....
สภาพสังคมบ้านเรา คนจนที่ไม่มีความรู้ยังล้นประเทศ อะไรก็ตามที่ทำให้คนจนมีชีวิตอยู่ได้ ย่อมเป็นสิ่งที่เค้าต้องการ การเดินขบวนที่เกิดขึ้น แทบทุกประเทศที่เป็นประชาธิปไตยเกิดขึ้นทั้งนั้น ไต้หวัน ญี่ปุ่น เกาหลีใต้ แม้แต่ ฝรั่งเศษ อังกฤษ หรืออเมริกา แต่นักการเมืองของเค้า มีจริยธรรมต่อประเทศ มีความละอายในการกระทำผิด ดังนั้นส่วนใหญ่เมื่อมีประชาชนเดินประท้วงย่อมมีการเปลี่ยนแปลงในประเทศเค้า เอาล่ะผมขอตอบเป็นข้อๆ ตามที่ถามมานะ อย่างที่ออกตัวว่าไม่ฝักไฝ่ฝ่ายใด

1 หวังที่จะมีการเปลี่ยนแปลง ให้นักการเมืองไทยมีสำนึกจริยธรรมต่อประเทศ
2 น่าจะน้อยกว่าจาน ยูบีซีทรู move เพราะคนที่รู้เรื่องสำนึกจริยธรรมยังน้อย
3 น่าจะน้อยกว่า % เมกะโปรเจก ที่จะให้นักการเมือง
4 อันนี้ไม่มีความเห็น เพราะถ้าเป็นที่ดินโกงประเทศ ลงทุนทำอะไรก็มีแต่ฉิบหาย
5 ไม่รู้ว่ามากหรือเปล่าลองดูจากภาพน่าจะเป็นแสน จำได้ว่ารัฐธรรมนูญให้คนแค่ 5 หมื่นก็สามารถยื่นถอดถอนได้ล่ะ
6 ถ้าให้มีอะไรที่สามารถทำให้จริยธรรมนักการเปลี่ยนแปลงได้ ย่อมเป็นผลดีต่อประชาชน

ตรงประเด็นที่สุดครับท่าน เยี่ยม
ภูปทุม-รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 89

« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2008, 02:24:55 PM »

เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า
ช่องทางถ่วงดุลมีหลายทางไม่ใช่มีแค่ทางชุมนุมประท้วง  ไหว้

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด
.
doud ♥ รักในหลวง ♥ ทรงพระเจริญ ♥
เหล่าเราทั้งหลายเลือดและเนื้อเชื้อชาติไทย
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 101

« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2008, 02:36:47 PM »

แล้วช่องทางที่ทำให้นักการเมืองมีสำนึกในจริยธรรมล่ะ พอมีช่องทางไหม...ครับ
เพราะถ้านักการเมืองมีจิตสำนึกที่จะไม่ทำอะไรที่โกงบ้านกินเมือง ย่อมไม่มีใครอยากออกมาเดินข้างถนนหรอกครับ ...   

เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า
ช่องทางถ่วงดุลมีหลายทางไม่ใช่มีแค่ทางชุมนุมประท้วง  ไหว้
jeanjean
ชาว อวป.
Newbie

คะแนน 3

« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2008, 03:24:26 PM »

ประเทศชาติต้องการคนแบบคุณ
เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม ไหว้

แมว หม่าว
Newbie
*

คะแนน 3

« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2008, 03:53:07 PM »

ลามมาหน้า สนทนา  Shocked  Shocked   เชื่อแล้วประชาชนในชาติแตกแยก  ตกใจ หัวเราะร่าน้ำตาริน
RPG
จะดีจะชั่ว อยู่ที่ตัวเราเอง
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #25 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2008, 05:37:32 PM »

+1 ครับคุณdoud เยี่ยม
pong1
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #26 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2008, 05:59:02 PM »

หลงรัก

ดัวยความเคารพบ้านเมืองต้องมีกติกาในเมือประชาชนส่วนใหญ่ของประเทศเขาเลือกมาทุกคนก้อต้องยอม

รับดีไม่ดีอย่างไรประชาชนส่วนใหญ่เขาจะตัดสินถ้าไม่ดีสมัยหน้าเขาก้อไม่เลือกหันมาเลือกฝ่ายตรงข้าม

และฝ่ายตรงข้ามก้อมาเป็นรัฐบาลไป..โดยธรรมชาติใครมาเป็นรัฐบาลก้ออยากทำดีทั้งน้านหล่ะ..แต่เนี่ยไม่

ยอมรับกันเอาตัวกูของกูเป็นใหญ่..บ้านเมืองก้อฉิบหายสิครับท่าน..ไม่ได้เข้าข้างใครเข้าข้างความถูกต้อง..

หลงรัก
Been
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2008, 06:01:17 PM »

ใครตอบไม่ตรงคำถาม? ปรับตก   Grin    คิก คิก
Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #28 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2008, 06:06:18 PM »

ถึงคุณ doud คำพูดของคุณถูกใจผมมากครับ แทงใจที่สุด  ให้ 10 คะแนนเลยครับ  หลงรัก หลงรัก

ลามมาหน้า สนทนา  Shocked  Shocked   เชื่อแล้วประชาชนในชาติแตกแยก  ตกใจ หัวเราะร่าน้ำตาริน

ประชาชนในชาติ ต่างคนก็ต่างความคิดครับและนี้เป็นการแสดงความคิดเห็นเท่านั้นครับ

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
ปาล์มๆ...ซุ่มโป่ง
Hero Member

คะแนน 57

ทำความดีเพื่อชาติ

« ตอบ #29 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2008, 06:14:44 PM »

ยุติเรื่องม็อบดีกว่านะครับเอาเป็นว่าราคาปืนตอนนี้เป็นอย่างไรครับ หลานสาวกำลังหาข้อมูลเพื่อซื้อปืนครับ ใครทราบตอบด้วยครับ
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์