เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 25, 2024, 09:24:36 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำการ ถอดและประกอบ HK VP'70 ครับ  (อ่าน 2732 ครั้ง)
thunderbird
Full Member

คะแนน 5

Goodnight Sleep Tight !!!!!

« เมื่อ: มิถุนายน 20, 2008, 05:01:59 PM »

น้องใหม่ ขอรายงานตัวด้วยนะครับ พี่ๆ
เนื่องจากเก็บ  HK VP'70 M เข้ากรุไว้นาน จนเกือบลืมแล้วครับ   ถึงเวลาต้องบำรุงรักษากัน  สักที   จึงอยาก ขอคำแนะนำ การถอดออก  และ ประกอบเข้า อย่างละเอียด ด้วยครับ     (กลัวพอถอดได้ แต่เวลาใส่เข้า ชิ้นส่วนมันจะเหลือ นะครับ)   น้ำมันทำความสะอาด เก็บ นาน หลายปี จะมีเสียเปล่าครับ      และ ปืนที่จะเก็บ นานๆโดยไม่ได้ใช่จะทำอย่างไรดีครับ  ทำความสะอาดเสร็จ แล้วชโลมน้ำมันให้ชุ่มๆ ดีไหม  มีวิธีอืนอีกไหมครับ     ที่จะเก็บไว้นานโดยไม่ต้องทำความสะอาดบ่อย   ขอบคุณครับ

thunderbird
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2008, 02:34:30 PM »

พี่ท่านใดรู้ รบกวนด้วยครับ   ขอบคุณ ครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2008, 10:54:10 PM »

คงไม่มีใครอยากยุ่งเกี่ยวกับปืนกระบอกนี้ครับ... Model "M" ย่อมาจาก Military แปลว่าปืนกระบอกนี้มีด้ามต่อ และยิงระบบ 3 นัดได้ที่ความเร็ว 2200 นัดต่อนาทีครับ...

ถ้าเอา Model "Z" มาถาม อาจมีคนเข้ามาตอบหลายท่านครับ...

และนายสมชายคาดว่า RO อาจลบกระทู้เอาเสียด้วยซิครับ...
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2008, 11:31:47 PM »

Grin เอาไดอะแกรมของรุ่น Z ไปดูก่อนครับ Grin

Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2008, 11:46:34 PM »

คิก คิก  คุณใหม่เล่นภาษาแหย่รูมัน.........เอ้ยเยอรมันซะด้วย คิก คิก คิก คิก (ช่วยลดขนาดภาพด้วยครับ)

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
srimalai_รักในหลวง
คนธรรมดา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2008, 07:47:23 AM »

ปลดซองกระสุน เคลียร์รังเพลิง ดึงกระเดื่องล็อกที่เหนือโกร่งไกลงมา ดึงสไลด์ถอยหลัง ยกสไลด์ออกจากโครงปืน ถ้าจะถอดเข็มแทงชนวนก็หาไขควงแบนใหญ่หมุนบิดออก ครับ เป็นปืนที่ถอดง่ายอีกแบบหนึ่ง จำระหัสผิดหรือเปล่า M นี่เป็นปืนพกกล มีไม่ได้ ถ้าZ นี่ค่อยน่าคบหน่อย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 22, 2008, 11:15:12 AM โดย srimalai » บันทึกการเข้า

อันอ้อยตาลหวานลิ้นแล้วสิ้นซาก  แต่ลมปากหวานหูไม่รู้หาย
แม้นเจ็บอื่นหมื่นแสนก็แคลนคลาย  เจ็บจนตายนั้นเหน็บให้เจ็บใจ
เป็นมนุษย์สุดนิยมเพียงลมปาก  จะได้ยากโหยหิวเพราะชิวหา
แม้นพูดดีมีคนเขาเมตตา  จะพูดจาจงพิเคราะห์ให้เหมาะความ
thunderbird
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2008, 06:19:39 PM »

ปลดซองกระสุน เคลียร์รังเพลิง ดึงกระเดื่องล็อกที่เหนือโกร่งไกลงมา ดึงสไลด์ถอยหลัง ยกสไลด์ออกจากโครงปืน ถ้าจะถอดเข็มแทงชนวนก็หาไขควงแบนใหญ่หมุนบิดออก ครับ เป็นปืนที่ถอดง่ายอีกแบบหนึ่ง จำระหัสผิดหรือเปล่า M นี่เป็นปืนพกกล มีไม่ได้ ถ้าZ นี่ค่อยน่าคบหน่อย

ดู ผิดครับ  ขอโทษ พี่ด้วยครับ   เป็น รุ่น Z ไม่ใช่    M    ด้วยความด้อยประสบการณ์  ขอโทษ อีกทีครับ   
thunderbird
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2008, 06:26:38 PM »

ดู ผิดครับ  ขอโทษ พี่ๆ    ทุกคน ด้วยครับ   เป็น รุ่น Z ไม่ใช่    M    ด้วยความด้อยประสบการณ์  ขอโทษ อีกทีครับ   
          ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้

เอะ  ขอถามเป็น ความรู้ด้วยครับ   แต่ว่าสองรุ่นนี้ มันต่างกันตรงไหนบ้างครับ      ตัว กลไกข้างในมันเหมือนกันไหมครับ     และอันพันท้ายต่อได้เหมือนกันหรือเปล่า     
akec210
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 5

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2008, 09:13:20 PM »

http://www.hkpro.com/VP70.htm ลองดูครับ
srimalai_รักในหลวง
คนธรรมดา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2008, 08:10:30 AM »

ดู ผิดครับ  ขอโทษ พี่ๆ    ทุกคน ด้วยครับ   เป็น รุ่น Z ไม่ใช่    M    ด้วยความด้อยประสบการณ์  ขอโทษ อีกทีครับ  
          ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้

เอะ  ขอถามเป็น ความรู้ด้วยครับ   แต่ว่าสองรุ่นนี้ มันต่างกันตรงไหนบ้างครับ      ตัว กลไกข้างในมันเหมือนกันไหมครับ     และอันพันท้ายต่อได้เหมือนกันหรือเปล่า    
กลไกที่ตัวเหมือนกัน ครับ ตัวบังคับการยิงกลอยู่ที่พายท้ายปืน และพานท้ายก็ไม่ใช่ชิ้นส่วนสำคัญของอาวุธปืนตามกฎหมายเสียด้วยสิ แต่ที่ผมเห็นมาแปลกตรงที่บางกระบอกมีห้ามไกมาให้ด้วย บางกระบอกก็ไม่มี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 25, 2008, 08:19:51 AM โดย srimalai » บันทึกการเข้า

อันอ้อยตาลหวานลิ้นแล้วสิ้นซาก  แต่ลมปากหวานหูไม่รู้หาย
แม้นเจ็บอื่นหมื่นแสนก็แคลนคลาย  เจ็บจนตายนั้นเหน็บให้เจ็บใจ
เป็นมนุษย์สุดนิยมเพียงลมปาก  จะได้ยากโหยหิวเพราะชิวหา
แม้นพูดดีมีคนเขาเมตตา  จะพูดจาจงพิเคราะห์ให้เหมาะความ
หน้า: [1]
  พิมพ์