เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 22, 2024, 08:27:05 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเกี่ยวกับตัว Plunger lever (กระเดืองปลดนิรภัยเข็มแทงชนวน) ของปืน Colt S80  (อ่าน 4010 ครั้ง)
magnum001
Jr. Member
**

คะแนน 0

« เมื่อ: มิถุนายน 21, 2008, 10:32:42 AM »

ไม่ทราบว่า ตัว Plunger lever  (กระเดืองปลดนิรภัยเข็มแทงชนวน) ของปืน Colt S80 ทาง Colt ออกแบบมาไว้แข็งแรงหรือเปล่าครับ

หลังจากนำไปยิง เห็นเพื่อนได้ประกอบปืนของเขา (มือใหม่) แล้วใส่ไม่เข้า เพราะกระเดื่องตัวนี้ง้างอยู่ ทีนี้เพื่อนคนนี้ก็กระแทกสไลด์เข้าไปหลายครั้ง

แต่ก็ไม่เข้าเพราะมันติดกระเดื่องตัวนี้ โชคยังดีที่ไม่หัก ไม่ทราบว่าหากเราออกแรงมากๆ จะทำให้กระเดื่องตัวนี้หักได้ไหมครับ เพราะเห็นบอบบางเหลือเกินครับ
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2008, 10:39:07 AM »

ประกอบผิดครับ ................. ถ้าประกอบถูกจะไม่มีปัญหาอะไร

ลองถอดประกอบชุดลั่นไก แล้ววางกระเดื่องทั้งสองตัวตามรูปนี้

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2008, 10:47:36 AM »

คิก คิก  ของผมใช้ปืนKimber  มันประกอบยากนักผมถอดมันซะเลย...555. คิก คิก

เยี่ยม  คือปืนกระบอกนี้ซื้อมาไว้ยิงในสนามอยู่แล้ว  และอีกอย่างผมกริ๊ปปืน(ไม่แน่น) ทำให้ขาหลังอ่อนไม่ไปดันปลดสมอล๊อกเข็มฯ

ทำให้บางทียิงลั่นบ้าง ไม่ลั่นบ้าง ผมเลยถอดออกซะเลย.... คิก คิก

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
olea รักในหลวง
ยิงลูกกรด กลุ่มลูกซอง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2008, 10:55:09 AM »

แข็งแรงพอดูครับ แต่หากกระแทกแรงๆ ก็หักได้ หากหักก็หามือสองก็3-4ร้อยครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน
เวลาหักแล้วจะจำจนตายครับ เพราะมันหายากน่าดูเหมือนกัน แฮ่ะๆ
หากไม่อยากเสียเงินก็ถอดออกทั้งเซ็ตเลยก็ได้ แล้วก็กลายเป็นs70ครับ หลงรัก เหมือนท่านTiger wut  ไง

เกิดใต้ร่มพระบรมโพธิสมภาร..ไม่ต้องมาถามว่ารักในหลวงเพียงใด
magnum001
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2008, 11:59:58 AM »

ขอบคุณทุกท่านสำหรับคำตอบครับ

ขอสอบถามเพิ่มเติมครับ แล้วการถอดชุดที่ว่าออก จะทำให้ระบบลั่นไกเฉียบคมเพิ่มขึ้นเหมือน S70 เลยไหมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 21, 2008, 12:04:41 PM โดย magnum001 » บันทึกการเข้า
หน้า: [1]
  พิมพ์