เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 23, 2024, 06:23:47 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ดาบตร.ทำปืนลั่นใส่ร้อยเวร เจ็บ!  (อ่าน 6882 ครั้ง)
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« เมื่อ: มิถุนายน 20, 2008, 10:17:23 PM »

เมื่อเวลา 14.00 น. วันที่ 20 มิ.ย. ผู้สื่อข่าวรับแจ้งมีเหตุเจ้าหน้าที่ตำรวจถูกยิงได้รับบาดเจ็บ 2 ราย เหตุเกิดบริเวณสภ.เกษไชโย ผู้ได้รับบาดเจ็บถูกเจ้าหน้าที่ตำรวจนำส่งโรงพยาบาลไชโย ทีเกิดเหตุพบ พ.ต.ท.บุญชอบ อิ่มยิ้ม สารวัตรเวร สภ.เกษไชโย จ.อ่างทอง พร้อมเจ้าหน้าที่ตำรวจ สภ.เกษไชโย ยืนวิพากวิจารณ์ถึงเหตุการณ์ดังกล่าาว โดยระบุว่า ด.ต.ประมุข เพ็ชรวิจิตร เจ้าหน้าที่ตำรวจวิทยาการของภ.จว.อ่างทอง ทำปืนของกลางลั่นใส่ ร.ต.ท.ธีรภัทร์ อู่นาท ร้อยเวรสอบสวน สภ.เกษไชโย ได้รับบาดเจ็บ กระสุนฝังในที่โคนขาขวา ส่วน ด.ต.ประมุข ได้รับบาดเจ็บที่มือซ้ายกระดูกนิ้วแตกละเอียด ต้องผ่าตัดด่วนเช่นกัน ต่อส่งตัวไปรักษาตัวที่ รพ.อ่างทอง เพื่อให้แพทย์ทำการผ่าตัดเอาหัวกระสุนออก

ด.ต.ประมุข เปิดเผยนาทีระทึกว่า ก่อนเกิดเหตุตนพร้อมเจ้าหน้าที่ตำรวจวิทยาการ ได้ทำการตรวจยึดปืนของกลางที่ นายสมเกียรติ ใจหาญ อายุ 46 ปี และนายเสริมเกียรติ เยือนแย้ม อายุ 34 ปี ได้ก่อเหตุยิง นายชเนศ อ่อนสกุล อายุ 25 เสียชีวิต เมื่อวันที่ 14 มิ.ย. ที่ผ่านมา โดยตนได้นำปืนอกมาปัดหารายนิ้วมือของคนร้ายและวัดวิถีกระสุน ขณะที่ยกปืนขึ้นปรากฏว่าปืนเกิดลั่นขึ้นมาหนึ่งนัด ซึ่งเป็นจังหวะเดียวกันกับ ร.ต.ท.ธีรภัทร์ กำลังยืนอยู่ในวิถีกระสุนพอดี ทำให้กระสุนพุ่งเข้าที่น่องขวาได้รับบาดเจ็บ ส่วนตนได้รับบาดเจ็บกระดูกนิ้วมือข้างซ้ายตก แพทย์บอกว่าอาจะต้องตัดนิ้วชีออก สำหรับปืนกระบอกดังกล่าวเป็นปืนรุ่นเก่า ไม่มีนกและไม่ทราบว่ามีลูกอยู่ในรังเพลิง เนื่องจากในขณะนั้นตนคิดว่าได้มีการนำเอาลูกกระสุนปืนออกไปแล้ว

ร.ต.ท.ธีรภัทร์ กล่าวว่า อุบัติเหตุที่เกิดขึ้นเนื่องจากตนและเจ้าหน้าที่ตำรวจวิทยาการนำปืนของกลางออกมาตรวจสอบแต่ก็ไม่คาดคิดว่าจะมีลูกกระสุนปืนอยู่ในรังเพลิง เนื่องจากคืนวันเกิดเหตุทางเจ้าหน้าที่ตำรวจไม่ได้ตรวจสอบอย่างถี่ถ้วนจนเกิดเหตุการณ์เช่นนี้เกิดขึ้น โชคดีที่ไม่โดนจุดสำคัญและก็ไม่ได้โทษใครเนื่องจากเป็นอุบัติเหตุ

พ.ต.ท.บุญชอบ สำหรับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น เจ้าหน้าที่ตำรวจที่อยู่ในที่เกิดเหตุต่างเล่ากันว่าเป็นอุบัติเหตุ เนื่องจากปืนรุ่นนี้เป็นปืนแฝด ด้านบนใส่กระสุนลูกซอง ด้านล่างใส่กระสุนขนาด .38 และไม่มีนก ทำให้ไม่ทราบว่าปืนมีลูกกระสุนอยู่ในรังเพลิง ซึ่งคงต้องสอบสวนหาสาเหตุต่อไป

สำนักข่าวเนชั่น

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
ม่อนซัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 269

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2008, 10:18:52 PM »

อันตรายครับ  Grin

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริง นะจ๊ะจุ๊บๆ
โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

รวมเวลาที่อยู่ในระบบ: 555 วัน 5 ชั่วโมง 55 นาที

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2008, 10:20:47 PM »

ไม่คิดว่ามีกระสุนอยู่ในรังเพลิง (คิดได้ไง)

บางโพ 5
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2008, 10:23:34 PM »

..อย่าลืมกฏความปลอดภัย...

งานนี้.... ดีที่ไม่มีใครตาย...
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2008, 10:25:11 PM »

อ่านแล้วเตือนตัวเองใด้ด้วย ขอบคุณครับ เยี่ยม
Maengpong
Jr. Member
**

คะแนน 6

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2008, 10:27:22 PM »

ประมาทครับประมาททั้งคู่     จำไว้คราวหน้าคราวหลัง  อย่าลืมน๊ะคร้าบบบ  เกือบไปแล้ว อ๋อย อ๋อย บู่ ไหว้
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2008, 10:29:26 PM »

แย่จังครับ ไม่น่าเลย

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
4FU
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2008, 10:35:55 PM »

ซะงั้น
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2008, 10:50:47 PM »

ทำไมประมาทแบบนั้นนะครับ อ้างได้ไงว่าไม่คิดว่ามีลูกอยู่ เบื้องต้นก่อนทำอะไรอย่างน้อยก็ต้องเคลียร์ก่อนแล้ว

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
ahu
กฎหมายทำให้เสมอภาค ปืนทำให้เท่าเทียม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 162

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2008, 11:10:08 PM »

เป็นค่าวิชาที่แพงทีเดียวครับ

"เศรษฐกิจพอเพียง"     หนึ่งตำบล.......หนึ่งภรรยา  Grin  Grin

มีไว้    หน้าใหญ่....ใจร้อน    นอนวัด
มีไว้    ปลอดภัย....อุ่นใจ    ไกลคุก
ต้นหนาว
CE KKU
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1397

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2008, 11:24:45 PM »

ประมาทครับ 

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2008, 11:30:18 PM »

เสียใจกับเจ้าหน้าที่ตำรวจทั้งสองนายที่ได้รับบาดเจ็บครับ...

และขออภัยที่ต้องบอกตรงๆว่าท่านละเลยกฏแห่งความปลอดภัยข้อแรกครับ...
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2008, 12:44:58 AM »

อ๋อยตรวจก่อนใช้ ลั่นไกก่อนเก็บ

นายต้นงิ้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 479

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2008, 01:00:51 AM »

มืออาชีพก็พลาดได้ ถ้าประมาท

พิทักษ์ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
นายอันตราย
สงบจิต สงบใจ
Hero Member

คะแนน 26

ขอบคุณครับ

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2008, 01:02:58 AM »

อันตรายครับ  Grin

เอ่อ .................. เรียกผม มีไรให้รับใช้ครับพี่ .................... เอิ๊ก

Cheesy Grin Cheesy

อื่ม.......................ผมสังเกตุการณ์..........................ผ่านมาครับ
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์